Jump to content

- - - - -

...ผมขอกล่าวหาว่า นปช.วางแผนและตั้งใจฆ่า เสื้อแดงในวัดปทุม...version ราชดำเนิน

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:34

*
POPULAR

...ผมขอกล่าวหาว่า นปช.วางแผนและตั้งใจฆ่า เสื้อแดงในวัดปทุม... by ศรอรชุน

http://www.pantip.co.../P12863549.html

----------------------------------------------------------------

เห็นแถวราชดำเนินว่าเสรีไทย ไม่ค่อยมีเหตุผล

ผมเลยขอตั้งกระทู้ คู่กันไปเลย

เข้าใจว่าสมาชิกหลายท่านไม่อยากไปเปื้อนโคลนในปลัก
ผมจะเอาไปแปะให้ครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

เข้าไปอ่านในพันดริฟแล้วครับ เห็นพวกเรียงหน้ากระดานมาเลย

แต่ยังไม่เห็นมีการให้เหตุผลอะไรเลย นึกอะไรไม่ออกให้บอกว่าจินตนาการ

กำลังรอดูสาคูเด๊ยวคงเอารูปมาแปะให้จินตนาการต่อ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

ขอโทษคุณศรอรชุนด้วยนะคะ ที่ขอนอกเรื่อง

เราคลิกเข้าไปในกระทู้นั้น แค่เห็นบางความเห็นก็อยากบอกคุณศรฯว่า

คุณสุดยอดเลยค่ะ เป็นเราไม่อดทนกับพวกปิดกั้น ไม่รับฟังอะไรในนั้นหรอก

เดี๋ยวนี้เราเข้าพันทิปแค่ห้องเฉลิมไทยเท่านั้นแหละค่ะ

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

เอาเอกสารที่มี ส่งไป สายล่อฟ้าเลย ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

เป็นกำลังใจให้คุณศรครับ
สู้ๆครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#6 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:42

เข้าไปอ่านแล้วเจอของท่านสิงห์สนามหลวง ก็ถามกลับครับ (ผมจะเลียนแบบท่านสิงห์ คือไม่ตอบ ที่ไม่ตอบไม่ใช่ ไม่รู้ หรือ อธิบายไม่ได้นะครับ อิอิ)
ไฟไหม้สยาม ทหารทางราบ ทหารคุ้มครอง..........ฯลฯ
ก่อนจะเกิดเหตุการณ์เหล่านี้
ทำไมไม่เกิดเหตุการณ์เช่นนี้ก่อนหล่ะครับ
หลังจากแกนนำสลายการชุมนุม ทางแกนนำ และ การ์ด นปช.เดินคุ้มครอง เดินเคียงข้าง พี่น้องเสื้อแดง ออกจากที่ชุมนุม ไปยังจุดที่ทางการ เตรียมรถ ไว้ เพื่อ ส่งผู้ชุมนุมกลับภูมิลำเนา ........
และ แกนนำ กับ การ์ด นปช. เดินทางเข้ามอบตัวกับตำรวจ............

มันจึงเป็นที่มาของท่าน ศรอรชุน ไงครับว่า ใครได้ผลประโยชน์ อะไรยังไง กับความรุนแรงที่เกิดขึ้น

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:43.

#7 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

ไปอ่านมาแล้วครับ :wacko: :wacko: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#8 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:43

สู้ๆครับ

#9 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

เด๋วจะเข้าไปอ่านครับ

ตอนนี้ทำงานก่อน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#10 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

รู้แล้ว ทำไมสิงถั่วดำ ชอบเข้ามาคุยกับ สรท.

เพราะพวกเดียวกัน หาเหตุผลยากเย็นจริงๆ เข้ามาด่าแล้วก็ไปเล็มหญ้ากระทู้อื่นกันต่อ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#11 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:58

สู้ๆครับ เป็นกระทู้ลากดำนาที่ คลายเครียดดี ดูการแถแบบไม่ต้องมีหลักฐาน ด่าล้วนๆ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#12 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

สู้กับพวกกักขฬะไร้เหตุผลที่เอะอะก็เอาแต่พวกมากและเสียงดังเข้าข่มนี่ลำบากมากๆ
เป็นกำลังใจให้คุณศรครับ :)

#13 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

เผื่อทางนั้นจะเข้ามาอ่านบ้าง สำหรับท่านที่ถามว่า แล้ว เผาเนี้ย ทางฝ่ายผู้ชุมนุม ได้ประโยชน์อะไร ขอพูดแบบ ให้ดูดีที่สุดนะครับ เข้าไปหยิบวิ่งของในห้างมาดูครับ........ส่วนจะเอาติดตัว เอามาซ่อน เอามาทำอะไร ก็สุดแล้วแต่จะคิด...........
ปล.ถ้าภาษาทางราชการ เรียกว่า ขโมยโดยสุจริต คือ หยิบเอามาเป็นของตนโดย ด้วยเหตุที่ว่า เพราะตกใจ ตามที่แกนนำพูดบนเวที กร๊ากกกกกกกกกกก!!!!
เต้นนนนนนนนนน เต้นๆกันไหมลุง!!!

#14 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

พูดถึงเหตุการณ์วัดปทุม แต่ข้ามน้ำข้ามทะเลไปถึงดูไบ
พูดถึงเหตุการณ์วันที่ 19 พ.ค. 2553 แต่หยิบภาพเหตุการณ์ปี 2552 มาแสดง

ที่แท้ก็พวกทักษิณโฟเบียนี่เอง
รักคนเสื้อแดง

#15 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ท่านสิงห์ ก็ไม่ต่างหรอกครับ และเหนือกว่าคือ ไม่ค่อยจะตอบ หรือ แย้งด้วยเหตุผล
ผมอ่านแล้ว แค่ผู้ถูกถามให้คำตอบว่า รัฐบาล และ ทหารจะได้ประโยชน์อะไร กับการกระทำเช่นนั้น และ แกนนำ เสื้อแดง จะได้ประโยชน์อะไรกับการกระทำเช่นนั้น
จริงๆแล้วไม่มีใครจะรู้ว่าจริงๆแล้วเป็นอย่างไรได้ หรอกครับ ถูกต้องไหมครับท่านสิงห์ เพราะ ไม่มีใครเป็นผู้ร่วมในเหตุการณ์ของระดับแกนนำทั้งสองฝ่าย แต่............ลองเอาการกระทำต่างๆช่วงที่มีการชุมนุมมาวิเคราะห์ ฝ่ายไหน ที่ แสดงออกถึงสิ่งที่จะเกิดขึ้นเหล่านี้ เช่น เผา ขโมย มีกองกำลัง ให้เข้าไปหลบในวัด ซึ่ง.......แต่ละอย่าง ทางการ พอได้ยิน ก็ บอกกล่าวตักเตือน ให้ระวัง ถูกต้องไหมครับ.......
จะบอกว่าพูดบนเวที แต่ ไม่ได้เป็นคนกระทำ ถ้างั้น ก็ต้องอยู่ในหน้าที่รับผิดชอบดูแล ไม่ให้เกิดขึ้นซิครับ ใช่ไหมครับ............

#16 BeastGuy

BeastGuy

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

ผมไม่รู้เหมือนกันว่าเผาแล้วได้ประโยชน์อะไร
แต่มีคนแนะนำให้เผา
คนที่แนะนำให้เผาตอนนี้เป็นอำมาตย์ไปแล้ว

#17 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

พูดถึงเหตุการณ์วัดปทุม แต่ข้ามน้ำข้ามทะเลไปถึงดูไบ
พูดถึงเหตุการณ์วันที่ 19 พ.ค. 2553 แต่หยิบภาพเหตุการณ์ปี 2552 มาแสดง

กับสิงห์ที่เป็น Veritaphobia ทำให้พูดความจริงไม่เป็น แถมพ่วงด้วย Alethephobia ทำให้รับฟังความจริงไม่ได้ ช่างเป็นอาการทางจิตที่เหมาะสมกับสาวกควายแดงจริงๆครับ
อ่อนๆอย่างคุณอย่ามากระแดะใช้ศัพย์แสงที่มันเกินกำลังคุณหน่อยเลยครับ เด๋วรู้ว่าตัวโง่แล้วจะรับความจริงไม่ได้นะ อ้าวเอ๊ะ ลืมไป คุณมันพวกชอบบิดเบือนอยู่แล้วหนิครับ ระดับสมองพอๆกับปูที่คุณชาบูๆอยู่จริงๆเลย

#18 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

รายงาน คอป.จุดวัดปทุม
http://www.prasong.c...m/การเมือง/6-8/
"""
๒.๓.๑๒.๑ในวันที่ ๑๗ พฤษภาคม ๒๕๕๓ ศอฉ. ยอมประกาศให้วัดปทุมวนารามเป็นเขตอภัยทานตามที่กลุ่มองค์กรสันติวิธีเรียก ร้อง และได้มีการขึ้นป้าย “เขตอภัยทาน” ในวัดปทุมวนาราม จุดประสงค์หลักคือเพื่อใช้เป็นสถานที่พักและให้ความปลอดภัยแก่ผู้ชุมนุมที่ เป็นเด็ก สตรีและผู้สูงอายุ โดยผู้ชุมนุมบางส่วนได้เข้าไปใช้พื้นที่ภายในวัดปทุมวนารามระหว่างการชุมนุม และก่อนวันที่ ๑๙ พฤษภาคมแล้ว โดยในวันที่ ๑๕ พฤษภาคม มีผู้พบเห็นชายฉกรรจ์ แต่งกายในชุดสีดำและลายพรางจำนวนหนึ่งอยู่ภายในวัดปทุมวนารามด้วย[2]
หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ชุดดังกล่าวจึงได้ถอยกลับไปวางกำลังที่สถานี รถไฟฟ้าสนามกีฬาแห่งชาติ ต่อมาเวลาประมาณ ๑๗.๓๐ น. จึงได้รับคำสั่งให้เคลื่อนกำลังมาบริเวณสถานีรถไฟฟ้าบีทีเอสสยามอีกครั้ง โดยมีกำลังเพิ่มเติมและได้เข้าควบคุมพื้นที่ชานชาลาทั้ง ๒ ชั้นของสถานีรถไฟฟ้า บีทีเอสสยาม
ก่อนเวลาดังกล่าวอันเป็น เวลาประมาณ ๑๕.๓๐ น. เจ้าหน้าที่ตำรวจ กองพิสูจน์หลักฐานนายหนึ่งได้เห็น การ์ดผู้ชุมนุมสองคนถือวัตถุชนิดหนึ่งโดยมีผ้าพันไว้ ซึ่งเจ้าหน้าที่เชื่อว่าเป็นอาวุธปืนยาว เดินบนทางเท้าถนนอังรีดูนังต์ด้านกองพิสูจน์หลักฐาน เมื่อถึงแยกเฉลิมเผ่าได้เลี้ยวขวาไปทางกลุ่มผู้ชุมนุม และจากปากคำของนายตำรวจสันติบาลให้ข้อมูลว่า ใน ช่วงเวลาดังกล่าว ขณะที่ตนนั่งรถยนต์ผ่านสยามสแควร์มาถนนอังรีดูนังต์ ขณะที่จะเข้าประตูสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ตรงข้ามกับร้านโคคาสุกี้ ได้ถูกคนร้ายยิงไล่หลังมาจากแยกเฉลิมเผ่า โดยพื้นที่ดังกล่าวกลุ่มผู้ชุมนุมได้ตั้งเครื่องกีดขวางถนนอังรีดูนังต์จากฝั่งร้านโคคาสุกี้ข้ามถนนไปยังหน้ากองบัญชาการสอบสวนกลาง
๒.๓.๑๒.๓ ช่วงเวลาประมาณ ๑๘.๐๐ น. มีเจ้าหน้าที่ทหาร ๗ คน วางกำลังอยู่บนรางรถไฟฟ้าชั้น ๑ ด้านหน้าวัดปทุมวนาราม และบนสถานีรถไฟฟ้าบีทีเอสสยาม ๕ นาย ทุกนายถืออาวุธปืนเอ็ม ๑๖ กระสุนจริง พบว่า เจ้าหน้าที่ทหารเล็งและยิงลงไปในทิศทางวัดปทุมวนาราม จากการตรวจพื้นที่ของเจ้าหน้าที่กรมสอบสวนคดีพิเศษบนรางรถไฟฟ้าชั้น ๑ บริเวณเดียวกันพบปลอกกระสุนปืนขนาด .๒๒๓ (๕.๕๖) จำนวน ๒ ปลอกยิงมาจากปืนกระบอกเดียวกันและพบกระสุนชนิดเดียวกันอีกหนึ่งนัด
นอกจากนี้พระวัดปทุมวนารามชั้นผู้ใหญ่รูปหนึ่งแจ้งว่า เห็นเจ้า หน้าที่ทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าหลายคนและในช่วงค่ำได้ยินเสียงปืนดังขึ้นบริเวณ หน้าวัดจำนวนมาก และยังแจ้งว่า มีการ์ดผู้ชุมนุม ประมาณ ๗ คนขอเข้ามาซ่อนตัวอยู่ในกุฏิและฝากถุงเงินถุงใหญ่ไว้ด้วย[4] ซึ่งเป็นบริเวณที่มีเจ้าหน้าที่ทหารปฏิบัติการอยู่ โดยมีความเป็นไปได้สูงว่าเป็นเหตุให้มีผู้เสียชีวิตและได้รับบาดเจ็บบริเวณ วัดปทุมวนาราม นอกจากนี้ยังพบกระจกอาคารภายในวัด และรถที่จอดภายในวัดได้รับความเสียหายจากกระสุนปืน
๒.๓.๑๒.๕ เหตุการณ์ความรุนแรงบริเวณวัดปทุมวนารามในวันที่ ๑๙ พฤษภาคม ทำให้มีผู้เสียชีวิต ๖ คน โดยถูกยิงบริเวณหน้าประตูทางออกวัดปทุมวนาราม ๑ คน คือนายอัฐชัย ชุมจันทร์ ที่เหลือถูกยิงภายในวัดปทุมวนาราม ๕ คน ในจำนวนนี้ ๒ คนเป็นอาสาสมัครหน่วยพยาบาลคือ นางสาวกมลเกด อัคฮาด และนายอัครเดช ขันแก้วโดย น่าจะถูกยิงบริเวณเต็นท์พยาบาลในวัด บริเวณประตูทางออกขณะเข้าไปช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ และอีก ๑ คน เป็นอาสาสมัครหน่วยกู้ภัยถูกยิงขณะเข้าไปช่วยเหลือผู้บาดเจ็บ คือ นายมงคล เข็มทอง ทั้งหมดเสียชีวิตจากการถูกยิงด้วยกระสุนความเร็วสูง โดยมีลำดับการเสียชีวิตดังต่อไปนี้
๑) นายสุวัน ศรีรักษา เสียชีวิตจากบาดแผลกระสุนปืนบริเวณไหล่ซ้ายด้านหน้า ขนาด ๐.๗ x ๐.๕ ต่ำจากบ่า ๕ ซม. แผลทะลุปอด หัวใจ ตับ และซี่โครง พบชิ้นส่วนโลหะคล้ายหัวกระสุนปืนหุ้มทองแดง ๑ ชิ้นค้างอยู่ที่กล้ามเนื้อชายโครงด้านขวา เป็นเศษกระสุนปืนเล็กกลขนาด ๕.๕๖ ทิศจากซ้ายไปขวา บนลงล่าง และหลังไปหน้าเล็กน้อย โดยถูกยิงที่บริเวณหน้าห้องน้ำที่กุฏิวัฒนา-ปราณี ด้านหลังศาลาสินธุเศกติดกับกำแพงวัดด้านห้างสรรพสินค้าสยามพารากอน
นอกจากนี้เจ้าหน้าที่ตำรวจกองพิสูจน์หลังฐานกลางได้พบเขม่าปืนบน มือของนายสุวัน อย่างไรก็ตามยอมรับว่าเขม่าที่ตรวจพบอาจเกิดจากการปนเปื้อนภายหลังได้เนื่อง จากไม่ได้ไปเก็บตัวอย่างเขม่าจากจุดที่เกิดเหตุ
ส่วนสถาบันนิติวิทยาศาสตร์ซึ่งได้ตรวจศพบริเวณจุดเกิดเหตุทันทีในวันรุ่ง ขึ้นยืนยันว่าไม่พบเขม่าปืน นอกจากนี้ยังพบรอบเลือดบริเวณใต้ต้นไม้ด้านหลังศาลาสินธุเสกในจุดที่เจ้า หน้าที่ทหารให้ปากคำว่า มีคนชุดดำอยู่บนต้นไม้กำลังยิงปืนใส่เจ้าหน้าที่ทหารจึงยิงปืนตอบโต้กลับไป ทั้งจากการสัมภาษณ์และตรวจสถานที่เกิดเหตุกับเจ้าหน้าที่ตำรวจชั้นผู้ใหญ่คน หนึ่งซึ่งได้เข้าไปในวัดปทุมวนารามเมื่อเช้ามืดของวันที่ ๒๐ พฤษภาคม ๒๕๕๓ ให้ข้อมูลว่า พบปลอกกระสุนปืนเอ็ม ๑๖ จำนวนหนึ่งตกอยู่ริมรั้วด้านในวัดบริเวณหน้าศาลาสินธุเสกและพบปืนเอ็ม ๑๖ ถูกซ่อนไว้ในบริเวณใกล้เคียง[5]
๒) นายอัฐชัย ชุมจันทร์ เสียชีวิตจากบาดแผลกระสุนปืนทะลุบริเวณหลังด้านซ้าย ขนาดเส้นผ่านศูนย์กลาง ๐.๕ ซม. ต่ำจากบ่า ๗ ซม. ห่างจากแนวกลางตัว ๔ ซม. ทะลุบริเวณทรวงอกด้านซ้ายส่วนบน ขนาด ๓.๔ x ๒.๓ กระสุนปืนทำลายปอด ทิศทางจากหลักไปหน้า แนวตรง แนวระดับ โดยถูกยิงที่บริเวณประตูทางออกด้านนอกวัด
๓) นายมงคล เข็มทอง เสียชีวิตจากบาดแผลกระสุนปืนทะลุบริเวณทรวงอกด้านซ้าย ขนาด ๓.๒ x ๑ ซม. พบเศษทองแดงในเสื้อ เศษตะกั่วเล็ก ๆ ในหัวใจและปอด เป็นเศษกระสุนปืนเล็กกลขนาด ๕.๕๖ มม. โดยมีทิศทางจากซ้ายไปขวา หน้าไปหลัง และบนลงล่าง กระสุนปืนทำลายปอด หัวใจ และตับ โดยถูกยิงขณะเข้าไปช่วยเหลือผู้บาดเจ็บบริเวณประตูทางออกของวัด
๔) นายรพ สุขสถิตย์ เสียชีวิตจากบาดแผลกระสุนทะลุบริเวณทรวงอกด้านขวา ขนาด ๓.๕ x ๒. มม. ต่ำจากบ่า ๒๑ ซม. พบเศษทองแดง ๒ ชิ้นบริเวณขั้วยึดลำไส้ เป็นเศษกระสุนปืนเล็กกลขนาด ๕.๕๖ มม. ทิศทางจากขวาไปซ้าย หน้าไปหลัง บนลงล่าง กระสุนปืนทำลายปอดและตับ ถูกยิงบริเวณประตูทางออก นอกจาก นี้เจ้าหน้าที่ตำรวจกองพิสูจน์หลังฐานยังพบเขม่าปืนบนมือของนายรพ อย่างไรก็ตามยอมรับว่าเขม่าที่ตรวจพบอาจเกิดจากการปนเปื้อนภายหลังได้เนื่อง จากไม่ได้ไปเก็บตัวอย่างเขม่าจากจุดที่เกิดเหตุ ส่วนสถาบันนิติวิทยาศาสตร์ซึ่งได้ตรวจศพบริเวณจุดเกิดเหตุทันทีในวันรุ่งขึ้น ยืนยันว่าไม่พบเขม่าปืน
๕) นางสาวกมลเกด อัคฮาด เสียชีวิตจากบาดแผลกระสุนปืนบริเวณหลังด้านขวา ต่ำจากบ่า ๑๒ ซม. ห่างจากกึ่งกลาง ๑๐ ซม. ทะลุกล้ามเนื้อด้านหลังขวาขึ้นมาด้านบน ทะลุผ่านฐานกะโหลกซีกซ้าย ทะลุสมองน้อยและสมองใหญ่ซีกซ้าย พบชิ้นส่วนโลหะค้างอยู่ในกะโหลกด้านหน้าขวา เป็นเศษกระสุนปืนเล็กกลขนาด ๕.๕๖ มม. ทิศทางจากล่างขึ้นบน จากหลังไปหน้า และขวาไปซ้าย กระสุนปืนทำลายสมอง ถูกยิงบริเวณเต็นพยาบาลใกล้ประตูทางออก
๖) นายอัครเดช ขันแก้ว เสียชีวิตจากบาดแผลกระสุนปืน บาดแผลฉีกขาดบริเวณไหล่ขวาขนาด ๔.๕ x ๓ ซม. ทะลุเข้าในช่องปากบริเวณใบหน้าด้านขวาใต้หู เป็นเหตุให้เลือดออกใต้เยื่อหุ้มสมองชั้นนอก เนื้อสมองช้ำจากการถูกแรงกระแทก พบเศษตะกั่วในช่องปากและฐานกะโหลกศีรษะ และเศษรองกระสุนปืนทองแดงและตะกั่วบริเวณกระดูกก้นกบจากบาดแผลผิวหนังทะลุ บริเวณก้น เศษกระสุนเสียสภาพมากไม่สามารถยืนยันขนาดและชนิดได้ ถูกยิงบริเวณเต็นท์พยาบาลใกล้ประตูทางออก

Edited by คนกรุงธน, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#19 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ศัพท์แสง ไม่ใช่ ศัพย์แสง

#20 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:41

มีหลักฐานว่าเป็นคนเสื้อเเดง เเกนนำหางเเดงบอกว่าเป็นเเดงเทียม เเดงเทียม คือ คนเสื้อเเดงที่ หมดประโยชน์เเล้วเป็น ขยะพิษ ที่ ทักษิณไม่ต้องการ

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

...ผมขอกล่าวหาว่า นปช.วางแผนและตั้งใจฆ่า เสื้อแดงในวัดปทุม... by ศรอรชุน

http://www.pantip.co.../P12863549.html

----------------------------------------------------------------

เห็นแถวราชดำเนินว่าเสรีไทย ไม่ค่อยมีเหตุผล

ผมเลยขอตั้งกระทู้ คู่กันไปเลย

เข้าใจว่าสมาชิกหลายท่านไม่อยากไปเปื้อนโคลนในปลัก
ผมจะเอาไปแปะให้ครับ...

ผมเชื่อว่าไพร่เสื้อแดงในวัดปทุมตาย
ด้วยแผนการร้ายของแกนนำไพร่เสื้อแดงเพื่อป้ายความผิดให้ทหารที่ปฏิบัติหน้าที่
ถ้าไพร่เสื้อแดงฉลาดกว่านี้ ต้องเข้าใจตามที่ผมบอก...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

โปรดอย่าปล่อยให้คุณศรอรชุนต้องวอล์คอะโลน

แรงใจและแรงเชียร์มันช่วยอะไรไม่ได้ ไม่มีประโยชน์
ศรอรชุนขอเป็นข้อมูล น่าจะดูเวิร์คกว่า
ใครมีข้อมูลรีบเอามาปล่อยให้คุณศรอรชุนนำไปใช้โดยพลัน

สิงห์สนามหลวง (เทียม) โพสต์และคิดแทน ศรอรชุน (karn_kate)

#23 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

เลวตัวพ่อ หัวหน้าแก็งค์ที่วางแผนก็คือ ทักษิณ

คนที่อยากจะหากินกับศพ
ที่พยายามจะให้ทหารฆ่าประชาชนมาตั้งแต่ปี 52 แต่ทหารรู้ทัน เลยไม่มีเหตุรุนแรง

ปี 2552 ให้สัญญากับพี่น้องเสื้อเเดง ผิดคำสัญญา
ไม่มีคนตาย แต่กลับโกหกผ่านสื่อนอกว่ามีคนตาย

-30 มีค. 52 วีดีโอลิงค์ “เมื่อไหร่เสียงปืนแตก ทหารยิงประชาชน
ผมจะเดินเข้าไปนำพี่น้อง เดินเข้ากรุงเทพฯ ทันที”

-13 เม.ย. 52 โกหกผ่าน CNN ว่ามีคนตาย

-14 เม.ย. 52 โกหกผ่าน อัลจาซีราห์ ว่ามีคนตาย

พอปี 53 เลยเป็นโปรโมเตอร์จัดใหม่อีกที คราวนี้หามือยิงมาเอง ฆ่าทั้งทหาร และเสื้อแดง มวลชนของตัวเอง...
----------------------------------------------------------------------

ยังจำได้ไหมว่าปี 52 ใครต้องการศพมากที่สุด จนถึงกับต้องหลอกสื่อต่างๆ ว่าเสื้อแดงตายเป็นร้อย

แต่หน้าแหก เพราะไม่มีเสื้อแดงตายแม้แต่คนเดียว

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#24 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

โปรดอย่าปล่อยให้คุณศรอรชุนต้องวอล์คอะโลน

แรงใจและแรงเชียร์มันช่วยอะไรไม่ได้ ไม่มีประโยชน์
ศรอรชุนขอเป็นข้อมูล น่าจะดูเวิร์คกว่า
ใครมีข้อมูลรีบเอามาปล่อยให้คุณศรอรชุนนำไปใช้โดยพลัน

สิงห์สนามหลวง (เทียม) โพสต์และคิดแทน ศรอรชุน (karn_kate)

แค่ข้อมูลเก่าในทู้ต่าง ๆ เช่นใครฆ่าน้องเกด ฯลฯ เหลือเฟือครับ

ว่าแต่ทู้เหล่านั้นสิงห์เคลียร์ว่าไงล่ะ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#25 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

กรณีมาร์คหนีทหาร มาร์คชั่งไข่ ที่แท้คงเป็นพวกมาร์คโฟเบี่ย :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#26 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

แถวบ้านเรียก "เสรือก" ครับ

เรื่องตัวเองเอาให้รอดเถิด อย่าทำหน้าด้านไปวันๆ

#27 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:01

เอ่ออออออออออ.ท่านสิงห์ครับ กระจกบานใหญ่ๆสักบานไหมครับ เผื่อท่านจะมองเห็นอะไร แว็บๆ
ลองหามาติดตั้งไว้ที่บ้านหน่อยนะครับ(ตรงสีน้ำเงิน ในนี้ ถามท่านไปเยอะแยะ ลองเอาไปเสนอซิครับ จะบิดเบือนต่อก็ไม่ว่า อะไร ท่าน ศรอรชุน พร้อมที่จะ แย้ง อยู่แล้ว ถ้าถูกบิดเบือน)
ปล.เพิ่มเติม จะได้มองเห็นเพื่อนๆสมาชิกในพันทิพ ไงครับ (กลัวไม่เข้าใจ)

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:08.

#28 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:23

ท่าน สิงห์สนามหลวง พูดมีเหตุผล น่าคิด "ใครมีข้อมูล ยืนยัน ให้ช่วยเอามาปล่อย"

ถ้าไม่มีข้อมูล ยืนยัน ว่าเป็นการวางแผน แล้ว สรุปเอาเอง ย่อมเป็น การให้ร้าย ถูกต้อง ตรรกะ นี้ ไม่มีวัน แปรเป็นอื่น

เช่นกัน ถามกลับเลย "ใครมีข้อมูล ยืนยัน ว่า อภิสิทธิ สั่งทหาร ให้ใช้อาวุธ เข้าปราบปราม ผู้ชุมนุม ในวัดปทุมวนาราม ให้ช่วยเอามาปล่อย"

ต้องถามเช่นนี้ ครับ เพราะ คนเสื้อแดง พูดในหลายเรื่อง แบบสรุปไปแล้ว เลยต้องขอ คำตอบเช่นกัน

แต่ ที่แน่ ๆ งานนี้ มี ฝ่ายใด ฝ่ายหนึ่ง ที่ทำผิดแน่ ๆ เพราะมีคน ตาย 6 ศพ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#29 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ศัพท์แสง ไม่ใช่ ศัพย์แสง

ขอบคุณที่ช่วยแก้ให้ครับ แต่เรื่องอย่างอื่นนี่ไม่มีแก้นี่แสดงว่าถูกทั้งหมดเลยนะครับ

#30 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:29

ขอโทษคุณศรอรชุนด้วยนะคะ ที่ขอนอกเรื่อง

เราคลิกเข้าไปในกระทู้นั้น แค่เห็นบางความเห็นก็อยากบอกคุณศรฯว่า

คุณสุดยอดเลยค่ะ เป็นเราไม่อดทนกับพวกปิดกั้น ไม่รับฟังอะไรในนั้นหรอก

เดี๋ยวนี้เราเข้าพันทิปแค่ห้องเฉลิมไทยเท่านั้นแหละค่ะ

ท่านศรฯ ครับ

ผมมีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ความคิดแล้วครับ ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#31 BlueAfternoon

BlueAfternoon

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:04

ผมมีเพื่อนร่วมอุดมการณ์ความคิดแล้วครับ ;)

ฮ่าๆ เราเคยเข้าราชดำนาเมื่อหลายปีที่แล้ว

เข้าไปอ่านดูเล่นๆ ออกมาแทบจะไม่ทัน

รับไม่ได้กับพวกนั้นอย่างจริงจังค่ะ

ถ่อย เถื่อน แถ ถึก

#32 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:53

ผมจำได้ ครับ ว่า เจตนาต้องการ ศพ ใครมัน ต้อง การ ปี 52 สิงห ตอบหน่อย ว่า มี การตาย หายไปของนปช บ้างไหม ครับ
เป็นร้อย จริงหรือเปล่า แล้ว ทำไม ถึงมีการบอก บนเวทีว่า ตายหลายร้อย สร้างข่าวว่ามีคนตาย เจตนามันออกครับ ผมไม่ใช่ควายที่ฟังแต่คนอื่น
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#33 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:45

ผมจำได้ ครับ ว่า เจตนาต้องการ ศพ ใครมัน ต้อง การ ปี 52 สิงห ตอบหน่อย ว่า มี การตาย หายไปของนปช บ้างไหม ครับ
เป็นร้อย จริงหรือเปล่า แล้ว ทำไม ถึงมีการบอก บนเวทีว่า ตายหลายร้อย สร้างข่าวว่ามีคนตาย เจตนามันออกครับ ผมไม่ใช่ควายที่ฟังแต่คนอื่น

ถามแบบนี้ รับรองว่าพวกเสื้อแดงไม่กล้าตอบครับ เพราะพวกมันไม่รู้จะแถออกรูไหน...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#34 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:03

ผมก็เหมือนกันครับ
เห็นแล้วรับไม่ได้ครับ ผมไม่ทนขนาดนั้น

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#35 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02

สิ่งที่เป็นข้อน่าสังเกต
และเป็นเรื่องประหลาด
1. การประกาศเขตวัดปทุม เป็นเขตอภัยทาน ในขณะที่ สตช. หรือ โรงพยาบาลตำรวจ พื้นที่กว้างขวางกว่า
มีเจ้าหน้าที่และรั้วรอบขอบชิด สามารถให้การคุ้มกันผู้ชุมนุมได้ดีกว่า วัดปทุมมาก
แต่ปรากฎว่า ตำรวจกลับ ไล่ผู้ชุมนุม ให้ไปออกันอยู่ที่วัดปทุม ทั้งหมด
แล้ว โคทม ประกาศออกสื่อว่า เขตอภัยทาน ทั้งๆที่ ไม่มีความจำเป็นใดๆเลยที่จะต้องออกประกาศอย่างนั้น
ถ้ากลัวผู้ชุมนุม ไม่ปลอดภัย บริเวณ สตช. จะปลอดภัยกว่ามาก
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง ในเวลานั้นที่มีการ เผาเซ็นทรัลเวิลด์และมีเสียงปืนยิงอยู่กระจายแถวนั้นเต็มไปหมด
ถ้าตำรวจต้องการทำหน้าที่คุ้มครอง ชาวบ้าน ก็จะต้องให้คนเข้าไปรอใน สตช. ไม่ใช่ไล่ไปวัดปทุม

กรณีนี้ จะเห็นได้ชัดเจนว่า สตช. ก็เหมือนจะรู้ว่า ทาง กลุ่มชุดดำ ต้องการปะทะ
การอพยพคนเข้า สตช.ทั้งหมด มันจะทำให้ กลุ่มชุดดำ ไม่สามารถเคลื่อนไหวได้อิสระ และใช้ฝูงชนพรางตัวได้
นี่เป็นข้อผิดสังเกตุชุดใหญ่

2. เผาเซ็นทรัลเวิลด์ใกล้ๆวัดปทุม
3. เผาโรงหนังสยาม ซึ่งก็อยู่ใกล้ๆวัดปทุมอีก
การเผาทั้ง 2 จุดนี้
เป็นทั้งด้านซ้าย และ ด้านขวาของวัดปทุม
รถดับเพลิง ก็ถูกยิงสะกัดไม่ให้เข้า
การเผา 2 จุดนี้ เพื่อใช้ ควันและความวุ่นวายในการพรางตัว
และ ล่อทหารให้เข้ามา จากนั้นก็ยิงทหาร
เพื่อจะได้ ให้เจ้าหน้าที่มีการ "ใช้อาวุธยิงเข้ามาในบริเวณนั้น"
เพราะถ้าไม่ยิงสะกัดรถดับเพลิง ก็จะไม่มีทหารเข้ามา
6 ศพวัดปทุม ก็จะไม่เกิดขึ้น

4. เคยมีรายงานข่าวที่ยืนยันได้ว่า บริเวณวัดปทุม คือที่พักของกลุ่มการ์ด นปช.
หรือเรียกง่ายๆ คือ ค่ายพักส่วนหลัง นั่นเอง
ตรงนี้ เป็นจุดได้เปรียบมากๆ เพราะเคลื่อนย้ายอาวุธ และ พรางตัวได้ง่าย
ดังนั้น การล่อทหารเข้ามาทีวัดปทุม จึงเป็นแผน เลวทราม ที่ตั้งใจกันเอาไว้ก่อน

5. การประกาศเลิกชุมนุมในเวลาบ่าย 2 นั้น แกนนำ กลับไม่ประสานกับทหาร เพื่อส่งมวลชนกลับบ้านก่อน
กรณีนี้ เป็นกรณีที่ผิดปกติอย่างมาก
มันเป็นความเลวทรามของแกนนำทุกตัว
ปกติแล้ว อย่างน้อย ต้องประสานงานกับทหาร เพื่อขอรถ พาคนออกไปส่งที่ท่ารถกลับ
ซึ่งทหารเขาเตรียมพร้อมไว้อยู่แล้ว
ที่สำคัญมันไม่เสียเวลามากเลย
แต่นี่กลับ ทิ้งมวลชน ทั้งๆที่รู้ว่ามีการยิงกันรอบๆนั้น

คือไม่มีใครที่เป็นแกนนำม๊อบแล้วกล้าทำแบบนั้นกับ ประชาชนร่วมม๊อบตัวเอง
นี่คือจุดสังเกตุอีกประการหนึ่ง
แกนนำทิ้งประชาชน
ตำรวจเห็นยิงกันอยู่รอบๆ ก็ไม่สนใจจะรับคนเข้าไปในรั้วสตช. ที่มีดูแลความปลอดภัยได้ดีกว่า
เผา ทั้งซ้ายและขวา ของวัดปทุม แล้วยิงสะกัด รถดับเพลิง เพื่อล่อทหารให้ใช้อาวุธ
หน้าวัดเป็นยังไงไม่มีใครรู้ เพราะรถบรรทุกจอดบังซะมิด
แต่เมื่อทหารยิงปืน นั่นคือ มีการใช้อาวุธแล้ว เสียงปืนที่ดังขึ้น ก็ไม่รู้ว่ายิงใคร
แล้วกระสุนจากไหน ถึงไปโดนน้องเกด และ น้องปลั๊ก ได้

ทำไม แต่ละเหตุการณ์ถึง ประจวบเหมาะกันขนาดนี้
ทำไม แต่ละเหตุการณ์ ถึง ไม่สมเหตุสมผล ขนาดนี้
ทำไม ทุกเหตุการ์ที่ไม่สมเหตุสมผล มันถึงมารวมประกอบกัน จนเกิด 6 ศพวัดปทุม อย่างนี้
ผมคนนึงครับ ที่ขอสรุปเช่นเดียวกับ คุณ ศร ว่า
นปช. วางแผนและตั้งใจให้เกิด การตาย 6 ศพในวัดปทุม

#36 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30

ใช่ครับ

เสื้อแดงตาย ควายได้ประโยชน์ เอาศพมาแห่ เอามาปลุกระดม เช่นปี 53
กลับกัน
ถ้าเสือแดงไม่ตาย มาร์คได้ประโยชน์ ได้หน้า ได้ความชอบธรรม เหมือนปี 52

เอาแค่เบๆ แบบไม่ต้องคิดลึก ก็เห็นแล้่ว ฝ่ายไหนอยากให้มีเสื้อแดงตาย
ตรรกะนี้ เบสิคโคตรๆ เลยนะ

Edited by ดาร์ค สวอน, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:30.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#37 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

เราตั้งคำถามง่ายๆ คำเดียว
ที่เสื้อแดงก็ตอบไม่ได้

ทำไม ทหารจึงต้องใช้อาวุธปืน ในเขต แยกเฉลิมเผ่า ใกล้ๆกับหน้าวัดปทุม
ถ้าไม่มีการยิงใส่ หน่วยดับเพลิง
หรือยิงใส่ทหารที่จะเข้ามาป้องกันหน่วยดับเพลิง
ก็จะไม่มีการใช้อาวุธในบริเวณนั้น
นี่เป็นคำสั่งและระเบียบที่เข้มงวดของทหารในวันที่ 19 พ.ค.

เพราะมีการยิงใส่ทหารและชุดดับเพลิงนั่นเอง
ทำให้มีการใช้อาวุธยิงโต้ตอบ
คลิปมี เห็นกันชัดๆ
รายงาน นิติวิทยาศาสตร์ หน่วยงานรัฐที่มีระดับเท่ากับ DSI
ก็พบทั้งปลอกกระสุน และ คราบเลือด ของหลายคนที่อยู่ในบริเวณนั้น
ถ้าไม่ยิงทหาร ไม่มีเหตุผลที่ทหารจะต้องใช้อาวุธยิงโต้ตอบ

#38 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:27

<p>

ถามแบบนี้ รับรองว่าพวกเสื้อแดงไม่กล้าตอบครับ เพราะพวกมันไม่รู้จะแถออกรูไหน...

กล้าหรือเปล่าไม่รู้ครับ แต่ที่แน่ๆ หายไป 2 วัน แล้วครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#39 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:36

เลวตัวพ่อ หัวหน้าแก็งค์ที่วางแผนก็คือ ทักษิณ

คนที่อยากจะหากินกับศพ
ที่พยายามจะให้ทหารฆ่าประชาชนมาตั้งแต่ปี 52 แต่ทหารรู้ทัน เลยไม่มีเหตุรุนแรง

ปี 2552 ให้สัญญากับพี่น้องเสื้อเเดง ผิดคำสัญญา
ไม่มีคนตาย แต่กลับโกหกผ่านสื่อนอกว่ามีคนตาย

-30 มีค. 52 วีดีโอลิงค์ “เมื่อไหร่เสียงปืนแตก ทหารยิงประชาชน
ผมจะเดินเข้าไปนำพี่น้อง เดินเข้ากรุงเทพฯ ทันที”

-13 เม.ย. 52 โกหกผ่าน CNN ว่ามีคนตาย

-14 เม.ย. 52 โกหกผ่าน อัลจาซีราห์ ว่ามีคนตาย

พอปี 53 เลยเป็นโปรโมเตอร์จัดใหม่อีกที คราวนี้หามือยิงมาเอง ฆ่าทั้งทหาร และเสื้อแดง มวลชนของตัวเอง...
----------------------------------------------------------------------

ยังจำได้ไหมว่าปี 52 ใครต้องการศพมากที่สุด จนถึงกับต้องหลอกสื่อต่างๆ ว่าเสื้อแดงตายเป็นร้อย

แต่หน้าแหก เพราะไม่มีเสื้อแดงตายแม้แต่คนเดียว

สรุปว่า เสื้อแดงทำทุกวิธี รวมทั้งการทำให้คนตาย เพื่อให้ ทักษิณกลับมา ตามที่ผมทำตัวแดงๆ ไว้ข้างบน
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน