Jump to content

- - - - -

lol ......

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

#2 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
I've got the moves like Jagger~~~

#3 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:37

ดิ้นกันจังเลยนะ ๐l๐

:lol:

Edited by Somebody, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:43.

#4 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:41

ก็อย่างนี้ละครับ..คนที่ไม่ได้ไป..ก็เออออไปกับเค้าด้วย..เอาแบบว่าที่เห็นนั้นคือเด็กส่วนใหญ่ใช่หรือเปล่าครับ..แล้วจำนวนมี่เท่าไหร่กันครับ..แล้วถามก่อนนะครับว่ารู้หรือไม่ว่าน้องๆเค้ามานะมาทำอะไร..ถ้าตอบถูก.ผมจะถือว่าคุณรู้จริงๆ

#5 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

สันติอโศกเกณฑ์เด็กมาเป็นเครื่องมือการเมืองครับ เห็นแล้วอนาจปนสมเพช! :(
I've got the moves like Jagger~~~

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

แบบนี้ควายแดงเรียก กำแพงเด็ก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

สันติอโศกเกณฑ์เด็กมาเป็นเครื่องมือการเมืองครับ เห็นแล้วอนาจปนสมเพช! :(

ใช่ๆๆๆๆ น่าสมเพช :lol:

Edited by Somebody, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:49.

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:51

ไอ้พวกที่มาพล่ามๆ นี่ อย่าไปถามเลยว่ามันไปหรือป่าวครับ ท่าน khon_thai

สนามม้าที่เค้าจัดงานกัน อยู่ที่ไหนมันยังไม่รู้เลยมั้ง............ -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 ยืนงงกลางดงแดง

ยืนงงกลางดงแดง

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

แจ๋วครับ :D

#10 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

^ ^ ภาพมาสเตอร์พีซผลงานควายแดงสมกับเป็นเดียร์ จริงๆ
เดีย ร ..ที่ตรงข้ามกับสัตว์ประเสริฐอะ เห็นภาพนี้ทีไรแล้วจี๊ดทุกที สงสารเด็ก :angry:

สัตว์ประเสริฐ.. เวลาข้ามถนนกับเด็ก เค้าทำกำแพงป้องกันเด็กไว้ตรงกลางแบบนี้จ้ะ ..lol

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#11 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

นักข่าว ถามป้าควายแดง
ป้าๆ มาชุมนุมทำไม

ป้า มาไล่ ประสิทธิ์ :D :D

#12 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

แค่ม๊อบ 800 คนนี้ ทำเอา รับจ้างโพส หัวปั่นเลยนะเนี่ย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#13 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

พวกบัตรเติมเงิน กลับพันดริฟท์ ไปเลยไป๊ จขกท.

บ้าบอ โทรศัพท์ใครนั่น

โทรศัพท์ควายแดงละซิ...

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#14 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

ใช่ๆๆๆๆ น่าสมเพช :lol:

ผมเป็นไอ้แจ๊กเกอร์ ผมคงไม่กล้าพูดหรอก ละอายว่ะ ไม่รู้ไอ้ควายแดงตัวนี้มันจะละอายมั่งมั้ยนะ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#15 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

ใช่ๆหน้าแตกเลย
เพล้ง
ถึงว่า

#16 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:04

โถ อ้ายควายแดง หาแต่โพสหลอกควายมาแปะ ถุย
ในเวป 13saimthai.com ไม่เห็นมีคลิปที่ว่า

โพสแสดงความคิดเห็นล่าสุด คือ18 สิงหาคม

ถ้าหน้าด้านมาบอกว่าไม่มีคลิป พ่อแม่เอ็งคงใช้ท่าดอกกี้ทำเอ็งเกิดมา แล้วละมั๊ง ถึงได้โง่ให้เค้าหลอกง่ายยังงี๊

Edited by ID007, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:06.

#17 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

มีข้อมูลอะไรมากกว่านี้ ชัดเจนกว่านี้หรือเปล่า
ไม่ใช่พ่อแม่มาจัดเตรียมอาหาร เลยต้องพ่วงเอาลูกมาด้วย
เพราะไม่มีคนดูแลหรือเปล่า

#18 ธงไชยคนเขียนโพย

ธงไชยคนเขียนโพย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

เด็ก ๆ สันติโศก จะมาช่วยเรื่องอาหาร รักษาความสะอาด เขาฝึกกันตั้งแต่เด็ก ๆ ฮะ
กระบือแดงชุมนุมทีไร ขยะเกลื่อนทุกครั้ง แสดงว่ามีแต่สันดานไพร่อย่างแรง พ่อแม่ไม่เคยอบรม

ใครอยู่เบื้องหลังการอุ้มฆ่าเอกยุทธ์ อัญชัญบุตร

#19 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:23

เอาคลิปมาเเปะ เเล้วเราค่อยมาด่ากันต่อนะจ้ะ หรือตั้งกระทู้ทำนองว่า ผมอยูในเเวดวง เมื่อวานได้ยินมาว่า .... ยังงี้ก็ค่อยมีราคาหน่อย ถ้าบอกจบวิศวะละก็เจ๋งสุด :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#20 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:28

โดนสมาชิกสวนหน้าหงายทุกทีสิน่า ไอ้พวกบัตรเติมเงิน

มีลูกน้องแบบนี้เสียข้าวสุกจริงๆ ผับผ่า

#21 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

เจอภาพเข้าไปทีไร ควายแดงเหมือนถูกกระโดดถีบหน้าทุกที

#22 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ผมก็ไปนะเด็กๆเค้าเอามาช่วยงานครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#23 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

ตั้งกระทู้แล้วก็...หายหัวไปอีกแระ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#24 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

-_- น่าอนาถ ... ตั้งกระทู้ไม่ได้เจียมกะลาหัวเล๊ยยยยยย ... พวกแก๊งแรงเงาคงจะเชื่อเพราะละครน้ำเน่าแม่มยังอินกันเป็นจริงเป็นจัง ... แต่บังเอิญเลิกดูช่องขี้โกงนี้ไปแล้วว่ะ ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#25 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:09

ีำคำถามถึงพี่

อยากทราบข้อมูลนี้อยู่ในช่วงไหนครับ

เผื่อมีคลิปจะได้เข้าไปฟัง

คำถาม เป็นเรื่องเสียหายแบบไหนครับ กับการเข้าไปฟัง โดยไม่ได้ทำความเดือดร้อนแก่ผู้อื่น คือผมงงครับ

หรือต้องแบบรูปที่พี่ๆเพื่อนๆ เค้าโพสไว้ใช่เปล่าครับ ถึงจะดี

คือการชุมนุมโดยไม่สร้างความเดือดร้อนแก่ผู้คนทั่วไปนี่ ถือเป็นการชุมนุมโดยชอบธรรมหรือเปล่าครับ

ปล ก็แค่กาชุมนุมทางการเมืองทั่วไป ทำไมถึงเต้นกันจังหว่าว มีอะไรแทงใจดำหรือเปล่าครับ คือเห็นออกมากันหลายกระทู้มากๆๆ

คือยังไม่เห็นเนื้อหาอะไรเลย ก็แค่การหาอะไรสักอย่างมาทำให้อีกฝ่ายดูไม่ดีแค่นี้เหรอ

ผมว่าถ้าไม่ชอบใจการชุมนุม ก็หาเหตุผลแบบที่เค้าพูดกันบนเวที แล้วก็หาข้อมูลมาแย้ง ข้อมูลที่พูดกันบนเวทีดีกว่าไหมครับ

แบบนี้เหมือนก็แค่เด็ก ทะเลาะกันเฉยๆๆ แถมเป็นเด็กปญอ ด้วย

Edited by nunoi, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:10.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#26 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

นักข่าว ถามป้าควายแดง
ป้าๆ มาชุมนุมทำไม

ป้า มาไล่ ประสิทธิ์ :D :D

จังหวัดแห่งหนึ่งในภาคอิสาน..

ควายแดงเดินมาเป็นกลุ่มเตรียมขึ้นรถบัสเข้ากรุงเทพฯ เจอชาวบ้านข้างทางก็ชักชวนใหญ่

ชาวบ้าน - จะไปทำอะไรที่กรุงเทพฯ

เควี่ยแดง - จะไปช่วยเค้าโค่นต้นอำมาตย์ (แกเข้าใจว่าเป็นต้นไม้ใหญ่ชนิดหนึ่ง)
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน