Jump to content

- - - - -

และแล้ว.."นัง..โอ๊ค"ก็เป็นเด็ก(หญิง)เลี้ยงแกะ

• Please log in to reply
37 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:29

เห็นข่าวตอนแรกเธอบอกว่าจะมีคนลอบสังหารพ่อของตน
แต่วันนี้...ผู้ใหญ่ในรัฐบาลปูจ๋าบอกไม่มี..ไม่เห็น...แถมให้ไปถาม "นังโอ๊ค" เอาเอง
งามไส้อีกรอบสำหรับลูกคนนี้ของ...ชายหน้าเหลี่ยม555555

#2 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:34

พี้จนเพ้อ...
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#3 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:39

คงฝึกปั้นน้ำเป็นตัวอย่างบรรดาแกนนอนขี้ข้าไอ้แม้ว ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#4 nnnn43

nnnn43

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:41

พกโพยเข้า้ห้องสอบหมดราคาไปนานแล้ว :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#5 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:44

เชื่อหรือว่า "คนไร้สมอง" อย่าง "โอ๊ค" แม้จะเป็นเรื่องไร้สาระอย่างไร แต่ถ้าจะให้เขียนอะไรเป็นเรื่องเป็นราวหล่ะก็ ยังไงก็ต้องใช้สมองในการเรียบเรียบอยู่ดี
นั้นหมายความว่า ถ้าโพสท์ใดยาวเกิน "สามบรรทัด" ก็ไม่ใช่ "โอ๊ค" ซึ่ง "โอ๊ค" คงไม่ทำ "ผิดมาตราฐาน...ควายแดง" หรอกครับ ที่เขียนหรืออ่านไม่เกิน "สามบรรทัด"

#6 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ถ้าจะสังหารไอ้เหลี่ยมจริงๆ ไม่ต้องขนอาวุธอะไรไปรอขนาดนั้นหรอกครับ

พลซุ่มยิง ฝีมือระดับที่ยิงกระสุน.50 เข้าเป้าได้ที่ระยะเกือบๆ 2 กิโลเมตร เมืองไทยมีหลายสิบคน ตูมเดียว พ่อไอ้ตุ้ดโอ้ค ก็วูบไปโลกหน้าแล้วครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#7 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:49

ไอ้โอ๊คสงใสเอ็งเพิ่งออกจากโรงหนังดู007มาแน่เลยคิดว่าพ่อมันเป็นเจมส์บวม......กร๊ากกก

#8 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:58

มันคงนึกว่าพ่องเป็นแรมโบ...เห็นบอกว่าโดนลอบฆ่าตั้งสี่ห้าครั้งไม่เป็นไร :lol:

#9 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ยิ่งไอ้เหลิมเป็ดรับลูกไอ้พานทองเหลืองมันบอกว่ามีการรับงานจริงก็ยิ่งมั่วหนักเข้าไปอีก พอกันทั้งคู่เด็กพกโพยกับเป็ดเลี้ยงแกะ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#10 IDEC

IDEC

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01

:P

#11 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:07

มันคงนึกว่าพ่องเป็นแรมโบ...เห็นบอกว่าโดนลอบฆ่าตั้งสี่ห้าครั้งไม่เป็นไร :lol:

ฮา..มากครับขอบอก555555
โดนจริงๆ

#12 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:07

เด็กเลี้ยงควายมากกว่ามั่ง แต่ว่าไปอีนี่เป็นว่าที่ นายกฯรายต่อไปนะ......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#13 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10

โอ๊ยยยยย
เ ช ี ย นี่อ่ะเหรอ
ยังมีใครเชื่อมันอีก
ตั้งแต่มันโกหกว่า คนในเมกา ปิดกั้น ไม่ให้พ่อมันเข้าไปถวายพระพร 12 สิงหา แล้ว
ทั้งที่งานของพ่อมันทั้งงาน ไม่มีแม้แต่รูปพระราชินี

คอยดูสิ
ผมว่า ทางพม่าคงจะไม่อยากให้พ่อมันเข้าไปป่วน
พม่าเขาไม่อยากให้มีการชุมนุมอะไร ที่มันจะไปจุดกระแสในบ้านเมืองเขา
ก็เลยปล่อยข่าวออกมา
เพื่อไม่ให้พ่อมันไป
ก็แค่นี้แหละ ไอ้โอ๊คก็ต้องเล่นไปตามเกม
เพื่ออ้างเหตุให้พ่อมันไม่ไปเหยียบ พม่า
คอยดูต่อไปแล้วกัน

Edited by มังกือดำ, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#14 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:17

ถ้าจะสังหารไอ้เหลี่ยมจริงๆ ไม่ต้องขนอาวุธอะไรไปรอขนาดนั้นหรอกครับ

พลซุ่มยิง ฝีมือระดับที่ยิงกระสุน.50 เข้าเป้าได้ที่ระยะเกือบๆ 2 กิโลเมตร เมืองไทยมีหลายสิบคน ตูมเดียว พ่อไอ้ตุ้ดโอ้ค ก็วูบไปโลกหน้าแล้วครับ

ทักษิณตายตอนนี้ไม่มีประโยชน์ ต้องมารับโทษติดคุกแล้วตายในคุก ได้ทั้งเป็นฮีโร่ และประเทศไทยกลับคืนปกติสุข :lol: :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#15 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ทักษิณตายตอนนี้ไม่มีประโยชน์ ต้องมารับโทษติดคุกแล้วตายในคุก ได้ทั้งเป็นฮีโร่ และประเทศไทยกลับคืนปกติสุข :lol: :lol:

ผมว่ามีประโยชน์ครับ ไพร่แดงตอนนี้ขับเคลื่อนด้วยเงินของทักษิณ ถ้าทักษิณตาย เงินใครจะจ่าย?? คิดว่าพจมานจะเอาเงินมาละลายให้ไพร่แดงอีกเหรอครับ??? หรือคิดว่าไอ้โอ้คจะเอามรดกพ่อมาสู้ต่อ???? ทักษิณตาย ทุกอย่างจบครับ อาจจะเป็นข่าวไปสักพักนึงแล้วมันก็จะเลือนหายไปในไม่กี่เดือน อย่างมากก็มีงานรำลึกบ้าๆบอๆนิดหน่อย เหมือนพวกเบี้ยไร้ค่าที่ตายข้างถนนที่ราชประสงค์ :lol:
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#16 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ผมว่ามีประโยชน์ครับ ไพร่แดงตอนนี้ขับเคลื่อนด้วยเงินของทักษิณ ถ้าทักษิณตาย เงินใครจะจ่าย?? คิดว่าพจมานจะเอาเงินมาละลายให้ไพร่แดงอีกเหรอครับ??? หรือคิดว่าไอ้โอ้คจะเอามรดกพ่อมาสู้ต่อ???? ทักษิณตาย ทุกอย่างจบครับ อาจจะเป็นข่าวไปสักพักนึงแล้วมันก็จะเลือนหายไปในไม่กี่เดือน อย่างมากก็มีงานรำลึกบ้าๆบอๆนิดหน่อย เหมือนพวกเบี้ยไร้ค่าที่ตายข้างถนนที่ราชประสงค์ :lol:

ก็ออกได้หลายทางครับ ควายแดงตายพวกเฮี่ยแกนนำยังเอามาหากินได้ ถ้าพ่อแม้วมันตายคงจะเอาศพมาหากินได้อีกหลายปีก็เป็นได้
ผมอยากให้มันตายในคุกจะได้เข้าใจตรงกันว่าเป็นไปตามกระบวนการกฏหมาย และทุกคนหนีไม่พ้นกฏหมายครับ!!!
นอกจากตายเท่หๆแล้ว พวกกินหญ้าจะได้หมดข้ออ้างด้วย :D

#17 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

อีโอ๊กคงนึกว่ามือสังหารจะเอาลูก RPG ไปไล่ฟาดกระบาลพ่อมันแหงๆ

#18 เหมียวแรงเจอร์

เหมียวแรงเจอร์

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:36

แต่ถึงไง ก็ได้พื้นที่สื่อ นี่คือปัญหา เวลามีการโจมตีฝ่ายตรงข้าม ถ้าไม่ใช่เพื่อไทย หรือฝ่ายแดง
ข้อโต้แย้งจะตกอยู่ในกรอบเล็กๆ หรือรายละเอียดหน้าท้ายๆแทน

#19 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:40

ถ้ามีหมามากัดพ่อมัน มันจะบอกว่าโดนลอบสังหารหรือเปล่าวะ
ประสาทเสียไปแล้ว...ไอ้บ้า B) B) B)

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#20 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ลอบสังหารด้วย RPG
แหม คิดได้เนาะ

#21 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:47

ทักกี้ตายไม่ได้ครับ เพราะถ้าตายควายอดตายเป็น10ล้านตัวเลยนะครับ เงินหมุนเวียนในประเทศจากการจ้างคนมาชุมนุมจะลดลง ทำให้เศรษฐกิจเริ่มฝืดเคือง จนคนจนต้องขยันทำงานเพื่อความอยู่รอดเลิกงอมืองอเท้าเกาะ รบ.กิน เลิกข่มขู่ที่จะปิดถนนเมื่อลงทุนเยอะจนเกินตัวแล้วไม่มีตังจ่ายดอกที่กู้มา หรือบ้าปลูกพืชที่ราคาดีทั้งประเทศทำให้ของที่ปลูกล้นตลาดจนต้องมาเรียกร้องให้ รบ.อุ้มราคา และหลุดพ้นจากระบบฯทุนนิยมในปัจจุบัน แสวงหาความรู้จากการศึกษาเพื่อการงานที่ดีที่มั่นคง...............โอย จินตนาการแบบนี้หมดทิชชู่ไปเยอะ แต่อยากให้เป็นจริงจัง

#22 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:50

-_- ข่าวล่าสุด...ออกข่าวไม่มาแล้ว... มันเตี๊ยมกันมาแหงๆ สร้างเรื่อง กุข่าว สร้างประเด็นจะได้ไม่ต้องมาตอบพวกควายทั้งหลายเรื่องไม่ตั้งควายเป็นอำมาตย์หรือเปล่า?
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02

ถ้า RPG ลอบสังหารได้ หนั่งกะติ๊กคงทำได้เหมือนกัน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#24 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:16

โอ๊ค....ทำพ่อขายหน้าอีกแล้วนะลูกกกก -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#25 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:34

เป็นไปไม่ได้ในทางวิทยาศาตร์ ตรรกศาสตร์และไสยศาสตร์เลยครับ สำหรับคนใจ จิมส์มด เช่นแม้ว
:lol:

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#26 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

อีโอ๊คคงดูละครมากไปหน่อย :D

#27 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:47

เลี้ยงควายมากกว่ามั้ง
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#28 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:28

ว่าที่คู่หมั้นคงภูมิใจน่าดู

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#29 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11

คงน่าเชื่อมากสำหรับพ่อมัน เพราะเห็นว่าไม่กล้ามาท่าขี้เหล็กแล้ว

ตลกดีเหมือนกันที่พวกมันเพ้อเจ้อแต่งนิทานแล้วกลับเชื่อสิ่งที่มันโกหกเอง สงสัยประสาทหลอน

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:23

"เลขาฯสมช."ยอมกลับลำ ข่าวลอบฆ่า"ทักษิณ"มีมูล

ที่ทำเนียบรัฐบาล วันที่ 5 พ.ย. 2555 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 12.00 น.ที่ผ่านมา ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ในฐานะรักษาราชการแทนนายกรัฐมนตรี ในช่วงที่นายกฯเดินทางไปประชุมอาเซมที่ สปป.ลาว ระหว่างวันที่ 5 - 6 พ.ย. 55 ได้เชิญให้ พล.ท.ภราดร พัฒนถาบุตร เลขาธิการสภาความมั่นคงแห่งชาติ(สมช.) และพล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น. มารับประทานอาหารกลางวันร่วมกันและมีการพูดคุยกัน ซึ่งคาดว่ามีการพูดถึงทางด้านการข่าวกรณีที่นายพานทองแท้ ชินวัตร ลูกชายของพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร โพสต์เฟซบุ๊กเชื่อมโยงว่าขบวนการลอบฆ่าพ่อตัวเองกลับมาอีกครั้งหลังจากมีการจับกุมอาวุธสงครามจำนวนมากได้ที่ชายแดนไทย-พม่า ก่อนที่พ.ต.ท.ทักษิณจะเดินทางมาทำกิจกรรมที่ จ.ท่าขี้เหล็ก ของพม่าในวันที่ 10 พ.ย.นี้

โดยภายหลังการรับประทานอาหารมีเพียงพล.ท.ภราดร ที่ให้สัมภาษณ์โดยยืนยันว่า เหตุดังกล่าวมันเกิดมามีความสัมพันธ์กัน เพราะปัญหามันสัมพันธ์กัน ที่เรื่องการค้าอาวุธยึดโยงกับยาเสพติดที่เขาทำกันอยู่แล้ว จึงความเข้มงวดกันขึ้นมาทั้งฝั่งไทยและพม่า

"พอมีเรื่องเกี่ยวข้องกับท่านนายกฯทักษิณก็เป็นจังหวะที่มาบรรจบกันทั้งจากฐานข่าว และการสืบสวนของตำรวจภูธรภาค 5 ถือว่ามีมูล แต่ตอนนี้อยู่ในกระบวนการที่ท่านผู้บัญชาการกำลังสืบสวนเพิ่มเติมอยู่ เพราะคนที่ถูกจับครั้งแรกเขาหลุดปากออกมาทำนองว่าเกี่ยวข้องกัน แต่ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการสืบสวนอยู่ครับ อย่างไรก็ตามเชื่อว่ารองนายกฯเฉลิมคงรายงานให้นายกฯทราบแล้ว" พล.ท.ภราดร กล่าว

เลขาสมช.กล่าวย้ำว่า ในชั้นนี้เราถือว่ามีมูล แต่ตอนนี้กำลังขยายผลต่อ เพราะต้องเกี่ยวข้องกับหลายส่วน เพราะเหตุการณ์ลักษณะอย่างนี้ในพื้นที่ตรงนั้นเป็นพื้นที่ค่อนข้างล่อแหลม กำลังเสนอแนะมาตรการและแนวทางป้องกันความปลอดภัย ไม่ใช่แค่ตัวอดีตผู้นำที่เราต้องให้ความสำคัญเต็มที่ แต่หมายถึงประชาชนชาวไทยที่ต้องข้ามไปด้วย

เมื่อถามว่าเดี๋ยวสังคมเขาก็จะจับตาว่าหน่วยงานความมั่นคงของรัฐจะทำข้อมูลให้ซับพอร์ทการโพสต์เฟซบุ๊กของนายพานทองแท้หรือไม่ พล.ท.ภราดร กล่าวยิ้มว่า "คงไม่ใช่ เอาตามข้อเท็จจริงดีกว่า เพราะว่าไอ้ความกังวลที่ท่านพานทองแท้ห่วงคุณพ่อเนี่ยท่านก็คงมีฐานข่าวระดับหนึ่งเพราะท่านเป็นถึงลูกอดีตนายกฯ และความสัมพันธ์กับเจ้าหน้าที่ตำรวจในพื้นที่ กับเจ้าหน้าที่ฝ่ายต่างๆ แต่ขณะเดียวกันในส่วนของผมตรวจสอบตามอำนาจหน้าที่ แล้วก็แหล่งข่าวที่เราปฏิบัติงานอยู่
gladiator 1.jpg

#31 ant

ant

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:27

คุณสมบัติเหมาะจะเป็นนายกคนต่อไปของพวกเสียงส่วนใหญ่นะครับ

ทั้งตอแหล ทั้งโกหก
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#32 ant

ant

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:32

"เลขาฯสมช."ยอมกลับลำ ข่าวลอบฆ่า"ทักษิณ"มีมูล

ที่ทำเนียบรัฐบาล วันที่ 5 พ.ย. 2555 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 12.00 น.ที่ผ่านมา ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง รองนายกรัฐมนตรี ในฐานะรักษาราชการแทนนายกรัฐมนตรี ในช่วงที่นายกฯเดินทางไปประชุมอาเซมที่ สปป.ลาว ระหว่างวันที่ 5 - 6 พ.ย. 55 ได้เชิญให้ พล.ท.ภราดร พัฒนถาบุตร เลขาธิการสภาความมั่นคงแห่งชาติ(สมช.) และพล.ต.ท.คำรณวิทย์ ธูปกระจ่าง ผบช.น. มารับประทานอาหารกลางวันร่วมกันและมีการพูดคุยกัน ซึ่งคาดว่ามีการพูดถึงทางด้านการข่าวกรณีที่นายพานทองแท้ ชินวัตร ลูกชายของพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร โพสต์เฟซบุ๊กเชื่อมโยงว่าขบวนการลอบฆ่าพ่อตัวเองกลับมาอีกครั้งหลังจากมีการจับกุมอาวุธสงครามจำนวนมากได้ที่ชายแดนไทย-พม่า ก่อนที่พ.ต.ท.ทักษิณจะเดินทางมาทำกิจกรรมที่ จ.ท่าขี้เหล็ก ของพม่าในวันที่ 10 พ.ย.นี้

โดยภายหลังการรับประทานอาหารมีเพียงพล.ท.ภราดร ที่ให้สัมภาษณ์โดยยืนยันว่า เหตุดังกล่าวมันเกิดมามีความสัมพันธ์กัน เพราะปัญหามันสัมพันธ์กัน ที่เรื่องการค้าอาวุธยึดโยงกับยาเสพติดที่เขาทำกันอยู่แล้ว จึงความเข้มงวดกันขึ้นมาทั้งฝั่งไทยและพม่า

"พอมีเรื่องเกี่ยวข้องกับท่านนายกฯทักษิณก็เป็นจังหวะที่มาบรรจบกันทั้งจากฐานข่าว และการสืบสวนของตำรวจภูธรภาค 5 ถือว่ามีมูล แต่ตอนนี้อยู่ในกระบวนการที่ท่านผู้บัญชาการกำลังสืบสวนเพิ่มเติมอยู่ เพราะคนที่ถูกจับครั้งแรกเขาหลุดปากออกมาทำนองว่าเกี่ยวข้องกัน แต่ตอนนี้อยู่ในขั้นตอนของการสืบสวนอยู่ครับ อย่างไรก็ตามเชื่อว่ารองนายกฯเฉลิมคงรายงานให้นายกฯทราบแล้ว" พล.ท.ภราดร กล่าว

เลขาสมช.กล่าวย้ำว่า ในชั้นนี้เราถือว่ามีมูล แต่ตอนนี้กำลังขยายผลต่อ เพราะต้องเกี่ยวข้องกับหลายส่วน เพราะเหตุการณ์ลักษณะอย่างนี้ในพื้นที่ตรงนั้นเป็นพื้นที่ค่อนข้างล่อแหลม กำลังเสนอแนะมาตรการและแนวทางป้องกันความปลอดภัย ไม่ใช่แค่ตัวอดีตผู้นำที่เราต้องให้ความสำคัญเต็มที่ แต่หมายถึงประชาชนชาวไทยที่ต้องข้ามไปด้วย

เมื่อถามว่าเดี๋ยวสังคมเขาก็จะจับตาว่าหน่วยงานความมั่นคงของรัฐจะทำข้อมูลให้ซับพอร์ทการโพสต์เฟซบุ๊กของนายพานทองแท้หรือไม่ พล.ท.ภราดร กล่าวยิ้มว่า "คงไม่ใช่ เอาตามข้อเท็จจริงดีกว่า เพราะว่าไอ้ความกังวลที่ท่านพานทองแท้ห่วงคุณพ่อเนี่ยท่านก็คงมีฐานข่าวระดับหนึ่งเพราะท่านเป็นถึงลูกอดีตนายกฯ และความสัมพันธ์กับเจ้าหน้าที่ตำรวจในพื้นที่ กับเจ้าหน้าที่ฝ่ายต่างๆ แต่ขณะเดียวกันในส่วนของผมตรวจสอบตามอำนาจหน้าที่ แล้วก็แหล่งข่าวที่เราปฏิบัติงานอยู่

ท่าทางอนาคตจะรุ่งพอสมควรนะคนนี้ เล่นเรียก "ท่านพานทองแท้"
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#33 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:36

เครดิตไม่ช่วยอะไร
บารมีพ่อ(ที่เป็นถึงอดีตนายกฯ) ก็ไม่ช่วยอะไร
ถ้าทำตัว...ไรให้คนเห็น

Edited by อู๋ ฮานามิ, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:37.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#34 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ตกลงไอ้ขี้ยาคนนี้มันเรียนรามจบหรือเปล่า

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:37

ท่าทางอนาคตจะรุ่งพอสมควรนะคนนี้ เล่นเรียก "ท่านพานทองแท้"

คิดดูสิครับท่านมด
คนเป็นถึงระดับพลโท ไต่เต้าถึงระดับเลขาสภาฯ อายุแก่คราวพ่อไอ้โอ๊ค แต่สามารถผุดถ้อยคำพวกนี้ออกมาได้อย่าง "ไม่อายหัวหงอก"

ยุคนี้สมัยนี้มัน "กระเบื้องเฟื่องฟูลอย" จริงๆ
gladiator 1.jpg

#36 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:52

This bisexual who cried wolf is just another worthless piece of shit,
just like his Dad and his dumb Auntie Botox.
:(

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#37 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:14

คิดดูสิครับท่านมด
คนเป็นถึงระดับพลโท ไต่เต้าถึงระดับเลขาสภาฯ อายุแก่คราวพ่อไอ้โอ๊ค แต่สามารถผุดถ้อยคำพวกนี้ออกมาได้อย่าง "ไม่อายหัวหงอก"

ยุคนี้สมัยนี้มัน "กระเบื้องเฟื่องฟูลอย" จริงๆ

ว่าที่นายกหญิงคนที่สองของไทย

Edited by pooyong, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#38 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:18

ลบครับ

Edited by pooyong, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน