Jump to content

- - - - -

ช่วยเสธ.อ้าย คนดีให้มีที่ยืนหน่อยค่ะ

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

http://www.manager.c...D=9550000132836

มาไม่ถึงเป้าเราจบเขาอยู่ หากเราอยู่เขาต้องไป...บางส่วนจากคำสัมภาษณ์ของเสธ.อ้าย

Edited by ปลายแสง, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:02.

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

เอาด้วย 3 ชีวิต :angry:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

วันนี้เวลานี้ เสธฯยืนในหัวใจผมแล้วครับ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#4 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ผมเชื่อว่าครั้งนี้ถ้าเราไม่ออกมากัน...เราก็คงจะไม่มีโอกาศอีกแล้ว...ถ้าเราแพ้..พวกเค้าจะยิ่งได้ใจรีบทำอะไรทุกอย่างที่จะให้ประเทศนี้เป็นของพวกเค้าให้เร็วที่สุด..เพราะจะไม่ใครที่จะออกมาขวางเค้าได้อีกแล้ว...ถึงเวลานั้นการปกครองของประเทศเราจะเปลี่ยนไป..เราจะทนรับกับสิ่งนั้นหรือเปล่า..ถ้าคิดว่ารับได้ก็ไม่ต้องออกมา..แต่ถ้ารับไม่ได้หรือทนไม่ไหวขอเลยครับขอให้ทุกคนออกมาร่วมแรงรวมใจกันให้เป็นหนึ่งเดียวเพื่อประเทศชาติและเพื่อพ่อหลวงของเรา..งานนี้อยากขอทั้งแรงกายและแรงใจจากทุกๆคนนะครับ..แรงใจอย่างเดียวเห็นจะไม่พอแล้วสำหรับงานนี้..

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:44

ที่ 4 เยเย

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:05

ตามมาช่วยท่านพันไมล์(อีกครั้ง).............

สามชีวิตเหมือนกันครับ :angry:

1. ผม

2. น้องสาวเมียผม

3. เพื่อนสาว..น้องเมียผม

:P :P

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:22

ผมเชื่อว่าครั้งนี้ถ้าเราไม่ออกมากัน...เราก็คงจะไม่มีโอกาศอีกแล้ว...ถ้าเราแพ้..พวกเค้าจะยิ่งได้ใจรีบทำอะไรทุกอย่างที่จะให้ประเทศนี้เป็นของพวกเค้าให้เร็วที่สุด..เพราะจะไม่ใครที่จะออกมาขวางเค้าได้อีกแล้ว...ถึงเวลานั้นการปกครองของประเทศเราจะเปลี่ยนไป..เราจะทนรับกับสิ่งนั้นหรือเปล่า..ถ้าคิดว่ารับได้ก็ไม่ต้องออกมา..แต่ถ้ารับไม่ได้หรือทนไม่ไหวขอเลยครับขอให้ทุกคนออกมาร่วมแรงรวมใจกันให้เป็นหนึ่งเดียวเพื่อประเทศชาติและเพื่อพ่อหลวงของเรา..งานนี้อยากขอทั้งแรงกายและแรงใจจากทุกๆคนนะครับ..แรงใจอย่างเดียวเห็นจะไม่พอแล้วสำหรับงานนี้..

ผมรับพวกนั้นไม่ได้เรื่องเดียว...คือหมิ่นพระบรมเดชานุภาพ
กระทรวงไอซีที ตอนนี้มีหน้าที่คือ ปิดเว็บด่านายกเท่านั้น.....กูเศร้า..กูรู้..กูเห็น..แต่ICTไม่เห็น............แม่งไม่ควรเป็นคนไทย

Edited by สุกี้น้อย, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:26.

#8 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:06

ตามมาช่วยท่านพันไมล์(อีกครั้ง).............

1. ผม

:o :o :o แล้วเมียล่ะ :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:22

1. ผม

:o :o :o แล้วเมียล่ะ :lol: :lol:

เอาไปทำไม เกะกะ ป่าวๆ :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:26

1. ผม

ช่ายๆ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#11 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:40

คือ ผมไม่เห็นด้วยที่จะออกมาเวลานี้นะ ควายเเดงกำลังเเตกเเยกกันอยู่ก็ดีเเล้วเเท้ๆ ทำไมต้องหาเหตุผลไปให้พวกนั้นรวมพลังกันด้วยล่ะ
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#12 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:02

คือ ผมไม่เห็นด้วยที่จะออกมาเวลานี้นะ ควายเเดงกำลังเเตกเเยกกันอยู่ก็ดีเเล้วเเท้ๆ ทำไมต้องหาเหตุผลไปให้พวกนั้นรวมพลังกันด้วยล่ะ

พวกแดงเขาก็ออกแอ๊กชันไปงั้นละครับ

ผมคิดว่าเขาแสดงมากกว่า
ทำเป็นจะมีปัญหากัน (เพื่อให้เราคิดว่าจะต้องพังกันเองไม่ต้องไปทำอะไร)

แต่ทำเพื่อให้นายใหญ่เห็นใจให้ตำแหน่งหรือส่งฟางยัดเงินมาให้ก็จบ

พวกนี้มีอุดมการณ์ที่ไหน มีแต่อุดมกิน

#13 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:02

เผาไทยและเสื้อแดงกำลังส่งให้เสธ.อ้ายเข้มแข็งขึ้นเรื่อยๆ

ตั้งแต่คำปรามาสว่าม็อบไร้ราคา

พยายามปั้นข่าวว่าคนมาร่วมน้อย แต่นายจ้างและลูกจ้างรับจ้างโพสท์ออกมาดิ้นกันพล่าน

ทีมทนายถุงขนมจี้กองปราบให้เอาเรื่องเสธ.อ้าย

พยายามโยงเสธ.อ้ายกับองคมนตรี

ฯลฯ

ต่างคนมุ่งทำกิจกรรมเรียกเก็บเงินจากไอ้โจรหนีคุก

แต่นับถอยหลังอายุเผาไทย

#14 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:07

เมืองไทย หายากที่สุดคือ "ผู้นำ" ครับ
วันนี้ เสธ.อ้ายเดินออกมาแล้ว
เรื่องที่ยืน ไม่ต้องห่วงครับ
ครั้งแรกล่อไป 3 หมื่น
นี่ขนาดคนไม่ค่อยรู้จักแกนะเนี่ย
แถม ตำรวจ และ อำนาจรัฐ อำนาจเงิน สกัด คนเข้าร่วมชุมนุมอีกเยอะ ที่เข้ามาไม่ได้
แค่นี้ก็คงจะเห็นกันแล้วว่าเป็นยังไง

ตอนนี้ คนรู้จักมากขึ้นแล้ว ออกสื่อมากขึ้นแล้ว
รับรองครับ
ที่ยืนไม่ต้องห่วง
ประเด็นคือ "ยืนที่ไหน" เท่านั้นแหละครับ

สนับสนุนด้วยอีกคน
เห็นรูปสนามม้าแล้ว ขนลุก

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#15 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

1. ผม

อ้าว เมียเก็บไว้บูชาบนหิ้งหรือคะ อิอิ

#16 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:29

ที่จริงอยากช่วยม็อบ เเต่คุณสมบัติไม่มี เพราะรู้สึกว่าเขาเอาเเต่พวกไฮโซจบวิศวะ คนโง่ๆลูกหลานชาวนาเขาไม่คุยด้วย ก็เลยได้เเต่เอาใจช่วยนะ
เกิน

Edited by จีรนุช, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:30.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#17 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33

สู้ด้วย 2 ชีวิต

ตากับยายสู้ด้วยใจเก็บไว้ที่บ้าน แก่แล้วเดินไม่ไหว

เอาแม่กับบิวตี้ก็พอ

กินหญ้าเสริมพลัง ซ่าส์มากๆ เด๋วตดใส่เยย

#18 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41

แปลกดี ว่า เค้ารับเงินแม้ว... แต่ คาบข่าว เค้ามาเล่น.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#19 Ballbk

Ballbk

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

แปลกดี ว่า เค้ารับเงินแม้ว... แต่ คาบข่าว เค้ามาเล่น.... :D

กล้าเนอะ ไม่มองตัวเองเลย

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

ใครรับเงินแม้วหรือ

ตอบให้รู้หน่อยสิ กูรู

#21 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:37

ตรรกะของสาวกแมลงสาปและฝ่ายต่อต้านแม้วนี่น่าขำจริงๆเลยนะ

ใครประท้วงไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลนี้เป็นคนดีไปหมด 55+

ถึงจะเห็นใจกับพวกเสียงส่วนน้อย

แต่เมื่อปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย

ก็จำเป็นต้องเคารพเสียงจากควายแดงซึ่งเป็นเสียงส่วนใหญ่ของประเทศนี้

#22 ขาวหรือดำ

ขาวหรือดำ

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:41

เสธ.อ้าย ท่านคือวีรบุรุษในใจผม เชื่อว่าใครมารังแก คนไทยจะเข้าช่วยมากมาย

#23 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:49

วิธีที่ดีที่สุดในการช่วยเสธ.อ้าย คือการเรียกร้องให้เสธ.อ้ายเคารพกฎหมายครับ :lol:
I've got the moves like Jagger~~~

#24 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:52

วิธีที่ดีที่สุดในการช่วยเสธ.อ้าย คือการเรียกร้องให้เสธ.อ้ายเคารพกฎหมายครับ :lol:

:lol: :lol: :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#25 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:53

1. ผม

:o แล้วเมียล่ะ :lol:

-_- จำเริญๆ ฟามสุขสวัสดี สีหัวไม่ตกจงมีแก่ท่านเทอญ ซ๊าทั๊วะๆๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#26 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

1. ผม

:o แล้วเมียล่ะ :lol:

-_- จำเริญๆ ฟามสุขสวัสดี สีหัวไม่ตกจงมีแก่ท่านเทอญ ซ๊าทั๊วะๆๆ

น้องสาวเมีย ไม่สน แต่เพื่อนน้องสาวเมียนี้ น่าสน อิ อิ :D

#27 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:06

เสธ.อ้ายทำผิดกฎหมาย ตรงไหนครับ
ช่วงใกล้ๆกัน เสื้อแดงทำจราจรติดขัด มีความเห็นว่าไงบ้างครับ

#28 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:23

-_- ถ้าการกราบตีนพวกไอ้เหลี่ยมเพื่อขี้ตรีนมันสักธุลีก็อิ่มหนำ มันบอกไม้ว่านกกรูก็ควายกว่าว่านกตัวใหญ่ซะด้วย พวกรูโกรธาก็ปิดถนน เดินแกว่งเขาตาขวางเต็มถนนจ้องจะฟาดฟันคนอื่น เผาบ้านคนอื่นเค้า เพราะกรูเป็นประชาถีบไทยที่เป็นแบบอย่างพวกพ่องแมร่งไม่สั่งไม่สอน นั่นเป็นการเคารพฎหมายอย่างหาที่เปรียบมิได้...

<_< งั้นกรูขอเป็นโจรแล้วกัน กรูไม่อยากคำรพกฎหมายแต่ได้ชื่อว่า ...ชั่วช้าหนักแผ่นดิน... อย่างพวกเมิง...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#29 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

1. ผม

คุณราร่า..เป็นคนรักเมียจริงๆ
ริ้นไม่ให้ไต่ ไรไม่ให้ตอม :D

Edited by juemmy, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:46.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#30 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:47

1. ผม

คุณราร่า..เป็นคนรักเมียจริงๆ :D

ตรงหนายอ้ะ อ้อ.................เก็บเมียไว้บนที่สูง จะยกลงมาก็เฉพาะตอนออกงาน :( :) :lol:

#31 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:54

สนามม้า...ออกกว้าง...ไม่ต้องกลัว..

เสธฯ อ้าย...จะไม่มีที่ยืน....มี....ชัวร์.

#32 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:57

สนามม้า...ออกกว้าง...ไม่ต้องกลัว..

เสธฯ อ้าย...จะไม่มีที่ยืน....มี....ชัวร์.

ยืนได้ทุกที่ ยกเว้นประเทศไทย..ใครเอ่ย

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#33 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:06

ทาสโจร เรียกร้องให้ผู้อื่นเคารพกฎหมาย

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#34 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:21

ตรงหนายอ้ะ อ้อ.................เก็บเมียไว้บนที่สูง จะยกลงมาก็เฉพาะตอนออกงาน :( :) :lol:

ตรงที่กลัวเมียชอกช้ำ บุบสลายไงคะ :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#35 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:22

ฮ้า...ๆ...ๆ. พันไม้( เลื้อย ) เล่น อะไรเอ่ย ???

ตั้งแต่ยังไม่ค่ำเลย.(อะไรเอ่ย สี่เหลี่ยมลอยหน้า)

แถมา ก็แถไป เข้าบ้านไม่ได้..เจ็บใจปูตะกอย...??

#36 wat

wat

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:33

ตรงหนายอ้ะ อ้อ.................เก็บเมียไว้บนที่สูง จะยกลงมาก็เฉพาะตอนออกงาน :( :lol:

ตรงที่กลัวเมียชอกช้ำ บุบสลายไงคะ :lol:

:mellow: ออกงาน... ปีล่ะหนแบบเชิญลงจากหิ้ง???

:blink:

:wacko: ไม่เอาแล้ววุ๊ย ชักคิดลึก....

#37 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12

1. ผม

คุณราร่า..เป็นคนรักเมียจริงๆ :D

ของมีค่า เสียสินสอดมาแพง

จะต้องถนอม ใช้งานน้อย มิค่อยให้สึกหรอ

ถ้าจะปลดปล่อย ก็ต้องหาคนที่ทนรับได้ อิอิ

#38 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

ที่ไหน เมื่อไหร่ บอกอีกครั้งสิค่ะ ดิฉันจะชวนเพื่อนๆไป

#39 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ที่ไหน เมื่อไหร่ บอกอีกครั้งสิค่ะ ดิฉันจะชวนเพื่อนๆไป

คุณช่อ พากลับเข้าทู้ หลังจากออกทะเลกันไป อิอิ :wub:

#40 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:52

คุณช่อ พากลับเข้าทู้ หลังจากออกทะเลกันไป อิอิ :wub:

:) ค่ะ คราวที่แล้ว ดิฉันไม่ได้ไป และคาดไม่ถึงด้วยว่าจะมีคนร่วมอุดมการณ์มากขนาดนี้มาชุมนุมกัน
พอเห็นในเวบเสรีไทย ขนลุกเลย และคิดว่า ไม่อยู่เฉยแล้ว ยังมีผู้กล้าคนอื่นๆ อออกมากัน แล้วจะหวั่นกลัวไปทำไม

จริงๆ ไม่ต้องคิดถึงว่า แดงจะแตกไม่แตกคอกันหรอกนะคะ นั่นมันเรื่องของเค้า เค้าจัดการภายในกันเองไม่เกี่ยวกะเรา
เรื่องของเราคือต้องปกป้องประเทศชาติและสถาบันอันเป้นที่รัก
มีผู้นำแล้ว ...ขาดแต่ผู้ตาม
ดิฉันขอเป้นผู้ตามแนวหลังบ้างหล่ะค่ะ

#41 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:10

เห็นด้วยครับ ดูเสื้อแดงสิเคารพกฏหมายกันทุกคนเลย 555

#42 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43

RR กีโฆเต้ Kokkai ผึ้งน้อย Khonthai อย่าให้อยู่ มู้เดียวกัน :D :D :D

#43 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:04

:rolleyes: :) :D :lol:

#44 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:00

สัมภาษณ์ เสธ.อ้าย รายการตอบโจทย์ทาง TPBS ต่อข้อซักถามของผู้ดำเนินรายการว่าจริงหรือไม่ ที่สมัยรัฐบาลสมัครได้รับการทาบทามให้เป็น รมว.กลาโหม เสธ.อ้ายตอบว่าจริง มีการส่งคนสนิทของนายสมัครมาทาบทามแต่ตนเองปฎิเสธ ถามว่าอยากป็นรัฐมนตรีมั้ยก็อยากเป็น แต่ถ้าเป็นแล้ว ต้องอยู่กับนายกรัฐมนตรีที่ไม่ดี และคนที่อยู่เบื้องหลังนายกฯ คนนั้นก็เป็นคนไม่ดีก็ไม่เอ

ผู้ดำเนินรายการถามต่อว่า ทักษิณคือผู้ที่อยู่เบื้องหลังใช่หรือไม่ เสธ.อ้ายตอบว่าใช่ ผมถึงไม่รับตำแหน่ง เพราะผมเกลียดทักษิณ...

อันนี้สิได้ใจครับ.. :wub:

#45 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:03

เสธอ้ายเพื่อนเสธไอซ์ ร่วมกันดูแลสนามม้านางเลิ้ง
เสธไอซ์เป็นพวกแม้ว ทำงานให้แม้ว

ใครช่วยอธิบายให้ผมหมดกังขาเสธอ้ายหน่อยครับ

#46 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:05

เสธไอซ์เป็นพวกแม้ว ทำงานให้แม้ว

ใครช่วยอธิบายให้ผมหมดกังขาเสธอ้ายหน่อยครับ

แต่เสธอ้ายไม่ได้ทำงานให้แม้วนิครับ...ตอนนี้ยังมีเวลาหาข้อมูลครับ..แต่อย่าลืมนะครับข่าวบางข่าวก็จะออกมาเพื่อให้ภาพของเสธอ้ายติดลบ..
อย่างหัวข้อที่ยกมา..เสธอ้ายเพื่อนเสธไอซ์ ร่วมกันดูแลสนามม้านางเลิ้ง.ก็เค้าเป็นทหารและเป็นเพื่่อนกัน..แล้วถ้าเป็นท่าน ssa..จะทำยังงัย.เพราะทักษินเพิ่งออกลายเมื่อ7-8ปีนี้เอง..ค่อยๆคิดก็ได้ครับ.. :P

Edited by kon_thai, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:37.

#47 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:32

แต่เสธอ้ายไม่ได้ทำงานให้แม้วนิครับ...ตอนนี้ยังมีเวลาหาข้อมูลครับ..แต่อย่าลืมนะครับข่าวบางข่าวก็จะออกมาเพื่อให้ภาพของเสธอ้ายติดลบ..
อย่างหัวข้อที่ยกมา..เสธอ้ายเพื่อนเสธไอซ์ ร่วมกันดูแลสนามม้านางเลิ้ง.ก็เข้าเป็นทหารและเป็นเพื่่อนกัน..แล้วถ้าเป็นท่าน ssa..จะทำยังงัย.เพราะทักษินเพิ่งออกลายเมื่อ7-8ปีนี้เอง..ค่อยๆคิดก็ได้ครับ.. :P

เสธอ้ายเคยดูแลสนามม้าทีมเดียวกับเสธหนั่น
ภายหลังแตกกัน
เสธออ้ายร่วมกับเสธไอซ์จัดทีมโค่นเสธหนั่น และเข้าดูแลสนามม้า

ทุกวันนี้ยังร่วมกันหรือไม่ ?
เท่าที่ผมทราบยังเป็นทีมเดียวกันอยู่

#48 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:42

อย่างหัวข้อที่ยกมา..เสธอ้ายเพื่อนเสธไอซ์ ร่วมกันดูแลสนามม้านางเลิ้ง.ก็เข้าเป็นทหารและเป็นเพื่่อนกัน..แล้วถ้าเป็นท่าน ssa..จะทำยังงัย.เพราะทักษินเพิ่งออกลายเมื่อ7-8ปีนี้เอง..ค่อยๆคิดก็ได้ครับ.. :P

เสธอ้ายเคยดูแลสนามม้าทีมเดียวกับเสธหนั่น
ภายหลังแตกกัน
เสธออ้ายร่วมกับเสธไอซ์จัดทีมโค่นเสธหนั่น และเข้าดูแลสนามม้า

ทุกวันนี้ยังร่วมกันหรือไม่ ?
เท่าที่ผมทราบยังเป็นทีมเดียวกันอยู่

อันนี้ก็ถูกครับ..ถ้าจำไม่ผิดตอนเสธ.หนั่นนั้น.มีปัญหาเรื่องมาเฟียในสนามม้าครับ(ผมเองไม่ชอบเล่นม้าเลยไม่ค่อยได้สนใจในตอนนั้นเท่าไหร่ครับ)..และก็คงเรื่องผลประโยชน์ด้วยมั้งครับ..แต่ในส่วนที่ผมรู้และจากพี่ๆที่รู้จักกับแก..คือแกไม่เอาทักษินแน่นอนครับ..เดี่ยวผมจะหาข่าวให้นะครับ.. :P

#49 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:18

ตรรกะของสาวกแมลงสาปและฝ่ายต่อต้านแม้วนี่น่าขำจริงๆเลยนะ
ใครประท้วงไม่เห็นด้วยกับรัฐบาลนี้เป็นคนดีไปหมด 55+
ถึงจะเห็นใจกับพวกเสียงส่วนน้อย
แต่เมื่อปกครองด้วยระบอบประชาธิปไตย
ก็จำเป็นต้องเคารพเสียงจากควายแดงซึ่งเป็นเสียงส่วนใหญ่ของประเทศนี้

เหมือนจะเชียร์รัฐบาล แต่เรียกพวกเดียวกันว่าเป็น ควาย
ผมไม่เข้าใจคุณ สมาทานเป็นกลางกลวงโบ๋หรือครับ ฉลาดดีนิ่ ข้อดีของคนแบบคุณ
คือ ด่าได้ทั้งซ้ายทั้งขวา จะสีอะไรตรูด่าได้หมด อุดมการณ์น่ะเก็บยัดใส่ตู้ไว้ ไม่เน่าล่ะสิ 555+

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#50 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:51

:lol: :lol: :lol:

พนันได้เลยว่า แจ๊คไม่เห็น ไม่รู้ กรู ไม่เกี่ยว :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน