Jump to content

- - - - -

ส่งดาบให้ผมและติดปีกให้ลูกสาวผมหน่อยว่ะ มีแค่ 2 คน

ล้ม เจ้า

• Please log in to reply
74 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:31

*
POPULAR

Posted Image.....ผม(หาข้อมูล)และลูกสาว(ทำกราฟฟิค)สร้างเพจ "หยุดกระบวนการล้มประเทศไทย" เมื่อเห็นเพจ Voices Of Siam เพจล้มเจ้าซึ่งอุดมไปด้วยสมาชิกที่ต้องการล้มพระมหากษัตริย์ถึง 7,000 กว่าคน พวกนั้นเปี่ยมไปด้วยอาฆาตมาดร้ายเจ้า ต้องการโค่นล้มพระเจ้าอยู่หัว
.....การโพสต์การสื่อสารในเพจนั้นจึงมีลักษณะตัดตอน ล้อมกรอบ บิดเบือน จับท่อนเท็จ มาแสดงในเพจ คล้ายๆกับจะสร้างความเกลียดชังในหมู่คนไทยด้วยกัน และ เชื่อมโยงทุกเรื่องทุกประเด็นในการโพสต์ให้เป็นความผิดของเจ้า ... ผมจึงได้เข้าไปแย้งพร้อมๆกับคนไทยอีก 3-4 คนที่รู้จักกันในโลกออนไลน์ ... ต่อมาไม่นานเพจนั้นจึงทำการ Block ผมและเพื่อนๆทั้งหมด ทั้งๆที่พวกเราแสดงความเห็นอย่างสุจริต มิได้หยาบคาย หรือ ทำผิดกฏเพจใดๆ
.....เมื่อไม่สามารถทำหน้าที่ของคนไทยรักชาติและรักในหลวงในเพจชั่วๆนั้นได้ ผมจึงสร้างเพจขึ้นมาใหม่ โดยมีลูกสาวมาช่วยทำกราฟฟิคให้ พวกเราหวังว่า เพจที่สร้างขึ้นใหม่ของเราจะเป็นบ้านหลังใหญ่ให้คนไทยใจรักชาติในอนาคต....แต่อย่างไรก็ดี เพจที่สร้างขึ้นใหม่ เมื่อมีสมาชิกน้อยๆ...ก็มีข้อจำกัดที่ระบบของเฟสบุ๊คไม่ให้สิทธิ์พิเศษ จนกว่าจะหาสมาชิกได้ในจำนวนหนึ่ง ..... ผมจึงมาขอให้ท่านช่วยกรุณาคลิกถูกใจเพจเพื่อให้จำนวนสมาชิกเพิ่มขึ้นจนได้รับสิทธิ์จากระบบของเฟสบุ๊ค เพียง 1 คลิ้กของคุณอาจเป็นจุดเริ่มต้นที่สำคัญจุดหนึ่งในการปกป้องไทยและพระเจ้าอยู่หัว และหากท่านใดประสงค์จะเป็นผู้ดูแลเพจช่วยผมและลูกสาวกรุณามาช่วยผมด้วย
.....ขอบพระคุณครับ
.....เพจหยุดกระบวนการล้มประเทศไทย http://www.facebook....<!--NoParse1-->

Edited by สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:46.

#2 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:03

อนุญาตเอาบทความรูปภาพไปใช้ได้

#3 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

อนุญาตเอาบทความรูปภาพไปใช้ได้

ขอบคุณมากครับ

#4 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:32

ท่านผู้ใดที่มีข้อมูลในเว็บบอร์ดเสรีไทย และ อนุญาตให้ผมเอาไปเพจได้ ช่วยโพสต์อนุญาคด้วยนะครับ

#5 p-one

p-one

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:33

ตามไปกด LIKE + แชร์ แล้วนะคะ เดี๋ยวจะมีใครบอกว่าเป็นการช่วยเผยแพร่เรื่องบิดเบือนสถาบันของเสื้อแดงอีกแน่ๆ
สงสัยมาตลอดเหมือนกันค่ะว่า เราจะสู้พวกมันด้วยวิธีไหนได้บ้าง มุมมองหนึ่งดูเหมือนการเผยแพร่ต่อ อีกมุมมองหนึ่ง
ถ้าไม่ทำคนอื่นๆก็อาจจะไม่รู้ว่ามีพวกล้มเจ้าอยู่ก็ได้นะคะ เมื่อไม่รู้ใครเล่าจะปกป้องสถาบันหลักของชาติ ในเมื่อผู้มีอำนาจ
ในบ้านเมืองวางเฉยซะขนาดนี้
ปล.อยากเป็นเสี้ยวเล็กๆที่ลุกมาช่วยชาติได้บ้างจังเลย ขอบคุณคุณสลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

ผมอนุญาตนะครับ ถ้ามีอะไรจากเศษขี้เลื่อยของผมที่เอาไปใช้ได้
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#7 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:38

ตามไปกด LIKE + แชร์ แล้วนะคะ เดี๋ยวจะมีใครบอกว่าเป็นการช่วยเผยแพร่เรื่องบิดเบือนสถาบันของเสื้อแดงอีกแน่ๆ
สงสัยมาตลอดเหมือนกันค่ะว่า เราจะสู้พวกมันด้วยวิธีไหนได้บ้าง มุมมองหนึ่งดูเหมือนการเผยแพร่ต่อ อีกมุมมองหนึ่ง
ถ้าไม่ทำคนอื่นๆก็อาจจะไม่รู้ว่ามีพวกล้มเจ้าอยู่ก็ได้นะคะ เมื่อไม่รู้ใครเล่าจะปกป้องสถาบันหลักของชาติ ในเมื่อผู้มีอำนาจ
ในบ้านเมืองวางเฉยซะขนาดนี้
ปล.อยากเป็นเสี้ยวเล็กๆที่ลุกมาช่วยชาติได้บ้างจังเลย ขอบคุณคุณสลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

มีหลายมุมมองของการต่อสู้ครับ แต่ผมและเพื่อนๆได้หารือกันแล้วว่า เราไม่ได้เข้าไปเปลี่ยนใจพวกล้มเจ้า เพราะคนพวกนี้ไม่รับแลกเปลี่ยนอะไรอยู่แล้ว แต่เราจะเข้าไปคัดท้ายการบิดเบือนของพวกนี้ โดยหวังว่า พลเมืองกลุ่มที่กลางๆหรือกลุ่มที่กำลังสับสนจะได้เข้าใจข้อเท็จจริงครับ...เชื่อมั๊ยครับ บางคนเคยโพสต์มาถามผมหลังไมค์ว่า การล้มเจ้ามันมีจริงๆด้วยเหรอ
ขอบคุณมากนะครับ คุณสามารถมีส่วนร่วมที่ยิ่งใหญ่กว่านี้ได้ ด้วยการเขียนบทความของคุณ และ ร่วมเป็นผู้ดูแลเพจครับ

#8 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:41

ผมอนุญาตนะครับ ถ้ามีอะไรจากเศษขี้เลื่อยของผมที่เอาไปใช้ได้

ขอบคุณหลายครับท่านผู้เฒ่า
คุณสามารถมีส่วนร่วมที่ยิ่งใหญ่กว่านี้ได้ ด้วยการเขียนบทความของคุณ และ ร่วมเป็นผู้ดูแลเพจครับ

#9 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:44

ไชโยๆๆๆ คนเริ่มเข้าเพจแล้ว

Edited by สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 06:45.

#10 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:02

ผมจะช่วยบอกลูกๆและเพื่อนให้เข้าไปกด"ถูกใจ"ให้นะครับ คุณเยี่ยมมากเลยครับ ขอเป็นกำลังใจให้คุณและลูกสาว ขอให้มีความสุขตลอดไปครับ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#11 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:08

เข้าไปกดไลค์ให้แล้วและเป็นกำลังใจให้ครับ :wub:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#12 redfrog53

redfrog53

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:18

จขกท. เปิดให้สมาชิกที่นี้ ที่คิดบวกนะ เป็น admin ช่วยได้ สัก2-3คน จะช่วยกันได้ ผ่อนแรงได้ด้วย
แต่ละเพจ ส่วนมากจะเป็นกลุ่ม 5-6คนครับ ดูกัน 2คนไม่ไหวหรอกครับ

#13 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

ทุกอย่างที่เกี่ยวกับศรอรชุน คุณใช้ได้ตามสบาย

และผมก็คิดว่าสมาชิกทุกท่านก็คิดเช่นเดียวกัน

ขอคาราวะในน้ำใจรักชาติบ้านเมือง

แค่คุณคิดและเริ่มลงมือทำ ก็เป็นสิ่งยิ่งใหญ่ ให้ลูกหลานภูมิใจแล้ว

แล้วเจอกัน และร่วมกันสู้ครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#14 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

สีเขียวจะสื่อถึงอะไร มองปุ๊บนึกถึงทหาร ฮ่าๆๆ

อยากให้ชูประเด็น ""ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข""

ไทยต้องประกอบด้วย 2 องค์ประกอบ ขาดอย่างหนึ่งอย่างใดไม่ได้

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#15 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

สีเขียวจะสื่อถึงอะไร มองปุ๊บนึกถึงทหาร ฮ่าๆๆ

อยากให้ชูประเด็น ""ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข""

ไทยต้องประกอบด้วย 2 องค์ประกอบ ขาดอย่างหนึ่งอย่างใดไม่ได้

เดี๋ยวเปลี่ยนสีใหม่ครับ

#16 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:58

ทุกอย่างที่เกี่ยวกับศรอรชุน คุณใช้ได้ตามสบาย

และผมก็คิดว่าสมาชิกทุกท่านก็คิดเช่นเดียวกัน

ขอคาราวะในน้ำใจรักชาติบ้านเมือง

แค่คุณคิดและเริ่มลงมือทำ ก็เป็นสิ่งยิ่งใหญ่ ให้ลูกหลานภูมิใจแล้ว

แล้วเจอกัน และร่วมกันสู้ครับ...

มาด้วยกัน ครับศรอรชุน

#17 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:59

จขกท. เปิดให้สมาชิกที่นี้ ที่คิดบวกนะ เป็น admin ช่วยได้ สัก2-3คน จะช่วยกันได้ ผ่อนแรงได้ด้วย
แต่ละเพจ ส่วนมากจะเป็นกลุ่ม 5-6คนครับ ดูกัน 2คนไม่ไหวหรอกครับ

มีมั๊ยใครจะมาช่วยผม ขอให้มีบทความหรือประเด็น เดี๋ยวลูกสาวผมทำกราฟฟิคให้ครับ

#18 redfrog53

redfrog53

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:05

** ติดต่อไปหลังไมค์ คุยกันก่อน ช่วยเป็นช่วย คนไทยรักชาติไม่ทิ้งกัน ลุงแคนไท ที่เล่นเพจ FB / OK Nation ช่วยอัพได้

#19 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:06

** ติดต่อไปหลังไมค์ คุยกันก่อน ช่วยเป็นช่วย คนไทยรักชาติไม่ทิ้งกัน ลุงแคนไท ที่เล่นเพจ FB / OK Nation ช่วยอัพได้

ครับพ้มมมม

#20 redfrog53

redfrog53

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ก้อ สวยดีนะ พอไหว เด๋วจะไปหมกหมุ้นอยู้กับโลโก้ื สาระะหาย

#21 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:16

ก้อ สวยดีนะ พอไหว เด๋วจะไปหมกหมุ้นอยู้กับโลโก้ื สาระะหาย

ผมไปประชุมก่อนครับ เดี๋ยวถึงคุยกันครับ มีอะไรติ ฝากไว้นะครับ

#22 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

กดไลค์ให้แล้วครับ

อวตารรูปวาฬเพชรฆาตนั่นแหละครับ

สู้ๆ นะครับ
ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#23 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:33

เข้าไปกดไลค์แล้วค่ะ แล้วจะช่วยแชร์นะค่ะ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#24 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:37

ส่งใจให้เต็มกำลังที่มี... :)

#25 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

สาย ๆ จะเข้าเพจไปครับ ตอนนี้ยังเข้าไ่ม่ได้ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#26 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ผม ดันช่วยได้นะครับ พอมีพักพวกปั้ม เพจ FB อิอิ :lol:

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#27 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

ขอบคุณคุณ สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ
ให้ประสพผลสำเร็จครับ ..จะติดตาม

**เรา
*พูดเรื่องจริง มันก็จะพูดได้ไม่เกินเรื่องจริงที่มี

**มัน
*พูดโกหก มีเรื่องมากมายให้พูดตามจินตนาการที่มันมี

****เป็นกำลังใจให้ครับ

Edited by IFai, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:02.

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#28 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

ไม่มีเฟสแต่จะช่วยกระจายข่าวให้เพื่อนๆ นะครับ

เป็นกำลังใจให้ คิดดีทำดีทั้งพ่อทั้งลูกเลยขอให้เจริญในทุกกิจการที่ทำครับ :)

#29 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

ไม่ได้เล่น fb แต่เป็นกำลังใจให้ครับ.....

คุณ และลูกสาว รวมถึงครอบครัว

"หัวใจพวกคุณ....หล่อ.....มากครับ"

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#30 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

มังกือดำ ได้เคยเขียนบทความหลายบทความที่เกี่ยวกับขบวนการล้มเจ้า
และเรื่องวาทะกรรม โหนเจ้า พิงวัง คลั่ง หรือ อิจฉากษัตริย์เขมร
และบทความอีกหลายบทความ
ผมอนุญาต ให้นำไปใช้ได้ครับ รบกวนให้เครดิตนิดนึงว่า
"มังกือดำ เพื่อ พลเอก ร่มเกล้า ธุวธรรม และ นักรบผู้เสียชีวิตจากการก่อการร้าย ปี 53"
แค่นี้ก็พอครับ

เรียนตามตรงอย่างไม่อายว่า เป็นคนโบราณ สมัยพระนเรศ
ไม่มีเฟสบุค ก็เลยเข้าไปกดไลค์ให้พวกคุณไม่ได้
แต่จะ พยายาม เขียน บทความลงในเวปนี้นะครับ
ถ้าเห็นว่าเป็นประโยชน์ก็เอาไปเลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#31 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:56

คารวะและพร้อมให้ความร่วมมือครับ

#32 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

เต็มที่เลยครับ...เรามีพ่อคนเดียวกัน... :wub:

#33 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

พร้อมให้การสนับสนุนเต็มที่ และที่ถูกใจมากๆคือมีรูปที่ผมใช้เป็นอวตารในเสรีไทยแห่งนี้ ร่วมอยู่ในเพจด้วย ให้ใจเต็มร้อยเลยครับ

#34 nai_waanjeab

nai_waanjeab

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

มาสนับสนุนอีกหนึ่งเสียงครับ...

#35 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:40

กดไลค์แล้วครับ....ชื่อคล้ายๆกันนี่แหละ...เดี๋ยวช่วยแชร์อีกแรงหนึ่ง :)

#36 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

มีสองคน ที่สู้ ใช่แค่สอง
ด้วยสมอง สู้เรื่องใหญ่ จะไพศาล
กิจจะยิ่ง การจะใหญ่ ไปยืนนาน
หากกราบกราน สู้เพื่อพ่อ ขอร่วมเชียร์ ๚ะ๛

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#37 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

ท่านจ.ข.ก.ท. ผมขอยืมรูปหน้าปกไปใช้หน่อยนะครับ :)

#38 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

กดlikeให้แล้วนะคะ เป็นกําลังใจให้อีกคน

#39 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

like ให้แล้วครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#40 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

เดี๋ยวสักพักจะมีชาวคณะประมง K.U. ไปไลค์ให้อีกครับ :lol: ......คนไลค์พุ่งไม่หยุด...ดีใจจัง

#41 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

จัดไปครับ :D

#42 สลิ่ม อร่อยดีจ๊ะ

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:20

เดี๋ยวสักพักจะมีชาวคณะประมง K.U. ไปไลค์ให้อีกครับ :lol: ......คนไลค์พุ่งไม่หยุด...ดีใจจัง

ดีใจที่สุด ตกใจมากที่เห็นยอดคนไลค์ขยับทุกๆนาที

#43 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:21

ท่านสลิ่มกับลูกสาว น่ารักมากๆเลย ช่วยกันอย่างแข็งขัน
น่าชื่นใจจริงๆครับ
ขอเป็นกำลังใจให้ และขอให้ท่านและครอบครัวจงประสบแต่ความสุขความเจริญยิ่งๆขึ้นไปนะครับ
gladiator 1.jpg

#44 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:26

อนุญาตครับ

#45 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:27

ต้องสร้างเพจแบบนี้เยอะๆครับ..ต้องหาที่ให้คนดีๆ คนคิดดีๆมีที่ยืน อย่าปล่อยให้เขาโดดเดี่ยว
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#46 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

ผมคงไม่มีอะไรให้ ใช้นะครับ ถ้าจขกท. เห็นว่าใช้ได้ ก็ตามสบายครับ
ส่วนกดไลท์ คงไม่เข้าไป ตอนนี้เพราะบริษัทบล็อก เข้าไปไม่ได้ ไ้ว้เย็นจะไปกดให้ บอกตรงว่าเกลียด ไอ้พวกที่ใช้จินตนาการ
ก้าวล่วง สถาบันมากๆ สมเพชรังเกียจมันยิ่งกว่าหนอนในถังส้วมอีก

Edited by ter162525, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:44.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#47 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ยินดีให้ความร่วมมือ ช่วยอะไรได้บ้าง บอก-

ได้เลย.ในหน้าเพจ เฟซฯ พระฤๅษี ต้องการ-

ใช้อะไร เอาไปได้เลย....ด้วยความยินดี...

#48 taze

taze

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:22

like ให้แล้วครับ ข้อความ ความเห็นอะไรต่างๆของผมหยิบใช้ได้เลยครับ

"Power tends to corrupt, and absolute power corrupts absolutely."

#49 wewe

wewe

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

เป็นกำลังใจค่ะ :)

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#50 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

เข้ากดแล้วนะครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน