Jump to content

- - - - -

คำถามที่เสื้อเหลืองไม่ยอมตอบ (ไม่รู้ว่าไม่กล้าหรือจนปัญญา)

เสื้อเหลือง

• Please log in to reply
34 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:23

เห็นคนเล่นไล่ตอบกระทู้ของเสื้อแดง ที่ผมเห็นว่าออกจะไม่ฉลาดเอามากๆ
เลยอยากให้ลองเปลี่ยนมาตอบกระทู้ ที่ไม่โง่ (แต่อาจจะไม่ฉลาดเท่าไหร่
เพราะถ้าฉลาดคงไม่ถาม)

1. อำมาตย์ที่เสื้อเหลืองอ้างว่าจะไม่กินยาแทนคือใคร
2. ถ้าเสื้อเหลืองสามารถตั้งอภิสิทธิ์เป็นนายกได้ ทำไม
สุรยุทธ , สมัคร และ สมชาย ถึงได้เป็นนายกก่อนอภิสิทธิ์

เอาแค่ 2 ข้อพอ ข้อแรกลุงแคนถามอยู่เรื่อย ส่วนข้อสองเห็นคนถาม
บ้างประปราย

ปล. พิมพ์หัวข้อกระทู้ตก ขอแก้ไข

Edited by eAT, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:39.

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:40

จะมีเสื้อเหลืองในบอร์ดเรากล้าตอบไหมนี่...

gladiator 1.jpg

#3 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:50

ดันให้ครับ :)

#4 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:53

phat21 ไม่อยู่อ่ะ ผมตอบแทนแล้วกัน :D :D

1. อำมาตย์ที่เสื้อเหลืองอ้างว่าจะไม่กินยาแทนคือใคร
ตอบ : ใครๆก็รู้

2. ถ้าเสื้อเหลืองสามารถตั้งอภิสิทธิ์เป็นนายกได้ ทำไม
สุรยุทธ , สมัคร และ สมชาย ถึงได้เป็นนายกก่อนอภิสิทธิ์

Edited by thebriza, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:54.

#5 eAT

eAT

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:01

phat21 ไม่อยู่อ่ะ ผมตอบแทนแล้วกัน :D :D

คิดถึงแพรด เฃิญที่นี่
http://www.prachatho...hp?topic=7020.0

#6 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:04

โหวตโนแล้วจะปฏิรูปการเมืองได้อย่างไร ?

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#7 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:22

คิดถึงแพรด เฃิญที่นี่
http://www.prachatho...hp?topic=7020.0

ตายล่ะ เผลอกดเข้าไปเจอระดับตำนาน "ฟายเดอร์" ด้วย อิอิ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#8 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31

อะไรครับเนี่ย....เอารูปอะไรมา <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#9 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:33

คุณเด้กแนวครับ ที่นี่เป็นบอรืดสนทนาการเมืองนะครับ ไม่ใช่เวปโป๊ หื่นกาม

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#10 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:35

-_- เดี๋ยวนี้ป่วนบอร์ดด้วยวิธีแบบนี้แทนแล้วหรอ ควายไซเบอร์

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#11 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:02

เหอ เหอ เหอ น้า eat ไปขุดมาด๊าย
คนพูดยังจำไม่ได้เลยว่า ตรูเคยพูดไว้เหรอวะเนี่ยะ 5555

ขนาดเขาพระวิหารทั้งลูก ยังลืมไปแล้วเลย 5555

#12 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:13

ผมขอเติมอีกสักข้อครับ

3. การต่อสู้กับแม้วด้วยวิธีด่าแมงสาบตลอดนี่มันจะเกิดผลยังไง
ด่าลอยๆก็แล้วไป ถ้ามาด่าผมรับรองโดนเตะปาก

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:14

ต้อง รอ ให้คน กลาง และรักประชาธิปไตย อย่าง Mark lover มาตอบ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:20

เขาถามเสื้อเหลือง ไม่ได้ถามเสื้อแดง -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#15 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:38

เขาถามเสื้อเหลือง ไม่ได้ถามเสื้อแดง -_-

งั้นลองเปลี่ยนเป็น "แป๊ะบอก" มันจะดูเหลืองขึ้นไหมฮะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#16 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:39

เว็บประชาทน เพิ่งเคยได้ยิน
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#17 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:42

งั้นลองเปลี่ยนเป็น "แป๊ะบอก" มันจะดูเหลืองขึ้นไหมฮะ

เดี๋ยวนี้เหลืองกับแดงใช้ใบบอกจากแหล่งเดียวกันแล้วฮะ ใครๆ ก็รู้ -_-

#18 IDEC

IDEC

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:43

:ph34r: ยอม

#19 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:51

เเต่น เเตน เเต๊น

คุณหนูนั่งเบนซ์สุดสวยมาเเล้วจ้า

^_^ อิ อิ อิ

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:54.

#20 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:53

ก่อนที่จะตอบคำถาม อยากทราบว่านิยามของคำว่าเสื้อเหลืองหมายถึงคนกลุ่มไหนคะ???

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:54.

#21 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:57

ถามไปคำตอบก็อยู่ในสายลม...สาวกไอ้แป๊ะไม่กล้าตอบหรอกครับ

แต่ผมถามในเฟซบุ๊คแล้วก็ไม่ได้คำตอบคือ....

ใครเคยเห็นไอ้ตู่ ไอ้เต้น ด่าสนธิตรงๆ บ้างมั๊ยครับ?

#22 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:01

อย่างตัวหนูเองชอบท่านมาร์ค ป้ารังสิมา พี่มัลลิกาเเต่ ไม่ชอบสมาชิกบางคนเเละการทำงานบางอย่างของพรรคปชป

กลับกันหนูชอบลุงโสภณองค์การณ์ ป้ามาลีรัตน์ ลุงตั้วศรัณยู ลุงจำลองเเต่เบื่อลุงกะทิ อย่างนี้หนูเป็นพวกไหนกันเเน่อ่ะ???

งงตัวเองจังเลย

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:11.

#23 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:08

อย่างตัวหนูเองชอบท่านมาร์คเเต่ ไม่ชอบสมาชิกบางคนเเละการทำงานบางอย่างของพรรคปชป

กลับกันหนูชอบลุงโสภณองค์การณ์ ป้ามาลีรัตน์ ลุงตั้วศรัณยู ลุงจำลองเเต่เบื่อลุงกะทิ อย่างนี้หนูเป็นพวกไหนกันเเน่อ่ะ???

คนเราจะเป็นพวกไหนไม่สำคัญหรอกครับ

ที่สำคัญคืออย่าให้คนอื่นหลอก
(มันไม่มีใครหรือพรรคไหนดีวิเศษสุดหรอกครับ ก็เลือกวางใจกันไปตามวาระเป็นคราวๆ)

แล้วก็ที่สำคัญที่สุดคืออย่าหลอกตัวเองครับ ^_^ อิ อิ อิ

คนเรามีธงกันอยู่ในใจทั้งนั้นแหละไม่มีใครเป็นกระดาษขาวหรอก อย่าอาโนเนะ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#24 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:09

อ้าว ..ไม่ทันดูกระทู้นี้ เนื้อหากระทู้ซ้ำซะงั้นผม >_<
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#25 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:16

อย่างตัวหนูเองชอบท่านมาร์คเเต่ ไม่ชอบสมาชิกบางคนเเละการทำงานบางอย่างของพรรคปชป

คนเราจะเป็นพวกไหนไม่สำคัญหรอกครับ

ที่สำคัญคืออย่าให้คนอื่นหลอก
(มันไม่มีใครหรือพรรคไหนดีวิเศษสุดหรอกครับ ก็เลือกวางใจกันไปตามวาระเป็นคราวๆ)

แล้วก็ที่สำคัญที่สุดคืออย่าหลอกตัวเองครับ ^_^ อิ อิ อิ

งั้นหนูคงเป็นซาหริ่มเเน่เลยอ่ะ

#26 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:18

ใครคือเถ้าแก่ม้อบ...

คำถามของชัยวัฒน์ สุรวิชัย

แกนนำคนอื่นๆ ไม่ใช่คนไม่ดี แต่เป็นคนดีแต่ไม่ยอมถอนตัว

ส่วนแกนนำจากองค์กรอื่นๆ เค้าถอนตัวหมดไปนานแล้ว

คำว่า "พันธมิตร" มันคือที่รวมขององค์กรต่างๆ เช่น 118 องค์กรก่อตั้ง

ถามว่า ปัจจุบันมีองค์กรอะไรบ้างที่ยังเป็น "พันธมิตร"

#27 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:44

ลอกมาครับ...

ใคร ? ทีเถ้าแก่พูดถึง ...............

1. ต่อไปนี้ จะไม่กินยาแทนคนไข้ , หมดเวลากินยาแทนคนไข้ แล้ว

2. พธม. จะปล่อยให้ อำมาตย์ ทหาร ปชป. สู้กับ ทักษิณและเสื้อแดง เอง
3. เราพวกกองทัพพระเจ้าตาก จะคุมกำลังอยู่ที่จันทบุรี ปล่อยให้กรุงศรีอยุธยา สู้กับพม่า

นี่เป็นเหตุผลสำคัญ ที่พี่น้องพธม.และประชาชนทั่วไป ที่ใส่เสื้อเหลืองออกมา เพราะ สู้ เพื่อ ใคร คนนั้นและเมื่อเถ้าแก่ เปลี่ยนไป ไม่ได้สู้เพื่อ ใคร คนนั้นแล้ว แต่ทำเพื่อเป้าหมายของตน,

คนส่วนใหญ่ จึงค่อยๆถอนตัวออกไป .......ตามความรับรู้และเข้าใจที่มากขึ้นๆ

ตอนนี้ : คนที่มาชุมนุม เชื่อและทำตามเถ้าแก่ เหลือ ไม่ถึง 10 %การเป็นสมาชิก SMS เดือนละ 200 บาท ลดลงอย่างน่าใจหาย จาก ห้าหกหมื่น เหลือ น้อยเต็มทีสินค้าASTV ซึ่งหลายสินค้าไม่มีคุณภาพ ราคาแพง ที่สมาชิกและพธม.ช่วยซื้อ คงเหลือในstock อื้อแสดงให้เห็นถึงอะไร

ประเด็นที่ต้องตอบ คือ เถ้าแก่ เปลี่ยนไป หรือ คนส่วนใหญ่ เปลี่ยนไป

ชัยวัฒน์ สุรวิชัย
http://bit.ly/lji6K7

#28 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:48

ตอนแรกจะใช้ว่า "พันธมิตร" แต่คนหลายคนแย้งว่าไม่ใช่ "พันธมิตร"
มันคือการรวมตัวกันร้อยกว่าองค์กร ตอนนี้ล่มสลายไปแล้ว แยกทางกัน
เพราะพันธกิจเสร็จสิ้นกันไปแล้ว อย่างเช่น "เสื้อหลากสี" ก็เคยเป็น
ส่วนหนึ่งของ "พันธมิตร" (ผมไม่รู้ว่าถูกหรือผิด แต่มีคนอ้างมาแบบนี้)

ผมเลยใช้คำว่า "เสื้อเหลือง" เพราะดีกว่าไปตราหน้าเขาว่า "สาวกแป๊ะลิ้ม"
คือกลุ่มม๊อบที่รวมตัวครั้งขับไล่ "มาร์ค" ตอนเป็นนายกครับ เอาตรงนั้นดีกว่า
ส่วนคราวไปปิดล้อมรัฐสภาตอนกฏหมายนิรโทษกรรม มันมีหลายกลุ่มอยู่
ตรงนั้น เลยไม่เอา ถือว่าเอาตรงที่คนในนี้เรียกว่า "ม๊อบส้วม" แล้วกัน
(มันฟังดูดีกว่าสาวกแป๊ะไหมหว่า?)

#29 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:17

สงสัยความเงียบคือคำตอบ สาวกแป๊ะตัวเป็นๆในนี้มีไม่กี่คนหรอก นอกนั้นเขาไม่ใช่ แต่โหตวโนเพราะทุกพรรคเลวหมดนะ จะบอกให้
อันนั้นไม่ว่าใครจะคิดยังไง แต่สงสัย สาวกแป๊ะอย่างเพี้ยน ที่อวตารมาใหม่ หรือ บ้างคน ทำไม เงียบจัง
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#30 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01

คาดว่าคงไม่มี "เหลือง" เข้ามาตอบแล้ว ผมก็ขอเชิญชวน พ่อแม่พี่นองเพื่อนฝูง
สีฟ้า ซ่าหริ่ม หลากสี ฯลฯ วิเคราห์ตอบคำถามได้ครับ

ผมขอปะข้อมูลนิดหน่อย

เราออกมาสู้กับทักษิณด้วยหลักการ เมื่อนายอภิสิทธิ์เข้ามา หลักการของเราก็ไม่ต่างจากยุคทักษิณ เราจึงต้องออกมาประท้วง เพราะอภิสิทธิ์กับทักษิณไม่ต่างกัน เลวกว่าด้วยซ้ำ แต่โกหกแนบเนียนกว่า เชื่อประชาชนจะเบื่อและโหวตโนถึง 3 ล้านคน รวมกับคนไม่ไปใช้สิทธิน่าจะเกิน 50% นายสนธิกล่าวต่อว่า ความเบื่อหน่ายของประชาชนจะทำให้มีการกาช่องไม่เลือกใคร หรือ โหวตโนมากขึ้นในการเลือกตั้งที่จะถึงนี้ ครั้งที่แล้วมีการโหวตโน 1.5 ล้านคน คาดว่างวดนี้น่าจะมี 3 ล้านคน บวกกับคนที่ไม่ออกไปเลือกตั้งเพราะเบื่อการเมือง รวมแล้วน่าจะเกิน 50 เปอร์เซ็นต์ แสดงว่าเราถูกคนกลุ่มน้อยมัดมือชกเพื่อเข้าไปมีอำนาจปกครองประเทศเพื่อ ประโยชน์ของคนกลุ่มน้อยพวกนี้ การโหวตโนที่จะมากกว่าทุกครั้งทำให้พรรคประชาธิปัตย์กลัวมาก และกระแสไม่เอาการเลือกตั้งมีมากขึ้น อยากให้นักการเมืองหยุดสัก 3-5 ปี แล้วมาปฏิรูปการเมืองอย่างจริงจัง โดยเฉพาะการปกครองประเทศชาติให้มีคุณธรรมจริยธรรมจริงๆ ไม่ให้มีการปล้นชาติบ้านเมือง สร้างหลักจริยธรรมในการปกครองบ้านเมืองอย่างจริงจัง ซึ่งเป็นกระแสมากขึ้น แต่ถ้านักการเมืองไม่ยอมก็เป็นจุดจบของประเทศชาติ ลั่นถึงเวลาที่อำมาตย์-ทหาร-ปชป. ต้องเผชิญกับทักษิณเอง โดยที่ พธม. จะไม่ยุ่

#31 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

ถ้าเหลืองคนไหนรู้ เหลืองก็สามารถตอบได้เลยครับ

#32 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

เห็นคนเล่นไล่ตอบกระทู้ของเสื้อแดง ที่ผมเห็นว่าออกจะไม่ฉลาดเอามากๆ
เลยอยากให้ลองเปลี่ยนมาตอบกระทู้ ที่ไม่โง่ (แต่อาจจะไม่ฉลาดเท่าไหร่
เพราะถ้าฉลาดคงไม่ถาม)
นั่นนะสิ คุณไม่ฉลาดถึงได้ถามไงล่ะ Posted Image

ยังดีที่รู้ตัว Posted Image

ผมจะลองตอบดูนะ ที่บอกว่าลองตอบ เพราะไม่รู้อารมณ์แป๊ะว่าตอนพูดมีอารมณ์อย่างไร แค่นี้แหละ

ถ้าพูดถึงอำมาตย์ความหมายมันกว้าง เพราะไม่มีอะไรอื่นที่จะมาชี้เฉพาะเจาะจงเพิ่มเติมว่า แป๊ะจะหมายถึงใคร

ดังนั้น ถ้าตีความตามความหมาย อำมาตย์หมายถึงคนที่ได้รับแต่งตั้งให้มีตำแหน่งราชการ

(ผมแปลเองตามที่เข้าใจ มีไรปะ ) Posted Image

คุณมาถามตอนนี้ ผมก็บอกได้เลยว่า แป๊ะหมายถึง

เสธฯอ้ายครับ Posted Image Posted Image

ตอบอย่างนี้ถึงเข้ากับจังหวะเหตุการณ์เป๊ะ ถ้าไม่เห็นด้วยก็ช่วยไม่ได้จริงๆ

ผมถึงว่า คุณไม่ฉลาดถึงได้ถามไงล่ะ Posted Image Posted Image

เพราะ สุรยุทธ , สมัคร และ สมชาย ให้คนอื่นช่วยตั้ง

แต่ท่านตอแหลขอให้พธม.ช่วย เหตุผลง่ายมาก

ผมถึงว่า
คุณไม่ฉลาดถึงได้ถามไงล่ Posted Image Posted Image

เอาแค่ 2 ข้อพอ ข้อแรกลุงแคนถามอยู่เรื่อย ส่วนข้อสองเห็นคนถาม
บ้างประปราย
ถามหน่อย เรียกลุงแคนนี่เป็นหลานหรือลิ่วล้อ เห็นติดสอยห้อยตามมันไปทุกที่

จะห้อยตามกันไปถึงไหน Posted Image

ปล. พิมพ์หัวข้อกระทู้ตก ขอแก้ไข

ตอบให้แล้วนะ อ่านเสร็จแล้วจะกรี๊ดก็ได้น ผมอนุญาตPosted Image

นอนละ

Edited by father, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:59.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#33 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:13

ข้อ 1 ไม่กล้าตอบ เพราะเป็น ตุ๊ด
ข้อ 2 ไม่กล้าตอบ เพราะ อาย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#34 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:28

ตอบได้ไม่ได้ไม่เห็นเกี่ยวกับเหลืองไม่เหลืองเลย เหลืองบางคนยังตอบไม่ได้หมดเลย

คิดมากอาไรนิตัวเราเอง ไปทำงานต่อดีกว่า

#35 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน