Jump to content

- - - - -

ทำไมช่วงนี้ มีแต่ข่าวยาเสพติด ที่มีตำรวจเป็นผู้เกี่ยวข้องเยอะมากช่วงนี้ครับ

• Please log in to reply
14 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:09

ทำไมช่วงนี้ มีแต่ข่าวยาเสพติด ที่มีตำรวจเป็นผู้เกี่ยวข้องเยอะมากช่วงนี้ครับ

เห็นข่าวตอนเช้าแล้ว มีหลายรายเลย

แอบงง เดี่๋ยวนี้ ผู้รักษากฎหมายกลายเป็นผู้ร้ายเยอะขนาดนี้เลยเหรอ เหอๆๆๆ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:30

ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็มีผลโพลยกยอออกมาว่า
"ผลงานดีที่สุดของรัฐบาล คือปราบปรามยาเสพติด"

อิอิอิ
gladiator 1.jpg

#3 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ก็นั้นแหละ มันต้องใช้วิ่งเต้นตำแหน่งกัน
ดูอย่างผบตรคนก่อนจิ ถ้าไม่ได้เส้นการเมืองป่านนี้
ยังเป็นแค่รอง ผบตร. อยู่เลย ความชอบมีไรบ้างหาไม่เจอ นอกจากไปเสนอหน้าเวลาจับยาบ้า lot ใหญ่ๆ

#4 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็มีผลโพลยกยอออกมาว่า
"ผลงานดีที่สุดของรัฐบาล คือปราบปรามยาเสพติด"

อิอิอิ

มันเป็นแค่ส่วนเดียวที่จับได้ครับ..แล้วที่เห็นว่าจับได้เยอะไม่ได้หมายความว่าของในตลาดจะน้อยลงนะครับ..ป่าวเลยครับ.ผลประโยขน์ขึ้นตรงกับคนบางคน.บังเอิญวันนี้มีเจ้านายดี.เพียงแต่เป็นการตัดคู่แข่งออกจากตลาด.หรือไม่ยอมเข้าก๊วนก็โดนจับเจ้านายได้ผลงานคู่แข่งการขายก็น้อยลงไม่ต้องตัดราคากับใคร....ตลอดเวลาที่พ่านมาใครทีรู้ดีว่าใครค้ายาและมีข้อมูลมากที่สุด..ก็คือ ปปส...ดีไม่ดี คนผลิดกับเป็ดอาจจะกอดคอกันกินวายยยย..กันอยู่ก็ได้ครับ..ใครจะรู้ :P

#5 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:29

ผมเองก็เริ่มงงแระ
เส้นแบ่งของโจรกะตำหนวดใกล้กันทุกที

#6 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

คู่กัน แถม ตัวใหญ่ทั้งนั้น
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#7 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

มันก็ต่างกันแค่ "เสื้อผ้าที่สวมใส่" แค่นั้น -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#8 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

อย่าแปลกใจครับ เพราะตำรวจมะเขือเทศมันเยอะ ควายแดงอยู่ที่ใดเยอะๆ ที่นั่นมันก็กลายเป็นแหล่งโจรอยู่แล้ว

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ตำรวจนี่แระครับตัวดีเลย

ที่ปล่อยของ เพราะเค้ารู้ไงว่า มันจะจับเมื่อไหร่ ยังไง

แถมของกลางที่ึยึดไว้ บ้างที่ก้อเอามาปล่อย

หรือไม่ก้อไถ่พวกค้ายา แล้วเอามาปล่อยเอง

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:43

มาร์์ค ชั่งไข่ ครับ หนีทหาร ไม่อยู๋ในรถที่โดนทุบ 555555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#11 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

เห็นข่าวตอนเช้าแล้ว มีหลายรายเลย

แอบงง เดี่๋ยวนี้ ผู้รักษากฎหมายกลายเป็นผู้ร้ายเยอะขนาดนี้เลยเหรอ เหอๆๆๆ

เรื่องที่เกี่ยวกับตำกวดนั้น
สกปรกกว่าที่คิด
เลอะเทอะกว่าที่นึกถึง
อัปยศกว่ามนุษย์ธรรมดาจะทำได้

ลองดูนักการเมืองที่มียศตำกวดนำหน้าตอนนี้สิ
น่าขนลุกขนพอง น่าสยองเข็ดขาม

อย่าลืมนะครับ
อยู่ในประเทศนี้ โปรดระวังตำกวด
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#12 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

เดี๋ยวนี้นอกจากยัดยาประชาชนแล้ว
มันยังยัดยาพวกเดียวกันด้วยเหรอ :mellow:

It's us against the world

#13 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ลูกน้องหยั่งไง หัวหน้าหยั่งงั้น
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#14 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ทุกวันนี้ ผมกลัวตำรวจมากกว่าโจรซะอีก ตำรวจยิงชาวบ้านตาย ไม่โดนจับ แถมโยนความผิดให้ชาวบ้านได้อีกซะงั้น

#15 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

เกรงว่าจะเป็นการเปลี่ยนคนคุมวินกันน่ะสิครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน