Jump to content

ช่วยด้วย!!! ตอบกระทู้ไม่ได้ค่ะ

• Please log in to reply
4 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

เกิดอาการแบบนี้ค่ะ
ทำไงดี????
อีกอย่างหนึ่งคือ ตั้งกระทู้ใหม่ (อย่างที่ตั้งกระทู้ถามครั้งนี้) แนบไฟล์ไม่ได้ค่ะ ทั้งๆที่โควต้าแนบไฟล์เหลืออยู่เยอะมาก
ขอความกรุณาช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาที
ขอบคุณค่ะ

#2 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:48

เกิดอาการแบบนี้ค่ะ
ทำไงดี????
อีกอย่างหนึ่งคือ ตั้งกระทู้ใหม่ (อย่างที่ตั้งกระทู้ถามครั้งนี้) แนบไฟล์ไม่ได้ค่ะ ทั้งๆที่โควต้าแนบไฟล์เหลืออยู่เยอะมาก
ขอความกรุณาช่วยบอกวิธีแก้ปัญหาที
ขอบคุณค่ะ

แบบไหนครับ งง
ลองกด shift แล้ว reload หายมั้ยครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#3 asawinee

asawinee

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ขออภัยคุณริดกุนที่อธิบายไม่ละเอียด

คือจากภาพข้างบน พอจะเข้าไปตอบก็เจอภาพแบบนี้

พอคลิกเพื่อพิมพ์ตัวหนังสือ กลับคลิกเข้าใช้งานไม่ได้

ยังอยู่สภาพเดิมแบบนี้ตลอด

ลอง shift + reload อย่างที่คุณริดกุนแนะนำ

ก็แก้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แล้วแต่ดวง

คราวนี้โชคดี เข้ามาพิมพ์ได้
กำลังปวดหัวทีเดียวเชียวว่าคอมเราเป็นอะไรรึป่าว

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

ขออภัยคุณริดกุนที่อธิบายไม่ละเอียด

คือจากภาพข้างบน พอจะเข้าไปตอบก็เจอภาพแบบนี้

พอคลิกเพื่อพิมพ์ตัวหนังสือ กลับคลิกเข้าใช้งานไม่ได้

ลอง shift + reload อย่างที่คุณริดกุนแนะนำ

ก็แก้ได้บ้าง ไม่ได้บ้าง แล้วแต่ดวง

กำลังปวดหัวทีเดียวเชียวว่าคอมเราเป็นอะไรรึป่าว

พิจารณาจากกระทู้ที่โพสกันอย่างต่อเนื่อง คิดว่าน่าจะเป็นอยู่คนเดียวนะครับ ^_^
ทางแก้ แนะนำให้ใช้ chrome รุ่นล่าสุดครับ :lol:

ปล. board ไม่มีการ upgrade หรือเปลี่ยนแปลงอะไรมาสักพักแล้วครับเนื่องจากรอรุ่นใหม่ทีเดียว

Edited by RiDKuN_user, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:16.

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 asawinee

asawinee

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

พิจารณาจากกระทู้ที่โพสกันอย่างต่อเนื่อง คิดว่าน่าจะเป็นอยู่คนเดียวนะครับ ^_^
ทางแก้ แนะนำให้ใช้ chrome รุ่นล่าสุดครับ :lol:

ปล. board ไม่มีการ upgrade หรือเปลี่ยนแปลงอะไรมาสักพักแล้วครับเนื่องจากรอรุ่นใหม่ทีเดียว

ฮือ ฮือ download Chrome ล่าสุด ก็แก้ไขไม่ได้ค่ะ
เป็นหนักกว่า Firefox ซะอีก :wacko: :wacko:
Firefox กด shift + reload ยังได้บ้าง ไม่ได้บ้าง
แต่ Chrome แก้ไม่ได้เลย

ลองยืมใช้คอมของคนอื่น ใช้ได้ ไม่มีปัญหาอะไร
คงเป็นที่คอมของตัวเองเครื่องนี้ซะแล้ว
เศร้า จัง :unsure: :unsure:

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน