Jump to content

- - - - -

ทำไมชอบ ด่านายก

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
151 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 waran999

waran999

น้องใหม่

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:30

ทีแรกผมก็คิดว่าเวปนี้จะเสรีทางความคิดจริงๆ ทำไปทำมา เอาแต่ด่าคนอื่น ผมก็หลงด่าไปเหมือนกัน(แต่ขอโทษไปแล้วละ)โดยเฉพาะพวกที่ชอบด่านายก ว่าอีโง่ หรือสมองกลวงบ้างละ่ ตกลงคนไทยมีนิสัยแบบนี้เองประเทศชาติก็เลยเป็นแบบนี้ ด่าผู้นำตัวเองอยู่ได้ทุกวัน แล้วต่างฝ่ายก็ตะแบงว่าพวกข้าดีกว่า หาความจริงใจไม่ได้เลย มีความสุขกันจริงกับการด่าคนอื่น ผมว่าทุกคนมีทั้งข้อดีข้อเสีย สมมติท่านนายกด่าคนที่ด่าท่านบ้างว่าโง่หรือไอ้พวกพ่อแม่ไม่สั่งสอน ท่านจะโกรธมั๊ย ขอให้มีใจเป็นกลางหน่อยครับ ผมถือว่าทำความดี ดีครับ ทำความชั่ว ชั่วครับ ไอ้สุภาษิตที่ว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ไม่มีหรอกครับ เพราะมีคนแย้งว่า ทำดีได้ดี มีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป อันนี้เป็นความเข้าใจผิด ระหว่างความดีกับของดี ครับ ของดี เช่น เงิน ทอง มันไม่ใช่ความดีครับ ผมว่าให้โอกาสท่านนายกหน่อยเถอะ เพิ่งมาทำงานเอง ชั่วโมงบินยังน้อย เพราะตัวท่านเองคงรู้ว่าทำอะไรอยู่ ทำไมต้องไปเดือดร้อนหรืออับอายแทนด้วย เขามาจากการเลือกตั้งครับ ให้เขาไปตามกระบวนการที่มีอยู่ พวกเสื้อแดงคงจะตาสว่างขึ้นบ้างละ หากจะวิจารณ์น่าจะเป็นข้อมูลด้านการทุจริต หรืออย่างกฎหมายนิรโทษกรรม ไม่น่าวิจารณ์ตัวตนของนายก และผมก็ไม่ใช่ทั้งแดง และเหลือง

#2 Master Chief

Master Chief

น้องเก่า

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:33

คนสาธารณะบ้านไหนครับ ที่ห้ามให้ผมวิจารณ์หรือด่า?

ที่เห็นพวกคอมหลงยุคมาเรียกร้องประชาธิปไตยได้ที่ไทยเพราะตามตำราที่ผมเรียนมาสอนว่า
ทั้ง คอมมิวนิส และ ประชาธิปไตย ก็มีเป้าหมายเดียวกันคือ ล้ม Feudalism เลยสงวนจุดต่างมาได้

#3 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:34

สงสัยต้องไปสมัครเป็นคนเสื้อแดงซะแล้วถึงจะทำได้ทุกอย่าง

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:36

งั้นท่านจงยกตัวอย่างที่ดีมาสัก1ข้อ ขอข้อเดียวนะครับ ;)

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:36

ก็บ้านเมืองนี้ ไม่ใช่ที่ฝึกงานนี่ครับ แล้วผมถามว่า อีปู มันไม่ได้โง่หรือครับ ไม่ต้องมาบอกว่า ชั่วโมงบินน้อย ตำแหน่งนี้ ไม่ใช่ที่สำหรับคนไร้ปัญญาทำงานครับ บ้านเืมืองเสียหาย มันไม่ใช่บ้านคุณคนเดียวนี่ มันคนทั้งประเทศ ถ้าคุณคิดจะให้โอกาส คนมาฝึกงาน โดยเอาคน 65 ล้านคนเป็นตัวประกัน คุณมีเงินจ่ายค่าความเสียหายของคนในประเทศนี้หรือเปล่า
เงิน 9 แสนล้านที่จะกู้ ผมและครอบครัว ลูกหลานของผม อาจจะอยู่อย่าง ซิมบับเวครับ

อ้อ ตลกดี ด่าอีปูโง่ไม่ได้ อ้างว่า คิดว่าที่นี่มีเสรีทางความคิด อ้าว ก็เพราะมันมีเสรีทางความคิดไง ถึงได้ด่าได้ทุกคน ในขณะที่ตัว จขกท นั้นแหละ ที่ไม่มีเสรีทางความคิด เลยคิดจะปิดกั้นความคิดคนอื่น โดยการห้ามด่าอีปูว่า โง่

ผมว่า จขกท คิดแบบเพี้ยนๆ มาจากการเลือกตั้งแล้วไง ห้ามด่าหรือ ใ้ห้ด่าเรื่องงาน การพูดผิด การลืมนั้นลืมนี่่ มันเป็นส่วนประเมินการทำงานว่าสนใจในงานที่ทำหรือไม่ มันก็เป็นงานอย่างหนึ่ง ไม่งั้นนายกจะต้องไปออกงานประชาสัมพันธ์สิ่งดีๆทำไม ก็เพราะมันเป็นงานด้วยเหมือนกัน การใช้ภาษาให้ถูกต้อง มันก็เป็นงาน เพราะนายกต้องเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับประชาชน แบบอย่างให้ เด็กๆ แล้วนี่เด็กๆ มันจะคิดยังไง นายก ไม่รู้ว่า พฤศจิกา ต้องลงด้วย ยน น่ะ หญ้าแฝก กับหญ้าแพรกต่างกัน ไปจังหวัดนั้นจังหวัดนี้ ยังจำไม่ได้ว่า ไปจังหวัดอะไร แสดงว่า ไม่ใส่ใจอะไรเลย คนไม่ใส่ใจอะไรเลย จะทำงานใหญ่ได้อย่างไร

#6 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ทีแรกผมก็คิดว่าเวปนี้จะเสรีทางความคิดจริงๆ ทำไปทำมา เอาแต่ด่าคนอื่น ผมก็หลงด่าไปเหมือนกัน(แต่ขอโทษไปแล้วละ)โดยเฉพาะพวกที่ชอบด่านายก ว่าอีโง่ หรือสมองกลวงบ้างละ่ ตกลงคนไทยมีนิสัยแบบนี้เองประเทศชาติก็เลยเป็นแบบนี้ ด่าผู้นำตัวเองอยู่ได้ทุกวัน แล้วต่างฝ่ายก็ตะแบงว่าพวกข้าดีกว่า หาความจริงใจไม่ได้เลย มีความสุขกันจริงกับการด่าคนอื่น ผมว่าทุกคนมีทั้งข้อดีข้อเสีย สมมติท่านนายกด่าคนที่ด่าท่านบ้างว่าโง่หรือไอ้พวกพ่อแม่ไม่สั่งสอน ท่านจะโกรธมั๊ย ขอให้มีใจเป็นกลางหน่อยครับ ผมถือว่าทำความดี ดีครับ ทำความชั่ว ชั่วครับ ไอ้สุภาษิตที่ว่า ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว ไม่มีหรอกครับ เพราะมีคนแย้งว่า ทำดีได้ดี มีที่ไหน ทำชั่วได้ดีมีถมไป อันนี้เป็นความเข้าใจผิด ระหว่างความดีกับของดี ครับ ของดี เช่น เงิน ทอง มันไม่ใช่ความดีครับ ผมว่าให้โอกาสท่านนายกหน่อยเถอะ เพิ่งมาทำงานเอง ชั่วโมงบินยังน้อย เพราะตัวท่านเองคงรู้ว่าทำอะไรอยู่ ทำไมต้องไปเดือดร้อนหรืออับอายแทนด้วย เขามาจากการเลือกตั้งครับ ให้เขาไปตามกระบวนการที่มีอยู่ พวกเสื้อแดงคงจะตาสว่างขึ้นบ้างละ หากจะวิจารณ์น่าจะเป็นข้อมูลด้านการทุจริต หรืออย่างกฎหมายนิรโทษกรรม ไม่น่าวิจารณ์ตัวตนของนายก และผมก็ไม่ใช่ทั้งแดง และเหลือง

แล้วไอ้ที่ด่านั่นถูกปะ คนระดับนายกนะไม่ใช่เด็กอนุบาล จะได้มานั่งสอนกันทุกวัน หญ้าแฝกนะไม่ใช่หญ้าแพรก พฤจิกายนนะไม่ใช่คม ตอนเข้ามาน้ำท่วมก็วิ่งไปแจกหม้อ เตะบอลกัน พอน้ำมาหนัก ก็เอาอยู่ พอฉิบหายก็บอกว่าแตกแล้ว พูดอังกฤษไม่เก่งแทนที่จะใช้ล่ามก็ไม่ใช้สเหร่อเฟอะฟะ อับอายขายขี้หน้าเขาไป หรือกลัวเขารู้ว่าที่จบโทอเมริกานั่นน่ะของปลอม ควายกลับเข้าคอกไปเลย

#7 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:37

พวกโลกสวย...ด้วยมือเรา

มาอีกแล้ว

ออกทะเลกันไหมครับ?

#8 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:37

แล้วจะทดลองงานถึงเมื่อไหร่หรอครับ ประเทศชาติเสียหายไปถึงขนาดนี้ นี่จะแก้ข้อกฎหมายเพื่อช่วยพวกพ้องอีก ถ้าเก่งจริงแล้วไม่ทำอะไรผิด ใครจะด่าได้ละครับ เหตุผลมันมีอยู่แล้ว ไม่ใช่แถข้อมูลแบบเสื้อแดง ถูกก้อให้เป็นผิดได้

#9 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:38

เอ่อ ผมไม่เคยด่าผู้หญิงครับ แม้จะไม่ชอบใจในหลายๆสิ่งที่เธอเป็น

และผมไม่เคยคิดว่าเธอเป็น " ผู้นำ " ประเทศไทยเลยครับ

เธอเป็นแค่นายกรัฐมนตรี ตามหน้าที่เท่านั้น !!!!!

ไม่ใช่เพราะชั่วโมงบินเธอน้อยหรอกครับ ถึงชั่วโมงบินสูง เธอก็ยังไม่ดีพอที่จะเป็นผู้นำประเทศไทย

ข้อเดียวที่ยังคงสถานะ นายกรัฐมนตรีไว้ได้ คือ เพราะเธอเป็นเพศ " หญิง " นี่แหละครับ !!!!!
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#10 Thailand lover

Thailand lover

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:40

ที่มามันไม่ใช่นายกฯตัวจริง รอคนอื่นเขาสั่ง แล้วจะไม่ด่าได้งัย ลองมาแบบบริสุทธิ์ใจสิ ใครจะไปด่าลง ถ้ามันดีจริง นี่ก็เริ่มเข้าสู่กระบวนการทำลายระบบยุติธรรมอีกแล้ว คนอย่างนี้ ที่นี่ไม่ให้โอกาส ดูตัวเองก่อนว่ามาดีแค่ใหน หรือมาเพื่อประโยชน์และอำนาจของพวกพ้อง

#11 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:40

ที่คุยพูดมานะไอพวกเสื้อแดงมันทำก่อนไปแล้วครับ ส่วนข้อมูลเป็นข้อมูลด้านการทุจริต หรืออย่างกฎหมายนิรโทษกรรม
ก็มีนะครับ ไปหาดูได้ในกระทู้เอื่นๆ ไมมีใครอยากด่าใครหรอก แต่มันสุดจะเอือมความหน้าหนา(หมา) นายกประเทศอื่นเค้าบริหารผิดพลาดก็ลาออกแล้วครับ
ไม่มานั้งแก่ตัวว่ามาจากการเลือกตั้งหรอกครับผม ผิดซ้ำซากยางอายยังไม่มีเลยก็สมควรจะโดนด่าแล้วครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#12 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:43

แบบนี้ไม่เรียกว่า "โง่"
ระดับผู้นำประเทศนะ

#13 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:43

จะให้โอกาสแค่ไหน ก็ช่างหัวคุณสิครับ ก็เพราะeNGOมาจากการเลือกตั้งไงครับ
ก็ต้องโดนด่าจากคนมีสิทธิ์ลงคะแนนเลือกตั้งอย่างผมได้ดิ
ตกลงคนไทยจะมีนิสัยยังไงก็ช่างหัวคุณจะเข้าใจสิครับ คนหลายสิบล้านจะให้นิสัยเดียวกันได้ไง
คิดอย่างไรก็ช่างหัวคุณครับ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#14 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:44

โลกสวย ตอบแบบนี้ได้มั้ย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#15 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:45

น่าประหลาดใจจริงๆ ไม่เคยเห็นความเห็นขอไม่ให้ด่านายกฯ แบบนี้ในสมัยอภิสิทธิ์เลย แถมสมัยนั้นมีขู่ทำร้ายร่างกายหรือถึงกับขู่ฆ่าด้วย ไม่ทราบว่าตอนนั้นเจ้าของกระทู้ไปอยู่ที่ไหน

รัฐบาลโดนด่าไม่ใช่เรื่องแปลก เพราะชาวบ้านที่ไม่พอใจก็จะแสดงความเห็นออกมา อาจอยู่ในรูปแบบประชดประชัน กระแนะกระแหน หรือด่าทอกัน แต่ถึงกับขู่ทำร้ายร่างกายหรือฆ่าแกงกันนี่มันค่อนข้างแปลกและป่าเถื่อนมาก ที่ผมอ่านๆ มานี้ถึงคนจะด่าหรือกระแนะกระแหนปู แต่ก็ไม่มีใครไปขู่ว่าจะทำร้ายหรือฆ่าแกงเลยนะ อย่างนี้เรียกว่าสภาวะจิตใจดีกว่าพวก Red Shirt ได้หรือเปล่า

#16 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:46

จะให้โอกาสแค่ไหน ก็ช่างหัวคุณสิครับ ก็เพราะeNGOมาจากการเลือกตั้งไงครับ
ก็ต้องโดนด่าจากคนมีสิทธิ์ลงคะแนนเลือกตั้งอย่างผมได้ดิ
ตกลงคนไทยจะมีนิสัยยังไงก็ช่างหัวคุณจะเข้าใจสิครับ คนหลายสิบล้านจะให้นิสัยเดียวกันได้ไง
คิดอย่างไรก็ช่างหัวคุณครับ

นี่ขนาด ญ เหมือนกันยังด่าไฟแลบ 5555+

พวกผู้ชายคงไม่จำเป็นต้องพูดอะไรนะครับ แมนๆ โตๆ กันแล้ว 555
" อันความคิดวิทยาดังอาวุธ ประเสริฐสุดซ่อนใส่เสียในฝัก สงวนคมสมนึกใครฮึกฮัก จึงค่อยชักเชือดฟันให้บรรลัย "

#17 ลูกชาวสวน

ลูกชาวสวน

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:46

อ้าวไม่ใช่ผู้หญิงนี่นา ขอโทษครับ พอดีเห็นรุปเป็น ญ 5555 my bad

#18 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:47

ไม่รู้ผมคิดมากรึเปล่านะ เพราะไม่รู้เป็นไร "ไม่ใช่ทั้งแดง ไม่ใช่ทั้งเหลือง" มาทีไร สุดท้ายกลายเป็นแดงทุกที
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#19 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:47

สงสัยแกล้งตั้งกระทู้ให้ซ้ำ รู้ทั้งรู้ว่าโดนแน่ <_<

#20 waran999

waran999

น้องใหม่

ผมว่าแล้วเละจริงๆ งับเหยื่อเต็มๆ นิสัยคนไทยแท้ๆ ชอบด่าจริงๆ ถามจริงๆ พวกคุณไปเลือกตั้งกันมาหรือเปล่า ประชาธิปไตยคืออะไร ตั้งสติหน่อย

#21 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:49

แล้วทำไมถึงทนไม่ได้เวลาเค้าด่านายก....

แง่ม....หลงรักเค้าแล้วละเซ่สสสสสสสสสสสส

:wub:

#22 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:49

รับฟังความคิดเห็น จขกท. นะครับ

แต่ย้ำครับว่า ผมก็มีเสรีทางความคิด
ไม่จำเป็นที่ผมต้องคิดหรือทำแบบที่ จขกท. ต้องการ
แต่ละคนมีเหลี่ยม มุมมอง ต่างกันไป

ปล.
ในเนื้อหามีการพาดพิงถึงตัวผม " ตกลงคนไทยมีนิสัยแบบนี้เองประเทศชาติก็เลยเป็นแบบนี้ ด่าผู้นำตัวเองอยู่ได้ทุกวัน "
ผมมีผู้นำอยู่แล้วครับ ไม่ต้องการใครเพิ่มเติม ... ส่วนนักการเมือง ผม..ด่า

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#23 sun

sun

ขาประจำ

ไม่ด่าว่าโง่ก็ได้นะครับ เอาว่าฉลาดไม่เพียงพอที่จะมาทำหน้าที่นี้ดีไหมครับ จขกท.คงพึงพอใจนะ

#24 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:50

เพราะตัวท่านเองคงรู้ว่าทำอะไรอยู่ <<< เป็นสามีเค้าเหรอ เสือ-กมารู้ดีอะไรกับเค้าครับ
คนอื่นจะด่า จะไม่ด่า จะเข้าใจยังไง จะเข้าใจผิดตรงไหน มันเรื่องอะไรของคุณ จะแส่ทำไม

ท่องไว้สิ ประชาธิปไตย เป็นนายกฯ ทำงานห่วยก็โดนด่่าได้ มาร์คยังโดนด่าได้
ไม่แปลก ไม่ต้องแส่ไปเดือดร้อนเหมือนที่คุณบอก
ทำไมต้องไปเดือดร้อนหรืออับอายแทนด้วย เขามาจากการเลือกตั้งครับ

แส่มาเดือดร้อนทำไมครับ เค้ามาจากการเลือกตั้งครับ อาสามาเอง ทำงานห่วยก็โดนด่า
ง่ายๆครับ ไม่ต้องแส่

ผมไม่ได้อาสามาเป็นนายกฯ ไม่ต้องมาด่าผมนะ เหอ เหอ

#25 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:50

She got what she deserved.

Name calling for everything she's done is very mild compared to 600 deaths and 700,000 MB in damage.

What do you think about these losses?

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#26 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

กินเงินเดือนผม ทำอะไรไม่ดีผมก็ด่า
ผิดตรงไหน :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#27 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ผมว่าแล้วเละจริงๆ งับเหยื่อเต็มๆ นิสัยคนไทยแท้ๆ ชอบด่าจริงๆ ถามจริงๆ พวกคุณไปเลือกตั้งกันมาหรือเปล่า ประชาธิปไตยคืออะไร ตั้งสติหน่อย เลิก แล้วเราก็สามารถวิพากวิจารณ์บุคคลที่เราเลือก มาได้ หรือเอ็งเห็นว่าประชาธิปไตยแบบควายๆมีหน้าที่แค่หย่อนบัตร ควาย โง่ยันนาย ควายยันบ่าว

#28 nokisara

nokisara

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:51

สร้างความเสียหายให้ชาติ
ที่หมายความถึงผลประโยชน์ของคนส่วนใหญ่ในประเทศไทย
" ก็ด่าทั้งนั้น "

ยิ่งคณะนี้เอาแต่พวกพ้อง
ไม่เห็นแก่ส่วนรวม ก็ยิ่งจะด่ามาก

#29 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:52

ท่องไว้ แดงโลกสวย ประชาธิปไตย ประชาธิปไตย นายกฯโดนด่าได้

มาร์คโดนด่าได้ ปูก็โดนด่าได้ มาตรฐานเดียวกัน

#30 Bourne

Bourne

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:53

ผมว่าแล้วเละจริงๆ งับเหยื่อเต็มๆ นิสัยคนไทยแท้ๆ ชอบด่าจริงๆ ถามจริงๆ พวกคุณไปเลือกตั้งกันมาหรือเปล่า ประชาธิปไตยคืออะไร ตั้งสติหน่อย

ตกลง ประชาธิปไตย คือ อะไรครับ กรุณาชี้ทางสว่างหน่อย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#31 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:53

ไม่ได้ด่าค่ะ พูดความจริง..

แค่พูดถึงลักษณะ คุณสมบัติของเธอเฉยๆ เป็นการด่าหรอกเหรอเนี่ย :D
ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#32 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:55

เคยไหมเลือกพนักงานมาทำงานแล้ว แล้วอยู่มันทำงาน ผิดพลาดซ้ำๆซากๆเทำงานไม่ได้เรื่อง ตกลงคุณจะเลือกเอามันไว้ หรือว่าเอาออกละ แต่ว่าบังเอิญมันไม่ออกเพราะบอกว่าคุณไปเลือกมันมาแล้ว สรุปคุณผิดหรือมันผิดละ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#33 อานุง อัน รามา

อานุง อัน รามา

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:56

นายกฯ อาสามารับใช้ ประชาชน ด่าคนรับใช้ ผิดไหมครับ
ราชาแห่งไหน ที่มีในนิทาน ที่เด็กเด็กเคยอ่าน อยู่สุขสันต์สวยงามราชาแห่งนี้ ท่านทรงงานและงาน หลายสิบปีพ้นผ่าน ยังทรงสร้างทำเศรษฐกิจพอเพียงhttp://www.sufficiencyeconomy.org/

#34 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:56

เฮ้ออออ จะมาตั้งกระทู้ห่วยๆ โง่ๆ กลวงๆ ให้เค้าด่าทำไมน้อออ

ว่างนักก็ไปคุ้ยหาอะไรกินในถังขยะห้องน้ำหญิงกินเถอะไป๊...

#35 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:57

จขกท.มีสิทธิ์อันชอบธรรมที่จะไปเเสวงหาคำชมนายกของคุณได้จากเวปอื่นๆนะ ไม่ต้องมาอ่านสิ่งที่ไม่ชอบจากที่นี่ได้นะครับ

#36 ryukendo

ryukendo

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:59

ภาพจากอินเตอร์เนต
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#37 Bourne

Bourne

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:01

ลืมบอกไป ถ้าเป็น "ชินวัตร" ไม่ว่า ตัวผู้ ตัวเมีย ผมด่าหมดแหละ

#38 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:02

ก่อนจะ ถาม คนอื่นว่า ไปเลือกตั้งมาหรือเปล่า โปรด ไปถาม ตระกูล คุณว่า เลือกตั้งกันกี่คน ครับ....( จะเลือกหรือไม่เลือก *คุณ* รู้ ได้ไง ถามเพราะอะไร มันวัดได้หรอ เลือกตั้งหรือไม่เลือกตั้ง อะ )

#39 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:05

ที่คุณอ่านมาทั้งหมดไม่ใช่การด่าครับ เป็นเพียงการบอกกล่าวอย่างหนักแน่นชัดเจนจริงใจ จากคนที่หวังดีต่อประเทศแต่ไม่ยอมรับตัวคุณปู
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#40 Ixora

Ixora

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:07

ประเทศไทยไม่ใช่บริษัทของครอบครัวที่จะเข้ามาฝึกงานสนุกๆ เล่นๆ
โง่แล้วอยากบริหาร ทำงานไม่เป็น ทำผิดแล้วไม่ต้องรับผิดชอบอะไร
สะบัดตูดไปนอนกินที่บ้านต่อ อยู่เฉยๆ ไม่สร้างความเดือดร้อนยังจะดีเสียกว่า
ถ้ากระสันอยากฝึกงานระดับประเทศ บอกพี่ชายซื้อเกาะสร้างประเทศใหม่
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#41 sector7

sector7

น้องใหม่

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:08

ท่านที่โพสนี่คงใช้ชีวิตอยู่ในประเทศนี้ในสถาณะการณ์แบบนี้อย่างปกติสุขสินะครับ คุณคงไม่รู้หลอกว่าคนเดือดร้อนจากการบริหารงานที่ผิดพลาดหรือไม่มีประสิทธิภาพของนางยกมีมากแค่ไหน บางคนถึงกับหมดตัวนะครับ แต่ท่านนายกละ ก็รับเงินเดือนหลักแสนเหมือนเดิม

ประเทศชาติไม่ใช่ที่ลองผิดลองถูกนะครับ การมาพูดแบบนี้ก็เหมือนว่าคุณไม่มีความคิด หรือโง่พอกันนั่นเอง

#42 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:09

อืมมม... ไม่รู้ทำไมพออ่านคำว่า "ประชาธิปไตยคืออะไร ตั้งสติหน่อย" ผมไปนึกถึงด็อกเตอร์ในตำนานบอร์ดเดิมซะได้ ถ้าเป็นคนนั้นคงบอกว่า "ประชาธิปไตยคือเสียงข้างมาก" ดังนั้นห้ามด่านายกฯ หรือเปล่า

แล้วเจ้าของกระทู้จะบอกว่าประชาธิปไตยคืออะไรล่ะ ที่ออกตัวเอี๊ยดว่าไม่เหลืองไม่แดง พออ่านนิยามประชาธิปไตยที่อธิบายก็จะชัดเจนเลยว่าเป็นพวกไหน ช่วยอธิบายหน่อยนะ

#43 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:12

ทำไมไม่บอกเสื้อแดงมั่งล่ะ ว่าปล่อยมาร์คทำงานไปสิ จะเดือดร้อนอะไร แส่อะไรนักหนา บลาๆๆๆๆๆ

#44 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:13

รึจะให้เอาขี้เอาเลือดไปเขวี้ยงบ้านอีปู?
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#45 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:15

อีกอย่างหนึ่ง คนที่ให้ความเห็นและวิพากษ์วิจารณ์อย่างตรงไปตรงมาก็มากมาย แถมมีหลักวิชาการและกฎหมายมาสนับสนุนข้อกล่าวอ้างด้วย แต่คุณตั้งกระทู้เข้ามาเหวี่ยงแหโครม...หาว่าคนที่นี่ชอบด่านายกฯ พฤติกรรมของคุณมันต่างจากสิ่งที่คุณเขียนมาตรงไหนล่ะ หรือคิดว่าการตั้งกระทู้เหวี่ยงแหมันทำให้ตนดูดีกว่าคนอื่นหรือ

#46 Ghost

Ghost

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:17

ก็เสรีทางความคิดไง จะบังคับให้ข้าคิดเหมือนเอ็งหรือ ข้าไม่โง่พออะ ข้าเห็นอะไร คิดอะไร ปากก็พาไปอย่างนั้น ถ้าเอ็งไม่อยากให้วิจารณ์ โน่นบอกนายก ลาออกไป นั่งเลี้ยงลูกอยู่ กับบ้าน ไป ไม่ต้อง มาเป็นบุคลที่อาสามาทำงานเพื่อประชาชน หรือเพื่อใคร

#47 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:21

ตลกดีนะคุณ จขกท. น่าจะไปบอกพวกที่ด่าคนอื่นบ้างนะครับ หรือเฉพาะด่าแค่อิกลวงไม่ได้ ...

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#48 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:26

ก็ผมมีความสุขที่จะด่าอีปูโง่ ซึ่งมันก็โง่จริงๆ แล้วมันผิดตรงไหน???

#49 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:27

ก็หัดทำดีให้ชาวบ้านเห็นซะมั่งสิคะ นี่ก็เริ่มเบื่อที่จะด่าแล้วเหมือนกัน คนอะไรมีเรื่องให้ถูกด่าได้ทุกวัน

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#50 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:28

ยิ่งลักโง่ คือ fact ค่ะ
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก