Jump to content

- - - - -

ฝ่ายที่จะล้มรัฐบาลที่มาจากประชาชน ต้องจัดม๊อบอีกกี่ชาติกว่าจะรวมกันได้เทียบเท่าในรูปนี้ครับ?

• Please log in to reply
96 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เสื้่อแดงเจ๋งอ่ะ หยุดพระอาทิตย์ได้ด้วย :o

เจ๋ง 2 ครับ นอกจากหยุดพระอาทิตย์แล้วยังหยุดเมฆได้ด้วย

#52 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เสื้่อแดงเจ๋งอ่ะ หยุดพระอาทิตย์ได้ด้วย :o

เจ๋ง 2 ครับ นอกจากหยุดพระอาทิตย์แล้วยังหยุดเมฆได้ด้วย

555 stamp tool ชัดๆ (ใครทำโฟโตชอปเป็นจะเข้าใจ)

#53 rujikate

rujikate

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

ก็สมแล้วนะ ที่เอาเสียงส่วนใหญ่มาอ้าง

ไม่ดูคุณภาพ

ถ้าเสียงส่วนใหญ่โง่

ผู้นำและรัฐบาลมันก็ออกมาโง่

เอวังด้วยประการฉะนี้

#54 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

แน่นขนัด
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#55 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

555 stamp tool ชัดๆ (ใครทำโฟโตชอปเป็นจะเข้าใจ)

เพื่อให้ง่ายต่อการทำเลยต้องใส่เสื้อสีแดงเหมือน ๆ กัน ยิ่งมีฉากหลังสีแดงยิ่งดี :lol: :lol: :lol:

Edited by Solidus, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:31.

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#56 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

Jagger และสาวกดิ้นพล่านขนาดนี้ทำไมกันนะ :lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#57 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

? :P

ไม่ทราบค่ะ

รู้แต่ว่าวันนี้วันพระ พรุ่งนี้วันตักบาตรเทโว

คุณเตรียมทำบุญรึยัง

ว่าจะเล่นแล้วนะ แต่ไม่กล้าเล่นมุขนี้

รอ" พุทธมามะกะ" ตัวจริงเสียงจริง แบบคุณพิ้ง มาเล่นเองดีกว่า :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#58 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:39

เพื่อให้ง่ายต่อการทำเลยต้องใส่เสื้อสีแดงเหมือน ๆ กัน ยิ่งมีฉากหลังสีแดงยิ่งดี :lol: :lol: :lol:

อย่าลืมทำภาพให้ "เบลอๆ" ด้วยนะครับ

แล้วยิ่ง "เบลอๆ ให้ซ้อนกันได้" ยิ่งดีเลยครับ :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#59 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

ใช่ตอนงานที่ ทักษิณโฟนอินเข้ามาบอกว่า
จตุพรสมควรได้รับตำแหน่ง รัฐมนตรีหรือเปล่าคะ
:o :rolleyes: :lol: ;) :blink:

555

ลูกอ๊อด กี่พันตัว ถึงจะรอดเหลือมาเป็นกบ 1 ตัว Jagger เข้าใจความหมายไหม :lol:

โอ้....ว๊าวววๆๆๆๆ

ปรัชญาอีกแล้วนะคร้าบ...............................ลวกเพี้ย :lol:

ป.ล. ไปปรัชญากับ แจ๊คเกอร์ แล้วจะรู้เรื่องกันเหรอครับ

#60 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

?

ใช่ตอนงานที่ ทักษิณโฟนอินเข้ามาบอกว่า
จตุพรสมควรได้รับตำแหน่ง รัฐมนตรีหรือเปล่าคะ

555

ลูกอ๊อด กี่พันตัว ถึงจะรอดเหลือมาเป็นกบ 1 ตัว Jagger เข้าใจความหมายไหม :lol:

โอ้....ว๊าวววๆๆๆๆ

ปรัชญาอีกแล้วนะคร้าบ...............................ลวกเพี้ย :lol:
ป.ล. ไปปรัชญากับ แจ๊คเกอร์ แล้วจะรู้เรื่องกันเหรอครับ

ก็ไม่เคยคิดว่าจะรู้เรื่องหรอกครับ อยากให้เขางง แล้วไปปวดหัวสัก 3 วัน ว่ามันหมายควายว่ายังไง :lol: :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#61 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ชิส์....พวก สลิ่ม แมลงวาป ชอบจับผิดหยุมหยิม

อุตส่าห์ ทำโฟโฟ่ช๊อป แบบเนียนๆ แล้วยังมารู้ทันอีก.... <_<

ป.ล. ที่สำคัญ ไม่ใช่จุดเดียวนะ.................................................................................................^^^...........นี่ก็อีกจุด( หัวหาย)

รูป ภาพ สยองขวัญ หรือ เปล่าหว่า... :lol: :lol:

Edited by RaRa, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:48.

#62 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

สุดยอดเสื้อแดงอยู่กระทั่งในตึก ด้านนอก ฮาฮา

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#63 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

สุดยอดเสื้อแดงอยู่กระทั่งในตึก ด้านนอก ฮาฮา

ทั้งหลังคง หลังคาตรงสปอตไลท์ยังไปนั่งกันได้...ซูดดดด ยอดดดด แห่งเทพ

#64 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ผมถามเจ้าของกระทู้ครับ กล้าที่ จะยื่นเรื่องให้รัฐบาลไหมครับว่า ผู้ที่เสียภาษีรายได้บุคคลธรรมดา ที่มิใช่เสื้อแดง กรุณา หยุดจ่ายภาษีรายได้บุคคลธรรมดา เพราะทางเสียงข้างมาก จะเสียภาษีเอาไว้ใช้พัฒนาประเทศเอง และ เงินภาษีที่ต้องนำมาใช้จ่ายในนโยบายรัฐบาลชุดนี้ ถ้ากู้มา เราพี่น้องเสื้อแดงจะเป็นผู้ชำระเงินกู้นี้เอง โดยเสียงข้างน้อยมิต้องมาช่วยรับผิดชอบ อยากทราบว่า กล้าที่จะเสนอเช่นนี้ไหม เห็นเสนอแต่ ชาวนาเป็นยากลำบากยกเว้นภาษีให้ แต่ชาวนามิเคยที่ จะพยายามลดต้นทุนของตัวเองเลย
เช่น ปุ๋ยเคมี กับ ปุ๋ยหมัก คำตอบ คือ ปุ๋ยเคมี ง่าย สะดวก ไม่ต้องลำบาก นี้คือคำตอบจากชาวนา นี้แค่ตัวอย่างที่ยกมาข้อเดียวนะครับ
ท่านเจ้าของกระทู้ ลองนำไปเสนอรัฐบาลดู ว่า พวกเราเสื้อแดงเสียงข้างมาก แล้วทำไม ถึงยังจะไปเอาเปรียบเสียข้างน้อย ด้วยการรีดภาษีจากพวกเค้าอีกหล่ะ

#65 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

อันนี้ภาพไม่ต้องแต่งครับ...

#66 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

รีทัชได้ห่วยมาก

#67 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ผมว่า ถ้าหาได้เกิน 15 ล้านคน... อีก 3 ปีหน้า... รัฐบาล ล้มครับ... :D

จะล้มไปทำไม

รบ กำลังผลาญได้ดีออก

อิอิ แต่เราลดทำงานพิเศษแย้วค่ะ จะไม่ต้องเสียภาษี ฮี่ๆๆๆ

รบ ไปกู้เอาเองแล้วกัน

#68 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

จะรอชาติหน้าไปทำไม ว่ากันหลักเดือนดีกว่า เดี๋ยวก็มีม๊อบกำนัน ม๊อบคนจน ม๊อบหอม ม๊อบสัปปะรด ม๊อบยาง มาร่วมด้วยเองแหละ ผลงาน(เลวร้าย)ของรัฐบาลมีมากซะขนาดนี้ :lol: :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#69 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

ไม่ทราบค่ะ

รู้แต่ว่าวันนี้วันพระ พรุ่งนี้วันตักบาตรเทโว

คุณเตรียมทำบุญรึยัง

ว่าจะเล่นแล้วนะ แต่ไม่กล้าเล่นมุขนี้

รอ" พุทธมามะกะ" ตัวจริงเสียงจริง แบบคุณพิ้ง มาเล่นเองดีกว่า :lol: :lol:

มะวานใส่กฐินไปแล้วสองซอง ให้น้องบิวดี้จรดจบซองด้วย

ภาวนาให้ลูกเกิดมาเป็นคน จะได้หาทางเข้าหาธรรมะได้กว่าเป็นเดรัจฉาน

ทุกวันนี้ให้เค้าสวดมนต์ บาลี พร้อมกับคำแปล แล้วก็แผ่เมตตาด้วยค่ะ บางวันนิ่งเชียว บางวันก็ดิ้นยุกยิก

เราปรารฏกับเค้าว่าทำกรรมอะไรน้า ถึงได้มาเป็นสัตว์ แต่ไม่เป็นไร ชาตินนี้มาอยู่กับแม่ แม่จะช่วยหนูทำบุญ

วันนี้รอใส่ซองกฐินพระราชทานที่ทำงานค่ะ อิอิ

http://www.dhammajak...pic.php?t=43108

ลองอ่านดู ทุกวันนี้พยายามเข้า สรท แล้วก็ปล่อยวางกับแดง

ถ้ามันโง่นัก ก็ปลอ่ยให้โง่งายต่อไปค่ะ

ถือภาษิตที่ว่าคนเราไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา :wub:

#70 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:28

มะวานใส่กฐินไปแล้วสองซอง ให้น้องบิวดี้จรดจบซองด้วย

ภาวนาให้ลูกเกิดมาเป็นคน จะได้หาทางเข้าหาธรรมะได้กว่าเป็นเดรัจฉาน

ทุกวันนี้ให้เค้าสวดมนต์ บาลี พร้อมกับคำแปล แล้วก็แผ่เมตตาด้วยค่ะ บางวันนิ่งเชียว บางวันก็ดิ้นยุกยิก

เราปรารฏกับเค้าว่าทำกรรมอะไรน้า ถึงได้มาเป็นสัตว์ แต่ไม่เป็นไร ชาตินนี้มาอยู่กับแม่ แม่จะช่วยหนูทำบุญ

วันนี้รอใส่ซองกฐินพระราชทานที่ทำงานค่ะ อิอิ

http://www.dhammajak...pic.php?t=43108

ลองอ่านดู ทุกวันนี้พยายามเข้า สรท แล้วก็ปล่อยวางกับแดง

ถ้ามันโง่นัก ก็ปลอ่ยให้โง่งายต่อไปค่ะ

ถือภาษิตที่ว่าคนเราไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตา :wub:

ครับผม...

อนุโมทนา

#71 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:37

ครับผม...

อนุโมทนา

ถ้าได้คุยกันในห้องมืด จะรู้ว่าทำไมเราถึงกลายเป็นคนแบบนี้

อิอิ คนเรา ถ้าไม่เจ็บ ไม่หายารักษา

แต่ยารักษาที่ดีที่สุดคือ ธรรมะ

ถ้าไม่ได้ธรรมะ ไม่รู้ป่านนี้ชีวิตจะเป็นอย่างไร

ถือว่าเกิดมามีบุญมากค่ะ

#72 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ฝ่ายที่จะล้มรัฐบาลที่มาจากประชาชน ต้องจัดม๊อบอีกกี่ชาติกว่าจะรวมกันได้เทียบเท่าในรูปนี้ครับ?

Started by Jagger, Today, 11:23

พัลลภเตือน รัฐบาลอย่าประมาท!!

Started by idolation, Today, 12:15

สาธุชนใช้วิจารณญาณเอาเอง.....
จะเชื่อถือการวิเคราะห์ของแกนนำพรรคเพื่อไทยหรือ"บัตรเติมเงิน"ของนักโทษหนีคุก.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#73 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

ถ้าได้คุยกันในห้องมืด จะรู้ว่าทำไมเราถึงกลายเป็นคนแบบนี้

อิอิ คนเรา ถ้าไม่เจ็บ ไม่หายารักษา

แต่ยารักษาที่ดีที่สุดคือ ธรรมะ

ถ้าไม่ได้ธรรมะ ไม่รู้ป่านนี้ชีวิตจะเป็นอย่างไร

ถือว่าเกิดมามีบุญมากค่ะ

ยินดีด้วยนะครับคุณพิ้ง ............

บางเรื่องบางที ผมก็อยากที่จะปล่อยวาง

แต่ด้วยภาระหน้าที่ความรับผิดชอบที่มี

มันเลยไม่สามารถทำเยี่ยงนั้นได้ครับ

นี่ก็แอบ อิจฉา คุณพิ้งนิดๆ นะ

แต่...ยินดีด้วย อย่างมากมายครับ :)

#74 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

แน่นขนัด

อาว์....1 คำ 3 พยางค์เท่านั้น........จุก

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:45.

gladiator 1.jpg

#75 RaRa

RaRa

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

แน่นขนัด

อาว์....1 คำ 3 พยางค์เท่านั้น........จุก

มันสามพยางค์ยังไงครับท่านผึ้งฯ :blink:

#76 pooyong

pooyong

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

แน่นขนัด

มันสามพยางค์ยังไงครับท่านผึ้งฯ :blink:

แน่น-ขะ-หนัด
งานเค้าเริ่มตอนตีสี่หรือเปล่า
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#77 pooyong

pooyong

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

ชิส์....พวก สลิ่ม แมลงวาป ชอบจับผิดหยุมหยิม

อุตส่าห์ ทำโฟโฟ่ช๊อป แบบเนียนๆ แล้วยังมารู้ทันอีก.... <_<

ป.ล. ที่สำคัญ ไม่ใช่จุดเดียวนะ.................................................................................................^^^...........นี่ก็อีกจุด( หัวหาย)

รูป ภาพ สยองขวัญ หรือ เปล่าหว่า... :lol: :lol:

ภาพถ่ายติดวิญญาณหรือเปล่า
หาจุดอื่นเจอมีรางวัลมั้ยครับ :D :D :D

#78 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

เสื้อแดงเสก ก้อนเมฆ ให้อยู่กับที่ได้ด้วยเว๊ย 555
ผมก็ใช้โฟโต้ช็อปแต่่งได้นะ แต่อย่างที่หลายๆคนบอก
ปริมาณ กับ คุณภาพ มันอยู่คนละมิติ เอามาเปรียบเทียบกันไม่ได้
อย่างเมื่อวันอาทิตย์ คนมาเป็นหมื่น ไม่เห็นมีขยะซักชิ้น อย่างนี้น่าปรบมือให้ครับ
ส่วนม็อบแดง ไปม็อบที่ไหน เสร็จชุมนุม เห็นขยะทิ้งกันเกลื่อนกลาด มีแต่ปริมาณ ภูมิใจตรงไหน <_<

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#79 pooyong

pooyong

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

เป็นเสื้อแดงต้องอดทน

#80 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:59

แต่งภาพให้คนเยอะคนน้อยเนี่ย กระจอกครับ
ลวกๆก็ซักชม.นึง เนียนๆหน่อยก็ขอซักวัน
แดงตัวไหนไม่เชื่อ ก็ท้ามา เดี๋ยวจัดให้

Edited by OSR, 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:59.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#81 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

โปก..กลับไปปรึกษาแฟนสาวชาวสวิสที่ชื่อ ดอริส ด่วนเลยนะ
คำเตือน:อย่าไปพูดภาษาสวิสกะดอริสล่ะ
เดี๋ยวดอริสฟังไม่รู้เรื่อง :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#82 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:29

ขอดูรูปม๊อบสนามม้าแบบเต็มๆแบบนี้บ้างสิครับ อย่าเอามาให้ดูแค่บางส่วนเฉพาะบริเวณที่นั่งที่กระจุกกันแถวเวทีเท่านั้น อยากเห็นทั้งสนาม มีรูปบ้างไหม? :D

แม้วจ่ายไปเท่าไหร่ ?

ก็มาถอนทุนกันตอนนี้ไง
จำนำข้าว เอากันไปเท่าไหร่ล่ะ
จะทำโครงการป้องกันน้ำท่วมอีก กี่แสนล้าน
โถ อีกไม่กี่โปรเจคท์ ทักษิณ ก็ถอนทุนคืนหมดแล้ว
ราคาควายมันถูก
จ้างมาเต็มสนาม ถอนทุนแล้วก็ยังมีกำไร

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#83 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

ฝูงควาย เป็นอย่างไร เราก็คงมีปริมาณควายในฝูงมากเช่นนั้น หากเราไม่ยอมรับว่า ประเทศของเราเปลี่ยนไปจากไทยเป็นทุย
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#84 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

แล้วเจ้าของกระทู้แดงคุณภาพ(ต่ำ) ก็หายเข้ากลีบเมฆไป 555+ พอแถไม่ไปไถไม่ผ่านก็หนีหางจุกตูดแทน

#85 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:31

เหอ เหอ เหอ ให้โอกาส น้า Jagger แกภูมิใจบ้างเถอะ เพราะแก
ไม่รู้ว่า วิธีระดมคนมาชุมนุม โดยให้ สส ในพรรคไปจ้างคนในเขตของ
ตัวเองขนใส่รถมาน่ะ มันทำกันได้ทุกพรรคแหละ ไม่ว่าจะเป็น อภิสิทธิ์ เนวิน
บรรหาร หรือสุวัฒน์ จะเอามามากกว่านี้ก็ได้ เพราะคนระดับหนึ่งแสนนี่
เนวิน บรรหาร บอกแค่ระดมคนในจังหวัดที่ข้าดูแลอยู่ก็มากกว่านี้แล้ว
ไม่ต้อง โง่ ไประดมจ้างมาจากหลายจังหวัดหรอก 555

แต่เขาไม่ทำกัน เพราะเขามองว่าผู้ที่เลือกเขาเป็น สส นั้นมีศักดิ์ศรีของความ
เป็นมนุษย์เท่าเทียมกับเขา จะไปจ้างวานแล้วต้อนมาเป็นฝูง ๆ เหมือน โค
กระบือ มันเป็นการดูถูกศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์เกินไป เลยไม่มีใครเขาทำ
ยกเว้น ไอ้สัมภเวสี ตัวนี้แหละ 555

#86 Viewber

Viewber

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ถ้าใช้เงินจ้างเหมือนควายแดง

ได้มากกว่านี้แน่นอนค่ะ

ควายมาด้วยเงินทั้งนั้น

ไปฝึกมาใหม่นะจ้ะ Jagger

ชาวกรุงเทพมหานครขอไม่น้อมรับกับคำว่า "แดงทั้งแผ่นดิน"

#87 pk88

pk88

น้องเก่า

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

โฟโต้ช๊อบ สมัยนี้แต่งภาพได้ใกล้เคียงของจริงนะ เอาไว้หลอกควายแดงเถอะ

#88 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:37

อะไรฟะ ไหนบอกว่ามีตั้ง 15 ล้านเสียง

แค่คนหยิบมือ ดิ้นพล่านอยู่ได้ สองสามวันแล้ว

กลัวอะไรนักหนา ;)

#89 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

เอามาให้ตายทำไมมากมายอย่างนั้น
ถึงเวลาหัวหน้าทรยศไปยอมแพ้เอาตัวรอด เผ่นหนีออกนอกประเทศ
ที่เหลือยั้วเยี้ยแม๋มโจรปล้นเผา
หลอกมาเยอะแยะมีแต่ควายแดง
ตายไม่ถึงร้อยเผ่นหนีแล้ว
นี่ถ้าสลิ่มมีเยอะแบบนี้ ไม่แพ้ไม่หนี ไม่ทรยศแน่นอน มึมคอยดูดิ

#90 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:56

อยากให้สังเกตม๊อบสนามม้า จะรวมกันแน่นเฉพาะบริเวณหน้าเวทีเท่านั้น แต่ในอัฒจรรย์ที่อยู่ห่างออกไปจะไม่มีคนครับ สื่อเลยไม่ได้ถ่ายรูปมุมกว้างทั้งสนามให้ดู และพยายามถ่ายมุมต่ำๆ เพื่อไม่ให้เห็นพื้นที่บริเวณอัฒจรรย์ในส่วนที่โล่ง

ภาพนี้มันก่อนเที่ยงครับ...หลังเที่ยงมันเป็นแบบนี้ครับ..

#91 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

ดูอัฒจรรย์บางส่วนที่ไกลออกไปไม่ค่อยมีคน เพราะฉะนั้นมาไม่ถึงหมื่นแน่นอนอะ สื่อไม่ถ่ายสนามมาให้ดูเต็มๆ เพื่อจะได้แหกตาเรื่องจำนวนคนได้

คงไม่เกินพันห้า...เนอะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#92 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

จำนวนเพิ่ม แต่เวลาไม่เปลี่ยน เหยดดดดด
สมการใหม่เลยนะเนี้ยยยย
เสื้อแดงทำได้ไงวะ ฮาก๊ากกกก 5555++

#93 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 30 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

รวมกันเป็น 1000ล้าน ถ้าไม่ทำประโยชน์ให้แผ่นดิน ที่ตัวเองเกิด มันก็คือ แบคทีเรีย ดีๆๆนี้เอง 5555555555555555
  • OSR likes this

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#94 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

เฉลิมดิ้นพลาด? ก๊ากกกกก ใครไม่รู้ยอมแวะไปกราบเหลิมอะ :lol:

ถ้าจำไม่ผิด คนที่เชิญเสธ อ้าย ไป คือไอ้เป็ดปากดีจากบางบอนมิใช่รึ
เขาก็ ไปตามมารยาท แต่ก็ไม่เห็นว่า เสธ แกจะแสดงความหวาดกลัวอะไรต่อไอ้พวก ควายแดง เลย
มีพวกโง่ๆอย่าง Jagger เยอะๆนี่แหละ ที่ทำให้อีโง่พุงป่องได้เป็นนายกได้
ปล. คำถาม 1 ข้อ สำหรับ ควายแดง อย่างโง่แบบ Jagger
1. Jagger แกล้งโง่ ใช่หรือไม่
2. สติปัญญา Jagger ต่ำมาก ***ก็ชั่ว (เหมือนนักโทษดูไบ) ก็เลยมาหาเรื่องแดกดันฝ่ายตรงข้าม
3. ก็กูเป็นบัตรเติมเงินอะ *คุณ*จะเอาอะไรกับกูนักหนา
ดูแล้วน่าจะเป็นแบบข้อ 2

#95 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

คนนี้แจ๊คหรือเปล่าเนี่ย...บ้าเข้าขั้น...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#96 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

อายเป็นมั่งไหม Jagger โดนลากไส้ขนาดนี้แล้ว

หรือหน้าเป็นคอนกรีตเสริมเหล็ก ถึงด้าน อายไม่เป็น

แต่งภาพให้คนเยอะคนน้อยเนี่ย กระจอกครับ
ลวกๆก็ซักชม.นึง เนียนๆหน่อยก็ขอซักวัน
แดงตัวไหนไม่เชื่อ ก็ท้ามา เดี๋ยวจัดให้

#97 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

คนนี้แจ๊คหรือเปล่าเนี่ย...บ้าเข้าขั้น...

ลุงคนนี้มาด้วยใจที่รักประชาธิปไตยแน่นอน ไม่โดนจ้างมาแน่นอน!!

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน