Jump to content

- - - - -

มาตามคาด...พร้อมซอง..จี้ผู้ว่า กทม.ลาออก

• Please log in to reply
30 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

ายพร้อมพงศ์ นพฤทธิ์ โฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวถึงกรณีที่สหพันธ์ฟุตบอลนานาชาติ(ฟีฟ่า) ไม่ให้ใช้สนามบางกอก ฟุตซอล อารีนา โอยอ้างเรื่องความไม่ปลอดภัยว่า เรื่องนี้เท่ากับเป็นการตบหน้าและประจานผู้บริหารกทม. ซึ่งจะต้องมีคนรับผิดชอบ เพราะกทม.ได้งบไปตั้งแต่ปี 2553 จนถึงวันนี้ผ่านมาร่วม 2 ปีน่าจะมีการวางแผนเตรียมการก่อสร้างเพื่อให้ทันนัดเปิดสนามและรอบชิงชนะ เลิศ แต่ปรากฏว่าการก่อสร้างนั้นมีปัญหามาโดยตลอด รวมทั้งบริษัทเอกชนที่ว่าจ้างงบให้ก่อสร้างด้วยวงเงินพันกว่าล้านบาทนั้น ก็ถูกวิพากษ์วิจารณ์ว่าน่าจะมีปัญหาเรื่องการขาดประสบการณ์ ทั้งนี้ ตนได้รวบรวมหลักฐานนับตั้งแต่วันที่ฟีฟ่ามาตรวจสอบความพร้อมของสนามครั้งแรก แล้ว และยังได้รับการร้องเรียนจากประชาชนว่ากทม.ให้พนักงานของกทม.ไปช่วยก่อสร้าง อีกด้วย ซึ่งน่าจะผิดกฎหมาย ดังนั้น เมื่อกทม.ทำให้ภาพลักษณ์ของประเทศต้องเสียหาย ตนจะเดินทางไปยื่นป.ป.ช.เพื่อเอาผิดกับผู้บริหารของกทม. รวมทั้งจะยื่นสตง.เพื่อตรวจสอบการใช้งบประมาณและสัญญาว่าจ้างด้วยว่า เป็นไปตามหลักเกณฑ์หรือมีการเอื้อประโยชน์ให้กับใครหรือไม่ในสัปดาห์หน้า

"การบริหารงานของกทม.ในวันนี้น่าจะไร้ประสิทธิภาพและล้มเหลว ดังนั้นผู้ว่าฯกทม.ควรที่จะพิจารณาตัวเองด้วยการลาออกได้แล้ว ทั้งนี้ ไม่อยากให้ผู้บริหารของกทม.มองว่าเรื่องนี้เป็นประเด็นการเมือง เพราะเมื่อเกิดความเสียหายต่อภาพลักษณ์ของประเทศก็ต้องดำเนินการตรวจสอบ เพื่อหาคนรับผิดชอบต่อความเสียหายที่เกิดขึ้น และไม่อยากให้ผู้ว่าฯกทม.ปัดสวะว่าเป็นเรื่องการเมืองเหมือนกรณีการนำถุง ทรายไปยัดท่อระบายน้ำด้วย"โฆษกพรรคเพื่อไทยกล่าว

http://breakingnews....p?newsid=657567

อันนี้ของนางเจี๊ยบ ไม่จำกัดนามสกุล
“หมวดเจี๊ยบ”ถามหาความรับผิชดอบ“สุขุมพันธ์-ปชป.” หลังฟีฟ่ายกเลิกใช้สนามบางกอกฟุตซอล แขวะสังคมออนไลน์เปลี่ยนชื่อเป็นสนามผักชี อารีนา พร้อมโวหากผู้วากทม.เป็นคนพท.งานจะไม่มีปัญหาอย่างนี้แน่

จาก NNA News

-----------------------------------------------------------------------------------------

คล้ายๆ กับจะบอกว่า ถ้าเป็นพวกเดียวกันจะไม่โดนแกล้งแน่ๆ แถมรวมหัวกันมาตอแหลหน้าด้านๆ งบมาตั้งแต่ปี 53 ถุยยยยย *คุณ*เพิ่งให้งบเขามาล้านเดียวเมื่อปีงบ 55 เนี่ยนะ แถมอีก 1238ล้านให้มาเบิกปี 56 แล้วมันจะสร้างเสร็จทันได้ก็คงเป็นเทวดาแล้ว

Edited by ทัชชี่, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:12.

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

ไม่รู้นะ
ผมสังหรณ์ว่าบังยีคงไม่ให้สนามได้เกิดหรอก
ไม่งั้นชื่อบังยีคงไม่ไปอยู่ในชื่อกรรมการบริหารพรรคพื่อไทยเล่นๆหรอก

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:10.

gladiator 1.jpg

#3 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:25

หน้าด้าน ไม่อาย หมาจริงๆ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#4 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ผมว่าจดหมายแบบนี้ตีกลับไปให้นายกดีกว่ามั้ง ประเทศไทยจะได้สบายซักที :lol: :lol: :lol:

Edited by Oreki Houtarou, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:35.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#5 ปลายขอบฟ้า

ปลายขอบฟ้า

น้องเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:37

รอดูกันต่อไป ว่าใครจะเอาอะไรมาประจานกันอีกบ้าง .... งานนี้คงมีอะไรให้ดูกันอีกเยอะ ... ยิ่ง รัฐ .. ชุดนี้พร้อทถล่มฝ่ายตรงข้ามอยู่แล้ว โดยไม่สนด้วยว่าประเทศจะ ฉิบ .... หรือ จะอายประชาคมโลกแค่ไหน ... เพราะ ... เราเดินตามผู้นำ ... ผู้นำไม่อาย เราก้อไม่อายกัน

#6 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:37

จัดแข่ง ซ้อนไปเลยครับ แล้วให้ พี่น้อง ที่สนับสนุน ผู้ว่า เข้าไปเชียร์กัน อาจจะจัดแข่งระหว่าง พนักงานกทม. กับ ผู้บริหารกทม. ก็ว่ากันไป ลองให้ดูว่า มีความปลอดภัยไหม.....และให้ทางฟีฟ่า เข้าชมด้วย ง่ายๆครับ......เพราะ ครั้งก่อน ซ้อมด้วยการให้คนอยู่เต็ม มาแล้ว ก็ไม่มีปัญหา อาจจะยังไม่มั่นใจของทางฟีฟ่า ก็เสนอต่อชาวโลกไปเลยครับ

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:39

จัดแข่ง ซ้อนไปเลยครับ แล้วให้ พี่น้อง ที่สนับสนุน ผู้ว่า เข้าไปเชียร์กัน อาจจะจัดแข่งระหว่าง พนักงานกทม. กับ ผู้บริหารกทม. ก็ว่ากันไป ลองให้ดูว่า มีความปลอดภัยไหม.....และให้ทางฟีฟ่า เข้าชมด้วย ง่ายๆครับ......เพราะ ครั้งก่อน ซ้อมด้วยการให้คนอยู่เต็ม มาแล้ว ก็ไม่มีปัญหา อาจจะยังไม่มั่นใจของทางฟีฟ่า ก็เสนอต่อชาวโลกไปเลยครับ

เป็นไอเดียที่เยี่ยมมมมมมมมมมมม

#8 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:46

อ่านกระทู้แล้วเห็นเป็นสาระบรรทัดเดียว

ที่ว่า

"อันนี้ของนางเจี๊ยบ ไม่จำกัดนามสกุล"

ช่างไปว่าหมวดร่านของไอ้เหลี่ยมและอีกหลายคน

#9 best

best

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:46

เห็นด้วยครับ เว็บนี้ก็รวบรวมสมาชิกไปกันให้เยอะๆนะครับ ไปนั่งกันให้เต็มอัฒจันทร์เลย ช่วยกันเข้าไปทดสอบความปลอดภัยกันหน่อย ถ้าจะให้ดีลองทดสอบเหตุฉุกเฉินด้วยก็ดีนะ

ว่าแต่จะกล้าไปกันหรือเปล่า :lol:

#10 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:05

แล้ว คดี ที่ ไอ้ซ้อมเมีย มัน แอบเอารถตำรวจ ไปนำขบวน ส่วนตัว แล้วรถเกิดเหตุล่ะ เงียบเลยนะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#11 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:08

ทีนังยกปูกับไอ้ปลอดประสบการณ์ ทำน้ำท่วมบ้านท่วมเมือง เสียหายกว่าสนามฟุตซอล 100 เท่า

ไม่เห็นพวกมันจะแหกปากให้ลาออกกันสักตัว
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#12 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:09

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ สำหรับโครงสร้าง ตามมาตราฐาน เหล็กชนิดไหนในแบบที่ออก การบ่มปูน ที่เรามาเร่งกันตอนหลัง คือ ผักชีโรยหน้าอย่างที่ทุกท่านพอจะเข้าใจ งานตกแต่ง งานภายใน แล้วความปลอกภัยทางโครงสร้างคงไม่เกี่ยว แต่ ....อาจจะเกิดการ ทะเลาะกัน ถอดเก้าอี้ ออกมาปา ง่ายไปหน่อยเท่านั้นเอง 5555555+
ฟีฟ่า ถึงอ้างความปลอดภัย แต่ผมว่าคงไม่ใช่เรื่องโครงสร้าง ครับ แต่จะปลอดภัยด้านไหนก้ว่ากันไป
ปล.ไม่ได้ติดตามข่าวนะครับ เพราะสิ่งเหล่านี้ ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรกันเลย สำหรับนักการเมือง ข้าราชการ
ดูง่ายๆอย่าง สนามบิน ที่ต้องขุดซ่อม
แอร์พอร์ตลิ้งค์ บีทีอาร์ โฮปเวล ขาดทุนของการรถไฟ
แก้ไขสัมปทานรัฐได้เงินลดน้อยลง ประมูล 3G โดยประมูลด้วยวิธี เอาของดีที่สุด ตั้งราคาให้เท่ากับของดีน้อยสุด
บิ๊กแบ็ค กั้นน้ำให้ขังไว้นานๆ
การขาดทุน ของ ขสมก. แต่ คนที่เป็น ผอ.เกาะเก้าอี้แน่น ไม่ต้องรับผิดชอบเรื่องแก้ไขปัญหา
สลากกินแบ่งรัฐบาลขายเกินราคา แก้ไขด้วยการพิมพ์เพิ่ม แล้วจะทำให้ผู้ค้าสามารถลดราคาได้ เพิ่มไปเท่าไหร่ ต้นสายก็รวยขึ้นเท่นั้น คิดว่าคนไทยโง่...จะลดราคาได้ไง คนเดินขายไปรับมา เกิน 80บาทแน่นอน อิอิ
ฯลฯ
ล้วนแล้วมาจาก การทำหน้าที่ของทางฝ่ายรัฐทั้งสิ้น......

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11.

#13 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:14

วันๆมันทำประโยชน์อะไรให้ประเทศชาติมั่งเนี่ยะ ไอ้ลิเกโบท๊อก!!!
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#14 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:15

ได้ยินมาว่า ทาง กทม.จะจัดคอนเสิร์ตครับ แล้วต่อด้วยฟุตซอลนี่แหละ เอาให้เต็มหน้าจุ จุคนให้เต็มพิกัด เอาให้ฟีฟ่ามันหน้าแหกไปเลย

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:33

ผมอยากให้กระชากหน้ากากด้วยว่า
"ใครเสกให้พื้นปู สั่งจากอเมริกาไปโผล่ที่จีน"!!

#16 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:40

ไพร่อย่าเสรือกเพราะอมาตย์เลือกผู้ว่า กทม แล้ว :lol: :lol: :lol:

#17 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43

เห็นด้วยครับ เว็บนี้ก็รวบรวมสมาชิกไปกันให้เยอะๆนะครับ ไปนั่งกันให้เต็มอัฒจันทร์เลย ช่วยกันเข้าไปทดสอบความปลอดภัยกันหน่อย ถ้าจะให้ดีลองทดสอบเหตุฉุกเฉินด้วยก็ดีนะ

ว่าแต่จะกล้าไปกันหรือเปล่า :lol:

ยังกัดไม่เจ็บเท่า HENTAI ครับ ถ้ามีฝีมือแค่นี้ กลับไปกินนมแม่ก่อนนะครับ ยังไม่อยากคุยด้วย

#18 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:45

ไม่รู้นะ
ผมสังหรณ์ว่าบังยีคงไม่ให้สนามได้เกิดหรอก
ไม่งั้นชื่อบังยีคงไม่ไปอยู่ในชื่อกรรมการบริหารพรรคพื่อไทยเล่นๆหรอก

อย่ารู้ทัน"ยี"และ"ปู"มากนัก.......ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:50

ทีนังยกปูกับไอ้ปลอดประสบการณ์ ทำน้ำท่วมบ้านท่วมเมือง เสียหายกว่าสนามฟุตซอล 100 เท่า

ไม่เห็นพวกมันจะแหกปากให้ลาออกกันสักตัว

เวลานั้น"สะเด็ดผี"เป็น"หนอนในโถส้วม"........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:52

#21 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:54

กล้าสิ วันไหน นัดมา
ฃอิอิ :wub:

#22 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:57

ทำไมต้องออก ไม่ได้ทำอะไรผิดซะหน่อย
ทีพวกเลวๆ โง่ๆ โกงๆ ยังลอยหน้าลอยตากินเงินภาษีประชาชนอย่างไม่อาย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#23 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:24

ไม่ต้องกลัวหรอกครับ สำหรับโครงสร้าง ตามมาตราฐาน เหล็กชนิดไหนในแบบที่ออก การบ่มปูน ที่เรามาเร่งกันตอนหลัง คือ ผักชีโรยหน้าอย่างที่ทุกท่านพอจะเข้าใจ งานตกแต่ง งานภายใน แล้วความปลอกภัยทางโครงสร้างคงไม่เกี่ยว แต่ ....อาจจะเกิดการ ทะเลาะกัน ถอดเก้าอี้ ออกมาปา ง่ายไปหน่อยเท่านั้นเอง 5555555+
ฟีฟ่า ถึงอ้างความปลอดภัย แต่ผมว่าคงไม่ใช่เรื่องโครงสร้าง ครับ แต่จะปลอดภัยด้านไหนก้ว่ากันไป
ปล.ไม่ได้ติดตามข่าวนะครับ เพราะสิ่งเหล่านี้ ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรกันเลย สำหรับนักการเมือง ข้าราชการ
ดูง่ายๆอย่าง สนามบิน ที่ต้องขุดซ่อม
แอร์พอร์ตลิ้งค์ บีทีอาร์ โฮปเวล ขาดทุนของการรถไฟ
แก้ไขสัมปทานรัฐได้เงินลดน้อยลง ประมูล 3G โดยประมูลด้วยวิธี เอาของดีที่สุด ตั้งราคาให้เท่ากับของดีน้อยสุด
การขาดทุน ของ ขสมก. แต่ คนที่เป็น ผอ.เกาะเก้าอี้แน่น ไม่ต้องรับผิดชอบเรื่องแก้ไขปัญหา
สลากกินแบ่งรัฐบาลขายเกินราคา แก้ไขด้วยการพิมพ์เพิ่ม แล้วจะทำให้ผู้ค้าสามารถลดราคาได้ เพิ่มไปเท่าไหร่ ต้นสายก็รวยขึ้นเท่นั้น คิดว่าคนไทยโง่...จะลดราคาได้ไง คนเดินขายไปรับมา เกิน 80บาทแน่นอน อิอิ
ฯลฯ
ล้วนแล้วมาจาก การทำหน้าที่ของทางฝ่ายรัฐทั้งสิ้น......

สรุปแล้วคือ รัฐบาล Here
ผมเข้าใจถูกใช่ไหม???

#24 idecon

idecon

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:26

จะปลอดภัยได้ไง
แถวหนองจอกมันถิ่นแดง
เกิดยกพวกมาตอนแข่ง ปิดล้อมสนาม
ใครจะกล้าขัดใจ

ผู้ว่ากทมแก้ปัญหานี้ได้ป่าว

#25 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28

ผมกล้าครับ วันไหน บอกมาได้เลยครับ

#26 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

ผมอยากให้กระชากหน้ากากด้วยว่า
"ใครเสกให้พื้นปู สั่งจากอเมริกาไปโผล่ที่จีน"!!

หนับหนุนด้วย 1 เสียง

#27 nai_waanjeab

nai_waanjeab

น้องใหม่

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:40

เค้าจัดงานเมื่อไหร่เหรอครับ...

#28 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:50

:lol: ไม่ต้องจี้ หม่อมประกาศลาออกมาตั้งนานแล้ว ไอ้วอก

http://www.naewna.com/politic/26938

แต่ 10 มกราคม 2556 นะ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#29 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:13

"ไอ้โฆษกหน้าผี กับ อีกะหรี่ในเครื่องแบบ"

สองตัวนี้ ยังมีราคาให้นำมาสนทนากันด้วยเหรอครับ?? <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#30 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:38

เป็นไอเดียที่เยี่ยมมมมมมมมมมมม

เห็นด้วย

:) :)

#31 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:59

ฯลฯ

สรุปแล้วคือ รัฐบาล Here
ผมเข้าใจถูกใช่ไหม???

ไม่ใช่ครับ ผมแค่จะบอกว่า คนเหล่านี้ ไม่มีความสามารถที่จะทำงานตามนโยบายที่ตัวเองตั้งขึ้นมาให้สำเร็จได้ เท่านั้นเอง..........
ปล.เพราะ ติดขัดเรื่องเปอร์เซนต์ หรือ ลายเซนต์ก้ว่ากันไปครับ.......
เพราะ ทุกคนมีความสามารถ มีทีมที่ปรึกษาที่มีความสามารถ มีทีมงานที่มีความสามารถ ล้วนแล้วแต่ มีความสามารถ แต่ทำไมไฉนเลย ผลงานถึงไม่เป็นไปตามความสามารถ ส่วนเรื่องสนามแห่งนี้ งบของรัฐบาล รัฐบาลต้องดูแล กำชับ สอบถามถึงความคืบหน้า แต่นี้ เจอน้ำท่วม งบน้อย "พื้นปูสนามไปไหนฟระ" ชะล่าใจ สิ่งต่างๆเหล่านี้ ถ้ารวมหัวกัน ช่วยกันแก้ปัญหา ผมว่า ไม่เกินความสามารถของสมองคนไทยครับ ดูแค่ของ ทาง กทม.ซิครับจากที่ไม่ทันแน่นอน เป็น ใช้งานได้ แต่ไม่ผ่าน การประเมินของทางฟีฟ่าก็เท่านั้นเอง
ศรีธนชัย ให้ถูกทาง ประเทศไทยไปไกลกว่าจีน ญี่ปุ่นแน่นอน

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน