Jump to content

- - - - -

เสธ.อ้าย อำมาตย์คนนี้มีรูปมายืนยันว่าไม่ได้กลัวเสธ.กับมวลชนสักกะติ๊ด ชิล์ดอ่ะ

• Please log in to reply
28 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:49

ระหว่างขับรถออกฟิลด์ไปเจอภาพนี่มาแถวบริเวณ หนองโพ

ฮากลิ้งเลย

ไหนบอกว่าไม่กลัว ทำไมเค้าถึงปากกล้าขาสั่นพั่บๆๆ

ยังไงวันนี้วันเทโวโรหนะ ก็แผ่เมตตาให้พวกเขาหน่อยแล้วกันนะคะ

หรือถ้าจะไปทำกิจกรรมฮาโลวีนแบบฝรั่ง ก็ไปทำตุ๊กตาที่นี่กันได้นคะ

แอบโฆษณาให้ ไม่ได้ตังค์

#2 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

สุนทรีแลนด์ น่าไปอ่ะ ... :D :D :D

#3 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

ถ้างี้น่าเป็นฝีมือมหาดไทยนะคะ
เพราะเมื่อวันจันทร์ก็เห็นที่ขอนแก่นเหมือนกัน
ตรงบริเวณสี่แยกโรงบาลขอนแก่นรามตัดกับเซ็นทรัลสาขาขอนแก่น

แล้วจะถ่ายรูปมาให้ดู ข้อความธีมเดียวกันคือ
"ชาวขอนแก่นสนับสนุนรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง"

น้องสาวอายุ 16 ปี นั่งรถไปโรงเรียนด้วย บ่นว่า
อึ๊ย ยายนี่ยังใช้นางสาวอีกเหรอ .. อย่างนี้ก็วิจารณ์แบบธรรมดาของเด็กสาวๆ
แต่ประโยคต่อมานี่สิ
นางสาวยิ่งลักษณ์ นอมินีไอ้เหลี่ยม .. มิเสียแรงเป็นน้องเรา เจ๋งจริงๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#4 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

สุนทรีแลนด์ น่าไปอ่ะ ... :D :D :D

ลองไปอุดหนุนดูค่ะ แต่หนับหนุนไปหน้าหนาว พราะมีบ้านตุ๊กตาหมี ผู้ใหญ่ค่าบัตร ประมาณ 80 จำไม่ชัวร์ ขออภัย

ใหถ่ายรูปในบ้านหมี แล้วก็แต่งตัวเป็นหมีด้วยมั้ง แล้วให้เย็บตุ๊กตาตัวเดียวในโลกด้วยค่ะ

#5 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ออกอาการค่อนข้างชัด

#6 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ลองไปอุดหนุนดูค่ะ แต่หนับหนุนไปหน้าหนาว พราะมีบ้านตุ๊กตาหมี ผู้ใหญ่ค่าบัตร ประมาณ 80 จำไม่ชัวร์ ขออภัย

ใหถ่ายรูปในบ้านหมี แล้วก็แต่งตัวเป็นหมีด้วยมั้ง แล้วให้เย็บตุ๊กตาตัวเดียวในโลกด้วยค่ะ

แป่ว!!!รู้นะว่าคุณ thebriza คิดอะไรอยู่ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#7 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

ถ้าแน่จริง อย่าลืมไปติดป้ายแบบนี้ในภาคใต้ด้วยล่ะ

#8 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

แป่ว!!!รู้นะว่าคุณ thebriza คิดอะไรอยู่ :D

-_- -_- รู้ทันอีกแระ ^ ^

#9 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

จองห้องพักที่สวนผึ้งไว้แล้วครับ ประมาณอาทิตย์หน้าจะไปสวนผึ้งพอดี เดี๋ยวจะแวะไปครับ (พักผ่อน+ถ่ายภาพตามประสาคนโสด)

แล้วก็...ผมไปอ่านเจอในเว็บบอร์ดต่างๆ เห็นในคอมเม้นท์หลายๆคน รู้สึกว่าป้ายแบบนี้จะมีอยู่หลายจังหวัดนะ
ลำปาง, นครปฐม, ราชบุรี, นนทบุรี ฯลฯ ข้อความแบบเดียวกันเป๊ะ เปลี่ยนแต่ชื่อจังหวัด

Edited by thebriza, 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:18.

#10 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:23

เพื่อนที่อยู่เหนือ บอก ชม ลำพูน ก็มีค่ะ

#11 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

เชียงใหม่ก็แต๋วแตกพอกัน :lol: :lol: :lol:

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#12 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

พูดกันเหมือนในเฟซฯ เลยนิ เด๋วอยากเม้าท์ด้วย.

แต่ไม่เอาแล้ว ไปนั่งฟังเพลงในเฟซฯ ดีก่า เบื่อ-

หน้า อำมาตย์.. :P :D :rolleyes: :) :lol:

#13 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

จองห้องพักที่สวนผึ้งไว้แล้วครับ ประมาณอาทิตย์หน้าจะไปสวนผึ้งพอดี เดี๋ยวจะแวะไปครับ (พักผ่อน+ถ่ายภาพตามประสาคนโสด)

แล้วก็...ผมไปอ่านเจอในเว็บบอร์ดต่างๆ เห็นในคอมเม้นท์หลายๆคน รู้สึกว่าป้ายแบบนี้จะมีอยู่หลายจังหวัดนะ
ลำปาง, นครปฐม, ราชบุรี, นนทบุรี ฯลฯ ข้อความแบบเดียวกันเป๊ะ เปลี่ยนแต่ชื่อจังหวัด

ขอให้สนุกค่ะ อากาศเริ่มเย็นๆ

แต่ช่วงนี้ดอกพญามันเริ่มออกกลิ่นแรง สวนผึ้งน่าจะมีเยอะ เหม็นนิดๆ อ่ะ

แล้วก็โสด อย่าไปโฉดดักใครนะฮับ

#14 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 31 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

แต่ช่วงนี้ดอกพญามันเริ่มออกกลิ่นแรง สวนผึ้งน่าจะมีเยอะ เหม็นนิดๆ อ่ะ

แล้วก็โสด อย่าไปโฉดดักใครนะฮับ

โสด ใจดี สปอร์ต ตจว. (มีอะไรให้ช่วยก็บอกได้นะฮ้าบบบ)

:D :D

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:33

โสด ใจดี สปอร์ต ตจว. (มีอะไรให้ช่วยก็บอกได้นะฮ้าบบบ)

:D :D

ไม่ตอบ สงสัยไม่ช๊อต :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:04

ฮิตเล่อร์นี่เลือกตั้ง

ซัดดัมนี่ก็ใช่

ถ้าจำไม่ผิด มูบารัก ก็ชนะหลายครั้ง

จนคนออกมาประท้วง ฆ่ากันจะเป็นจะตาย

มาจากเลือกตั้งแล้วต้องผุดผ่อง ตรวจสอบได้เสมอๆ รึไง

โลกสวยไปไหม?

#17 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:12

วาทกรรมใหม่มาแล้ว

"ฉันมาจากการเลือกตั้ง (นะโว้ย)"

#18 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:33

ราด'รีไม่มี ส.ส.ของมันสักคน

ช่างกล้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

หลายๆจังหวัดก็แบบนี้ ทั้ง ตาก ทั้งตราด

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#19 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:48

เหมือนพวกมันจะโดนน้ำร้อนลวกไข่ ยังไงก็ไม่รู้

ดิ้นแสบไข่กันพล่านไปหมด :D :D :D

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#20 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ระหว่างขับรถออกฟิลด์ไปเจอภาพนี่มาแถวบริเวณ หนองโพ

ฮากลิ้งเลย

ไหนบอกว่าไม่กลัว ทำไมเค้าถึงปากกล้าขาสั่นพั่บๆๆ

ยังไงวันนี้วันเทโวโรหนะ ก็แผ่เมตตาให้พวกเขาหน่อยแล้วกันนะคะ

เมื่อเช้า ก่อนเข้าที่ทำงาน ได้ถ่ายรูปคัทเอาท์แบบเดียวกันที่จังหวัดขอนแก่นมาแล้ว ค่ำๆนี้จะหาเวลาอัพรูปลงให้เปรียบเทียบ
ข้อความไม่ต่างกัน เปลี่ยนแต่ชื่อจังหวัด เข้าใจว่าจะเป็นการล้างสมองให้ต่อต้านรัฐประหาร
ใช้งบจากภาษีมารบรากับอาการกลัวปากกระบอกปืนขึ้นสมอง ( coup phobia )
ที่จริงง่ายกว่าการมาทำคัทเอาท์มาก คือการให้นางสาวยิ่งลักษณ์นำตัวพี่ชายของนางสาวยิ่งลักษณ์กลับมารับโทษตามกระบวนการยุติธรรม
ระบบของประเทศก็จะดำเนินไปตามครรลองของมัน ทหารที่คิดจะทำรัฐประหารก็หมดข้ออ้าง และไปไม่เป็น
พวกคุณก็ไม่ต้องมาโหวกเหวกสร้างข่าวปฏิวัติ ปฏิวัติวันละสามเวลาให้เป็นที่หนวกหูชาวบ้าน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#21 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:16

เมื่อวานซืน ไป หระรี มา เห็นอยู่ป้ายนึง แยกโรงบาลมั้ง ถ้าจำไม่ผิด
เขียนทำนองว่า

ขอสนับสนุนนายกยิ่งลัก ที่มาจากการเลือกกตั้งของประชาชน
ตามระบอบประชาธิปไตย

ขำจัง มันจะผลาญภาษีตรูไปถึงไหน
แต่ละป้าย ราคาไม่น้อย ชาวบ้านคงไม่ทำ มีแต่ ราชการมั้ง ที่เอาเงินแผ่นดินไปอวยนังนี่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#22 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:21

เราอยากรู้ว่าการทำป้ายนี้เป็นเงินของใคร ถ้าเป็นของพรรคเพื่อไทยก็แล้วไป แต่ถ้าเป็นเงินจากภาษีพวกเรา ผู้ว่าการตรวจเงินแผ่นดินควรจะตรวจสอบด้วยว่านำเงินไปใช้ส่วนตัวหรือไม่ ฝากให้กรุณาตรวจสอบด้วย เพราะเงินที่ใช้ควรเป็นประโยชน์ของคนไทยทั้งประเทศ เพราะมีใครมั่งที่จะไม่รู้ว่านางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตรได้เป็นนายกฯจากการเลือกตั้ง แต่คนสนับสนุนวันนั้นมีเพียง 15ล้านคน : 65 ล้านคนชาวไทย
นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร ถ้าเสนอตัวเองเข้ามาและทำงาน รู้หน้าที่ที่จะต้องทำ ไม่ทำให้ประเทศและคนไทยขายหน้ากับความโง่ของตน หัดพยายามพูดให้ถูกต้อง ทำงานโดยไม่เป็นนอมินีของนักโทษหนีคุก ถ้าอยู่สภาพนี้ โง่แบบนี้ จะมีใครไม่เชื่อว่าเป็นนอมินี นักโทษหนีคุกมันไปประกาศทั่วโลกว่ามันเป็นคนบรหารประเทศผ่านน้องสาวที่ต้องโทรศัพย์หามันประจำ อย่าปล่อยให้มีการโกงเงินประชาชนเลย พิสูจน์หน่อยเถอะว่ามีปัญญา เราว่าคนที่จะทำให้มีสติปัญญามากขึ้นก็ที่สภา เข้าสภาฟังบ้างจะได้รู้ว่าต้องทำหน้าที่อย่างไรบ้าง อีกอย่างรู้ไหมว่าคนในประเทศไทยไม่ใช่มี15 ล้านคน สำเหนียกไว้บ้างว่าประเทศไทยมี 65 ล้านคน
อีกอย่างป้ายขึ้นเช่นนี้มันฟ้องว่ากลัว มันเศร้าใจมากที่เห็นรัฐบาลต้องขึ้นป้ายเช่นนี้ เพียงเสธอ้ายเรียกคนชุมนุมเพียงไม่กี่หมื่น ดูแล้วจะให้มั่นใจในรัฐบาลขนาดไหนครับผม นี่ไม่ได้แสดงความกลัวแล้วจะแสดงอะไร???

Edited by sudthorn, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:26.

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#23 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:56

อะไรว้า...มีตั้ง15 ล้านเสียง กลัวทำไมกับคนแค่ 2000
ป๊อดนี่หว่า B) B) B)

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#24 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:59

ดีไม่มีป้ายโรงแรมโฟว์ซีซันสนับสนุนด้วย

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:09

ฮากลิ้งเลย

เมื่อเช้า ก่อนเข้าที่ทำงาน ได้ถ่ายรูปคัทเอาท์แบบเดียวกันที่จังหวัดขอนแก่นมาแล้ว ค่ำๆนี้จะหาเวลาอัพรูปลงให้เปรียบเทียบ
ข้อความไม่ต่างกัน เปลี่ยนแต่ชื่อจังหวัด เข้าใจว่าจะเป็นการล้างสมองให้ต่อต้านรัฐประหาร
ใช้งบจากภาษีมารบรากับอาการกลัวปากกระบอกปืนขึ้นสมอง ( coup phobia )
ที่จริงง่ายกว่าการมาทำคัทเอาท์มาก คือการให้นางสาวยิ่งลักษณ์นำตัวพี่ชายของนางสาวยิ่งลักษณ์กลับมารับโทษตามกระบวนการยุติธรรม
ระบบของประเทศก็จะดำเนินไปตามครรลองของมัน ทหารที่คิดจะทำรัฐประหารก็หมดข้ออ้าง และไปไม่เป็น
พวกคุณก็ไม่ต้องมาโหวกเหวกสร้างข่าวปฏิวัติ ปฏิวัติวันละสามเวลาให้เป็นที่หนวกหูชาวบ้าน

พวกปากกล้าขาสั่นหลอกลวงไพร่เสื้อแดง.....
นายกฯนอมินีสมัคร นายกฯนอมินีสมชาย นายกฯอภิสิทธิ์ และนายกฯโคลนนิ่งยิ่งลักษณ์คนไหนไม่ได้ผ่านการเลือกตั้งแบบบัญชีรายชื่อบ้าง...ฮา

ถ้าจะมีความแตกต่างกัน น่าจะเป็นว่า มาด้วยการซื้อสิทธิ์ขายเสียงหรือไม่มากกว่า........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:11.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:23

เขาก็เขียนถูกนะ นายกหญิงมาจากการเลือกตั้งจริงๆ เเต่เขียนไม่หมดเพราะพื้นที่มันน้อย ที่จริงเขาอยากเขียนเพิ่มว่า เลือกตั้งเเละสั่งการเผาบ้านเผาเมือง

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#27 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ก็ตอนที่เลือกตั้งหล่อนไม่ได้บอกนี่หว่าว่าหล่อนโง่ ถ้าบอกประชาชนเขาคงไม่เลือก นายกโง่ๆเหมือนหล่อน

#28 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:46

แต่ละจังหวัดใช้งบประมาณทำคัทเอาท์ขนาดใหญ่ข้างถนนเพื่อล้างสมองคนให้เกลียดกลัวรัฐประหาร
อย่าทำตัวเห่ย ชาวบ้านเค้าก็จะเคารพนายกที่มาจากการเลือกตั้งเองโดยไม่ต้องโฆษณา ..

#29 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:50

ถ้าแน่จริง อย่าลืมไปติดป้ายแบบนี้ในภาคใต้ด้วยล่ะ

ขนาด ท่านเฉลิมยังไม่กล้าไปเลย 555555555555555555555555555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน