Jump to content

- - - - -

Bangkok Futsal Arena ความภาคภูมิใจของคนกรุงเทพฯ

• Please log in to reply
27 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:27

จากเพจของดร. ธีระชน มโนมัยพิบูลย์

Bangkok Futsal Arena ความภาคภูมิใจของคนกรุงเทพฯ

ถึงรัฐบาลจะตั้งบปี 55 ให้ล้านเดียวและปี 56 ไม่ตั้งให้ปรากฎในราชกิจจานุเบกษาเรื่องพรบงบประมาณประจำปี ขัดกับมติครมเดิม แต่กทมก็ดิ้นรนเปลี่ยนแปลงเงินตนเองในรายการอื่นมาทดแทน มุ่งมั่นทำเพื่อคนกรุงเทพฯและประเทศชาติครับ ส่วนเรื่องพื้นสนามขอรอเอกสารจากผู้ผลิตอเมริกา แจ้งว่าจะส่งมาให้ 30 ตุลาคมนี้ครับ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

กรุงเทพ ดุจเทพสร้างฯ......( เอามาจาก คำขวัญ ประจำจังหวัด)

ราวกับ เนรมิตร เลยจริงๆ ไม่น่าเชื่อว่าจะเสร็จทันนะครับ...เยี่ยมจริงๆ ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

โห เร็วจัง
ก่อนนั้น ยังเป็นโครงอยู่เลย
ยินดีด้วยค่ะ

#4 juemmy

juemmy

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

จากเพจของThe Bangkok Governor

ความเป็นมาของพื้นสนาม Bangkok Futsal Arena หนองจอก 2

http://www.youtube.com/watch?v=FFmaSkm3BXc&list=UUQTKuoGogQb0OZ0-uyWrVVw&feature=player_embedded

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#5 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

ถึงจะมีอุปสรรคมากแค่ใหน
โดนรังแกอย่างไร
ก็ยังทำได้สำเร็จ

#6 juemmy

juemmy

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ไหนๆก็เชียร์ฟุตบอลไม่ขึ้นแล้ว
มาร่วมใจเชียร์ ฟุตซอล ดีกว่าค่ะ :D

#7 juemmy

juemmy

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

จากเพจของทีมอาสา ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร
เส้นทางสู่สนาม Bangkok Futsal Arena หนองจอก และจุดรับส่ง 3 จุด จากเว็บ http://www.bangkokfutsalarena.com/ (โปรดอ่านรายละเอียด)

กทม. ได้เตรียมการเพื่ออำนวยความสะดวกให้กับประชาชนที่ต้องการจะเดินทางมายัง Bangkok Futsal Arena โดยได้จัดรถบริการไว้ใน 3 เส้นทาง เพื่อส่งเสริมให้คนกรุงเทพฯ หันมาใช้ระบบขนส่งมวลชน ได้แก่

o เส้นทางที่ 1 จากสนามบินสุวรรณภูมิ ผ่าน ถ.ร่มเกล้า ถ.เจ้าคุณทหาร ถ.ฉลองกรุง และ ถ.เชื
่อมสัมพันธ์ สามารถเดินทางมายังสนามบินสุวรรณภูมิโดยรถไฟฟ้า Airport Rail Link ซึ่งเชื่อมต่อกับรถไฟฟ้า BTS ที่สถานีพญาไท และเชื่อมต่อกับรถไฟฟ้า MRT ที่สถานีเพชรบุรี

o เส้นทางที่ 2 จากเดอะมอลล์บางกะปิ ผ่าน ถ.ลาดพร้าว ถ.เสรีไทย ถ.สุวินทวงศ์ และ ถ.เชื่อมสัมพันธ์ สามารถเดินทางโดยรถโดยสารประจำทางหรือแท็กซี่มายังเดอะมอลล์ หรือทางเรือ มาขึ้นที่ ท่าเดอะมอลล์บางกะปิ บริเวณด้านหลังศูนย์การค้า

o เส้นทางที่ 3 จากแฟชั่นไอส์แลนด์ ผ่าน ถ.รามอินทรา ถ.สุวินทวงศ์ และ ถ.เชื่อมสัมพันธ์ สามารถเดินทางมายังแฟชั่นไอส์แลนด์ โดยรถยนต์ส่วนตัว รถโดยสารประจำทาง หรือแท็กซี่

ทั้งนี้ จะมีรถให้บริการตั้งแต่เวลา 06.00 น. – 22.00 น. โดยในเวลาเร่งด่วน (06.00 น. – 09.00 น. และ 17.00 น. – 22.00 น.) ให้บริการ 30 นาทีต่อคัน และนอกเวลาเร่งด่วน (09.00 น. – 17.00 น.) ให้บริการ 60 นาทีต่อคัน

#8 juemmy

juemmy

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

จากเพจของThe Bangkok Governor
พรุ่งนี้ 30 ตค. 55 มีแมทช์ทดสอบสนาม ใครว่างเชิญนะครับ

#9 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

เห้นด้วยครับ ความภูมิใจ ของ คน กรุงเทพ ล้วนๆๆ งบก็ต้องเอามาจาก สภากรุงเทพ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#10 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

มีตรงจตุจักรด้วยใช่มั้ยครับ เห็นหน้าตาคล้ายๆกัน

#11 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:27

เสื้อแดงสู้สู้

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#12 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:30

เสื้อแดงสู้ตาย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#13 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:37

งานโครงสร้างคงไม่มีปัญหา แต่เรื่องงานภายใน กับงานระบบนี้ ดูแล้วน่าจะยังไม่ work

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#14 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:43

เอาด้วย..ปู่ เย้ เย้

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#15 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:03

คนงาน 3000 การตกแต่งภายใน ถ้าจัดการดีๆวันเดียวก็ทันครับ พอดีเคยตกแต่งบ้านวันเดียวมาแล้วตอนซื้อบ้านใหม่ๆ(ถ้าไม่เน้น Built in นะ)

Edited by winwin191, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:04.

คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#16 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:04

สร้างเสร็จปุ๊บ ควายแดงอมสากปั๊บ เงียบกริ๊บ!

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#17 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

เสื้อแดง White lie สู้ตาย ซู่ซู่.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#18 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ขอบคุณท่านผู้ว่าฯสุขุมพันธุ์ และเจ้าหน้าที่กทม.ผู้เกี่ยวข้องทุกท่าน ที่มุ่งมั่นสร้างความภูมิใจให้พวกเราชาวกรุงเทพฯ และคนไทยทั้งชาติครับ

#19 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:47

ตั้งแต่ i5v ได้บริหารฟุตซอลแทน บิ๊กป๋อม บอกตามตรงเชียร์กันเหนื่อยครับ ชุดปัจจุบันผมว่าสู้รุ่นพี่ไม่ได้เลย

(อันนี้ผมไม่ได้ติดตามอย่างจริงจัง ผิดตรงไหนแย้งมาได้เลยครับ)

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

รัฐบาลยิ่งลักษณ์จัดงบแค่ 1 ล้านบาท (โครงการ 1,200 ล้านบาท) และเพิ่งอนุมัติเอาปลายเดือนธันวาคม 2554 เหลือเวลาให้ก่อสร้างแค่ 300 วัน
แต่วันนี้สนามก็เป็นรูปเป็นร่าง...
(ภาพจาก เพจ ส.ส.สรรเสริญ สมะลาภา)

#21 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:01

ตอนนี้ก็ได้แต่กลัวใจฟีฟ่าละครับ ขอให้ผ่านการตรวจสอบก็แล้วกัน เพื่อให้ได้ใช้งาน อย่างน้อยก็รอบรองเป็นต้นไป

ส่วนไอ้พวกไม่ยอมออกตังค์แต่อยากได้หน้าทั้งหลายนั้น เอาไว้คิดบัญชีตอนมันเซก็แล้วกันครับ

#22 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

#23 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:10

ยังมีความพยายามเอาดีไซน์เดิมมาเทียบกับดีไซน์ใหม่เพื่อดิสเครดิตอยู่ครับ
ค่อนข้างจะได้ผลในพวกที่ไม่ตามข่าวการเมือง

https://www.facebook...&type=1

#24 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

คุณอภิสิทธิ์ลงแข่งฟุตซอล นัดทดสอบสนามในนามทีม กทม พบกับทีมสื่อมวลชน#หาคุณอภิสิทธิ์เจอไหมคะ (ที่ 4 จากซ้าย)

#25 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

วันนี้ไปดูมากับตาตัวเอง
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#26 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:49

มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#27 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:44

ยังมีความพยายามเอาดีไซน์เดิมมาเทียบกับดีไซน์ใหม่เพื่อดิสเครดิตอยู่ครับ
ค่อนข้างจะได้ผลในพวกที่ไม่ตามข่าวการเมือง

https://www.facebook...&type=1

คุณสิกรีได้พูดถึงในกระทู้นี้ http://webboard.seri...เช/page__st__50 ว่า

ขอคุยในมุมคนทำงานด้านนี้นิด

มีการคุยเยอะว่าสนามไม่เหมือนภาพ

ก็บอกตรงๆ สนามโอลิมปิคลอนดอน ก็ไม่เหมือนภาพแรกที่ออกแบบ
นี้คือสนามที่ลอนดอนไปฟรีเซ็น เพื่อเป็นเจ้าภาคโอลิมปิค

ภายใน

และนี้คือของจริง

Posted ImagePosted Image

ภายใน

อย่ากระนั้นเลย สนามนี้ก็ไม่เหมือนตอนเสนอแบบ

ไฟเปลี่ยนเป็น สามเหลี่ยมและผ้าใบ ราคา 500 ล้านที่ผิวอาคารก็เปลี่ยนไป จะว่าไปตอนแรกยกเลิกไปแล้วด้วยเพราะถูกตัดงบ

จิตนาการกับของจริง คนละเรื่องครับ การก่อสร้างจริงมีปัจจัยเยอะ แบบเลยเปลี่ยนเสมอ

คำถามคือสภาพที่เปลี่ยนไปของสนามเมื่อเทียบกับภาพเบื้องต้นแล้ว รับได้ไหม?

ส่วนตัวผมพิจารณาตามจริง ทั้งช่วงเวลาที่ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นเจ้าภาคแค่ 2 ปีจาก 6 ปี

สิ่งที่เห็น หากคิดว่าภายในระยะเวลา 1 ใน 3 ของเวลาที่คนอื่นใช่กันแล้ว

ผมยอมรับได้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#28 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:55

คุณสิกรีได้พูดถึงในกระทู้นี้ http://webboard.seri...เช/page__st__50 ว่า

ขอคุยในมุมคนทำงานด้านนี้นิด

มีการคุยเยอะว่าสนามไม่เหมือนภาพ

ก็บอกตรงๆ สนามโอลิมปิคลอนดอน ก็ไม่เหมือนภาพแรกที่ออกแบบ
นี้คือสนามที่ลอนดอนไปฟรีเซ็น เพื่อเป็นเจ้าภาคโอลิมปิค

ภายใน

และนี้คือของจริง

Posted ImagePosted Image

ภายใน

อย่ากระนั้นเลย สนามนี้ก็ไม่เหมือนตอนเสนอแบบ

ไฟเปลี่ยนเป็น สามเหลี่ยมและผ้าใบ ราคา 500 ล้านที่ผิวอาคารก็เปลี่ยนไป จะว่าไปตอนแรกยกเลิกไปแล้วด้วยเพราะถูกตัดงบ

จิตนาการกับของจริง คนละเรื่องครับ การก่อสร้างจริงมีปัจจัยเยอะ แบบเลยเปลี่ยนเสมอ

คำถามคือสภาพที่เปลี่ยนไปของสนามเมื่อเทียบกับภาพเบื้องต้นแล้ว รับได้ไหม?

ส่วนตัวผมพิจารณาตามจริง ทั้งช่วงเวลาที่ได้รับการแต่งตั้งให้เป็นเจ้าภาคแค่ 2 ปีจาก 6 ปี

สิ่งที่เห็น หากคิดว่าภายในระยะเวลา 1 ใน 3 ของเวลาที่คนอื่นใช่กันแล้ว

ผมยอมรับได้

ไม่เหมือนเพราะไม่มีสีเหลือง ๆ มาล้อมปิดแค่นั้น

โครงสร้างคนละส่วนกับข้างในที่ใช้เตะกันนะนั่น

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน