Jump to content

- - - - -

ขอแผนที่ ไปสนามม้านางเลิ้งหน่อยคร๊าฟ

• Please log in to reply
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

พรุ่งนี้จะเดินทางไปช่วย เส อ้ายย แต่ไม่เคยไปเลย สนามมานางเลิ้งไม่รู้ว่ามันอยู่ตรงไหน
ขอ แผนที่ ชัดๆ หน่อยสิครับ

จาก ฝั่ง อ่อนนุช น่ะครับ ถ้าไปทางBTS หรือ แอร์พอตลิ้ง ด้วยจะดีมากเลยครับ
ขอบคุณ พี่ๆ ทุกคนน่ะครับ แล้วเจอกัน พรุ่งนี้ ครับ ^^

#2 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

รถไฟฟ้าสายสีส้มครับ ผ่านหน้าสนามม้าเลย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#3 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

ขึ้น BTS ไปลงสถานีสยามแล้วลงมาต่รถเมล์สาย 505 ค่ะสายรรถเมล์ที่ผ่าน5 10 99 157 505 23
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#4 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ขึ้น BTS ไปลงสถานีสยามแล้วลงมาต่รถเมล์สาย 505 ค่ะสายรรถเมล์ที่ผ่าน5 10 99 157 505 23

แหะๆๆ ขออนุญาต คุณ wikkie เพิ่มเติมสักนิดเถอะครับ

เพื่อเจ้าของกระทู้ คุณ longkid เธอจะอยากขึ้น Airport Link ถ้าเป็นอย่างนั้น

ก็ให้มาลงที่ สถานีพญาไท แล้วต่อรถเมล์มา ส่วนสายไหน ตะนิ่นตาญี ก็จนปัญญาเหมือนกันครับ

จำได้แต่เพียงว่ามีสายหนึ่งไป ตลาดเทเวศน์ ผ่านหน้า สนามม้านางเลิ้ง พอดี

หากว่า "ไม่ผิด" คิดว่า สาย ๖๐ น่ะนะครับ.....ขึ้นรถเมล์แล้วก็ขอให้ อาราธนา คุณพระศรีรัตนไตร ให้ดี

ขอให้ อีตาตะนิ่นตาญี จำได้ไม่ผิดด้วยเทอด ไม่อย่างนั้นมีหวัง เดินกันอ่วมอรทัยเป็นแม่นมั่น :blink:

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๒๗ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๕.๑๘ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#5 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

แหะๆๆ ขออนุญาต คุณ wikkie เพิ่มเติมสักนิดเถอะครับ

เพื่อเจ้าของกระทู้ คุณ longkid เธอจะอยากขึ้น Airport Link ถ้าเป็นอย่างนั้น

ก็ให้มาลงที่ สถานีพญาไท แล้วต่อรถเมล์มา ส่วนสายไหน ตะนิ่นตาญี ก็จนปัญญาเหมือนกันครับ

จำได้แต่เพียงว่ามีสายหนึ่งไป ตลาดเทเวศน์ ผ่านหน้า สนามม้านางเลิ้ง พอดี

หากว่า "ไม่ผิด" คิดว่า สาย ๖๐ น่ะนะครับ.....ขึ้นรถเมล์แล้วก็ขอให้ อาราธนา คุณพระศรีรัตนไตร ให้ดี

ขอให้ อีตาตะนิ่นตาญี จำได้ไม่ผิดด้วยเทอด ไม่อย่างนั้นมีหวัง เดินกันอ่วมอรทัยเป็นแม่นมั่น :blink:

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๒๗ ตุลาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๕.๑๘ นาฬิกา

รถเมล์สาย 23 (เทเวศน์-สำโรง)ผ่านหน้าสนามเลยค่ะ อยู่อ่อนนุชก็ผ่านด้านถนนสุขุมวิท

#6 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:57

ขอบคุณ พี่ๆ ทุกคนเลยครับ
แล้วพรุ่งนี้เราคงได้เจอกัน :) :)

#7 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

ขอแนะนำร้านสวนสนอยุ่ตรงข้ามสนามม้าพอดี ไก่ตอนกับขนมจีนไหงหลำอร่อยมาก

#8 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

ขอแนะนำร้านสวนสนอยุ่ตรงข้ามสนามม้าพอดี ไก่ตอนกับขนมจีนไหงหลำอร่อยมาก

ของอร่อยหน้าสนามม้าเยอะ ร้านซาลาเปาวราภรณ์ของแท้ดั้งเดิม ก็อยู่เลียบตึกซ้ายมือสามแยกไฟแดงหน้าประตูทางเข้าสนามเลย...เห็นคุณตะนิ่นตาญี บอกเรื่องรถเมล์สาย 60 หากนั่งสาย 60 มาต้องลงป้ายตรงข้ามกับโรงพยาบาลมิชชั่นค่ะ แล้วเดินเลาะผ่านหน้าร.พ.อีกประมาณ 500 เมตร ก็ถึงหน้าสนามแล้วจ้ะ......

#9 แม่ตันหยง

แม่ตันหยง

น้องใหม่

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

ของกินอร่อยมากที่นั่น

#10 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

ออกไปทางของกินอีกแล้ว55555 :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ออกไปทางของกินอีกแล้ว55555 :lol:

นั่นสิ...เดี๋ยวกระทู้ก็เป็นแบบนี้กันพอดี

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

ไปเจอที่เฟซนึง ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#13 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#14 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:25

วันนี้เงียบมากไปทุกเว็บ หรือว่าพรุ่งนี้อาการไม่ดี ?

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน