Jump to content

- - - - -

ชวนพูดคุยพร้อมดูถ่ายทอดจากราชตฤณมัยสมาคม

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

ลองดูกัน http://www.boonniyom.com/

ท่านใด ใครมีชัดกว่านี้บอกด้วย

เห็นลุงป้าน้าอา บางกลุ่มเป็นรากหญ้า ไม่ใช่ชนชั้นกลาง ไม่ใช่คนกรุงเทพ แต่ก็ทนไม่ไหวกับรัฐบาล

ต้องเดินทางกันมาตั้งแต่เมื่อคืน เห็นแล้วอยากกราบหัวใจทุกท่าน

และอดสงสัยไม่ได้ว่ารากหญ้าฝั่งนี้ ทำไมไม่เห็นดีเห็นงามไปกับประชานิยมของของไอ้หน้าเหลี่ยม

ทำไมประชานิยมซื้อคนเหล่านี้ไม่ได้

Edited by พันไมล์, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:17.

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

http://www.tvjaa.com/stream/tnews.html

http://www.13siamthai.com/

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#3 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

ไม่เห็นเสื้อแดงเลย

ในที่ถ่ายทอดเห็นแต่ เฮียรวย ๆ ทั้งนั้น B)

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#4 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

ทหารประชาชนเพื่อประชาธิปไตย

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#5 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

#6 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

พี่น้องที่มาด้วยใจ เป็นพลังที่บริสุทธิ์จริงๆ นับถือและยกย่องครับ

#7 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

ไหน ตำรวจไทยประเมินว่าจะมีคนเข้าร่วมชุมนุมไม่เกิน2พันคนไง
อัฒจันทร์เต็มแทบจะทุกที่นั่ง :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

ไหน ตำรวจไทยประเมินว่าจะมีคนเข้าร่วมชุมนุมไม่เกิน2พันคนไง
อัฒจันทร์เต็มแทบจะทุกที่นั่ง :o

เป็ดเหลิมมันปลอบใจตัวเองน่ะค่ะ :D
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#9 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

ไม่เชื่อ ด๊อก เหลิม เค้าเหรอครับ บอกว่าไม่เกิน สองพัน ก็ไม่เกินสิ อิอิ

#10 arun sound

arun sound

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

จานส้ม ดูทีี่ช่อง118 ครับ ชัดเป๊ะ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#11 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ขอคุยด้วย
มันก็มองได้สองทางคร่าวๆนะ ที่เฝ้าดู

1 หากไม่มีการนับหนึ่ง ก็ไม่มีจุดตั้งต้น
2 หากเร็วไปอย่างที่มีคนห่วง ก็อาจฝ่อไปได้

แต่เท่าที่ประเมิน
ไม่ช้าก็เร็ว เมื่อรัฐบาลบริหารเพื่อพวกพ้องแบบนี้ และบิดเบือนข้อเท็จจริงอย่างที่เห็น
ไม่วันใดวันนึงต้องเกิดการชุมนุมต่อต้านปู

แกนนำต้องเก่งในการหาเหตุผล มีประโยชน์ รู้ประมาณ และถนอมมวลชน
นี่เป็นการต่อสู้ของภาคประชาชน เป็นการสงวนสิทธิ์ให้เสียงส่วนน้อยตอบโต้
ถูกต้องตามรัฐธรรมนูญไทยทุกประการ
สงบ สันติ ปราศจากอาวุธ อย่าไปเลียนแบบม็อบควายแดงละกัน - ฮา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#12 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

คงหมายถึงคนเสื้อแดงที่แอบแฝงเข้ามาอะมั๊งครับ 55555+ พวกแอบเข้ามาเก็บข้อมูล แล้วเอาไปตัดต่อ ดัดแปลง แก้ไข ฯลฯ

#13 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

เนื้อหาการปราศรัยคล้ายๆกับที่เสื้อเหลืองเคยทำมาก่อน ไม่ค่อยเร้าใจ หวังว่าช่วงบ่ายจะเข้าชำแหละนโยบายประชานิยม

#14 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

กำหนดการ การชุมนุม รวมพลัง คนทนไม่ไหว หยุดวิกฤตและหายนะชาติ วันที่ 28 ตุลาคม 2555 ณ สนามม้านางเลิ้ง

โดย redfrog53, 26 ตุลาคม 2555

#15 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

^_^ ชัดทั้งภาพและเสียงครับ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#16 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

อยากให้กระทุ้งเรื่องต่อต้านคอรัปชั่นหนัก ๆ
ถ้าจัดซับ เป็นภาษาอังกฤษได้ก็แจ๋วเลย

แผลที่ต้องกระซวกชัด ๆ ให้สื่อต่างประเทศเห็น
ก็เรื่องคอรัปชั่นนี่แหละ

#17 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

อยากให้กระทุ้งเรื่องต่อต้านคอรัปชั่นหนัก ๆ
ถ้าจัดซับ เป็นภาษาอังกฤษได้ก็แจ๋วเลย

แผลที่ต้องกระซวกชัด ๆ ให้สื่อต่างประเทศเห็น
ก็เรื่องคอรัปชั่นนี่แหละ

ไอ้เป็ดเหลิมมันเคยบอกว่ารัฐบาลจะอยู่ได้ยาว ถ้าว่าปราศจากการคอร์รัปชั่น ผมเห็นด้วยกับมันนะ
แต่ว่าพรรคพวกของมันที่กำลังปู้ยี่ปู้ยำงบประมาณของไทยอยู่ขณะนี้ จะเรียกว่าคอร์รัปชั่นได้หรือยัง
วอนแกนนำเปิดแผลการคอร์รัปชั่นของรัฐบาลให้หนักๆที จะเป็นพระคุณกับประเทศชาติอย่างสูงเชียว

#18 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

โฟโต้ชอปแบบเคลื่อนไหวได้

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#19 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:31

หนาววววว......

หมายถึงรัฐบาล ... :D
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#20 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ในกระทะใบนี้ คุณเป็นถั่วหรืองา

#21 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

คนไปเยอะพอสมควรนะคะ
ฝ่ายชุมนุมโยนลูกบอลให้ฝ่ายรัฐบาลถือแล้ว
อยู่ที่ว่าจะตีมึนหรือแก้เกมอย่างไร
ยายปูไม่ได้คิดหรอก แต่ทีมงานคงกำลังคิด

ดูมาถึงสี่โมงเย็น
อาจไม่มี impact ให้ฮือฮา
แต่เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีทั้งในแง่ปริมาณและเนื้อหา

การชุมนุมต้องมีเหตุผล มีประโยชน์ รู้ประมาณ และรักถนอมมวลชน เหล่านี้ต้องยึดกุมให้ดี
อย่าให้คนเกลียดเหมือนม็อบเสื้อแดงที่ชุมนุมทีไรก็ ..
เป็นม็อบที่กระเจิงเหยิงยุ่ง อาฆาตมุ่งร้าย มีชายชุดดำ สกรัมทหารและเอาชีวิตประชาชน !
ฝ่าฝืนกฏหมายรัฐธรรมนูญทุกประการ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#22 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

เพิ่งกลับมาครับ มีรูปมาฝาก

โรงครัวอีกที่ ใต้อัศจรรฒ์

Edited by คนกรุงธน, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:28.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#23 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ไม่เชื่อ ด๊อก เหลิม เค้าเหรอครับ บอกว่าไม่เกิน สองพัน ก็ไม่เกินสิ อิอิ

ใครเชื่อ เฉลิม ศิษย์วัดสิหง์ ออกลูกเป็นอะไรดี

#24 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

เสธอ้าย

หมอตุล

#25 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

ชั้นบนสุด ถ่ายด้านขวามือ

แล้วหันกลับมาถ่ายด้านซ้ายมือ

#26 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:34

ถ่ายจากชั้นบนสุดลงมา

#27 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:35

ชั้นกลาง

#28 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

#29 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

ดร.เสรี...มันมาก...
...มีอยู่ประโยคนึง...
...นายกไปต่างประเทศเมื่อไหร่ ปีปขายดีมาก เพราะว่าคนไทยต้องหาซื้อมาคลุมหัว 55555+....

Edited by คนกรุงธน, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:57.

#30 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

ไม้ขีดพร้อม ฟืนพร้อม

จุดติดหรือยัง

#31 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:12

พันธมิตร reborn

#32 มีคณา

มีคณา

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:16

อยากฟังดร.เสรีต่อจังค่ะ ครึ่งหลังเสียงหายไปเลย เสียดายจัง

#33 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

มันเป็นอะไรที่มากกว่านั้น

#34 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:26

ใครเชื่อ เฉลิม ศิษย์วัดสิหง์ ออกลูกเป็นอะไรดี

เป็น ดวง กะ วัน ไง. แถม ไอ้ปื๊ด ให้อีกหนึ่ง

#35 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:37

ปี47 จุดครั้งแรกคนแค่หลัก100 คราวนี้หมื่นนิดสำหรับครั้งแรก มันหมายความว่าไง ครั้งต่อไปจะเท่าไหร่
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#36 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

หมอตุลย์

#37 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

วันนี้ที่ สนามม้านางเลิ้งเกือบๆทั้งหมด....
http://www.youtube.c...BA&feature=plpp

#38 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ดีใจ........ที่ไม่มีพวกเสื้อแดงไป

เพราะไม่งั้น "หญ้าไม่เหลือแน่ๆ" -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#39 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:05

แสดงว่าเป็น พันธมิตร + สลิ่ม + แมลงวาป ใช่ไหมท่านพันไมล์ :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#40 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:10

แสดงว่าเป็น พันธมิตร + สลิ่ม + แมลงวาป ใช่ไหมท่านพันไมล์ :lol:

ยังมีคน "กาง" ด้วย

#41 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

อยากฟังดร.เสรีต่อจังค่ะ ครึ่งหลังเสียงหายไปเลย เสียดายจัง

ไปลิ้งค์นี้ครับ ครบถึงนาทีสุดท้าย

http://youtu.be/TypD6LfvPPc

Edited by กีโฆเต้, 28 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:11.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน