Jump to content

- - - - -

แป็กน่ะจะตั้งกระทู้ล่อเป้าเจอล่อเป้าซักเอง

• Please log in to reply
40 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:12

เฉลิมไทยมีดราม่าอีกแล้ว คราวนี้ มาตั้งกระทู้เรื่องยืนในโรงหนัง

http://www.pantip.co.../A12882872.html

สุดท้ายพันทิปล็อคกระทู้ พร้อมด้วยข้อความดังต่อไปนี้

#2 MaoLao

MaoLao

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:16

ตัดสินด้วยคำว่า "อาจจะ" อีกแล้ว :o

#3 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:23

คนพวกนี้ประหลาดที่ชอบโพสต์หลายๆล๊อคอิน ทั้งๆที่จริงๆคือคนๆเดียวกัน

มุกนี้พวกหัวเดียวกระเทียมลีบ คงชอบทำ จะได้หลอกตัวเองและคนอื่่นในคราวเดียวกันว่า พวกเยอะ ฮา
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#4 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:29

ตัดสินด้วยคำว่า "อาจจะ" อีกแล้ว :o

ก็เหมือนเสื้อแดงที่ตัดสินด้วยคำว่า ใครๆก็รู้ หรือ เขาเล่าว่า
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#5 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:29

อ้างว่าทุกคนต้องเท่ากัน ขอถามคุณสักประโยคครับ *** ไม่เห็นแม่มรรึงเข้ามาเล่นในนี้เลย หรือตายโหงตายห่าไปแล้ว

อ้อ อย่าโกรธผมนะครับ เพราะผมยึดถือคำว่าประชาธิปไตยตามเสื้อแดง

#6 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:38

อ่านจนถึงหลังๆ เริ่มมี "ควายแดง" อ้างประชาธิปไตย ใช้คำที่ดูดี แต่จิตใจเน่าๆ เยอะจริงๆ

สมแล้วที่เป็นพันดริฟ อ่อมีเหน็บด่าคนที่เคารพรักในหลวงว่าพวก ไดโนเสาร์ อีกต่างหาก

โอ้วพวกมรึงนี่สมัยใหม่มากสินะ หนักว่ะครับ ไอ้ความคิดเห็นหลังๆ มีมากด like เชียร์กัีนด้วยน่ะนั่น

เป็นแหล่งซ่องสุม "ควายแดง" เยอะใช้ได้เลยจริงๆ เชียว <_<

Edited by Strangerman, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:39.

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#7 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

ถึงจะใช้คำว่า อาจจะ แต่มันสามารถตรวจสอบได้จริงๆ นะคะ ในพันทิปเคยมีกรณีลาบไก่ใส่ตับหมูที่แปลงล็อกอินมาอวยตัวเอง นั่นก็โดนจับได้เพราะแม็คเอ็ดเดรส เขาอาจจะยังไม่ได้ตรวจละเอียดเลยพูดเผื่อๆ ไว้ก็ได้ ระวังไว้มันดีกว่าแก้ อีกอย่าง ถ้าไม่ได้ผิดจริงก็สามารถโต้แย้งได้นะคะ

#8 pop2518

pop2518

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:48

แดงเริ่มตีกระแสนี้อีกแล้วเหรอครับ เห็นซาไปพักหนึ่ง ผมว่านะครับ ทุกสิ่งทุกอย่าง เปลี่ยนไปตามโลก และการกระทำของคน แค่นั้นแหละครับ แต่ที่แน่ๆ ยุคนี้ สมัยนี้ คุณทำไม่สำเร็จแน่นอน

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:49

ไม่ต้องอ้างเสรีภาพ ไม่ต้องอ้างประชาธิปไตย
อยากให้รู้ว่าถ้าไม่มีสถาบัน
พวกเราก็อาจจะไม่ได้อยู่บนแผ่นดินที่เรียกว่าประเทศไทยแล้ว
ไม่ต้องย้อนไปถึงการล่าอาณานิคมของยุโรป
เอาแค่สงครามเย็นสหรัฐกับโซเวียตก็ไม่รอดหรอก

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:50

กรมกร๊วกไอ้ซีที หายหัวครับ ถ้าหมิ่นสถาบันประเทศตัวเอง แต่ถ้าหมิ่นกษัตริย์เขมร มันจะจับติดคุก 7 ปี ข้อหากดไลก์

#11 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:56

เข้าโรงหนังทีไร อยากเจอพวกไม่ยืนเหมือนกัน จนแล้วจนรอดไม่เคยเจอมันซักที สงสัยกลัวโดนเขกกบาล เห็นซึ่งหน้าเมื่อไหร่ รับรองโดนเมื่อนั้น
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#12 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03

นอกจากโรงหนังแล้ว ในสนามกีฬาจะมีช่วงเคารพธงชาติ(พร้อมกับเปิดหรือบรรเลงเพลงชาติ) เวลามีพิธีเปิด/ปิดกีฬาหรือฟุตบอลทีมชาติ (ไม่ว่าจะเป็นชาติไทย หรือชาติอื่นๆ) โฆษกสนามก็จะให้ทุกคนในสนามยืนเคารพธงชาติ ที่นั่นคงไม่มีพวก "ไม่ยืน" นะครับ

ที่ให้ยืนเคารพมีทุกสถานที่แหละครับเวลามีพิธีการหรือหนังจะฉาย
ถ้าไม่ป่วยไม่พิการก็ยืนไปเถิด เข้าเมืองตาหลิ่วให้หลิ่วตาตาม

อ้างเสรีภาพแต่สังคมส่วนใหญ่รังเกียจ แบบนี้จะคุ้มเหรอครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:06

คนพวกนี้ประหลาดที่ชอบโพสต์หลายๆล๊อคอิน ทั้งๆที่จริงๆคือคนๆเดียวกัน

มุกนี้พวกหัวเดียวกระเทียมลีบ คงชอบทำ จะได้หลอกตัวเองและคนอื่่นในคราวเดียวกันว่า พวกเยอะ ฮา

เจ้าของ"บัตรเติมเงิน"จ่ายให้ตามจำนวนกระทู้/คคห.
บางคนละโมภอยากได้"บัตรเติมเงิน"หลายใบ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ปล."บัตรเติมเงิน"ที่เสรีไทยดอทเนทก็มีพฤติกรรมดังกล่าว......
ถ้าจะแก้ไข ต้องให้เจ้าของ"บัตรเติมเงิน"เพิ่มราคาบัตรสูงกว่านี้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ถ้า "หมูอวกาศ" "เห็นตาย" "กาลามชน" และ ฯลฯ
จะปฏิเสธว่าไม่ถูกต้องก็ได้.....
ผมจะรับฟัง.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:07

เข้าไปอ่านแล้วตลกดีครับ.. สงสัยมันจะขนขนมเข้าไปขายในโรงน่ะครับ

#15 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:08

เข้าโรงหนังทีไร อยากเจอพวกไม่ยืนเหมือนกัน จนแล้วจนรอดไม่เคยเจอมันซักที สงสัยกลัวโดนเขกกบาล เห็นซึ่งหน้าเมื่อไหร่ รับรองโดนเมื่อนั้น

ผมอยู่เมืองท่องเที่ยว ขนาดไปดูหนังในโรง ฝรั่งมันไม่รู้เรื่องรู้ราวอะไรด้วย มันยังยืน พร้อมโค้งคำนับอย่างนอบน้อมเมื่อเพลงจบ

แล้วไอ้เวรที่โพสนั่นล่ะ "มันเป็นใคร"

Edited by thebriza, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18.

#16 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

ผมไม่เข้าใจความเห็นที 43 อ่ะ ผมไม่เก็ตนะ ทำไมคนให้กิ๊ฟเยอะจัง...

#17 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

ชอบคนนี้ตอบครับ
"ใจ" มาก

<
ผมขาหัก ไม่สะดวกยืน ผมยังยืนเลยนะ
จากคุณ : thefamousfame1993 Posted Image เขียนเมื่อ : 4 พ.ย. 55 20:47:46 Posted Image

ถูกใจ : หมีน้อย&ลูกหมี, pigaboo, แมวบนฝาถังขยะ, Seasons of LovE, ยักษ์เบิ่ม, จะรักกันตลอดไป...ตลอดไป, โอเลี้ยงลาเต้จูดี้บัฟฟี่ลักกี้, กวางดื้อ, เจ้าหญิงอันดามัน, หนูน้อยนักเดินทาง, CELERY SEED, ลูกอมรสขม ยาอมรสหวาน, NganCho, joeymydear, Jakka-Lan, We need to talk .., กัปกัลป์, Sol-la85, Mareeraya, เจ็บนะที่รัก, น้ำตาลสายไหม, JanFabulous, the hulk, อนาคีส, *~Mookkie~*, Paodekcal, น้ำเขียวครีมโซดา, gupukpui, Seraphina, BOY_BGFC, ชื่อนี้ชอบ,[url=""%20style="text-decoration:%20none;%20color:%20rgb(255,%20255,%20255);"]TEACHAWAT

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:11.

gladiator 1.jpg

#18 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13

โอ้ .... ความเห็น 54 ....

สำหรับผมนะ ทุกสิ่งในปัจจุบันคือผลพวงจากอดีต ... อย่างน้อย ผมก็ไม่ได้เคี้ยวหมากนะเออ :D

#19 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:18

พวก anti ไม่ค่อยโพสนะ มีแต่กดให้แต่กิ๊ฟ...

#20 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:19

ผมว่า ขจกท เข้าใจผิดอย่างมาก พันทิพแทบจะไม่ทำอะไรกับล็อคอินแบบนี้เลยนะครับ
จะมีคนชงแล้วคนตามด่า แอบเนียบเสมอๆ แต่ไม่มีใครโดนจังๆ สักที แต่ถ้าไปโพสต์
ด่าเสียดสีทักษิณ โดนยึดอมยิ้มทันที่ อย่างกระทู้นี้ ก็ปล่อยให้ตามด่าตั้งหลาายความเห็น
ก่อนจะล็อค แล้วก็ปล่อยคาไว้ให้สาวกได้อ่านพวกที่เสียดสีกันอย่างเมามัน

เขาทำแบบนี้มาหลายหนมาก ไม่เชื่อถามคนแถวนี้ โดนยึดล็อคอิน (ชั่วคราว) ในข้อหา
ด่า "แม้ว" หลายคนแล้ว

#21 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:27

เกรียนมา ก็เกรียนตอบวุ้ย

ความคิดเห็นที่ 143
ผมโหลดบิทดูหนังอยู่บ้าน ... ผมยังเปิดเพลงสรรเสริญฯก่อนดูเลยครับ

จากคุณ Gunz_za Posted Image Posted Image Posted Image เขียนเมื่อ : 5 พ.ย. 55 10:00:29 Posted Image ถูกใจ Auguri, ชินโนะสึเกะคุง, mae, พลังคลื่นเต่าสะท้านฟ้า, Renzolution, ป้าเอียด, snowapple, เด็ดบุปผาต่อหยก, เมเหม่เม่เม้เหม๋, หัวเวียงใต้, Alexyz, scissorman, loryinglong, charmander, AMD_Kamilia,marumir, ชินรัตน์, แก้มอ้น, อะ-โล-ฮ่า, 3D-ism, nutnarukex, ท่าพระมูน

Edited by แสนยานุภาพ, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:28.

#22 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:29

มุก เก้าอี้ นี่ผมไม่เข้าใจจริงๆ

#23 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:31

ผมว่า ขจกท เข้าใจผิดอย่างมาก พันทิพแทบจะไม่ทำอะไรกับล็อคอินแบบนี้เลยนะครับ
จะมีคนชงแล้วคนตามด่า แอบเนียบเสมอๆ แต่ไม่มีใครโดนจังๆ สักที แต่ถ้าไปโพสต์
ด่าเสียดสีทักษิณ โดนยึดอมยิ้มทันที่ อย่างกระทู้นี้ ก็ปล่อยให้ตามด่าตั้งหลาายความเห็น
ก่อนจะล็อค แล้วก็ปล่อยคาไว้ให้สาวกได้อ่านพวกที่เสียดสีกันอย่างเมามัน

เขาทำแบบนี้มาหลายหนมาก ไม่เชื่อถามคนแถวนี้ โดนยึดล็อคอิน (ชั่วคราว) ในข้อหา
ด่า "แม้ว" หลายคนแล้ว

ยืนยันได้ เจอมาเอง
ด่าในหลวง คห.ติดกันกับผมเลย ผมเลยสวนกลับเรื่องไอ้แม้ว
มันอยู่รอด ผมโดนแบน

ตั้งแต่นั้นผมเชื่อที่เพื่อนๆผมพร่ำบอกเลยว่า "พันทิปมันแดงเถือก ยังเจือกไปยุ่งกะมันอีก"
เออ กุผิด.jpg

#24 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:33

มุก เก้าอี้ นี่ผมไม่เข้าใจจริงๆ

มัน refer ถึงไอ้อ้วนดำชื่อโชติศักดิ์ครับ ที่โดนทำร้ายในโรงหนังเพราะไม่ยืน

ผมอ่านกระทู้จนจบแล้ว พักหลังๆคห.แรงขึ้นถึงขั้นกล้าพูด "ไม่รักไม่เคารพในหลวง และไม่ยืนด้วย" ขนาดนั้นเลย
เหมือนกระทู้ปลดปล่อยซาตานยังไงไม่ทราบ

#25 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36

มัน refer ถึงไอ้อ้วนดำชื่อโชติศักดิ์ครับ ที่โดนทำร้ายในโรงหนังเพราะไม่ยืน

ผมอ่านกระทู้จนจบแล้ว พักหลังๆคห.แรงขึ้นถึงขั้นกล้าพูด "ไม่รักไม่เคารพในหลวง และไม่ยืนด้วย" ขนาดนั้นเลย
เหมือนกระทู้ปลดปล่อยซาตานยังไงไม่ทราบ

แล้วอัยการก็ตัดสินแทนศาล
ด้วยการสั่งไม่ฟ้องเหมือนเคย
คืออะไรที่ดำไม่สนิท มันก็แกล้งทำเป็นไม่รู้
ว่าไม่เจตนายกฟ้องตลอด

#26 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:54

เอามาจากเพื่อนในเฟซบุ๊คครับ ...

Attached Images

#27 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:58

อังกฤษที่ไม่มีกฎหมายบังคับ ก็มีคนถูกถีบออกจากร้านเหมือนกันนะ ไอ้พวกไม่ยืนควรเจออย่างนี้แหละ

THREE old ladies were kicked out of a tearoom — for refusing to stand for the National Anthem.

Read more: http://www.thesun.co...l#ixzz2BMcj8WRu

#28 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

ขนาดจับได้ว่ามันปั่นกระทู้สร้างกระแสขึ้นเอง

ก็ยังมีคนถูกใจความเห็นมันหลายสิบคน

ผมไม่รู้ว่าเว็บพันทิปมันรวมคนแบบนี้กันไว้แค่ไหน แต่ก็คงมากโขอยู่นะครับ
(แน่นอนว่าคนดีๆก็มาก แต่ก็ไปห้ามพวกจงใจตั้งกระทู้ปั่นกระแสไม่ได้ คนดีๆเขาก็พูดเรื่องอื่น)

เห็นแล้วเพลีย เว็บมันก็ไม่คิดจะจัดการอะไรให้เด็ดขาดไป สมัครสมาชิกต้องใช้บัตรประชาชนแท้ๆ

ไอ้พวกถูกใจน่ะควรแบนให้หมด จะเก็บ Login พวกนั้นไว้ทำ5อะไร

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#29 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

ผมติดใจความคิดเห็นริยำ หลายๆ อัน แต่มีถูกใจให้พรึ่บ (สรุปมาเชียร์พวกเดียวกัน ตั้งกระทู้+ปั่นกระทู้) ไปเติมตังสินะ

แหม๋ อยากตบกะบาลเรียงตัว "รักให้มีสติ" มั่งล่ะ "ประชาธิปไตย" มั่งล่ะ

เหอะๆ เพลียใจเช่นเดียวกันครับ

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#30 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:07

ถ้าเป็นที่สหรัฐ ได้ยินเพลงชาติแล้วไม่ยืน ก็โดนถีบเหมือนกันครับ เขาถือว่าไม่ให้เกียรติประเทศเขา

ฝรั่งมาเมืองไทย คงงงเล็กน้อย การพฤติกรรมของคนไทย

ฝรั่งที่มีอารยธรรมหน่อยจะรู้ดีว่า ประเทศไทยมี 2 เพลงที่ต้องยืนคือ เพลงชาติและเพลงสรรเสริญฯ มันจะยืนตลอด ไม่ว่าจะได้ยินตอนไหน เพราะเขาถือว่ามาประเทศเราก็ต้องให้เกียรติคนประเทศเรา เพลงทั้ง 2 เพลงนั้นเป็นสัญลักษณ์ของประเทศ จึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความเคารพ เช่นเดียวกับเพลงชาติหรือเพลงสรรเสริญของประเทศอื่นๆ

ขนาดประเทศญี่ปุ่นยังใช้เพลงสรรเสริญฯ เป็นเพลงชาติเลย

แล้วไอ้คนที่ไม่ยืนนี่ มันคิดอะไรอยู่ แค่ไม่อยากทำความเคารพแค่นั้นรึ มันจะรู้มั้ยว่า "นั่นคือเอกลักษณ์ของชาติตัวเอง ถ้าตัวเองไม่เคารพแล้วจะให้ใครที่ไหนมาเคารพ?"

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:29

ถ้าเป็นที่สหรัฐ ได้ยินเพลงชาติแล้วไม่ยืน ก็โดนถีบเหมือนกันครับ เขาถือว่าไม่ให้เกียรติประเทศเขา

ฝรั่งมาเมืองไทย คงงงเล็กน้อย การพฤติกรรมของคนไทย

ฝรั่งที่มีอารยธรรมหน่อยจะรู้ดีว่า ประเทศไทยมี 2 เพลงที่ต้องยืนคือ เพลงชาติและเพลงสรรเสริญฯ มันจะยืนตลอด ไม่ว่าจะได้ยินตอนไหน เพราะเขาถือว่ามาประเทศเราก็ต้องให้เกียรติคนประเทศเรา เพลงทั้ง 2 เพลงนั้นเป็นสัญลักษณ์ของประเทศ จึงไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความเคารพ เช่นเดียวกับเพลงชาติหรือเพลงสรรเสริญของประเทศอื่นๆ

ขนาดประเทศญี่ปุ่นยังใช้เพลงสรรเสริญฯ เป็นเพลงชาติเลย

แล้วไอ้คนที่ไม่ยืนนี่ มันคิดอะไรอยู่ แค่ไม่อยากทำความเคารพแค่นั้นรึ มันจะรู้มั้ยว่า "นั่นคือเอกลักษณ์ของชาติตัวเอง ถ้าตัวเองไม่เคารพแล้วจะให้ใครที่ไหนมาเคารพ?"

อังกฤษก็ใช้เพลงชาติและเพลงสรรเสริญฯ เพลงเดียวกันครับ God save the Queen

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:33

ผมติดใจความคิดเห็นริยำ หลายๆ อัน แต่มีถูกใจให้พรึ่บ (สรุปมาเชียร์พวกเดียวกัน ตั้งกระทู้+ปั่นกระทู้) ไปเติมตังสินะ

แหม๋ อยากตบกะบาลเรียงตัว "รักให้มีสติ" มั่งล่ะ "ประชาธิปไตย" มั่งล่ะ

เหอะๆ เพลียใจเช่นเดียวกันครับ

ถึงคนที่รักประชาธิปไตยแบบขาดสติ

การแก้ตัวแทนฝ่ายที่ตัวเองเชียร์หรือแนวคิดที่ตัวเองสนับสนุน
ด้วยการแถออกมาเป็นเรื่องที่ไร้เหตุผลอันสมควรรองรับ หรือตรรกะพิการ
ถึงมีหลักฐานหนักแน่นเป็นประจักษ์ ก็ยังแถไปได้เรื่อยๆ ยืนยันว่ากูถูก สิ่งที่กูคิดน่ะใช่

แบบนี้เรียกว่า รักให้มีสติ หรือ ???
ปากบอกว่าคนอื่น รักให้มีสติหน่อย
แต่ตัวเองกลับรักแบบเสียสติซะงั้น มันจะมีเครดิตอะไรให้เชื่อครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:25.

#33 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:51

ตอน 6 ต.ค. 19
มีการบุกเข้าไปในธรรมศาสตร์แล้วลากนักศึกษาออกมา
แขวนคอกับต้นมะขาม แล้ว ฟาดด้วยเก้าอี
เลยเป็นที่มาว่า
ถ้าไม่เอาสถาบัน จะถูกลงโทษแบบนี้น่ะครับ
แต่จริงๆแล้ว
ก็พวกนั้นนั่นแหละ สร้างสถานการณ์ขึ้น ด้วยการหมิ่นสถาบันกันในหมู่แกนนำ
เหมือนกระทู้นี้ ที่อ้างว่า ถามด้วยความบริสุทธิ์ใจ ไม่มีอะไร
แต่คนรู้ทันเขาหมั่นไส้
เพราะมิงกล้าทำแต่ไม่กล้ารับ ทำเป็นอินโนเซนส์ หนูไม่รู้ หนูแค่ถามเฉยๆ ถุย
ในพันทิพ เพียบครับ ประเภทนี้

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#34 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

กระทู้โง่เง่านั้นมันย้อยอดีตกันไปเยอะเลยนะครับ ไหนจะเรื่องการยืนตรงเคารพก่อนหนังฉายเป็นผลพวงมาจากรัฐบาลเผด็จการ เรื่องเก้าอี้ เรื่องตีศพ ... พวกนั้นมันบ้าครับ ... อยากแนะนำให้มันกลับไปกินหมากอีกครั้งหนึ่ง

Edited by แสนยานุภาพ, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46.

#35 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ผมขาหัก ไม่สะดวกยืน ผมยังยืนเลยนะ
จากคุณ : thefamousfame1993 [url="""]Posted Image[/url]

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

แล้วพวกล้มฯจะเหลืออะไรให้อ้างล่ะเนี่ย ... สงสัยต้องไปตัดขาทิ้งกันล่ะมั้ง จะได้ไม่ต้องยืน :lol:

Edited by DumpDump, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:45.

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#36 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:00

พวกเชี่ยๆ แบบนี้ นับวันชักจะเยอะขึ้นเรื่อยๆ

#37 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:08

อย่าไปว่าเค้าเลยครับ .. .เพราะปกติพวกเค้าถนัดแต่คลานไปน่ะครับ ... ลุยไปตามปลักต่างๆ .. เลียโน่น เลียนี่ ขาคนโน้น คนนี้ เล็มหญ้าไปเรื่อยๆ ยืนไม่ด้าย ยยยยยยยยยยย

#38 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:10

เท่าที่ผมเจอพวกนั้น มักมีปัญหาทางจิตครับ
ตรรกะออกแนวเพี้ยนขั้นรุนแรง
/人= ‿‿ =.u人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#39 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:58

แม่ผมเจอครับพวกไม่ยืน แม่ผมเลยตะโกนไปว่า คนไทยรึเปล่า ทำไมไม่ยืนห๊าาา มันวางpopcorn แล้วยืนทันทีเลยครับ
กลับมาเล่าให้ผมฟังโมโหใหญ่เลย

#40 Tiger Lily

Tiger Lily

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:06

คิดว่าอาจจะเป็นการสร้างกระแสเพื่อตีกลับ หลังจากเสียหมาไปเมื่อกระทู้ก่อน เรื่อง ร.4 มั้งคะ เขาเลยเลือกเรื่องนี้มาเล่น แถมไปเล่นในห้องบันเทิงด้วย

ปล. อ่านๆ กระทู้อย่ดีๆ ไหงหน้าตาเปลี่ยนไป ตกใจหมดเลยอ่า นึกว่าหลงกดผิดไปไหนแล้วซะอีก
If every man did the little he could — what a different world!Evelyn Beatrice Hall

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:17

แม่ผมเจอครับพวกไม่ยืน แม่ผมเลยตะโกนไปว่า คนไทยรึเปล่า ทำไมไม่ยืนห๊าาา มันวางpopcorn แล้วยืนทันทีเลยครับ
กลับมาเล่าให้ผมฟังโมโหใหญ่เลย

คุณแม่สุดยอดมากเลยครับ ฝากคารวะท่านด้วยนะครับ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน