Jump to content

- - - - -

////////// ข้าวของแพงจริงโว้ยยยย น้ำท่วมแล้วโว้ยยยย 2 วลีนี้หายไปจากบอร์ดเสรีไทย เพื่อนๆสังเกตุกันมั๊ยครับ??

• Please log in to reply
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

ถามจริงๆ จะไม่ให้เครดิตรัฐบาลบ้างเลยหรือครับ
ด่าเอา ๆ ๆ แล้วพอตอนหลังมาทำลืม ๆ อย่างนี้ ผมว่าไม่เหมาะนะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

:lol: ที่ 1 อีกแล้ว
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#3 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

โกหกเอาๆ แล้วพอตอนหลังมาทำลืม ๆ อย่างนี้ ผมก็ว่าไม่เหมาะนะ

อ้อ แล้วนี่เลิกเป็นกระเทยแปลงเพศแล้วหรอ

Edited by อัครเทพ ดำรงศ์กิจวานิช, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49.

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#4 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

ที่ 3 #

#5 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

ถามจริงๆ จะไม่ให้เครดิตรัฐบาลบ้างเลยหรือครับ
ด่าเอา ๆ ๆ แล้วพอตอนหลังมาทำลืม ๆ อย่างนี้ ผมว่าไม่เหมาะนะ

ถามจริงๆ *คุณ*จะถามเอาฮาใช่ไหม
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#6 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

*
POPULAR

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#7 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

จขกท. ไม่รู้สึกรังเกียจพฤติกรรมตัวเองบ้างเลยเหรอครับ ทำตัวแบบนี้ผมว่าน่าเสียดายเวลาในการใช้ชีวิตไปเปล่าๆนะครับ

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

อาหารหมา royal canin ขึ้นราคาอีกแล้ว ไอ้คางครูด อีตุ๊ดจอมตอแหล หนังสือรถตามแผงหนังสือ ก็ยังไม่มีเล่มไหน ลง LRX เลยอ่ะ

Edited by plunk, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 ขุนพลไร้พ่าย

ขุนพลไร้พ่าย

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

คือเรื่อง ห่วยแตก มันเยอะจนไม่ไหวจะพูด ไปแต่ละที่มีแต่เรื่อง งามหน้า ไม่หยุดหย่อน

จะให้เครดิต รัฐฯ ว่าอะไรดี ผลงาน1ปี ยังไม่มีแถลงเลย เฮ้อ!

เหนื่อยใจกะคุณ จะอุทิศส่วนกุศลไปให้นะ เผื่อหู-ตา มันจะได้เหมือนคนทั่วไปได้บ้าง อย่าจมนักเลย หัดฟังที่คนอื่น เค้าเอาหลักฐานมาให้ดูบ้าง

#10 nnnn43

nnnn43

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:59

สมัยมารคก็ไม่ท่วมนี่ครับ ปี 2554 แล้วทำมั้ยถึงท่วม :lol:

Edited by nnnn43, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:13.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#11 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

สงสัย คุณใจดี 20 ไม่เคยไปจ่ายตลาด หรือ ซื้อของใช้เข้าบ้านเลยนะ

ผมเป็นคนซื้อประจำ ของแพง ขึ้นเกือบทุกอย่าง รู้หรือเปล่า เงินเดือนผมก็ไม่มาก ต้องใช้ประหยัด ต้องขี่จักรยานมาทำงาน เอาข้าวห่อมากิน ประหยัดทุกอย่าง ไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหนเลย แต่เงินหมดเกลี้ยง สมัยปชป ยังมีเงินเหลือบ้าง

เศรษฐกิจก็แย่ ร้านขายของที่พี่ชายไปขาย ที่หนองคาย ยอดขายตก ไป 60% ได้มั้ง เป็นทั้งตลาดด้วย เออ เขาขายเครื่องใช้พลาสติก

แล้วที่น้ำมันไม่ท่วม น่ะ เพราะปีนี้ หลายตา ช่วยกันจับตา ไม่ให้ รัฐบาล ปล่อยปละ ละเลย อย่างปีที่แล้ว ที่กว่าจะรู้ว่า น้ำท่วม เอาไม่อยู่ ก็มาจ่อคอหอยแล้วอะ ต้องให้เครดิต รัฐบาลหรือเปล่า ผมคิดว่า รัฐบาลใช้เงินภาษีผมไปเยอะแล้วอะ กู้มา 3.5 แสนล้าน ทำงานให้ผมฟรี ที่ไหน

ถ้าผมบอก ให้ ใจดี 20 ไปซื้อ โดนัทมา แล้วผมให้ไป 35 บาท ใจดี เอา โดนัท มูลค่า 20 บาท กลับมาให้ ผมต้องให้เครดิต ใจดี อะเปล่าครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#12 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:02

เด็กเกรียนขอตังพ่อแม่ไปวันๆจะเคยจับจ่้ายซื้อของหรอ

ไม่เอาหน่า... :lol:

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

แพงจนชินแล้วน่ะครับ
จริงๆ ของแพงมันก็เป็นปกติของตลาดเสรีครับ
แต่ที่ไม่ปกติคือพวกที่ตอแหลว่าจะทำให้ของถูก ทั้งที่ทำไม่ได้จริง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:04

ไอ้เรื่อง ข้าวของแพง คือ มันแพงจนร้องไม่ออกแล้วครับ จุกจนไม่รู้จะด่ายังไงแล้ว

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#15 idecon

idecon

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:12

ตกข่าวรึไง
โดนจัดกลุ่มเป็นพวก20%แล้ว

#16 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

บะน้ำไม่ท่วมมาขอเสียงชม
ตอนน้ำท่วมขอความเห็นใจ
สรุป รัฐบาลชุดนี้
"ทำดีเอาหน้า ทำเสียหมาเอาหน้าซบไหล่ประชาชนแดง" เหรอครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#17 butadad

butadad

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

เบื่อ ใจดี20

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

gladiator 1.jpg

#19 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

เตรียมจอบเสียมไปขุด สลิปเงินเดือน coming soon ดีกว่า :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#20 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

อาวุธที่ทรงประสิทธิภาพที่สุดของเสื้อแดง
คือ ความหน้าด้าน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#21 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

กระทู้กากสังคัง

#22 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

เเถวหน้าคอนโด ก๋วยเตี่ยวริมทาง 40 เเล้ว ผัดไทยหน้าปั้ม 35 ขึ้นไป ไม่ใช่อายุนะ ราคาเป็นบาท ไม่เเพงเลย

ข้าพเจ้าอยากรู้จริงๆ เงินเดือนเท่าไรถึงจะพอใช้วะ ยุคนายกหญิงหน้าตาดีๆนะ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#23 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ควายก็ยังเป็นควายอยู่วันยังค่ำ

เช่นเดียวกับข้าวของแพงก็ยังคงแพงยิ่งขึ้นอยู่ทุกวี่วัน

เมื่อไหร่จะเลิกกินหญ้าสักทีหว่า บรรดา "ควายแดง" ทั้งหลาย

เห่า หอน อวย มันเข้าไป ความเป็นจริงหามีไม่ -_-

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#24 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

เอ๊ะ! ทำไมมองหารอยหยักในสมองไม่เจอเลย

อุ๊ย! หุ้นลงตอนนี้ 17 จุดเอง

Edited by pinkpanda, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:13.

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

รู้สึก หด+หู่ นะ ขาดคนสนใจ วิดวะกำบรรลัยโลก20

#26 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

วลีมาร์คชั่งไข่ ดีแต่กู้ ดีแต่พูด ก็หายไปจากปากเสื้อแดงเหมือนกันนิ ^_^

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#27 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

"ใจดีไอ้หน้าด้าน ไอ้ตอแหล" วลีใหม่ของ สรท.ไม่รู้เหรอ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#28 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

กรูถามจริงๆเหอะ *คุณ*โรคจิตเปล่าที่ชอบตั้งกระทู้ให้เค้ามาด่า....

#29 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

มีเงิน ไม่ได้แปลว่ามีความสุข

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#30 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:03

กระทู้นี้ มันตั้งใจออกทะเลตั้งแต่เริ่มนี้หว่า

#31 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

เสื้อแดงโชวโง่ แบบนี้ทุกตัวเปล่าเนี้ยยย
ถ้าเป็นงั้นจริง

พวกเอ็งต้องไปกราบเท้าคุณกร ด่วนนน
เพราะทำงามหน้าจนได้เป็น รัฐมนตรีคลังระดับโลกเลยนะ

เหอๆๆ ตรรกะควายๆ

#32 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:06

แต่ผมว่าทั้งเงิน ทั้งความสุข คุณไม่มีเลยนี่ครับ น่านับถือนะที่คอยโหยหา แต่ว่านะหากินทางลัดแบบนี้ ผมว่ามันน่าสมเพชมากกว่า
ความเป็นจริงอยู่ตรงหน้ารับรู้หน่อย ไม่ใช่คอยแต่หาประโยชน์ใส่ตัว จนหมองมัวยิ่งกว่าหมาข้างถนนซะอีก
http://youtu.be/ImWpRRl58ms
กำลังฝึกวิชาวาทะฆ่าคนอยู่พอดี ถ้าได้แบบท่านผู้นี้เมื่อไร เตรียมตัวตายกันยกโขยงได้เลย
แถมไม่ผิดกฎหมายด้วย เพราะ กฎหมายไม่ได้ห้าม

Edited by Oreki Houtarou, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:16.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#33 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:08

กูไม่ลืม

ขออภัยที่ใช่คำหยาบ แต่ท่าทางคุณจะลืมไปแล้วว่าทฤษฎีของเพื่อไทยคอ ของแพง แพงไปขึ้นค่าแรงสู้ ใช่ไหม?

ไม่เกินสัปดาห์มานี้ผมตั้งกระทู้เรื่อง 300 บาทว่าได้จริงไหม?

http://webboard.seri...บาทในทางปฎิบัต/

คำตอบคือไม่ได้ ผมไม่ทราบหรอกนะคนที่ไม่ได้ทำยังไง เพราะที่อยู่รอบๆตัวผมตอนนี้ไม่บ่นเพราะไม่มีประโยชน์หรือไม่ใช่

รัฐบาลทำอะไรถูกลงไปบ้าง? ตอบมาสิ ?

ผมเห็นที่ถูกลงคือคุณค่าคนเสียภาษีที่รัฐบาลไม่ฟังอะไรเลย

#34 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

จะให้งัดของเก่ามาไหม ใครวะมาอวดว่าได้เงินเดือนเพิ่ม ถึง 1.5 หมื่นยิ้มแย้มมีความสุข

มีวาทะว่า หากคุณคุยกับคนโกหกไม่นาน คุณจะรู้ เพราะเขาพูดแย้งกันเอง

Edited by sigree, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:12.

#35 โคนัน

โคนัน

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:28

ร้านถูกใจ ยังอยู่ไหมอะ อยากไปอุดหนุนจังเลย ก๊ากๆๆ

#36 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:32

เค้าจะเก็บภาษีวิด-สวะอย่างเอ็งเพิ่มแล้ว ยังมาเล่นเรื่องน้ำท่วมอีก

เอ็งรีบไปขายเจ็ตสกีมาจ่ายภาษีเค้าเหอะ

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:34

นู๋ไม่ยู้หยอกว่าแพงหรือไม่แพง

แต่แม่ซื้อผักสลัด ตอนนี้โลละ 100 ให้กิน

แล้วก็ของว่างเป็นขนมข้าวตังหน้าธัญพืช ยี่ห้อสุคันธา ของฝากเมืองเพชรเชียวนะ 30 ชิ้น 100 บาทอ่ะ

แถมแม่ยังให้นู๋เป็นกรรมการทำบุญกฐินด้วย

พี่ใจดี 20 ขี้โกหก เป็นแบบนู๋ป่าวอ่ะ กินดี อยู่ดี แถมได้ทำบุญบ่อยๆ ด้วย

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:43

จะหลอกตัวเองไปถึงไหนว่ะ ไอ้ใจดีขี้ข้าเลียไข่แม้ว

#39 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ใจดีไม่เบื่อตัวเองบ้างหรือไง
1 วิศวกร อะไร คือปัญญาแค่นี้เน๊าะ คิดได้แค่นี้เองหรอ
2 วันๆ บ้าบอไปตามเรื่องนะเรา
3 รับฟังเหตุผลคนอื่นบ้างติ
4 ตอนนี้เรื่องน้องน้ำ กำลังอยู่ในวิกฤตแล้งอะ ใครเขาจะไปพูดเรื่องน้ำท่วม บ้าอะป่าว
5 อายุคงมากแล้ว ทำอะไรแบบคนเขาโตแล้วบ้างจิ จะได้ดูดีหน่อย
6 วิดวะแบบนี้ไม่มีใครจ้างหรอกนะ เสียดายเงินอะ

Edited by นกอิสระ, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:10.

#40 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ในรูป วิว ที่อังกฤษ?

มีเงินเยอะแค่ไหน ถ้าตอแหล ก็ไมีมีใครคบเป็นเพื่อนหรอก อีตุ๊ด จอมตอแหล

Edited by plunk, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:14.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#41 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

เออ จริงดิ ลืมไปเลย โดนสะกดจิตคิดไปเองอยู่ตั้งนาน
ของแพงมว๊ากกกกก แพงกว่าช่วงก่อนอีกขอบวก

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

มันแพงจนชาวบ้านเค้าชิน ส่วนอีปูตอแหล บอกว่า จะกระชากค่าครองชีพ เอามั้ยคร้าา
ตอนนี้ ลดไปได้หรือยัง อีปูตอแหล ออกมาขอโทษที่โกหกชาวบ้าน หรือยัง

#43 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#44 Ballbk

Ballbk

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ควาย ไม่มีเหตุผล

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#45 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

ทันหน้าแรกด้วยนะเอ้า เฮฮฮฮฮ
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน