Jump to content

- - - - -

คนกลาง คือ อะไรครับ เห็นพวก รับจ้างโพส ก่อกวน อยากเป็นกันเหลือเกิน?

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:13

คนกลาง ที่ ควายตามใบสั่ง อยากเป็น มันคือ อะไรครับ? และคำว่า ปรองดองด้วย โดยเฉพาะ marklover มันอยากเป็น นักหนา
เป็นแล้วได้เงิน?
มีตำแหน่ง?
เป็นแล้วเท่ห์?
เห็นอยากเป็นมากๆ เป็นแค่เห็บ ขนาด เสธ หนั่น ยังปรองดอง ไม่สำเร็จ เลย

Edited by plunk, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:38.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#2 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:26

คนกางคืนคนที่คอยกางแขนกางขาขัดคนอื่นไปเรื่อยครับ แล้วอ้างว่าเป็นคนที่เที่ยงตรง โดยเฉพาะคนกางสุดในสามโลก

#3 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:32

คนกลางคือคนที่อยู่ฝ่ายปะชาติ๊บไต คับ :D

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#4 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

มันเเล้วเเต่ยุคสมัยอะคะ คนกลางสมัยคุณสนธิเรืองอำนาจในหมู่เสื้อเหลือง คนกลางคือ คนที่ไม่ไปชุมนุมเพิ่มจำนวนคนให้คุณสนธิ

สมัยนี้ คนกลางคือ ราชดำเนินบ้านราษฎร์ประชาไทนิติราษฎร+เวบหมิ่นทั่วๆไปตามเฟกบุค :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#5 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:38

คนกลางคือคนที่ไม่เอาแดง...ไม่เอาเหลือง......แต่ขอด่าประชาธิปัตย์อย่างเดียว -_-

#6 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:40

คนกลาง ที่ ควายตามใบสั่ง อยากเป็น มันคือ อะไรครับ? และคำว่า ปรองดองด้วย โดยเฉพาะ marklover มันอยากเป็น นักหนา
เป็นแล้วได้เงิน?
มีตำแหน่ง?
เป็นแล้วเท่ห์?
เห็นอยากเป็นมากๆ เป็นแค่เห็บ ขนาด เสธ หนั่น ยังปรองดอง ไม่สำเร็จ เลย

เค้าชื่อแม้ว เลิฟเวอร์ครับ
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#7 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:40

เหมือนกับโดนจ้่างให้ไปเหยียบขี้หมาอะครับ

ไม่เหยีบก็ไม่ได้ เหยียบก็ขยะเเขยงเอง

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:41

แถมพวกนี้ ยังคลั่ง ประชาธิปไตย ด้วยนะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:41

ขนาดยังงี้เราดูๆ ว่ากลาง ยังไม่กลางเลยจริงไหมครับ

V
V
V

[kPosted Image

บางทีคนกลางแท้ๆยังโดนรุมยำซะเละ 5555

Edited by raffy, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47.

#10 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#11 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:08

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#12 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:19

TFEX

ผมนึกถึงชื่อนี้ครับ

พิสูจน์ตัวเองได้อย่างอดทนเลยทีเดียว
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#13 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:43

คนกลางในนี้คือ คนที่ไม่รู้ว่าอะไรผิดอะไรถูกครับผม เป็นทองไม่รู้ร้อน
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#14 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:56

คนกลางคือ ใครๆๆก็รู้ :lol:

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#15 ช่อมัลลิกา

ช่อมัลลิกา

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:03

ความคิดเห้นทางการเมือง ดิฉันว่า เป็นกลาง ยากค่ะ
คนที่เป้นกลางจริง ๆคือคนที่นิ่งและบรรลุแล้ว เท่านั้นแหล่ะ

ตราบใดที่ยังมีโลภ โกรธ หลง....ดิฉันว่าตาชั่งต้องเอียงไปด้านใดด้านหนึ่งเสมอ
พวกที่พูดว่าตัวเอง คือ กลาง ....คือคนที่หลอกตัวเองและพยายามยกตัวเอง ไปวันๆๆค่ะ

#16 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

การเป็นเสื้อแดงมันน่าอายครับ ... หรือคุณไม่อายที่เป็นพวกเดียวกับ jaidee20 ??? :lol:

Edited by DumpDump, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#17 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:16

คนกลางที่แท้จริง คือ คนที่มีความยุติธรรมในความคิด และตัดสินทุกอย่างอย่างไม่มีอคติ
ซึ่งคงมีน้อยมากๆในสังคมไทย มีแต่คนที่คิดว่าตัวเองเป็นกลาง ทั้งที่จริงๆแล้วไม่ใช่

กระนั้นแม้จะคิดอย่างรอบด้าน ยุติธรรมอย่างที่สุด ไร้อคติโดยสิ้นเชิง ก็ยังต้องเห็นว่า
พรรคนึงมีดีกว่าอีกพรรคนึงและพรรคนึงเลวกว่าอีกพรรคนึงอยู่ดี เพราะไม่มีทางที่
ทั้ง 2 พรรคจะมีดีและเลว เท่าๆกันอยู่แล้ว

ดังนั้น ขอเพียงมีความยุติธรรมอยู่ในใจ รู้ให้รอบด้านที่สุดและมีอคติน้อยที่สุด คนๆนั้นก็กลางแล้ว
แม้ตอนเลือกตั้งจะกาพรรคอะไร จะเข้าข้างหรือถือหางฝั่งไหน
หรือในอีกแง่นึงจะคิดว่าคนกลางไม่มีจริง แค่แต่ละคนมีระดับความยุติธรรมมากน้อยต่างกันเท่านั้น จะคิดอย่างนั้นก็ไม่ผิด
ส่วนไอ้พวกที่แค่ด่าทั้ง 2 ฝั่ง โดยพยายามด่าหรือชมให้เท่าๆกัน แล้วคิดว่าตัวเองเป็นกลางแล้ว ขอบอกว่าคิดผิด
คุณเป็นแค่คนไม่มีจุดยืน และคนอับปัญญาธรรมดาคนนึงเท่านั้น

ปล. ตามนิยามคนกลางของผมนั้น สมาชิกเสรีไทยที่โดนตราหน้าว่า สลิ่ม บางคน
ยังดูเป็นกลางมากกว่า ไอ้ตัวลามกที่อ้างตัวว่าเป็นกลางที่สุดใน 3 โลกซะอีก

Edited by annykun, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:21.

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#18 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:27

TFEX

ผมนึกถึงชื่อนี้ครับ

พิสูจน์ตัวเองได้อย่างอดทนเลยทีเดียว

เห็นด้วยอย่างยิ่ง

#19 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:10

พี่ ไต๋ ครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#20 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:20

18+ แล้วปู่ :( :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#21 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:28

คนกลางคือพวกที่เป็นคนรับซื้อจากผู้ผลิต(เกษตรกร)แบบกดราคาแล้วนำไปขายต่อเอากำไรเกินควร

อ้าว! คนละกลาง โทษที :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน