Jump to content

- - - - -

นาซ่าก็ช่วยไม่ได้

• Please log in to reply
10 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:50

ไอ้ที่ว่า ถ้านาซ่ามาทำวิจัยในเมืองไทย จะช่วยป้องกันน้ำท่วมน่ะ
ดูประเทศของนาซ่าเองก่อนเถอะ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#2 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:57

American Idiot :lol:

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#3 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:03

อ้าว..มาดิ้นกันหน่อยม่าย..ย

#4 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:09

คือเข้าใจว่าจะบอกว่าอะไรนะคะ แต่แซนดีเป็นพายุที่มีความกดอากาศต่ำและมีวงกว้าง แรงทำลายสูงเพราะลมแรง แมฮัตตันนั้นเป็นเกาะรอบด้วยน้ำ พอพายุเข้าก็ท่วมง่ายอยู่แล้วคะ

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#5 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:33

ชิส์.....กระทู้อำมาตย์

ภาพตัดต่อชัดๆ...... <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#6 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:11

ทุกวันนี้มันวุ่นวายก็อยู่นี่ ก็เพราะคนไม่รู้จริงแล้วไปพูดต่อ ทั้งคนวงนอก วงใน ข้าราชการ นักการเมือง ประชาชน ทำเอาสับสนกันไปหมด คนที่พูดเรื่องนี้คือ ปลอดประสพ นะท่านไม่ใช่น่าซ่า ดังนั้นกรุณาใช้วิจารญาณในการรับฟังด้วยครับ

สมมุติคุณวิจัยอุณภาคอะตอมของแร่เหล็กเพื่อหาความสัมพันธ์ของมัน แต่ก็ไม่ได้หมายความว่าคุณจะต้องแก้ไขปัญหาทุกข้อเกี่ยวกับสินแร่นี้ได้ จริงไหมครับ

จะว่าไปแล้วก็ทำพฤติกรรม คล้ายๆกับที่กลุ่มคนที่ท่านไม่ชอบนั่นแหละครับ ฟังไม่ได้ศัพท์จับไปกระเดียด แล้วผสมอคติกันลงไป จะผิดหรือถูกยังไงไม่ทราบ ขอแค่ตรงคติของท่านของพอ แบบนี้ผมว่าไม่ไหวครับ

Edited by ควันหลง, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:11.

#7 OPENUP

OPENUP

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:15

แล้วแมลงสาบ ออกมาดิ้นทำไม เมกาก็ยังท่วม ใครๆก็รู้....

#8 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:11

นาซ่ามาหาแหล่งน้ำมันมากกว่า

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#9 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:18

555555555+

#10 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:52

อำมาตย์เมืองไทยมันกั๊กน้ำไว้ครับ ปล่อยทีมันเลยท่วมไทยแล้ว ลงทะเลอ่าวไทย ไปแปซิฟิกเเล้วขึ้นบกไปท่วมที่อเมริกาครับ ใครๆก็รู้ :D
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#11 Illusion

Illusion

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:33

ถ้าไม่อคติเกินไป อย่างน้อยก็น่าชมเชยเรื่องระบบการเตือนภัยของเขานะครับ

เพราะเรื่องภัยธรรมชาติคงไม่มี เทคโนยีในปัจจุบันไปหยุดการก่อตัวของมันได้หรอกครับ

ส่วนเรื่องที่ขอวิจัยอากาศในเมืองไทยอันนี้ไม่แน่ใจว่าถ้าตั้งที่ไทยไม่ได้ แล้วประเทศรอบๆข้างเรามันไม่เหมาะกับการวิจัยตรงไหนอย่างไร อันนี้ก็มีความส่งสัยในใจเหมือนกัน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน