Jump to content

- - - - -

////////// ข้าวของแพงจริงโว้ยยยย น้ำท่วมแล้วโว้ยยยย

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

น้ำมันก็ขึ้น แก๊ซก็จะลอยตัว นมไวตามิลค์กับซอสเด็กสมบูรณ์แ..่งยังขึ้นราคา บ้านที่นครชัยศรีก็ต้องลุยน้ำเข้าไปมานับเดือนแล้ว น้ำไม่ท่วมที่ไหน..่ะ

บ่นหน่อยครับ เผื่อรัฐบาลโคตะระกู้จะได้ยิน

ปล.ผมหวังมากไปป่าว
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:00

อาหารสุนัข ก็ขึ้นราคาครับ royal canin
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

ยังแพงได้อีก ยังท่วมได้อีก

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#4 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:07

อาหารสุนัข ก็ขึ้นราคาครับ royal canin

หญ้า...ยังไม่ขึ้นราคา B)

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#5 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

เดี๋ยวจะหาว่าไม่มีแหล่งอ้างอิง จากมติชินด้วยนา

http://www.matichon....5&subcatid=0503

พาณิชย์ยอมปรับขึ้นราคาสินค้า ทยอยไฟเขียวตามต้นทุนแพง ประเดิม"ไวตามิ้ลค์-เด็กสมบูรณ์"

ผู้ผลิตสินค้าเฮรับปีใหม่ กรมการค้าภายในอนุมัติขึ้นราคาขายปลีก ประเดิม นมถั่วเหลือง"ไวตามิ้ลค์ ทูโก" เต้าเจี้ยว"เด็กสมบูรณ์" อาหารสัตว์รอลุ้นคณะอนุกรรมการเฉพาะฯพิจารณา คน.ยันไม่กระทบผู้บริโภค ยันอนุมัติให้น้อยกว่าที่ยื่นขอ ซัพพลายเออร์เลือกวิธีลดไซซ์แทนยื่นขอปรับเพิ่มราคา

นางสาววิบูลย์ลักษณ์ ร่วมรักษ์ อธิบดีกรมการค้าภายใน (คน.) เปิดเผยว่า ผู้ประกอบการสินค้าที่ใช้ถั่วเหลืองเป็นวัตถุดิบ ได้แก่ นมถั่วเหลืองและเต้าเจี้ยว ยื่นเรื่องขอปรับขึ้นราคาขายปลีก โดยอ้างเหตุผลต้นทุนถั่วเหลืองปรับราคาเพิ่มต่อเนื่อง หากไม่ได้รับการอนุมัติให้ปรับขึ้นราคาจะทำให้สินค้าขาดหายไปจากตลาด เนื่องจากผู้ผลิตไม่สามารถแบกรับภาระต้นทุนและต้องลดการผลิต ซึ่งกรมได้พิจารณาแล้วพบว่าต้นทุนเพิ่มขึ้นจริง จึงอนุมัติให้ปรับขึ้นราคา

นางสาววิบูลย์ลักษณ์กล่าวว่า ในส่วนของเต้าเจี้ยวได้อนุมัติให้ตราเด็กสมบูรณ์ปรับขึ้นราคาขวดละ 1 บาท โดยดูจากต้นทุนเพิ่มจริงและไม่กระทบผู้บริโภคเพราะเปรียบเทียบราคาแล้วมีการตั้งราคาต่ำกว่ายี่ห้ออื่นที่วางขายในตลาด และในส่วนนมถั่วเหลือง ผู้ผลิตยี่ห้อไวตามิ้ลค์ได้ขอปรับขึ้นราคามาเกือบทุกขนาด ทั้งแบบกล่อง และขวด แต่อนุมัติให้เพียงไวตามิ้ลค์ ทูโก แบบขวด ขวดละ 1 บาท จากที่ผู้ผลิตยื่นขอปรับราคาขวดละ 2-3 บาท หรือปรับเพิ่มจากราคาขวดละ 12 บาท เป็น 13 บาท เพราะเห็นว่าเป็นสินค้าทางเลือก และยังไม่อนุมัติแบบกล่อง เพราะประชาชนส่วนใหญ่นิยมบริโภค การปรับเพิ่มราคาอาจกระทบคนหมู่มาก จึงขอให้ชะลอการปรับราคาไปก่อน ส่วนน้ำปลาที่ขอปรับราคาก่อนหน้านี้ผู้ผลิตแจ้งว่ายังสามารถดูแลต้นทุนได้จึงไม่ขอปรับราคา สำหรับอาหารสัตว์ ต้องหารือในคณะอนุกรรมการพิจารณาราคาแนะนำอาหารสัตว์ก่อนว่าจะให้ปรับขึ้นหรือไม่ เพราะกระทรวงพาณิชย์อยู่ระหว่างการหาวัตถุดิบอาหารสัตว์ราคาถูกจากประเทศเพื่อนบ้านมาให้ผู้ผลิต เพื่อช่วยลดต้นทุน
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#6 nnnn43

nnnn43

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

ต่าไฟฟ้าปีหน้าส่อแววปรับขึ้น
http://www.thairath....tent/eco/300357

เราจะกระชากค่าครองชีพลงมาพี่น้องชอบมั้ยค่ะ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#7 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:22

ของยังแพง แต่พวกเราทำอะไรไม่ได้ บ่นไปก็เหมือนกับการได้ระบาย
ซึ่งแก้ปัญหาไม่ได้เลย ก็ต้องอดทน กัดฟันทน เพราะไม่มีทางดีขึ้น
แต่เมื่อเราไม่บ่น และอดทน ก็มีคนใจบางหน้าหนา อย่างใจดียี่สิบ
มาตั้งกระทู้ทวงหาเสียงบ่นเสียงด่า

พวกนี้ มันเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่เกิด หรือเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่สักหลาดบรรพบุรุษ

**** ใจบางหน้าหนา = ใจน้อย หน้าด้าน****

Edited by kaidum, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:24.

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#8 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ค่าไฟบ้านผมโดนค่าftหน่วยละ50สตางค์
แพงขึ้นเห็นๆจะๆ ยังมีพวกโลกสวยบอกไม่มีอะไรแพงเลย 555
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#9 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:51

มันก้อแพงอยู่เหมือนเดิม ยกเว้นไอตอแหลบางตัวในนี้มันจะมองไม่เห็นเอง ยังหน้าด้านบอกว่าของไม่แพงอีก จะอวยอะไรก้อออกมาดูโลกภายนอกเค้าบ้าง อวยซะจนไม่ลืมหูลืมตา ไอตอแหล

#10 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

พวกโลกสวยไม่ใช้น้ำ ไม่ใช่ไฟฟ้า ไม่กินข้าว

กินแต่อุดมการณ์ กลวงๆ กากๆ ก็อาหย่อยแล้ว

ปล. บะหมี่แถวบ้านขึ้นราคา 25 เป็น 30 บาท ก๋วยเตี๋ยวเยนตาโฟ 30 เป็น 35 บาท
น้ำขวดในร้านก๋วยเตี๋ยวขวดละ 10 บาท (ไม่คุมราคาแล้วเหรอ)
ปลาทูถูกลงเล็กน้อย โดยขนาดก็ลดลงด้วย :lol: :lol: :lol:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#11 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ถามจริงๆ จะไม่ให้เครดิตรัฐบาลบ้างเลยหรือครับ
ด่าเอา ๆ ๆ แล้วพอตอนหลังมาทำลืม ๆ อย่างนี้ ผมว่าไม่เหมาะนะ

เสียงครวญจากวิศวะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#12 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ไม่แพงเลย แต่เวลาเล่นnetจากครั้งละหลายๆชั่วโมง กลายเป็นตั้งกระทู้เสร็จหาย โพสเวลาเดิมๆ หรือเอาเวลาที่เหลือไปเล่นgame
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ถามจริงๆ จะไม่ให้เครดิตรัฐบาลบ้างเลยหรือครับ
ด่าเอา ๆ ๆ แล้วพอตอนหลังมาทำลืม ๆ อย่างนี้ ผมว่าไม่เหมาะนะ

เสียงครวญจากวิศวะ

เด๋ววิดวะกะเทยมันย้อนเรานะ...
"ข้าวแพงก็กินหนมปังเดะ
ค่าไฟขึ้นก็จุดตะเกียงเอาเดะ"
แย่เลยนะท่านนะ
gladiator 1.jpg

#14 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

ไอ้ใจดีเหมือนมีคาถาสั่งเด็กเสรีไทยเนอะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#15 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

ข้าวโพดนึ่งก็ขึ้นราคาแต่ก่อนฝักละ 10 บาท เดี๋ยวนี้ 2 ฝัก 25 แล้ว

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#16 idecon

idecon

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

ภาษีก็จะปรับขึ้นแล้วโว้ยยยยยยย

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

น้ำมันก็ขึ้น แก๊ซก็จะลอยตัว นมไวตามิลค์กับซอสเด็กสมบูรณ์แ..่งยังขึ้นราคา บ้านที่นครชัยศรีก็ต้องลุยน้ำเข้าไปมานับเดือนแล้ว น้ำไม่ท่วมที่ไหน..่ะ

บ่นหน่อยครับ เผื่อรัฐบาลโคตะระกู้จะได้ยิน

อ้าว...จขกท. อยู่ นครชัยศรี เหรอครับ

แสดงว่าที่ "น้ำท่วม" อยู่แถว คลองโยง ใช่ไหมครับ

หรือว่าแถวตลาดน้ำลำพญา เพราะมีเพื่อนอยู่แถวๆนั้นเหมือนกัน

ท่วมมาตั้งนานแล้วนะครับ ตั้งแต่สุโขทัย เริ่มท่วมเลย นะเนี่ย... :o

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

ทำใจแล้ว จะ 4ปี หรือ8ปี ให้ปูอยู่ยาวไปเลย ภาวนาอย่าให้แม้วมันเปลี่ยนปูออกกลางคันล่ะกัน

#19 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

อ้าว...จขกท. อยู่ นครชัยศรี เหรอครับ

แสดงว่าที่ "น้ำท่วม" อยู่แถว คลองโยง ใช่ไหมครับ

หรือว่าแถวตลาดน้ำลำพญา เพราะมีเพื่อนอยู่แถวๆนั้นเหมือนกัน

ท่วมมาตั้งนานแล้วนะครับ ตั้งแต่สุโขทัย เริ่มท่วมเลย นะเนี่ย... :o

ข้างล่างนี่ถนนนะครับ ไม่ใช่คลอง

Edited by Rowel & Star, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:42.

#20 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:54

ข้างล่างนี่ถนนนะครับ ไม่ใช่คลอง

กรมอุตริ เตือนว่า รถเล็กห้ามออกจากฝั่ง :(

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

ใจดี ไปไหนวะกระทู้แบบนี้

วอนหาคำชมไง มาคุยหน่อยสิ

#22 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:07

เด๋วจะหาว่าไม่มีหลักฐาน

Attached Images

#23 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

อ้นล่างเอามาจาก มติชน เลยนะ

#24 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

อ้อ...อยู่ นครชัยศรี. เร๊อะ ? สมัยเราอยู่สามพราน.

เคยแอบไปจีบเด็กแถว.ศรีษะทอง..หลังกรมชลฯ

แถวนั้น..น้ำไม่น่าท่วมนะ เที่ยวอยู่แถวนั้น 10 กว่าปี

น้ำไม่เคยท่วมนี่ เอ.!! แต่ก็จากมานาน แล้วนะ....

#25 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:17

เงินเดือนเท่าเดิม

#26 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

แม่ค้าบอกว่า เพราะน้ำท่วมนครปฐม ผักจึงแพงมาก ตั้งแต่ก่อนกินเจ ลากยาวจนออกเจ ราคาก็ยังสูง
สังเกตในตลาด ผักบุ้งจีนต้นเท่าเส้นอุด้ง หาที่อวบๆไม่มีเลย รีบปลูก รีบตัดนำมาขาย เคยซื้อกำละ 15 เจอขึ้นเป็น 25
ต้นหอม สามต้นเล็กๆ สิบบาท แพงโคตรๆ

ต้องรอน้ำลด ชาวสวนเริ่มปลูกผัก เก็บเกี่ยวได้เมื่อไหร่ ผักถึงจะถูกลง
กรรม!!

#27 asawinee

asawinee

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:58

ข่าวดี ข่าวดี

พาณิชย์ตีปี๊บสนั่นน้ำปลายังไม่ขยับ
http://m.thairath.co...tent/eco/300847

เหยาำะน้ำปลาคลุกข้าวกินกันเหอะ
ประหยัดดี
:D :D

#28 asawinee

asawinee

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

สมาคมผู้เลี้ยงสุกร เปิดเผยหลังการประชุมสมาคมว่าที่ประชุมมีมติเห็นชอบที่จะขยับราคาขึ้นหลัง ช่วงประเพณีถือศีลกินเจ เนื่องจากภาวะขาดทุน เพราะต้นทุนการเลี้ยงอยู่ที่ 59 บาท ถึง 60 บาทต่อกิโลกรัม ซึ่งจะทำให้ราคาเนื้อหมูหน้าเขียงอยู่ที่ กิโลกรัมละ 105 บาท ถึง 110 บาท
http://news.ch7.com/...ะพัดภูเก็ต.html

เนื้อหมูก็ปรับราคาขึ้นนะเออ

ข้าวคลุกน้ำปลาน่ะ เวิร์คสุดแล้ว

#29 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

ไอ้สามคำ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน