Jump to content

- - - - -

เหลิมโว เพื่อไทยส่งใครลงผู้ว่ากทม.ก็ชนะ

• Please log in to reply
31 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

http://www.naewna.com/politic/27719

ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกฯ ฐานะประธานโซน 3 กทม. ฝั่งธนบุรี ให้สัมภาษณ์ระหว่างเดินทางมาเป็นประธานการสัมมนา สมาชิก พรรคเพื่อไทย โซน 3 เพื่อเตรียมความพร้อมสำหรับการเลือกตั้งผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ว่า มั่นใจว่าพรรคเพื่อไทย จะได้รับความไว้วางใจไม่ว่าส่งใครลงแข่งขันเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม. เนื่องจากพรรคมีจุดแข็งทางด้านนโยบาย และสิ่งที่จะออกไปรณรงค์ให้พรรคได้รับชัยชนะ เพราะการเลือกผู้สมัครที่เป็นพรรคเดียวกับรัฐบาล จะทำให้การประสานงานกับทางรัฐบาลราบรื่น เพราะหากเป็นคนละพรรค ผู้ว่าฯกทม. อาจไม่เข้าร่วมประชุม

รองนากยฯ กล่าวต่อว่าเมื่อวานที่ผ่านมา ผมได้พบกับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯกทม. เห็นสีหน้าท่านไม่ค่อยสบาย ส่วนทางด้านพรรคประชาธิปัตย์ก็โรยราแล้ว ส่วนช่วงเวลาที่เหมาะสมจะเปิดตัว ขึ้นอยู่กับกรรมการบริหารพรรคจะพิจารณา ทั้งนี้ไม่จำเป็นต้องเร่งรีบ ระหว่างนี้ก็ลงพิ้นที่หาเสียง นำเสนอนโยบายไปก่อน ส่วนผมนั้นจะลงพื้นที่ช่วยหาเสียงอย่างเต็มที่ ไม่ว่าพรรคจะมีมติส่งใคร ผมพร้อมที่จะสนับสนุนอย่างเต็มที่ ”ร.ต.อ.เฉลิม

ชอบคนนี้ตอบง่า

Sa Love King · ติดตาม · นักวิจารณ์เด่น

ไอ่สันเขื่อน...ตัวมึงเองลงผู้ว่า กทม.ปี 47 ยังได้คะแนนแค่165,761 แพ้ อภิรักษ์ โกษะโยธิน ที่ได้ถึง 911,441 คะแนน...ยังมีหน้าด้านๆมาพูด แล้วตอนนี้พรรคมวลชนของมรึงไปอยู่ไหนแล้วร่ะ... ถุยส์...คนไทยลืมง่าย...แต่ขอโทษที่ไม่ใช่กรู แน่จริงมึงก็ลงสมัครอีกครั้งเซ่...เดี๋ยวกรูจะไปตามไอ่ปื๊ดมาลงคะแนนให้*คุณ*....ไอ่ฟาายยย...

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:25.

gladiator 1.jpg

#2 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

หนับหนุนให้ส่ง "ทั่นคกตู่" เลยครับ
ไม่ทราบว่า พอจะเป็นไปได้มั๊ย ? ;) ...

[attachment=8246:คางคกตู่.jpg]
  • HWD likes this

#3 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

ขนาดพื้นที่ท่านเอง ลูกชายยังกระเด็น แล้วออกมาโวยวาย โกงเลือกตั้ง
อันนี้ก็คงเข้าอีหรอบเดิม โกงเลือกตั้ง พูดปลุกขวัญ

#4 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

อาจจะให้ ตำแหน่ง ผู้ว่าฯ กทม. ให้คางคกก็ได้นะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#5 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

ถ้าลูกผมสอบตกจะเลิกเล่นการเมือง :lol:
ก๊าบบบบบบบ ส่งลูกตัวเองมาลงสมัครผู้ว่า กทม ก็ได้
จะได้รู้ว่า กทม เขาคิดอย่างไรกับ พรรคนี้

Edited by nnnn43, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:34.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#6 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

เหลิม...ถ้าแน่จริงลองลาออกจาก ส.ส.มาลงผู้ว่ากรุงเทพฯหน่อยดิ
ดูว่าจะสอบตกอีกครั้งไหม

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#7 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ไร้สาระจริง อย่าไปให้ราคากับตระกูลระยำนั่นเลย แล้วอย่าหวังว่าเสียงที่ผมมีชาตินี้ ไม่มีทางใส่คะแนนให้มัน ชาติที่แล้วสงสัยเกิดมาเป็นใบ้ ชาตินี้เลยพูดไม่คิดเลยนะด็อกเป็ดหลาม
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#8 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

เหลิมโว เพื่อไทยส่งใครลงผู้ว่ากทม.ก็ชนะ

เอ่อ.......อันนี้ป๋มเห็งล่วยนะ

ถ้าปชป. ไม่ส่งคนลงชิงตำแหน่งผู้ว่า

#9 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

ถ้าไม่ขี้คุยก็ไม่ใช่พรรคเผาไทยสิครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#10 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

เจ๊หน่อย..เจ๊ปิ๊ก ยังไม่ค่อยจะกล้าเลย :D

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

:lol: เป็ดเหลิมเสนอไปเลยว่าให้มีผู้ว่าฯ กทม. 2 คน

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

อยากให้เป็ดเหลิมมันลงอีกครั้ง จะได้ตบหน้ามันถนัดๆอีกครั้งหน่อย

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:06

จะคอยดูครับ รอดูอยู่เหมือนกัน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

เอางี้สิ

แก้ปัญหาแกนนำแดงไม่มีเก้าอี้ ส่ง ตู่ลงเลยไหม?

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

อาจจะให้ ตำแหน่ง ผู้ว่าฯ กทม. ให้คางคกก็ได้นะ

ให้ได้ยังไงครับ...ผู้ว่าฯ ไม่ใช่โควต้า พท. นะ -_-

ถ้าจะให้...ต้องให้อันนนี้ ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

ส่ง อาจหาญ อยู่บำรุง ลงเลยครับท่านเป็ด ท่านเป้ดจะได้มีลูกชายเป็นผู้ว่ากทม.
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#17 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

เอ่อ ตกลง มันได้ผู้สมัครลงแล้วครับ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#18 idecon

idecon

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:01

แน่จริงส่งโอ๊คอ็ากมาลงเลย

อย่าตุ๊ด

#19 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:03

ไอ้เหลิมก็ลงเองเลยดิ

ฮ่าฮ่า :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#20 ant

ant

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

ได้ข่าวแว่วๆว่าจะส่ง พลตำรวจเอก พงศพัศ พงษ์เจริญ ลง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#21 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

:lol: เป็ดเหลิมเสนอไปเลยว่าให้มีผู้ว่าฯ กทม. 2 คน

รอแก้กฎหมายรัฐธรรมนูญเสร็จก่อนเถอะ :D :D :D
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#22 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

จากใจคนหนึ่งคนใน กทม. "กุไม่อยากได้ไอเชี่ยนี่เป็นผู้ว่าเลยหวะ T T แค่อิโพยเป็นนายก ก็เจ็บปวดใจพอแล้ว"

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#23 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:15

ได้ข่าวแว่วๆว่าจะส่ง พลตำรวจเอก พงศพัศ พงษ์เจริญ ลง

ไอ้ขี้ขโมย PX ที่อเมริกาอ่ะเหรอครับ??? คน กทม.ไม่อยากได้ผู้ว่าเป็นพวกลักเล็กขโมยน้อยมั้ง 555+
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#24 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:20

พล.ต.อ.พงศพัศ มีชื่อเดิมว่า ไพรัช พงษ์เจริญ (เปลี่ยนชื่อตรงกับวันที่ปรับโครงสร้างจากกรมตำรวจเป็นสำนักงานตำรวจแห่งชาติเกิดเมื่อวันที่ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2498 ที่จังหวัดจันทบุรี
จบการศึกษาระดับมัธยมจากโรงเรียนเบญจมราชูทิศ จังหวัดจันทบุรี
จบการศึกษาจากโรงเรียนเตรียมทหารรุ่นที่ 15 (ตท.15)
โรงเรียนนายร้อยตำรวจรุ่นที่ 31 โดยสอบได้ที่ 1 ทุกชั้นปี
เมื่อศึกษาจบแล้วได้รับเงินทุนการศึกษาจากสำนักงานคณะกรรมการข้าราชการพลเรือน (ก.พ.) ไปศึกษาต่อด้านอาชญาวิทยาจากมหาวิทยาลัยแซมฮิวสตันสเตต สหรัฐอเมริกา จนกระทั่งจบปริญญาเอก

from wiki

Edited by Rodgers16, 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:21.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#25 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:48

ดูถูกคน กทม.มากไปเปล่าเป็ด
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#26 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:34

ไม่ส่งลูกเป็ดเหลิมมาลงแหละ55555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#27 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ใบตองแฮ้งแห้งนะเป็ดเอ๊ยยยยย

#28 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#29 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

หนับหนุนให้ส่ง "ทั่นคกตู่" เลยครับ
ไม่ทราบว่า พอจะเป็นไปได้มั๊ย ? ;) ...

[attachment=8246:คางคกตู่.jpg]

หรือนี่ เป้นเหตุผลที่ไอ้ตู่ชวดรัฐมนตรี

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#30 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ไม่ส่งลูกเป็ดเหลิมมาลงแหละ55555

ผลงานลูกๆของมันที่น่าประทับใจ
(1) ร.ต.ต.อาจหาญ อยู่บำรุง

- คดีเกิดที่จังหวัดภูเก็ต สมัย ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวง มหาดไทย ข้อหาฐานทำร้ายร่างกาย
ผลของคดี อัยการสั่งไม่ฟ้อง เนื่องจากไม่มีพยานหลักฐานยืนยันว่า กระทำความผิด ผู้ว่าราชการจังหวัดภูเก็ตเห็นชอบ เท่ากับเป็นคำสั่งไม่ฟ้องเด็ดขาด

- คดีปลอมและใช้ ส.ด.43 ในการสมัครเข้ารับราชการตำรวจ
ผลของคดี อัยการสั่งไม่ฟ้อง (สำนักงานคดีอาญากรุงเทพใต้ สนามหลวง) พล.ต.ท.ดรุณ โสตถิพันธุ์ ปรท. ผบ.ตร. เห็นชอบ เท่ากับเป็นคำสั่งไม่ฟ้องเด็ดขาด

(2) ร.ต.ต.วันเฉลิม อยู่บำรุง

- คดีฟิวเจอร์ผับ (โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค สถานที่เดียวกับทเวนตี้คลับที่เกิดคดีฆ่า ด.ต. สุวิชัย รอดวิมุต) คดีวิวาท ทำร้ายร่างกาย
ผลของคดี อัยการสั่งไม่ฟ้อง (สำนักงานคดีอาญา รัชดาภิเษก) ผบ.ตร.เห็นชอบ เนื่องจากไม่มีพยานหลักฐานยืนยันการกระทำความผิด เท่ากับเป็นคำสั่งไม่ฟ้องเด็ดขาด

- คดี ส.ด.43 เช่นเดียวกับ ร.ต.ต.อาจหาญ อยู่บำรุง

- คดีทำร้ายร่างกายสาหัส ที่สถานบันเทิงในท้องที่ สน.มักกะสัน
ผลของคดี อัยการสั่งฟ้อง แต่ศาลอาญาพิพากษายกฟ้อง เหตุผลเพราะไม่มีพยานหลักฐานยืนยันการกระทำความผิด

- คดีทำร้ายร่างกายเพื่อนสาว นักศึกษา ABAC ที่จังหวัดชลบุรี ในบริเวณสถานบริการประเภทผับของพัทยา

ผลของคดี อัยการสั่งฟ้อง อยู่ระหว่างการพิจารณาของศาลจังหวัดพัทยา

(3) ว่าที่ ร.ต.ดวงเฉลิม อยู่บำรุง (นายดวงเฉลิม อยู่บำรุง)

- คดีทำร้ายร่างกายนักศึกษา ABAC บริเวณผับในท้องที่ สน.ทองหล่อ
ผลของคดี อธิบดีอัยการฝ่ายคดีศาลแขวงสั่งฟ้อง คดีอยู่ระหว่างการพิจารณาขออนุญาต ฟ้องต่ออัยการสูงสุด เนื่องจากเป็นคดีแขวง ระยะเวลาสอบสวนเกินกว่า 30 วัน ต้องขออนุญาตอัยการสูงสุด

- คดีฆ่าเจ้าพนักงานขณะปฏิบัติการตามหน้าที่ ณ ทเวนตี้คลับ (โรงแรมเจ้าพระยาปาร์ค)
ผลของคดี ยังไม่ประจักษ์แต่พึงคาดหมายได้

เครดิต : Public Law Net

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#31 Revmac

Revmac

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ส่งลูกลงสิเหลิม เผื่อมีคนเลือก

#32 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

แนวหน้าพาดหัวว่า ... เหลิมโว .... ถูกแล้วที่ใช้คำนี้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน