Jump to content

- - - - -

โหวตโนสั่งสอนนักการเมือง แล้วเลิกกินยาแทนคนไข้ล่ะ

แป๊ะลิ้ม จะสั่งสอนใคร

• Please log in to reply
25 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:44

*
POPULAR

แป๊ะลิ้มเคยประกาศโหวตโนเพื่อเป็นการสั่งสอนนักการเมือง

แล้ว แบบนี้แป๊ะทำเพื่อจะสั่งสอนใคร ?

"หมดเวลากินยาแทนคนไข้แล้ว...ต่อไปนี้ 'อำมาตย์' จะต้องต่อสู้ทักษิณและคนเสื้อแดงเอง"

อำมาตย์อายุ 80กว่าๆที่ไอ้หน้าเหลี่ยมพูดถึงเป็นคนเดียวกับที่ไอ้เชี่ยลิ้มพูดถึงใช่หรือไม่?
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#2 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

*
POPULAR

แป๊ะมันก็บ้าบอเหวี่ยงแหมั่วไปหมดแหละครับ

คนอย่างแป๊ะนี่ทำร้ายมิตรเสมอมาเพียงเพราะตัวเองไม่ได้ผลประโยชน์ถึงขนาดเท่านั้น

มันด่ากระทั่งผู้ชุมนุมที่ไม่บริจาคเงิน ด่าคนกลางๆที่ยังไม่ปักใจเชื่อข้อมูลของมันว่ากลางกลวงชิงสุนัขเกิด

ดังนั้นมันจะด่าอำมาตย์ไปเรื่อยเปื่อยยามขุ่นเคืองใจก็ไม่แปลกหรอกครับ

ผมยังเคยงงๆว่า ถ้าคนมีปัญญาพอที่จะเห็นความเลวของทักษิณได้

แล้วทำไมถึงจะมองเห็นความเลวของไอ้แป๊ะนี่ไม่ได้

จึงถึงบางอ้อว่า เพราะมีคนส่วนนึงเห็นความเลวของทักษิณจากการอธิบายความของแป๊ะครับ

คนเหล่านี้จึงยังให้เครดิตกับแป๊ะอยู่

ส่วนหลายๆท่านในเสรีไทย (รวมทั้งผมด้วย)

เห็นความเลวของทักษิณมาตั้งแต่ที่แป๊ะมันว่า "ทักษิณเป็นนายกฯไทยที่ดีที่สุดที่เคยมีมา"

เลยอ่านแป๊ะขาดมาพร้อมๆกับแม้วนั่นแหละครับ

Edited by คลำปม, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:57.

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#3 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:59

แป๊ะมันก็บ้าบอเหวี่ยงแหมั่วไปหมดแหละครับ

คนอย่างแป๊ะนี่ทำร้ายมิตรเสมอมาเพียงเพราะตัวเองไม่ได้ผลประโยชน์ถึงขนาดเท่านั้น

มันด่ากระทั่งผู้ชุมนุมที่ไม่บริจาคเงิน ด่าคนกลางๆที่ยังไม่ปักใจเชื่อข้อมูลของมันว่ากลางกลวงชิงสุนัขเกิด

ดังนั้นมันจะด่าอำมาตย์ไปเรื่อยเปื่อยยามขุ่นเคืองใจก็ไม่แปลกหรอกครับ

ผมยังเคยงงๆว่า ถ้าคนมีปัญญาพอที่จะเห็นความเลวของทักษิณได้

แล้วทำไมถึงจะมองเห็นความเลวของไอ้แป๊ะนี่ไม่ได้

จึงถึงบางอ้อว่า เพราะมีคนส่วนนึงเห็นความเลวของทักษิณจากการอธิบายความของแป๊ะครับ

คนเหล่านี้จึงยังให้เครดิตกับแป๊ะอยู่

ส่วนหลายๆท่านในเสรีไทย (รวมทั้งผมด้วย)

เห็นความเลวของทักษิณมาตั้งแต่ที่แป๊ะมันว่า "ทักษิณเป็นนายกฯไทยที่ดีที่สุดที่เคยมีมา"

เลยอ่านแป๊ะขาดมาพร้อมๆกับแม้วนั่นแหละครับ

ขอลอกคำตอบครับ อิ อิ

#4 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:06

ในเพจการ์ตูนของผมมีสาวกปูเข้ามาดีดดิ้นในการ์ตูนที่ล้อเรื่องนายกเหยียบฐานเจดีย์
พอผมได้อธิบายความนัยของการ์ตูนนั้น เค้าก็รับทราบและเข้าใจ

แต่กับสาวกแป๊ะที่เข้าไปดีดดิ้น ด่าผมสนุกปาก
พออธิบายไปก็ไม่สนใจ ไม่เข้าใจ ชิ่งหนีหายไปดื้อๆ

ชักสับสนกับบทบาท 2 กลุ่มนี้แล้วสิ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#5 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:28

เค้ากอดกันแน่แล้ว...เค้ากอดกันแน่แล้ว...

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:45

ในเพจการ์ตูนของผมมีสาวกปูเข้ามาดีดดิ้นในการ์ตูนที่ล้อเรื่องนายกเหยียบฐานเจดีย์
พอผมได้อธิบายความนัยของการ์ตูนนั้น เค้าก็รับทราบและเข้าใจ

แต่กับสาวกแป๊ะที่เข้าไปดีดดิ้น ด่าผมสนุกปาก
พออธิบายไปก็ไม่สนใจ ไม่เข้าใจ ชิ่งหนีหายไปดื้อๆ

ชักสับสนกับบทบาท 2 กลุ่มนี้แล้วสิ

ไม่ต้องแปลกใจครับท่าน SPDZ

แดง กับ แป๊ะ+สาวก ตอนนี้ สมสู่กันเรียบร้อยแล้วครับผม :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:40

*
POPULAR

เค้ากอดกันแน่แล้ว...เค้ากอดกันแน่แล้ว...

gladiator 1.jpg

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:55

5. จำนำข้าวทำประเทศชาติเสียหายปีละสองแสนล้าน
อย่าด่าทักษิณ ให้ด่ามาร์ค
"ไม่ทวงคืน ปตท."

Edited by eAT, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:55.

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

5. จำนำข้าวทำประเทศชาติเสียหายปีละสองแสนล้าน

#10 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:59

อันนี้จะพาดพิงผมละสิ อ่านหนังสือไม่รู้เรื่องเองแล้วก็มามั่ว ผมตอบไปแล้วกลับไปอ่านที่อีกกระทู้ด้วย

#11 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01

อันนี้จะพาดพิงผมละสิ อ่านหนังสือไม่รู้เรื่องเองแล้วก็มามั่ว ผมตอบไปแล้วกลับไปอ่านที่อีกกระทู้ด้วย

พึ่งรู้ว่ามีคนเจ็บร้อนแทนเจ้าแพรดเพิ่มอีกคน :lol:
แค่ตามเจ้าแพรดก็รู้แล้วว่า พวก AssTV เขาเล่น
อะไรกันอยู่ตอนนี้ ไม่ต้องเสียเวลาเข้าไปอ่านเว็บก็ได้

Edited by eAT, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:02.

#12 กรกช

กรกช

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:05

พึ่งรู้ว่ามีคนเจ็บร้อนแทนเจ้าแพรดเพิ่มอีกคน :lol:
แค่ตามเจ้าแพรดก็รู้แล้วว่า พวก AssTV เขาเล่น
อะไรกันอยู่ตอนนี้ ไม่ต้องเสียเวลาเข้าไปอ่านเว็บก็ได้

คุณพาดพิงผมอีกกระทู้ประเด็นนี้แหละ ไม่เกี่ยวกับเดือดร้อนแทนใคร

#13 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:12

คุณพาดพิงผมอีกกระทู้ประเด็นนี้แหละ ไม่เกี่ยวกับเดือดร้อนแทนใคร

กระทู้โน้นก็กระทู้โน้น กระทู้นี้ก็กระทู้นี้
กะว่าจะเข้าไปอ่านต่อ งั้นเอาไว้อ่านพรุ่งนี้ละกัน
สักรู้สึกขี้เกียจตอบขึ้นมา

มีคนอิจฉาเจ้าแพรดด้วย จะแย่งเอาสัญญาลักษณ์
เจ้าแพรดไปเป็นของตัวเองด้วย จะทวงคืน ปตท. แทน :lol:

#14 กรกช

กรกช

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:19

กระทู้โน้นก็กระทู้โน้น กระทู้นี้ก็กระทู้นี้
กะว่าจะเข้าไปอ่านต่อ งั้นเอาไว้อ่านพรุ่งนี้ละกัน

มีคนอิจฉาเจ้าแพรดด้วย จะแย่งเอาสัญญาลักษณ์
เจ้าแพรดไปเป็นของตัวเองด้วย จะทวงคืน ปตท. แทน :lol:

แหม ก็คุณเอาเรื่องข้าวมาอ้างอิงกับเรื่องพลังงานในกระทู้โน้น แล้วก็มาโพสต์แบบนี้ในกระทู้นี้แล้วจะให้ผมเข้าใจยังไง
แต่ผมลูกผู้ชายพอ ถ้าผมเข้าใจผิด ก็ขออภัย

ปล. แต่พรุ่งนี้ก็อย่าลืมเข้ามาตอบผมอีกกระทู้ด้วย ก็จะรอดูว่าผมคุยอยู่กับลูกผู้ชายหรือเปล่า ? คห.เดียว มั่ว 3-4 ครั้งมั๊ง

#15 โคนัน

โคนัน

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:39

เดือดร้อน และร้อนตัวแทนแป๊ะเสียจริง มันเป็นสูตรสำเร็จของพวกด่ามาร์คไปแล้ว แดงจะชั่วยังไง ไม่ด่า แถมาด่ามาร์คจนได้ :lol: :lol: :lol:

Edited by โคนัน, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:40.

#16 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:04

แหม ก็คุณเอาเรื่องข้าวมาอ้างอิงกับเรื่องพลังงานในกระทู้โน้น แล้วก็มาโพสต์แบบนี้ในกระทู้นี้แล้วจะให้ผมเข้าใจยังไง
แต่ผมลูกผู้ชายพอ ถ้าผมเข้าใจผิด ก็ขออภัย

ปล. แต่พรุ่งนี้ก็อย่าลืมเข้ามาตอบผมอีกกระทู้ด้วย ก็จะรอดูว่าผมคุยอยู่กับลูกผู้ชายหรือเปล่า ? คห.เดียว มั่ว 3-4 ครั้งมั๊ง

.
กระทู้นี้เขาพูดถึงสาวกแป๊ะ ผมอ่านแล้ว ผมก็นึกถีงเจ้า "แพรด"
เป็นคนแรก ไม่ใช่ "กอนกด" แล้วบอกว่าไม่ใช่สาวกแป๊ะ
แต่เดือนร้อนแทน ลองถามคนแถวนี้ก็ได้ ถ้าพูดถึงสาวกแป๊ะ
เขาคิดถึง "แพรด" ก่อน หรือคิดถึง "กอนกด" ละท่าน

แล้วเจ้าแพรดมันพูดกี่เรื่อง รบเขมร ถอดยศทักษิณ ทวงคืน ปตท.
แห๋มไม่ได้เป็นอันดับหนึ่งในสาวกแป๊ะ เดือนร้อนกันจริงนะ :D

#17 กรกช

กรกช

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:57

กระทู้นี้เขาพูดถึงสาวกแป๊ะ ผมอ่านแล้ว ผมก็นึกถีงเจ้า "แพรด"
เป็นคนแรก ไม่ใช่ "กอนกด" แล้วบอกว่าไม่ใช่สาวกแป๊ะ
แต่เดือนร้อนแทน ลองถามคนแถวนี้ก็ได้ ถ้าพูดถึงสาวกแป๊ะ
เขาคิดถึง "แพรด" ก่อน หรือคิดถึง "กอนกด" ละท่าน

แล้วเจ้าแพรดมันพูดกี่เรื่อง รบเขมร ถอดยศทักษิณ ทวงคืน ปตท.
แห๋มไม่ได้เป็นอันดับหนึ่งในสาวกแป๊ะ เดือนร้อนกันจริงนะ :D

อย่าทำเป็นใสซื่อสิ จริงใจหน่อย ผมคุยกับคุณกี่ครั้งก็มีแต่โยงไปหาแป๊ะ
อธิบายไปไม่รู้กี่รอบแต่ก็ยังแป๊ะๆๆๆๆ แต่ทีงี้ทำมาพลิกลิ้น

อีกกระทู้ที่ผมคุยกับคุณ อยู่ๆคุณก็เอาเรื่องจำนำข้าวมาอ้างอิงเปรียบเทียบกับเรื่องพลังงานซะงั้น
แล้วก็มาโพสต์เปรียบเทียบจำนำข้าวกับพลังงานแบบเหน็บแนมในกระทู้นี้ เป็นใครก็ต้องคิดทั้งนั้นแหละ
และคนอื่นก็ส่วนคนอื่น ใครพูดถึงแป๊ะโดยไม่พาดพิงถึงผมๆเคยไปเดือดร้อนที่ไหน ?
แต่คุณคุยกับผมอยู่ พาดพิงกันอยู่ โยงแป๊ะมาที่ผมอยู่

ไม่ใช่อยู่ๆพูดถึงแป๊ะแล้วผมเดือดร้อน
ไม่ใช่อยู่ๆเอาเรื่องจำนำข้าวกับพลังงานมาเปรียบเทียบแบบเหน็บแนมแล้วผมเดือดร้อน

แต่มันมีเหตุ

#18 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:14

กรกช ผม พูด จริง นะ ที่กิน พูด มาผม นึก ถึง เพี้ยนจริงๆ ไม่ได้ นึกถึง คุณเลย
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#19 กรกช

กรกช

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:32

กรกช ผม พูด จริง นะ ที่กิน พูด มาผม นึก ถึง เพี้ยนจริงๆ ไม่ได้ นึกถึง คุณเลย

ถ้าคุณ eAT เขาไม่ได้พูดคุยอยู่กับผมก่อน และมีพาดพิงกันด้วยประเด็นจำนำข้าวกับพลังงาน ผมก็คิดเหมือนคุณนั่นแหละ
สรุปตรงๆคือ ไม่ใช่อยู่แล้วผมเดือดร้อน แต่มันมีเหตุมาก่อน

#20 eAT

eAT

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:07

ขำดี ถ้าจะแซว "กอนกด" ทำไมผมต้องบิดพริ้วไปทำ "หอก" อะไร?
ถ้าแซวก็รับตรงๆ แล้วมันจะเป็นอะไรมิทราบ เพียงแต่ตอนที่อ่าน
คิดถึงเจ้าแพรดมัน ไม่ได้นึกถึงคนที่ฃื่อ "กอนกด" เรื่องแค่นี้จะโกหก
ไปทำสวรรค์วิมานอะไร ผมก็แซวข้ามกระทู้นานๆ หน ไม่ได้ทำบ่อยๆ
เพราะคนอื่นเขาอ่านแล้วไม่เก็ท มันก็ไม่สนุก

ทำไมตึตัวเอสูงขนาดต้องเอามาคุยมันทุกกระทู้ด้วยรึ?
งั้นเอาอีก 2 วันค่อยตอบกระทู้นั้นละกัน :D :P

#21 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

"อำมาตย์" เอย
"ไม่กินยาแทนคนไข้แล้ว" เอย
"ชาวบ้านบางระจันไม่สู้เพื่ออยุธยาแล้ว" เอย
"คอกม้า" เอย (ตอนพูดถึงทหารม้าแห่งกองทัพภาคที่ ๒)
"เบื้องบนเล่นไพ่หลายใบ" เอย
"ผมมีแค่พรรคเดียว คืิอพรรค..." เอย

โอย...สารพัด :P

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#22 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:36

เฟซบุ๊คผมโดนแฮ็ค ช่วงด่าแป๊ะพอดี เลยต้องใช้ชื่อจริงเปิดเพจใหม่

ไม่รู้สาวกแป๊ะเค้าเดือดร้อนอะไรกันนักหนากับเพจของผม เหอ เหอ

อ้อเปิดใหม่ใช้ชื่อจริง Suwit Kotasin ใครอยากแอดไปเฮฮาในเฟซบุ๊ต ก็เชิญนะครับ

#23 กรกช

กรกช

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:43

ขำดี ถ้าจะแซว "กอนกด" ทำไมผมต้องบิดพริ้วไปทำ "หอก" อะไร?
ถ้าแซวก็รับตรงๆ แล้วมันจะเป็นอะไรมิทราบ เพียงแต่ตอนที่อ่าน
คิดถึงเจ้าแพรดมัน ไม่ได้นึกถึงคนที่ฃื่อ "กอนกด" เรื่องแค่นี้จะโกหก
ไปทำสวรรค์วิมานอะไร ผมก็แซวข้ามกระทู้นานๆ หน ไม่ได้ทำบ่อยๆ
เพราะคนอื่นเขาอ่านแล้วไม่เก็ท มันก็ไม่สนุก

ทำไมตึตัวเอสูงขนาดต้องเอามาคุยมันทุกกระทู้ด้วยรึ?
งั้นเอาอีก 2 วันค่อยตอบกระทู้นั้นละกัน :D :P

คุณคุยกับผมทีไรโยงแป๊ะตลอด รวมถึงอีกกระทู้ก็ยังแป๊ะอยู่
แต่ทีนี้ทำเป็นมาว่าผมไม่เกี่ยวกับแป๊ะแล้วเดือดร้อนทำไม

อย่างนี้ไม่บิดพลิ้วเหรอ ?

และที่ผมเข้ามาแย้งคุณ ไม่ใช่สำคัญตัวเอง แต่ปกป้องตัวเอง
และถ้าคห.นั้นคุณไม่ได้พาดพิงผม ผมเข้าใจผิดก็ขอภัย ตรงนี้ก็บอกไปแล้ว

ผมว่าผมก็อธิบายเหตุผลทั้งหมดชัดเจนและไม่น่าเข้าใจยากนะ

#24 ONETHAI

ONETHAI

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:52

เสื้อแดงหันมาแดกน้ำโกเต๊กแล้วหรือเนี๊ยะ???

#25 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:18

เสื้อแดงหันมาแดกน้ำโกเต๊กแล้วหรือเนี๊ยะ???

ช่างเป็นอะไรที่แซ่บมว้าก

#26 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:47

วันนี้ (26 ต.ค.) ที่ราชตฤณมัยสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ หรือสนามม้านางเลิ้ง พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ประธานองค์การพิทักษ์สยามและภาคีเครือข่าย แถลง จัดการชุมนุมในหัวข้อรวมพลคนทนไม่ไหว นัดชุมนุมใหญ่หยุดวิกฤติและหายนะชาติ 28 ต.ค.55” ว่า ที่รัฐบาลทำงานล้มเหลว โกงกินทุจริต คอรัปชัน ครอบงำแทรกแซงระบบราชการ สร้างรัฐตำรวจ ข่มขู่คุกคามบริหารงาน ไร้ฝีมือ โกง จนเกิดภาวะข้าวยากหมากแพง ซึ่งเรื่องนี้ไม่มีใครอยู่เบื้องหลัง แต่เกิดจากการทนไม่ได้ สร้างความสั่นสะเทือนต่อรัฐบาล และยังมีการออกมาโกหกว่า การเคลื่อนไหวครั้งนี้มีกระบวนการหวยบ่อนยาเสพติด สนับสนุน ซึ่งจริงๆ แล้วเป็นการร้อนรนของรัฐบาล การเคลื่อนไหวของกลุ่มองค์การพิทักษ์สยามไม่มีพรรคการเมืองใดหนุนหลัง และไม่ได้หวังเปลี่ยนขั้วทางการเมืองการต่อสู้กับระบอบทักษิณ ต้องมีเครือข่ายที่มีกำลังมากขึ้นการแสดงพลังของประชาชน จึงจะสามารถหยุดหายนะของรัฐบาลชุดนี้ได้

พลเอกบุญเลิศ กล่าวต่อว่า ตนขอยืนยันว่าจะดำเนินการหยุดยั้งรัฐบาลในความบกพร่องของรัฐบาล คือ รัฐบาลชุดนี้เป็นหุ่นเชิดของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร บริหารราชการแผ่นดินไร้ประสิทธิภาพ ขาดคุณธรรม มีการทุจริตคอรัปชันกันอย่างกว้างขวาง ทำให้วันที่ 28 ต.ค.นี้จะต้องนำผู้ที่มีความรู้มาอธิบายให้ประชาชนทราบถึงความฉ้อฉลของ รัฐบาล ตนทำด้วยความบริสุทธิ์ใจและรักชาติเพื่อให้ประเทศไทยกลับไปสู่สันติสุข นอกจากนี้ คนไทยในสหรัฐอเมริกาจำนวนมากจะตั้งเวทีคู่ขนานกับองค์กรพิทักษ์ สยามในวันที่ 28 ต.ค.นี้ พร้อมจะมีการโฟนอินเข้ามาด้วย

ด้าน น.ต.ประสงค์ สุ่นศิริ กล่าวว่า ตนได้รับเชิญจาก พล.อ.บุญเลิศ ให้เข้าร่วมกิจกรรม ตามที่ พล.อ.บุญเลิศ พูดไป 3 ประการ ซึ่งเป็นหน้าที่ของคนไทย ตนร่างรัฐธรรมนูญมา คนไทยมีหน้าที่สำคัญตามมาตราที่ 70 และ 71 คือ การพิทักษ์รักสถาบันชาติ ศาสนา และพระมหากษัตริย์ และคนไทยมีหน้าที่ในการป้องกันประเทศรักษาผลประโยชน์ของชาติ ซึ่งหน้าที่นี้จะไม่มีวันเกษียณเหมือนอายุราชการ ตนไม่ได้มาส่งเดช แต่ตนได้ติดตามกิจกรรม อุดมการณ์และเป้าหมาย ว่าสิ่งนี้คือสิ่งที่ใช่เลย

สำหรับบ้านเมืองว่า ตอนนี้บ้านเมืองสมควรที่จะต้องมีการเปลี่ยนแปลงไม่ให้ล่มสลายจากการเมืองเลวๆ ที่มาบริหารประเทศ ทั้งโกงและดื้อด้าน ไม่มีความละอายต่อคุณธรรมและศีลธรรม ซึ่งในวันที่ 28 ต.ค.นี้ สุภาษิตที่ว่า เปลี่ยนสนามรบเป็นสนามการค้าจะใช้ไม่ได้แล้วต้องเปลี่ยนเป็น เปลี่ยนสนามม้าเป็นสนามกู้ชาติบ้านเมืองทั้งนี้ยังมีบางคนชอบกล่าวหาว่า ตนเป็นอีแอบอยู่เบื้องหลัง ซึ่งตนไม่เคยเป็นอีแอบ ตนอยู่ข้างหน้าเสมอถ้าประชาชนต้องการ อีแอบคือคนที่หนีคดีออกนอกประเทศ แล้วสร้างความปั่นป่วนต่างหาก

เมื่อถามว่า ได้ตั้งเป้าหมายที่จะเคลื่อนไปสู่บันใดขั้นที่ 2 ไว้อย่างไร พล.อ.บุญเลิศ กล่าวว่า หากการชุมนุมในวันที่ 28 ต.ค. มาร่วมและรับฟังข้อเท็จจริง จะกลับไปบอกประชาชนที่ไม่ได้มา หลังจากนั้นจะมีการประเมินอีกครั้งว่ามีการบอกข้อมูลต่อกับบุคคลอื่น 1 คนต่อ 100 คน สมมติว่า ในวันที่ 28 ต.ค. คนมาร่วม 2 หมื่นคน เมื่อฟังแล้วกลับไปบอกให้คนมาอีก 2 หมื่นคน ก็จะมีวันที่ 2 ซึ่งไม่นานหลังจากวันที่ 28 ต.ค. อาจจะเป็น 1 เดือนหรือ 3 สัปดาห์สุดแล้วแต่คณะทำงาน แล้วพวกตนจะตัดสินใจ โดยบันไดขั้นที่ 2 จะนำไปสู่การขับไล่รัฐบาล โดยประชาชน ม้วนเดียวจบ ต้องจบภายในวันเดียว ความเสียหายมันมากกว่าจะรับได้

เมื่อถามว่า ประเมินการต่อต้านของกลุ่มคนเสื้อแดงอย่างไรบ้าง พล.อ.บุญเลิศ กล่าวว่า มองเป็นเรื่องธรรมดา หากกลุ่มคนเสื้อแดงเห็นด้วยก็ถือเป็นเรื่องที่แปลก แต่ถ้าเขาจะมาเรายินดี เพราะอยากให้เขาทราบว่าสิ่งที่เขาเข้าใจนั้นไม่ถูกต้องทั้งหมด และตนเชื่อว่าเขาไม่กล้ามาสร้างความรุนแรงเพราะที่นี่เป็นสถานที่ปิด อย่างไรก็ตาม ถ้าเกิดเรื่องพวกผู้ร้าย หรือคนเสื้อแดงที่ทำไม่ดี จะถูกบันทึกภาพโดยสื่อมวลชน ทั้งภาพนิ่งและเคลื่อนไหว และสามารถตรวจสอบเอาความผิดได้ภายหลัง ตนเชื่อว่าเขาไม่กล้า

อีกด้านหนึ่ง น.ต.ประสงค์ ยังกล่าวถึงการปรับคณะรัฐมนตรีในรัฐบาลยิ่งลักษณ์ 3 ว่า ตนมองว่าเป็นการปรับเพื่อประโยชน์ของรัฐบาลเอง และไม่เห็นประโยชน์ของส่วนรวม เพราะนโยบายต่างๆ ยังคงเป็นของเดิมทั้งนั้น คนที่เข้ามา คนที่อยู่หรือออกไป หรือกำลังเข้ามาดูแล้วแต่ละตำแหน่ง ล้วนแต่เป็นเรื่องการแก้ไขปัญหาของตัวเอง ส่วนการทำงานเชื่อว่าไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้เลย การปรับ ครม. จึงไม่มีความหมายสำหรับประชาชน

ผู้สื่อข่าวถามว่า มอง ครม.ยิ่งลักษณ์ 3 ว่ามีโอกาสจะแก้ไขปัญหาการทุจริตในหลายโครงการหรือไม่ น.ต.ประสงค์ กล่าวว่า จะดูอะไรดีหรือไม่ดี ต้องดูที่ตั้งแต่หัวแถว ถ้าหากหัวแถวเป็นเช่นนี้ ตนไม่เชื่อว่าอะไรมันจะดีขึ้น เมื่อถามว่าในฐานที่เป็นคนไทย มองว่ามีมุมไหนของรัฐบาลที่ทำให้ประชาชนเหลือทนแล้ว น.ต.ประสงค์ กล่าวว่า ระบบราชการของไทย ถูกยึดและเปลี่ยนแปลง แปรสภาพทำให้เสียหาย เอาคนของตัวเองเข้ามาเพื่อประโยชน์ของตนเอง ซึ่งทำให้ระบบข้าราชการเสียหาย นอกจากนั้นแล้วความมั่นคงของชาติ อ่อนแอ จนกลายเป็นความวิตกว่า ในบางสิ่งบางอย่างความมั่นคงจะทำให้เกิดการสูญเสีย โดยเฉพาะปัญหาชายแดนไทย-กัมพูชา ปัญหา 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ แต่ละวันไม่เห็นมีรูปธรรมอะไรออกมา เจ้าหน้าที่ถูกฆ่าตายทุกวัน

ปัญหา 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ สามารถแก้ไขได้ง่ายนิดเดียว คือ ขจัดความไม่เป็นธรรมที่ประชาชนในพื้นที่ที่ได้รับตลอดเวลา 10 ปี ตั้งแต่ที่ พ.ต.ท.ทักษิณ ขึ้นมามีอำนาจถึงปัจจุบัน แต่ถ้ายังทำงานแบบนี้ ฐานะที่ผมเคยเป็นเลขาธิการสภาความมั่นคงแห่งชาติ พอจะมองออกว่า ความมั่นคงของชาติขณะนี้กำลังถูกบ่อนทำลาย ไม่เฉพาะพวกก่อความไม่สงบ แต่เกิดจากการทำงานไม่ได้เรื่องของรัฐบาล พวกที่ทำงานไม่เป็น ดูไปที่ตัวบุคคลต่างๆ ระดับนโยบาย ผมมองไม่มีความหวังอะไรเลยน.ต.ประสงค์ กล่าว

สำหรับการจัดการชุมนุมภายใต้ชื่อ รวมพลคนทนไม่ไหว หยุดวิกฤติและหายนะชาติที่ราชตฤณมัยสมาคมแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ หรือสนามม้านางเลิ้ง ในวันที่ 28 ต.ค.นี้ เริ่มตั้งแต่เวลา 10.00 น. โดยมีการปราศรัยของกลุ่มเยาวชนพิทักษ์สยาม กองทัพปลดแอกประชาชนเพื่อประชาธิปไตย รศ.ดร.ต่อตระกูล ยมนาค นพ.ตุลย์ สิทธิสมวงศ์ นายสมเกียรติ หอมละออ ร.ต.แซมดิน เลิศบุษย์ นายชัยวัฒน์ สุรวิชัย ดร.ณรงค์ เพ็ชรประเสริฐ สลับกับการแสดงดนตรี อาทิ หงา คาราวาน วสันต์ สิทธิเขต

ต่อจากนั้นเวลา 13.00 น. พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ประธานองค์การพิทักษ์สยามและภาคีเครือข่าย กล่าววัตถุประสงค์การชุมนุม ต่อด้วยการปราศรัยของ พล.อ.ท.วัชระ ฤทธาคเนย์ นายพิเชฎฐ พัฒนโชติ นายนิพนธ์ วงษ์ตระหง่าน นายประสิทธิ์ ไชยทองพันธ์ นายสุรพงษ์ ชัยนาม อดีตนักการทูต พล.อ.ปฐมพงศ์ เกษรศุกร์ ดร.เสรี วงษ์มณฑา และปิดท้ายด้วย น.ต.ประสงค์ สุ่นสิริ

จากนั้นเวลา 17.00 น. พลเอกบุญเลิศ อ่านแถลงการณ์ กล่าวคำปฏิญาณพลีชีพเพื่อชาติ ทำสงครามกับ ขบวนการล้มเจ้า ทวงคืน ปตท. แก้ปัญหาข้าวยากหมากแพง หยุดการทุจริต คอรัปชัน ก่อนแยกย้ายกลับบ้าน.

ไม่มีจำนำข้าวอ่ะ

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน