Jump to content

- - - - -

นางสาวยก จบเมืองนอกจริงๆ หรือเปล่าครับ

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ส่วนตัวผมส่งสัยมานานแล้ว แต่ไม่รู้จะเริ่มค้นหาจากตรงไหนดี เท่าที่ทราบคือ จบที่ มหา'ลัยเคนตั๊กกี้
แต่ไม่มีข้อมูลอะไรมากมาย พอที่จะไปสืบหา google ได้ ครับ
....สมช.ท่านใดพอจะมีคำแนะนำบ้างครับ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#2 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:30

ดูจากความฉลาดแล้ว เรียนที่ไหนเค้าคงถอนชื่อออก

พอกับที่พี่มันโดนถอนชื่อเหมือนไม่มีตัวตนที่แมนซิตี้นั่นแหละ

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#3 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

เคยเจอรูปยืนยันบ้างป่ะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#4 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:01

เราไม่คิดว่าจบนอกมามันจะพิเศษหรือเลิศเลอมาจากไหน เธอคงจบมาจริงๆ เเละไม่มีประโยชน์อะไรจะไปค้นหาหรอก มันจะมีคนบางจำพวกนะ จะเอาไปโพทะนาต่อว่าทำไมจบตรงๆนี้มาเเล้วทำไมไม่เห็นจะเก่งเลย โง่ขนาดนี้ หรือว่าไม่จริง ไอ้วิศวะที่กำลังเป็นที่ฮิตๆกันในหมู่ชาวเสรีไทยนะ เเม้เเต่ในมเดียวกัน มันยังมีหลายเมเจอร์เลย หลายเกรด คณะอื่นๆก็เหมือนกัน มันก็คนนี่เเหละ บางคนจบเเล้ว ไม่ขนขวายอะไรเลย ส่งคืนอาจารย์หมดก็เยอะ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#5 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

http://www.kysu.edu/

Attached Images

#6 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:15

จบที่เขา แต่เขาไม่ยกย่องแฮะ
http://www.kysu.edu/.../notablealumni/

Notable Alumni

Dr. Henry E. Cheaney ’36, Educator and nationally-recognized expert on the history of African Americans in Kentucky
Anna Mac Clarke ’41, Member of Women’s Army Corps during WWII; 1st African American officer of an all-white company
Paul William Lawrence Jones 1898, Educator, historian & athlete; preserved much of what Kentucky State now has in the way of books and documents about the early years of Kentucky State; started some of the 1st football, baseball & track teams at KSU, known as the “Father of Athletics” at Kentucky State.
James L. McCullin ’41, Tuskegee Airman whose plane was lost over Sicily during WWII
Ersa Hines Poston ’42, Member of the U.S. Civil Service Commission; appointed by Pres. Carter & confirmed by the Senate; 1st Black to hold a presidential cabinet position
H.C. Russell, Jr. , Ensign in Coast Guard during WWII; became the third African American commissioned officer in the Coast Guard; later became executive with Pepsi Cola
Winnie A. Scott 1890, Educator and helped establish a hospital for African Americans in Frankfort; member of first graduating class at Kentucky State
Frank Simpson ’42, Educator; high school principal for 21 years and administrator in the Louisville schools
Moneta Sleet, Jr. ’47, Photographer; became the first African American to win the Pulitzer Prize for photography; photo of Coretta Scott King at Martin Luther King, Jr.’s funeral
Effie Waller Smith, ca. 1900, Educator & poet; poet James Still called her “Kentucky’s Emily Dickinson”
Luska Twyman ’38, Former mayor of Glasgow, Ky; 1st Black mayor of a Kentucky city
Dr. Harrison Wilson ’50, President of Norfolk State University
Whitney M. Young, Jr. ’41, Civil rights, Executive Director of the National Urban League from 1961-1971

#7 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:19

งง ...

Attached Images

Edited by แสนยานุภาพ, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:20.

#8 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21

จะจบที่ไหน ถ้าโง่อย่างนี้ก็ "ช่างแม่งมัน" เถอะครับ

#9 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:24

อ้อ...แล้วอย่าตกใจนะครับ
ศิษย์เก่าดีเด่นที่เขายกย่กจะเป็นผิวดำทั้งนั้น

ยูนี้เริ่มตั้งเพื่อให้การศึกษาแก่คนดำ เป็นวิทยาลัยมาก่อน
เพิ่งยกระดับเมื่อไม่นานมานี้ จะบอกว่ามาตรฐานไม่ค่อยสูงนักก็คงได้

หรือบอกว่า ไปลงเรียนแล้วรับประกันการจบก็ได้เหมือนกัน

#10 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:26

งง ...

น่าคิดนะ นี้แสดงว่าใส่เองละสิ

#11 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:27

ถ้าจบมหาลัยดีๆ ออกมา อย่างออกฟอต แล้วเที่ยวอีแอบสนุนปฎิวัติ สลายชุมนุมคนตาย99ศพ ก็อย่าจบมาดีกว่า

#12 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:29

ถ้าจบมหาลัยดีๆ ออกมา อย่างออกฟอต แล้วเที่ยวอีแอบสนุนปฎิวัติ สลายชุมนุมคนตาย99ศพ ก็อย่าจบมาดีกว่า

ไหนอ่ะ หลักฐาน

#13 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:33

เข้าใจคำว่าอีแอบหม่ะ!!

#14 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:34

หลักฐานๆ

#15 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:45

เอ่อ ที่นี่ไม่ใช่ลากดำนานะคะ ไม่มีหลักฐานเราไม่เชื่อค่ะ อย่ามา "ใครๆ ก็รู้"

#16 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:52

หลักฐาน

2เรื่อง เรื่องนี้ และ เรื่องคนที่บ้าน รับ 600 วันที่ชุมนุมที่สนามม้า

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#17 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ใช่ครับผมก็เกลียดจริงๆๆพวกอีแอบนี่ขอยกตัวอย่างนะครับ
1.มีหุ้นอยู่ในตลาดหลักทรัพย์แต่ทำตัวเป็นอีแอบเอาหุ้นไปซุกไว้กับ คนใช้ คนขับรถ รปภ.
2.หนีประชุมสภาไปเป็นอีแอบอยู่4ss
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:54

เข้าใจครับ หมายถึง พวกอยากล้มเจ้า แต่ไม่กล้าประกาศตรงๆใช่มะ ... พวกนี้อีแอบ หน้าคางคกเนอะ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:55

แถชัดๆ

#20 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:55

หลักฐานก็ไม่มี กลับไปมุดรูดีกว่ามั้งน้อง

#21 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:38

เคยเข้าไปดูในเวปของมหาวิทยาลัย ก็เห็นเขาใส่ชื่อไว้อยู่นะคะ แต่ก็ไม่เห็นรายละเอียดอะไรมากกว่านั้น ก็ยังสงสัยเหมือนกันว่าไปเรียนมาจริงหรือเปล่า
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:45

เท่าที่ผมเคยอ่านผ่านตา
ม.เคเอฟซีของผู้พันแซนเดอร์...เอ๊ย เคนตักกี้สเตทนี้ เป็นม.ของคนผิวดำเรียนกันครับ
ไม่ใช่ระดับท้อป ใครๆก็จบได้ครับ
gladiator 1.jpg

#23 Snow White

Snow White

น้องเก่า

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:15

งง ...

555

it's can be made ... 555 I'm not pround

#24 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:20

มีลูก มีผัวมาแล้วหลายคน คงไม่เหลือสภาพนางสาวแล้วล่ะครับ

ลองถามกิ๊กเก่าที่ชื่อ ท็อป ได้เลยครับ

Edited by ทัชชี่, 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#25 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:40

จบยูไก่ทอด แล้วยังเสือกทำคนตาย 800 กว่าจากการบริหารน้ำท่วม อย่าจบมาดีกว่า ***

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#26 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42

มีลูก มีผัวมาแล้วหลายคน คงไม่เหลือสภาพนางสาวแล้วล่ะครับ

ลองถามกิ๊กเก่าที่ชื่อ ท็อป ได้เลยครับ

อูยยย หลายคนเลยหรอครับ

#27 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:52

สมแล้วล่ะที่่เป็นพรรคแมลงสาป

ครั้งก่อนก็เล่นชาติกำเนิดของบรรหาร

นี่มาเล่นเรื่องเล็กๆของนายกปูอีกแล้ว

แทนที่มันจะเอาเวลาไปจับผิดโครงการทุจริตต่างๆของรัฐบาล

กลับมาสนใจเรื่องแค่นี้

ไม่แปลกใจเลยมันถึงแพ้เลือกตั้งแมงแทบทุกครั้ง

วาสนาคงเป็นได้แค่ฝ่ายค้านละต่อจากนี้ไป 55+

#28 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:54

ู^
^
gladiator 1.jpg

#29 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:16

http://webboard.seri...ริ/#entry385992

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#30 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:21

สมแล้วล่ะที่่เป็นพรรคแมลงสาป

ครั้งก่อนก็เล่นชาติกำเนิดของบรรหาร

นี่มาเล่นเรื่องเล็กๆของนายกปูอีกแล้ว

แทนที่มันจะเอาเวลาไปจับผิดโครงการทุจริตต่างๆของรัฐบาล

กลับมาสนใจเรื่องแค่นี้

ไม่แปลกใจเลยมันถึงแพ้เลือกตั้งแมงแทบทุกครั้ง

วาสนาคงเป็นได้แค่ฝ่ายค้านละต่อจากนี้ไป 55+

ว่าแต่ทำไมไม่เอาเวลาด่าพรรคแมงสาปไร้สาระนี้ ไปทำอย่างอื่นครับ

แทนที่จะเอาเวลาไปจับผิดโครงการทุจริตต่างๆของรัฐบาล

กลับมาสนใจเรื่องแค่นี้ของพรรคแมงสาป :huh:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#31 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 1 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:23

จบแบบเก๊ๆป่าว ขนาดหลานมันยัง พกโพยเลย 5555

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#32 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:17

เคยได้ผัวดำล่ำไหม อยากรู้จริงๆเพราะอยู่ไทยยังหนีไปแอบแซบบ่อยๆ

#33 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:13

กลายเป็นกระทู้ Gossip ไปซะงั้น :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน