Jump to content

- - - - -

////////// มันจะอะไรกันนักกันหนา สนามบอลมีออกตั้งเยอะตั้งแยะ ทำไมจ้องจะไปเตะที่หนองจอกด้วยฟ่ะ เค้าก็ทำสุดความสามารถแล้ว ก็มันไม่เสร็จจะให้ทำไง

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11

อับอายชาวบ้านเค้าอิ๊บอ๋ายยย..

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 dekwat

dekwat

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:14

ที่ 1

#3 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:14

2 รึป่าว ???

#4 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:17

ที่ 3 ครับ :D

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ที่4

อีตุ๊ดขี้โกหก จอมตอแหล ไอ้คางครูด

Edited by plunk, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:23

5

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#7 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:31

ที่ 6

#8 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:39

อับอายมาก จะใช้สนามเดือนพฤศจิกาคม แต่ดันให้งบก่อสร้างครบตอนตุลาคม

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#9 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

เสียเงินเปล่าๆเลย งานนี้ผมสงสัยว่ามีทรุจริตอีกหรือเปล่า เพราะเขาขอมา มาร์คก็ไปอนุมัติให้ทำสะงั้น ทั้งที่สนามอื่นก็พร้อมอยู่แล้ว

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#10 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ที่ 10
/人◕ ‿‿ ◕人\

Edited by Kyubey, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:43.

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#11 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:44

เข้ามาขี้ใส่กระทู้ไอ้ตอแหล
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#12 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:56

เมริงหนีไปไกลๆ TEEN เลยไอ้โคตรแหล ยิ่งรมย์ บ่ จอยอยู่ด้วย :angry:

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:02

ยอดตกจริงๆ สำหรับ ซุป'ตาร์ แดง อย่าง ใจดี 20......... -_- -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:05

เสียเงินเปล่าๆเลย งานนี้ผมสงสัยว่ามีทรุจริตอีกหรือเปล่า เพราะเขาขอมา มาร์คก็ไปอนุมัติให้ทำสะงั้น ทั้งที่สนามอื่นก็พร้อมอยู่แล้ว

เอ้า....คุณแต๋ม มาทำอะไรอยู่ที่นี่ครับ

ที่กระทู้ "ทหารบนรางรถไฟฟ้าฯ"

สมช. รอ คุณ แต๋ม ไป อธิบาย รูป คุณ 5m อยู่นะคร้าบบบบ <_<

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:24

ปั่นงานหาเงินหนีไปออสเตรเลียหรือ แต่วีซ่าไม่น่าผ่านนะ เพราะมี"ปัญหาสุขภาพจิต" :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#16 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:35

เออ เท่าที่รู้ ประเทศไหนๆในโลก ก็ทำนะครับ
เมื่อได้เป็นเจ้าภาพงานระดับชาติ คือสร้างสนามใหม่
หรือผมเข้าใจธรรมเนียมปฏิบัตินี้ผิด
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:41

ไอ้ตอแหลคงคิดว่าสนามฟุตซอลธรรมดา สามารถจุคนดูได้หลายพันคนละมั้ง

แยกแยะไม่ออกว่ากีฬาระดับโลก กับกีฬาระดับโรงเรียน ต่างกันยังไงก็ไปตายซะนะไอ้ตอแหลหน้าโง่
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:19

เออ เท่าที่รู้ ประเทศไหนๆในโลก ก็ทำนะครับ
เมื่อได้เป็นเจ้าภาพงานระดับชาติ คือสร้างสนามใหม่
หรือผมเข้าใจธรรมเนียมปฏิบัตินี้ผิด

ของเราก็เป็นแบบนั้น แต่ก็มีการปรับปรุงสนามด้วย เท่าที่ค้นได้ก็มี
- ปี 2509 ไทยเป็นเจ้าภาพจัดเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 5
ต่อเติมอัฒจันทร์คอนกรีตของสนามศุภชลาศัย, สร้างสนามฮอกกี้(สนามเทพหัสดิน) สร้างอาคารจันทนยิ่งยง,
สร้างอินดอร์ สเตเดี้ยม ที่หัวหมาก

- ปี 2538 ไทยเป็นเจ้าภาพจัดซีเกมส์ ครั้งที่ 18 สร้างสนามกีฬาสมโภชเชียงใหม่ 700 ปี

- ปี 2541 ไทยเป็นเจ้าภาพจัดเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 13
สร้างสนามราชมังคลากีฬาสถาน(ที่สร้างอยู่นานมากตั้งแต่ไทยยังไม่ได้รับการคัดเลือกให้เป็นเจ้าภาพ), สร้างสนามกีฬา ม.ธรรมศาสตร์ รังสิต

- ปี 2550 ไทยเป็นเจ้าภาพจัดซีเกมส์ ครั้งที่ 24 สร้างสนามกีฬาเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 ubol boy

ubol boy

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:42

ไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้ตั้งนาน...............
ตกลง เอ็ง ยังอยู่หรอ.........ใจดี ณ. วิด ***

#20 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:43

เฮ ยังอยุหน้าแรกเหรอ..!!

#21 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:54

ผมก็อายนะ ยังไ่ม่หน้าด้านพอ ที่จะบอกว่าไม่อายที่สนามไม่ได้ใช้แข่ง เหมือนหน้าของใครบางคนที่โกหก ไปเรื่อยไป พยามยามแถไปเรื่อย นะ --"

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#22 Pok

Pok

น้องเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:12

คนถามนี้หัวใจเป็นคนไทยไหมครับ เรื่องนี้ไม่มีสี ไม่มีแบ่งแยกนะครับ ถ้าจะพูดจะพิมพ์อะไรคิดถึงหัวอกคนไทยทั้งชาตินะครับ

เรื่องนี้สำหรับผมคนไทยทั้งชาติขายหน้านะครับ ระวังนะครับมีแบบนี้มากๆจะเหมือนชาวกรีกที่เวลานี้ไม่กล้าบอกว่าตัวเองเป็นคนกรีกเต็มปากเต็มคำ

คุณภาพเดียวกันกับกระทู้
และแล้ว กทม และพรรคปชป ก็ทำให้สิ่งที่เหลือเชื่อ ..

Edited by Pok, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:15.

#23 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:38

ใจดีมียางอายด้วยหรอ :mellow:

#24 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:44

เอ้า....คุณแต๋ม มาทำอะไรอยู่ที่นี่ครับ

ที่กระทู้ "ทหารบนรางรถไฟฟ้าฯ"

สมช. รอ คุณ แต๋ม ไป อธิบาย รูป คุณ 5m อยู่นะคร้าบบบบ <_<

คงเข้ามาผ่อนคลายเปลี่ยนบรรยากาศบ้างมั๊งครับ ;)

#25 RaRa

RaRa

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:57

ไม่ได้เข้ามาบอร์ดนี้ตั้งนาน...............
ตกลง เอ็ง ยังอยู่หรอ.........ใจดี ณ. วิด ***

ไปไหนมาตั้งนานครับ :)

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:46

วิดหวะกำ20 ที่เจ้านานเลี้ยงไว้นาน เพราะค่าจ้างถูก อีกข้อนึกไม่ออก ติดริมฝีปาก คัยรู้บอกที

#27 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:42

ไอ้ตัวโกหก ไม่มีเพื่อนเป็นคนคบ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#28 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:12

กุว่าเกิดมาเป็นมรึง น่าอับอายกว่าเยอะ
เล็กสั้น หลั่งเร็ว ไร้ลีลา...น่าอายอิบอ๋าย

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#29 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:30

มันจะอะไรนักหนา เงินเดือนไม่ได้หมื่นห้าสักที โพสต์จนมือจะหงิกแล้ว ใจดีก็ทำสุดความสามารถแล้ว ก็ตึก 24 ชั้นมันสร้างไม่เสร็จ จะให้ทำไง
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#30 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:34

เกลียดมากพวกมือไม่พาย แต่เอาเท้าราน้ำ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#31 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:38

เดี๋ยวกระทู้สลิบเงินเดือนก็ฟื้นมาอีกรอบ

#32 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:01

ขมิบตรูด ขมิบตรูด ขมิบตรูด :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#33 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

เอาจริงๆไหม?

อย่างแรกคือมีการเสนอสนามและการปรับปรุงสนามไปแล้ว และไทยมีสนามเหลือเฟือ

ไม่มีการสร้างใหม่ ทางฟีฟ่าขอสนามใหม่ด้วยตัวเอง

นั้นคือเหตุผลว่าแม้ยกเลิก 1 สนามเราก็ยังมีศักยภาพในการจัด จะว่าไปเรายังมีสนามธรรมศาสตร์รังสิตอีก 3 สนามสำหรับกีฬาในร่มที่พร้อมจะจัดแทนได้อีก

นี้คือความจริง ถามว่าสร้างใหม่เพิ่มทำไม ไปถามฟีฟ่าดีไหม?

#34 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:38

อย่างแรกคือมีการเสนอสนามและการปรับปรุงสนามไปแล้ว และไทยมีสนามเหลือเฟือ

ไม่มีการสร้างใหม่ ทางฟีฟ่าขอสนามใหม่ด้วยตัวเอง

นั้นคือเหตุผลว่าแม้ยกเลิก 1 สนามเราก็ยังมีศักยภาพในการจัด จะว่าไปเรายังมีสนามธรรมศาสตร์รังสิตอีก 3 สนามสำหรับกีฬาในร่มที่พร้อมจะจัดแทนได้อีก

นี้คือความจริง ถามว่าสร้างใหม่เพิ่มทำไม ไปถามฟีฟ่าดีไหม?

ฟังแล้วน่าสนใจครับ ขอข้อมูลหลักฐานด้วยครับ ว่าฟีฟ่าขอให้สร้างใหม่

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#35 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:51

ฟังแล้วน่าสนใจครับ ขอข้อมูลหลักฐานด้วยครับ ว่าฟีฟ่าขอให้สร้างใหม่

http://www.thairath....ent/sport/98332

ฟีฟ่าระบุชัด!'อิมแพ็ค'ไม่ผ่านจัดฟุตซอลโลกต้องสร้างใหม่

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#36 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:08

http://www.thairath....ent/sport/98332

ฟีฟ่าระบุชัด!'อิมแพ็ค'ไม่ผ่านจัดฟุตซอลโลกต้องสร้างใหม่

Ok ครับ ขอบคุณ ทีนี้บอร์ดน่าจะตั้งกระทู้ ชี้แจงสักกระทู้นึงนะครับ เอาตั้งแต่แรกไปเลย ไว้ให้คนมาอ่านความจริงมันยังไงแน่

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09

อับอายชาวบ้านเค้าอิ๊บอ๋ายยย..

บิวตี้เป็นกระต่ายไทย อ๊าย อาย ที่มีเพือนร่วมชาติแบบใจดี แบบปัญญาอ่อนอ่ะ

กินยาแก้ประสาท ตามที่หมอให้อย่างสม่ำเสมอนะ ไม่งั้นจะบ้าไม่หาย :wub: บิวตี้ฟันเฟิร์ม

#38 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:15

โถ ระดับ ท่าน อัครเทพ ใจดี20 ครบ 24 ชม มีคนเข้ามาตอบ แค่ 38 คน เอง อนาทตัวเองบ้างไหมอ่ะ

ไอ้คางคูด อีตุ๊ดขี้ตอแหล ไอ้ วิศวะเก้าพัน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#39 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ลุ้นว่าทันหน้าแรกไหม -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#40 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:18

คางคูด..จิตเสื่อม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน