Jump to content

- - - - -

เอาเลยครับ เสื้อแดง เล่นเรื่องสนามบอลให้เต็มที่

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:09

*
POPULAR

ก่อนอื่นผมบอกเลยว่า ผมไม่มีความตั้งใจที่จะตั้งกระทู้แต่อย่างใด แค่ครั้งนี้ผมขอระบายสักนิด

เรื่องสนามฟุตซอล อารีน่า หนองจาก ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ให้กับ ปชป นะ แต่ผมตั้งกระทู้สำหรับคนไทย ที่เราเสียโอกาสมากมายในงานนี้

1. เราเสียโอกาสที่จะสร้างชื่อสร้างในเรื่องการจัดการแข่งขันกีฬาฟุตซอล ไปแล้ว อาจจะรวมถึงรายการอื่นๆ ด้วย เนื่องจากปัญหาด้านการเมือง

2. เราเสียโอกาสที่จะสามารถหาเงินเข้าประเทศ มากมายในช่วงที่มีการแข่งขัน ถึงแม้ว่า จสามารถเปลี่ยนสนามได้ก้อจริง แต่เราสูญเสียความเชื่อมั่นที่จะสามารถจัดการแข่งขันในครั้งต่อ ๆ ไปได้ หรือ การแข่งขันอื่น ๆ อีก

3. เราสูญเสียทรัพยกร รวมถึงเงินมหาศาล ในการสร้างสนาม แต่สิ่งที่ได้รับกลับกลายเป็นความว่างเปล่าแทน เพียงเพราะปัญหาการเมือง

ผมขอไว้อาลัยกับสิ่งที่เราสูญเสียไป ไม่ว่า จะโอกาสที่จะัจัดการแข่งขันอีก หรือ เงินเข้าประเทศเพิ่มเติมหลังการแข่งขัน

เอาเลยครับ เสื้อแดง เล่นเลยครับ สิ่งนี้คือสิ่งที่คุณต้องการจะเล่นอยู่แล้วนิ

ปล. ยอมรับว่า ผมโมโห ไม่ใช่เพราะว่า ผมเชีบร์ ปชป นะ แ่ต่ผมโมโห เพราะเราสูญเสียอะไรเยอะยิ่งกว่าการเมืองซะอีก

ปล2. คิดแล้วเศร้า ไม่มีไรครับ

ขอแก้ไข คำให้ได้ใจความมากขึ้นครับ และแก้ไขหัวกระทู้นิดหน่อยครับ

Edited by poulkung2012, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:12.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:13

*
POPULAR

อย่างน้อยก็ได้เห็นสันดอนคนบางคนแล้วนะครับว่า
พร้อมที่จะยืนหัวเราะบนซากปรักหักพังของประเทศได้ ถ้าเป็นผลงานของนักการเมืองฝ่ายตรงข้าม

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#3 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:47

*
POPULAR

อย่างที่บางท่านว่านะ
ขนาดประชุมผู้นำอาเซียนยังกล้าบุกล้มการประชุมมาแล้ว
สนามฟุตซอลโลกแค่นี้ จิ๊บ ๆ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#4 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:01

เสื้อแดงพร้อมที่จะทำลายชาติ โดย
รู้เท่าไม่ถึงการณ์ ครับ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#5 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:30

ผมว่า ไม่ว่าใครผิด ก็สมควรต้องรับผิดชอบ จะด้วยวิธีไหนก็แล้วแต่ อย่ามัวแต่โทษกันไปโทษกันมาเลยครับ สิ่งสำคัญคือการไม่ลืมแก้ไขในข้อผิดพลาดและพยายามไม่ให้เหตการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกก็แล้วกัน
ส่วนไอ้พวกที่เห็นความสะใจของตัวเองมากกว่าผลประโยชน์ของชาติ ก็ปล่อยให้มันบ้าให้มันถึงจุดสุดยอดด้วยการทับถม ปล่อยให้มันด่าประเทศชาติอันเป็นแผ่นดินเกิดของมันไปเถิดครับ "เดี๋ยวพวกนี้มันก็เจริญเองล่ะครับ"

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

#6 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:39

*
POPULAR

ไม่ใช่เสียหายแค่ "กทม. ปชป. หรือ สมาคมฟุตบอลฯ" เท่านั้น

แต่นี่คือความเสียหายใหญ่หลวงกับ "ประเทศไทย" -_-

ผมไม่แปลกใจหรอกกับความสะใจที่เกิดขึ้น

กับพวก "แมงดาแดง" ทั้งหลาย ที่คอยทับถม

เพราะขนาดบ้านเมืองถูกพวกมันเผาจนวอดวาย

พวกมันยังยืนปรบมือกันด้วยรอยยิ้มและเสียงโห่ร้องดีใจแบบนั้นได้.... <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#7 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:44

โง่ ดักดาน อย่างพวก ควายแดง เราคนไทยอย่าไปใส่ใจกับพวกมันมาก

ก็แค่เศษสวะ ในประเทศไทยก็แค่นั้น แค่ไพร่ชั้นต่ำ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#8 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:58

มันรู้ว่าคนกลางบ้านเราเยอะ คนกลางพวกนี้ ไม่สนหรอกว่าใครเป็นต้นเหตุของความเสียหาย แต่ยอมให้เค้าจูงจมูกว่า ถ้าเลือกเค้าจะไม่มีเหตุอย่างนี้อีก ก็เหมือนกับตอนเลือกตั้งใหญ่ที่มีหลายคนเลือกเพื่อไทยเพื่อจะได้หลุดพ้นจากสภาพเผาบ้านเผาเมือง

#9 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:13

อนาจใจ..กับพวกควายแดง.ที่ออกมาแสดงความเห็นสะใจ
เพียงแค่ขอให้ทำลายฝ่ายตรงข้ามได้ พวกควายแดง ไม่เคยสนใจ

ไม่เคยคิดคำนึงถึงความเสียหายที่จะเกิดขึ้นต่อ..ชาติบ้านเกิดเมืองนอนของตัวเองเลย..
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#10 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:49

ผมว่า ไม่ว่าใครผิด ก็สมควรต้องรับผิดชอบ จะด้วยวิธีไหนก็แล้วแต่ อย่ามัวแต่โทษกันไปโทษกันมาเลยครับ สิ่งสำคัญคือการไม่ลืมแก้ไขในข้อผิดพลาดและพยายามไม่ให้เหตการณ์แบบนี้เกิดขึ้นอีกก็แล้วกัน
ส่วนไอ้พวกที่เห็นความสะใจของตัวเองมากกว่าผลประโยชน์ของชาติ ก็ปล่อยให้มันบ้าให้มันถึงจุดสุดยอดด้วยการทับถม ปล่อยให้มันด่าประเทศชาติอันเป็นแผ่นดินเกิดของมันไปเถิดครับ "เดี๋ยวพวกนี้มันก็เจริญเองล่ะครับ"

อย่ามัวแต่โทษกันไปโทษกันมา

เป็นคำที่ผมเกลียดมากพอๆกับ คนไทยอย่ามัวทะเลาะกันเรื่องสีเสื้อ

ผมอยากตะโกนว่า ค ว .......เหอะครับ
ปัญหามาจากใคร ปัญหาเกิดจากอะไร มันใช่การโทษกันไป โทษกันมาหรือครับ

มันมีปัญหาจากสีเสื้อ รสนิยมการเมือง จริตในการใช้ชีวิตหรือ
หรือมาจากความเหี้-ของคนๆเดียวที่สร้างกองกำลังและพรรคการเมืองเหี้-ๆมา
เพื่อใช้เก็บเกี่ยวฮุบทรัพยากรของชาติ บลาๆๆๆๆๆ

ขอโทษเหอะ
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#11 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:50

ผู้ว่าดัมมี่ทำให้พรรคประชาธิปัตย์ถูกตอกย้ำว่ามีแต่คนดีแต่พูด ไร้ความสามารถ
รวมทั้งทำให้คนต่างจังหวัดดูแคลนคนกรุงเทพฯได้ว่ามีวุฒิภาวะในการเลือกตั้งต่ำ

Edited by กาลามชน, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:07.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#12 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:03

ผู้ว่าดัมมี่ทำให้พรรคประชาธิปัตย์ถูกดูแคลนว่ามีแต่คนดีแต่พูด ไร้ความสามารถ
รวมทั้งทำคนต่างจังหวัดดูแคลนคนกรุงเทพฯได้ว่ามีวุฒิภาวะในการเลือกตั้งต่ำ

สรุปว่าคน กทม. โง่ เลือกคนผิดมาทำงานใช่มะ

คนกทม. นี้โง่จริงๆ เศษเงินทักสินก็ไม่ได้ ยังเลืือกคนได้ผิดอีก
เหอๆๆๆ

#13 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:05

ผู้ว่าดัมมี่ทำให้พรรคประชาธิปัตย์ถูกดูแคลนว่ามีแต่คนดีแต่พูด ไร้ความสามารถ
รวมทั้งทำให้คนต่างจังหวัดดูแคลนคนกรุงเทพฯได้ว่ามีวุฒิภาวะในการเลือกตั้งต่ำ

สรุปว่าคน กทม. โง่ เลือกคนผิดมาทำงานใช่มะ

คนกทม. นี้โง่จริงๆ เศษเงินทักสินก็ไม่ได้ ยังเลืือกคนได้ผิดอีก
เหอๆๆๆ

คนกรุงฯผู้มีการศึกษาถึงคราวที่จะถูกคนต่างจังหวัดดูหมิ่นเรื่องวุฒิภาวะบ้างแล้ว

Edited by กาลามชน, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:06.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:07

ก่อนอื่นผมบอกเลยว่า ผมไม่มีความตั้งใจที่จะตั้งกระทู้แต่อย่างใด แค่ครั้งนี้ผมขอระบายสักนิด

เรื่องสนามฟุตซอล อารีน่า หนองจาก ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ให้กับ ปชป นะ แต่ผมตั้งกระทู้สำหรับคนไทย ที่เราเสียโอกาสมากมายในงานนี้

1. เราเสียโอกาสที่จะสร้างชื่อสร้างในเรื่องการจัดการแข่งขันกีฬาฟุตซอล ไปแล้ว อาจจะรวมถึงรายการอื่นๆ ด้วย เนื่องจากปัญหาด้านการเมือง

2. เราเสียโอกาสที่จะสามารถหาเงินเข้าประเทศ มากมายในช่วงที่มีการแข่งขัน ถึงแม้ว่า จสามารถเปลี่ยนสนามได้ก้อจริง แต่เราสูญเสียความเชื่อมั่นที่จะสามารถจัดการแข่งขันในครั้งต่อ ๆ ไปได้ หรือ การแข่งขันอื่น ๆ อีก

3. เราสูญเสียทรัพยกร รวมถึงเงินมหาศาล ในการสร้างสนาม แต่สิ่งที่ได้รับกลับกลายเป็นความว่างเปล่าแทน เพียงเพราะปัญหาการเมือง

ผมขอไว้อาลัยกับสิ่งที่เราสูญเสียไป ไม่ว่า จะโอกาสที่จะัจัดการแข่งขันอีก หรือ เงินเข้าประเทศเพิ่มเติมหลังการแข่งขัน

เอาเลยครับ เสื้อแดง เล่นเลยครับ สิ่งนี้คือสิ่งที่คุณต้องการจะเล่นอยู่แล้วนิ

ปล. ยอมรับว่า ผมโมโห ไม่ใช่เพราะว่า ผมเชีบร์ ปชป นะ แ่ต่ผมโมโห เพราะเราสูญเสียอะไรเยอะยิ่งกว่าการเมืองซะอีก

ปล2. คิดแล้วเศร้า ไม่มีไรครับ

ขอแก้ไข คำให้ได้ใจความมากขึ้นครับ และแก้ไขหัวกระทู้นิดหน่อยครับ

อย่างที่บางท่านว่านะ
ขนาดประชุมผู้นำอาเซียนยังกล้าบุกล้มการประชุมมาแล้ว
สนามฟุตซอลโลกแค่นี้ จิ๊บ ๆ

รวมทั้งทำคนต่างจังหวัดดูแคลนคนกรุงเทพฯได้ว่ามีวุฒิภาวะในการเลือกตั้งต่ำ

พี่ชายคิด หนูและลูกจ้างทำ....
หนูไม่มีสมองคิดถึงเกียรติภูมิ ศักดิ์ศรีประเทศไทยหรอก....
ขอ"เอาอยู่" "ถ่ายแบบ" "ท่องเที่ยว"ได้
ก็พอแล้ว.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พวกไพร่เสื้อแดง เผาบ้านเผาเมือง ชายในชุดดำ
จอมบงการฆ่าคนไทยด้วยกันเอง พวกนิยมฮวย เซง และบัตรเติมเงิน...
ไม่รู้สึกเดือดร้อน อับอาย เจ็บร้อนอย่างวิญญูชนไทยหรอก...........ฮ่า ฮ่า อ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ฟายเอ๊ย คิดได้แค่นี้ก็กลับไปนอนกินหญ้าในปลักเหมือนเดิมเหอะว่ะ
คนใช้มือใช้สมองทำงาน มันต่างกับคนใช้คำพูดทำงานจริงๆ มือไม่พายแล้วยังเอาตรีนราน้ำอีก
โค-ตะ-ระ พ่อ แม่ ไม่เคยสั่งสอนหรือไงว่าอย่าเนรคุณแผ่นดิน
ยอมทำได้ทุกอย่างเพื่อทำลายฝ่ายตรงข้ามแม้ชาติจะฉิบหายก็ยังทำ

ปล.ขอด่าหยาบๆซักทีทนไม่ไหวกับพวกขยะสังคมจริงๆ

Edited by wikkie, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:10.

รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#16 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ผู้ว่าดัมมี่ทำให้พรรคประชาธิปัตย์ถูกตอกย้ำว่ามีแต่คนดีแต่พูด ไร้ความสามารถ

เป็นกรรมของประเทศไทยที่มีนายกฯ"โคลนนิ่ง"ถูกสั่งแต่งกายตามแฟชั่น
เดินทางท่องเที่ยวต่างประเทศตามที่ถูกกำหนดของ"พี่ชายนักโทษฯ"และทำอะไรเปินๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#17 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:46

กามชน.. ไอ้คำว่าดัมมี่นี่เควี่ยแดงเป็นคนยัดเยียดให้ท่านผู้ว่าฯ ไม่ใช่เหรอ

ถ้าเอ็งจะด่าผู้ว่ากทม.เรื่องสนามฟุตซอลสร้างเสร็จแต่ฟีฟ่าไม่รับรอง นี่ก็เหมือนเควี่ยแดงรุมด่านักกีฬาทีมชาติที่ไปแข่งแล้วไม่ได้เหรียญกลับมา

ผมไม่คิดว่าความเป็นมนุษย์ของพวกเควี่ยแดงจะตกต่ำถึงขีดสุดเยี่ยงนี้
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#18 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:27

ก็ต้องย้อนกลับไปที่จุดเริ่มต้นก่อน ว่าเขาประกาศให้ไทยเป็นเจ้าภาพมาตั้งนาน ทำไมเพิ่งเริ่มสร้าง ม.ค.55

เวลา 10 เดือน ถือว่าสร้างได้เร็วมาก
คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#19 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:28

เหอๆๆๆ

คนกรุงฯผู้มีการศึกษาถึงคราวที่จะถูกคนต่างจังหวัดดูหมิ่นเรื่องวุฒิภาวะบ้างแล้ว

ผมนี่แหละคนต่างจังหวัด กินอยู่ เรียน และทำงานมาสิบกว่าปี
แต่พื้นเพผมเป็นคนกรุงเทพฯ เพราะผมเกิดที่นั่น ครอบครัวผมก็คนที่นั่น
มีศักดิ์ศรีเหมือนกัน

คนที่มีวุฒิภาวะในการเลือกตั้งสูง ต้องเป็นคนขายเสียง
เล็งเห็นประโยชน์ที่ได้จากรัฐบาลเฉพาะหน้าโดยไม่สนใจผลกระทบต่องบประมาณของชาติเหรอครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#20 notcomeng

notcomeng

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:32

เหอๆๆๆ

ดูถูกตัวเองด้วยใช่ป่ะ ไหนว่าอยู่เมืองกรุงไง :lol: :lol: :lol:

#21 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:10

คนชนบทที่โดนนักการเมืองที่ฉลาดเป็นกรดหลอก มันไม่น่าอับอายเท่ากันคนกรุงฯที่หลงเชื่อคนงี่เง่า

#22 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:12

ผมนึกถึงคำนี้ขึ้นมาได้อีกแล้ว
"เหาบนหัวของตัวมองไม่เห็น แต่ชอบชี้หน้าคนอื่นว่าหัวเป็นเหา" :D

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#23 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:34

"เหาบนหัวของตัวมองไม่เห็น แต่ชอบชี้หน้าคนอื่นว่าหัวเป็นเหา" :D

ว่าพวกเดียวกันทำไม :P

#24 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:35

คนชนบทที่โดนนักการเมืองที่ฉลาดเป็นกรดหลอก มันไม่น่าอับอายเท่ากันคนกรุงฯที่หลงเชื่อคนงี่เง่า

เช่น คนที่บอกว่า ผมจะแก้รถติดภายใน 6 เดือน กับ รวยแล้วไม่โกง
เคยเชื่อมาแล้วมันไม่ใช่ ก็ไม่เชื่อ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:35.

#25 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:38

แต่ถ้าดูกันจริงๆสนามมันก็เสร็จทันนะครับ ฟีฟ่าจะเอาอะไร กทม.ก็ทำให้ทุกอย่าง ก็ยังไม่พอใจ อันนี้ก็อยากให้ฟีฟ่าออกมาชี้แจงด้วยว่ามันไม่ได้ตรงจุดไหน เพราะฟีฟ่าเองก็ไม่ใช่ว่าจะไม่เคยมีข่าวเรื่องความโปร่งใสนะครับ แล้วอีกอย่าง ถ้าฟีฟ่าแจงมา กทม.จะได้ไปแก้ไขด้วย ยังไงสนามมันก็ยังต้องใช้ในเรื่องอื่นๆอีก

#26 notcomeng

notcomeng

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:42

ไม่ใช่เพราะโง่หรอกเหรอ :lol: :lol: :lol:

#27 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:45

ผิดใดหนู่ไม่เกี่ยว
หนูขอเอี่ยวกับความชอบ

Edited by sigree, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:46.

#28 notcomeng

notcomeng

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:48

ผิดใดหนู่ไม่เกี่ยว
หนูขอเอี่ยวกับความชอบ

ขอโควตให้ 2 ท่านนี้แถหน่อยนะครับ

:lol: :lol: :lol:

#29 nnnn43

nnnn43

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:57

ความผิดคนอื่นเท่าภูเขา ความผิดของตัวเองเท่าเส้นผม :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#30 nnnn43

nnnn43

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01

ดีกว่าเลือกฟายเผาบ้านเมืองตัวเอง :lol:

Edited by nnnn43, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:01.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#31 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ถูกคนฉลาดหลอก
กับถูกคนงี่เง่าหลอก
อะไรน่าอายกว่ากัน

#32 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:26

เห็นด้วย เพราะเบื่อกระทู้มาร์คหนีทหาร อีกหน่อยก็ต้องไปอาศัยเขมรกันอยู่เเล้ว ทั้งเหลืองทั้งเเดงช่วงนี้ก็เเข่งกันฉลาดเข้าไป

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#33 nnnn43

nnnn43

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:33

แม้วฝากมาบอก :lol:

#34 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:35

เหตุไฉนท่านมองดูผงในตาพี่น้องของท่าน แต่ไม้ทั้งท่อนที่อยู่ในตาของท่าน ท่านก็ไม่รู้สึก
ที่มา: มัททิว 7:3

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#35 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:35

เอาไว้เตือนตัวเองบ้างนะคะ

#36 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:36

"เหาบนหัวของตัวมองไม่เห็น แต่ชอบชี้หน้าคนอื่นว่าหัวเป็นเห

นหลั
เหตุไฉนท่านมองดูผงในตาพี่น้องของท่าน แต่ไม้ทั้งท่อนที่อยู่ในตาของท่าน ท่านก็ไม่รู้สึก

เจ๊ วันหน้าขนพระคัมภีร์มาเลยนะ บางครั้งบางคน แค่นี้ไม่สะกิดต่อมสำนึกรับผิดชอบชั่วดี

เหมือนพวกมันไม่ใช่คนไทย เป็นแค่เหลือบกัดกินประเทศไปวันๆ

#37 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:38

เอามาฝาก กระตุ้นจิตสำนึกที่ดีๆ ที่อาจจะหลงเหลือบ้าง แม้เพียงจะน้อยนิดก็ตามที

#38 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:40

http://www.manager.c...D=9550000135896

ได้ใช้แล้วครับ แต่เป็นงาน ฟุตซอลเอเซีย กลางปีหน้า
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#39 juemmy

juemmy

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:45

"เหาบนหัวของตัวมองไม่เห็น แต่ชอบชี้หน้าคนอื่นว่าหัวเป็นเห

นหลั

เจ๊ วันหน้าขนพระคัมภีร์มาเลยนะ บางครั้งบางคน แค่นี้ไม่สะกิดต่อมสำนึกรับผิดชอบชั่วดี

เหมือนพวกมันไม่ใช่คนไทย เป็นแค่เหลือบกัดกินประเทศไปวันๆ

อ๊าย!!เป็นทีประจักษ์แล้วว่าเกิน3บรรทัด
พวกเสื้อแดงไม่อ่าน
จะให้ขนพระคัมภีร์มาทั้งเล่ม
ให้เมื่อยทำไม
พวกนี้ชอบแบบเคี้ยวแล้วคายมาป้อนให้
พระวจนะข้อนี้..ยังไม่รู้ว่าอ่านแล้วจะเข้าใจหรือเปล่า :D

Edited by juemmy, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#40 juemmy

juemmy

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:51

http://www.manager.c...D=9550000135896

ได้ใช้แล้วครับ แต่เป็นงาน ฟุตซอลเอเซีย กลางปีหน้า

"ส่วนเรื่องที่ว่าสมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ เสียเครดิตหรือไม่ ผมตอบแทนได้เลยว่าไม่ได้เสียอะไร เพราะฟีฟามอบหมายให้ กทม. จัดสร้างสนาม ส่วนสมาคมฯ มีหน้าที่จัดการแข่งขันให้ลุล่วง ซึ่งตั้งแต่วันแรกมาถึงวันนี้ทางฟีฟาพอใจเป็นอย่างยิ่ง
ทั้งนายกฯ ทั้งเลขาฯสมาคม มีความสามารถทั้งคู่..
เอาดีเข้าตัว เอาชั่วให้คนอื่น -_-

#41 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ผมว่าผู้ว่าท่านทำสุดความสามารถแล้ว ทุกอย่างที่จะต้องทำท่านได้ดำเนินการไปหมดแล้ว เพื่อให้งานสำเร็จลุล่วง
ใครจะว่าท่านอย่างไรก็ตามแต่ ผมยังยืนยันที่จะให้กำลังใจคนที่พูดจริงทำจริงครับ

พวกดีแต่ปาก พ่นๆไปวันๆ ไม่มีราคาไร้ค่าสำหรับผม

มือไม่พายเอาตีนราน้ำ โบราณท่านว่า ยังใช้ได้จนทุกวันนี้ ดูเอาเถิดท่าน
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#42 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02

นหลั

อ๊าย!!เป็นทีประจักษ์แล้วว่าเกิน3บรรทัด
พวกเสื้อแดงไม่อ่าน
จะให้ขนพระคัมภีร์มาทั้งเล่ม
ให้เมื่อยทำไม
พวกนี้ชอบแบบเคี้ยวแล้วคายมาป้อนให้
พระวจนะข้อนี้..ยังไม่รู้ว่าอ่านแล้วจะเข้าใจหรือเปล่า :D

เอาคัมภีร์ตีกระบาลพวกมันครับ ถ้าไม่สำเหนียกห่านเหวอะไร อยู่ไปก็เปลืองทรัพยกรโลก ส่งมันไปเป็นปุ๋ยจักดีกว่าครับ -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#43 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:02

กะลามหาชน เอ็งมาด่าข้าพวกเสื้อแดง ทำไมว่ะ เราพี่น้องกันน๊า มอ.อ.อ.อ

ปล. หากไม่เข้าใจให้ ใช้ google แล้วพิมพ์คำว่า อีโง่ งี่เง่า

#44 CrazyDaimon

CrazyDaimon

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:11

ส่วนเรื่องสนามฟุตบอล

หาก กทม รับหน้าที่จะสร้างสนามให้เสร็จทันแข่ง ทั้งๆที่รู้อยู่แล้วว่ามีเวลาทำงานไม่กี่เดือน ก็แสดงว่าท่านรู้ปัญหาแต่แรกแล้ว

แต่ กทม ก็ยังคงรับทำ ทาง กทม ก็ไม่มีสิทธิ์ แก้ตัว ทุกกรณีครับ แสดงความรับผิดชอบเลยครับ ผมเชียร์มันแมนกว่ามาก

และรู้อีกว่า ถึงแม้ทาง กทม จะแสดงสปิริต อย่างไร ก็ไม่ทำให้*** ฝ่ายแดงเปลี่ยนแปลงไปได้

แต่ กทม ก็ต้องทำ เพราะลูกหลานคนไทยที่จะเติบโตเป็นผู้ใหญ่ในวันข้างหน้า เขาก็จะได้เห็นว่า

"เมืองไทยยังมี คนมีเกียรติ มีศักดิ์ศรี มีคนกล้ายอมรับความผิดในสิ่งที่ตัวเองก่อ" เหลืออยู่ ถึงแม้จะน้อยเต็มที

#45 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:22

สมาชิกท่านใดต้องการหาบหามผู้ว่าดัมมี่ ควรคิดให้รอบคอบ

#46 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

สมาชิกท่านใดต้องการหาบหามผู้ว่าดัมมี่ ควรคิดให้รอบคอบ

ผมว่า คุณอย่าเป็นพวกมือไม่พาย แต่เอาเท้าราน้ำไปหน่อยเลย

ผู้ว่า ทำงานเต็มที่ เงินอนุมัติก้อได้แค่ ล้านเดียวในการสร้าง จนต้องเอางบของเ่ก่ามาโ๊ป๊ะ

แถมกว่าจะอนุมัติก้อเดือนตุลาที่ผ่านมา แล้วหนึ่เดือนมันจะสร้างทันไหม

ถึงผมไม่ใช่คน กทม แต่ผมก้ออยากให้งานนี้สามารถสร้างชื่อเสียงให้กับประเทศได้ แต่กับมีการเมืองเข้ามาแทรก กลั่งแกล้ง จนทำให้ประเทศต้องสูญเสียอะไรต่อมิอะไรไปอีก ทั้งเิงินที่สร้าง ทั้งความเชื่ี่อมั่นทีี่จะสามารถจัดการแข่งจขันระดับโลก

คุณไม่เคยสำนึกว่า ควรจะทำอะไรให้ประเทศ ไม่เคยคิดตอบแทนประเทศที่ทำให้คุณเกิด ให้คุณได้มีที่ซุกหัวนอน ได้มีที่อยู่อาศีัย มีงานทำ

คนอย่างคุณเลวโดยสันดาาน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#47 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

เครดิต: http://www.ssballtha...er=asc&start=90

อันนี้ไล่ปัญหาและช่วงเวลาได้ชัดดีครับ
ลองอ่านกันดูนะ จะได้เห็นภาพทั้งหมด
ว่าตั้งแต่ได้รับการประกาศเป็นเจ้าภาพใน มี.ค.53 แล้ว เกิดอะไรขึ้นบ้าง

http://www.thairath.co.th/content/sport/298348

Posted ImagePosted Image

เพราะกว่าจะตกลงกันได้เรื่องที่ดินที่ให้สร้างก็ พ.ย.53 (ผ่านไป 6 เดือน)
ส่วนเรื่องที่ว่าบังยีพยายามจะผลักดันในได้ในที่ใกล้ๆที่ของตัวเองก็ลองหาอ่านดูได้ครับ
อันนี้เป็นอันหนึ่งที่มีหลักฐานเป็นเอกสารที่ดินซึ่งเอาไปจำนองโดยบังยีเอง (มีชื่อกำกับชัดเจน)

http://www.manager.c...D=9550000114013

ส่วนข้อโจมตีที่พยายามบอกว่า "อนุมัติงบประมาณในรัฐบาลที่แล้ว"
อันนี้ผมคงต้องอธิบายให้ฟังว่าข้อกล่าวหาที่ทาง กทม.บอกว่ารัฐขัดขาเรื่องการอนุมัติงบเบิกจ่าย มันคนละขั้นตอนกัน

"การอนุมัติกรอบวงเงิน" = กำหนดไว้ว่าจะทำราคานี้ ไม่ให้เกินนี้ จากนั้นจึงไปให้สถาปนิกออกแบบและประมูลราคากับผู้รับเหมา
ซึ่งรัฐบาลที่แล้วอนุมัติเดือน พ.ค.54 (ช่วงปลายรัฐบาล) ออกแบบโดย ม.พระจอมเกล้าธนบุรี (บางมด) เสร็จช่วงเดือน ส.ค. ยื่นขออนุมัติอีกสองเดือนตามระเบียบราชการ
ซึ่งก็ประมาณตุลาคมตามกำหนดการณ์เดิม สนามก็ควรต้องเริ่มสร้างได้

ทีนี้พอสนามจะเริ่มสร้างก็ต้องมีการ "อนุมัติเบิกจ่าย"
กรุณาเข้าใจนะครับว่า เงินที่จะเอามาใช้เนี้ยมันต้องเบิกกับรัฐบาลผ่านสำนักงบประมาณกลางเป็นงวดๆ ไม่ใช่เอาออกมาถือเล่น 1200 ล้าน (ไม่มีประเทศไหนในโลกเค้าทำแบบนั้น)
ทีนี้ปัญหาที่ทาง กทม. บอกว่ารัฐยื้อเรื่องเบิกจ่ายก็ต้องไปดูหลักฐานกันว่าจริงเท็จประการใด

ส่วนที่ว่าทำไมไม่ทำตั้งแต่ ตุลา-พ.ย. 54 เพิ่งมาเซ็นสัญญาทำก็ตอน 14 ม.ค.55
ก็อย่าลืมสิครับว่า ตุลา-ธันวาเราเจออะไรบ้าง

Posted ImagePosted Image

ในความเป็นจริงสนามนี้มันไม่ทันอยู่แล้วตั้งแต่เกิดเหตุน้ำท่วม เราเสียไปเต็มๆ 3 เดือน และต่อจาก 3 เดือนก็ต้องมีการปรับแบบใหม่ซึ่งเป็นข่าววันที่ 28 ธันวาคม 54 เพราะแบบก่อสร้างเดิมทำยังไงก็ไม่ทันแน่ๆ
(จึงต้องใช้แบบที่เป็นวัสดุประกอบมากขึ้นเพื่อให้เสร็จทัน ต.ค.55)
แล้วมาเซ็นสัญญาก็คือ 14 ม.ค. 55 (2 สัปดาห์ถัดมา)

ในกรณีนี้ผมว่า กทม.ทำเต็มที่แล้วครับ
ถ้าจะด่า กทม. คงเป็นอย่างเดียวคือ...ถ้ารู้ว่าไม่ทันหรือทำแล้วมันจวนตัว (ซึ่งก้น่าจะคิดได้ตั้งแต่ เจอน้ำท่วมใหญ่ปี 54) ก็ควรที่จะยกเลิกไปซะ
แต่ทั้งนี้มันก็เป็นเรื่องของดุลพินิจนะครับ เพราะมันเป็นเรื่องหน้าตาของประเทศและทางฟีฟ่าเองก็ต้องการให้เรามีสนามสร้างใหม่ เพราะทางไทยเคยยื่นว่าจะใช้อินดอร์ หัวหมากจัดแล้ว แต่ฟีฟ่าบอกอยากให้เรามีไว้เป็นอนุสรณ์สำหรับคนรุ่นต่อไป(ซึ่งอาจจะใช้ในงานอื่นๆก็ได้ ไม่ใช่งานเดียว)
ไม่ใช่เราไปเสนอตัวเองแต่แรกซะเมื่อไร...

แต่ไอ้คนที่ลอยตัวเหนือปัญหาและไม่เคยรับรู้หรือรับผิดชอบอะไรเลยคือ...ไอ้บังยีตัวดีนี่แหละ ทั้งๆที่มันเป็นประธานสมาคมฯซึ่งควรต้องเป็นผู้รับผิดชอบหลัก

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#48 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

นายกดัมมี่ยังมีมาแล้ว คิดอะไรมาก

#49 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:19

น่าอายเท่ากันทั้งสองอย่าง

#50 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:24

วัดกันกุมภานี้ได้ครับ

ว่าแต่เพื่อไทยเก่งนัก ทำไมไม่กล้าส่งคนลงแข่งล่ะครับ
gladiator 1.jpg

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน