Jump to content

- - - - -

โอ๊คเคยออกหน้าให้สัมภาษณ์การเมืองทางทีวีไหม

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 bluetoffee

bluetoffee

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:59

ออกโจมตีแต่เฟสบุ๊ค อยากได้ยินฝีปากสดๆจากปาก ว่าจะเก่งกล้าเหมือนน้าปูหรือเปล่าหนอ
ทีมงานทีวี ไปสัมภาษณ์หน่อย

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ท่าน จขกท. เล่นถามมาแบบนี้

เอา RPG มายิงหัว โอ๊ค เลยดีกว่านะฮ๊าฟฟฟ :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ออกพร้อมกันสองคนอาหลานเลย.....รับรองฮาแตก :lol: :lol:

#4 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:30

แต่สื่อก็งับข่าวมาลงหน้าหนึ่งซะหลายวัน ทั้งๆ ที่รู้ๆ ว่าไอ้โอ๊คไม่ได้เขียนเอง

#5 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:44

ผมเข้าใจมาตลอดเลยนะครับ ว่า โอ๊ค เป็นใบ้ มันไม่น่าจะพูดได้ครับ

#6 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:45

พกโพยมาคนละใบ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:46

ไม่เคย มั้ง...ครับ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:46.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:01

คงเป้นเหมือน น้า มันแหละ เจอไมล์แล้วโดดหลบ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#9 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:14

คงต้องมีคนพากษ์ให้อ่ะ
จ้างทีมพันธมิตรมารับรองเนียน
เสียงหล่อแน่นอน

It's us against the world

#10 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:20

คงต้องมีคนพากษ์ให้อ่ะ
จ้างทีมพันธมิตรมารับรองเนียน
เสียงหล่อแน่นอน

นึกถึงรายการช่อง 5 เมื่อก่อนนะครับ
เผชิญหน้าดาราฮอลิเดย์
ที่ออนแอร์วันหยุดนักขัตฤกษ์

มีดาราเป็นพิธีกรในรายการ แต่ทีมพันธมิตรพากย์เสียงทับทั้งรายการ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#11 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:09

ทีมงานเตรียมทำ ลิปซิงค์ ไว้ได้เลย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#12 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:04

น่าจะเคยออกทีวีนะ
สมัยควงแฟนเก่า ไปแข่งยิงปืน ไทยเป็นเจ้าภาพ ที่เชียงใหม่
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#13 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:10

ตอนสัมภาษณ์ไม่รู้ว่าพูดเป็นประโยคได้หรือเปล่า

#14 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:15

มันจะกล้าเรอะ!!! พวกอีแอบ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#15 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:27

ว่าทีนางยกคนต่อไป กำลังก้าวตามรอยอาปูว์

ไม่ต้องสัมภาษณ์มาก ไม่ต้องพูดมาก ใช้สมอง.....ทำงาน

ผลงานการบริหารที่ผ่านมาเป็นที่ประจักษ์ :D

#16 pooyong

pooyong

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:09

อาจให้สัมภาษณ์ทีวีฝรั่งก็ได้ ทีวีไทยกระจอก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#17 notcomeng

notcomeng

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:11

ตุ้ดๆอย่างไอ้เนี้ยอ่ะนะ :lol: :lol: :lol:

#18 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:21

ออกพร้อมกันสองคนอาหลานเลย.....รับรองฮาแตก :lol: :lol:

สนับสนุนให้ออกทีวีพร้อมกันค่ะ
สงสัยคงนั่งลุ้นระทึกแน่ๆ :D :D

#19 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:22

ว้ายทีวีของมันเอง ยังไม่กล้าออก
กลัวอะไรหว่า :P

It's us against the world

#20 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:49

สนับสนุนให้ออกทีวีพร้อมกันค่ะ
สงสัยคงนั่งลุ้นระทึกแน่ๆ :D :D

เอาสรย้วยเป็น...ผู้ดำเนินรายการ....ฮายกกำลังสาม :lol:

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:03

แต่สื่อก็งับข่าวมาลงหน้าหนึ่งซะหลายวัน ทั้งๆ ที่รู้ๆ ว่าไอ้โอ๊คไม่ได้เขียนเอง

ตรงนี้ถือว่า "หลอกลวงประชาชน" ได้ไหมครับ
gladiator 1.jpg

#22 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:09

บ้านเมืองเราก็เป็นแบบนี้แหละครับ
เรื่องที่ไร้สาระ
เรื่องที่ยิ่งอ่านยิ่งโง่
สื้อจะนำเสนอ ให้ความสำคัญเป็นอันดับต้นๆ

มันถึงได้โง่กันทั้งคณะ
อ้าว คณะรัฐมนตรีไง?
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#23 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:39

ตรงนี้ถือว่า "หลอกลวงประชาชน" ได้ไหมครับ

ไอ้โอ๊คดักควาย สื่อดันเป็นควายตกหลุมไอ้โอ๊ค

#24 pooyong

pooyong

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:50

สื่อกระแสหลัก กลายเป็นสื่อไร้ราคาไปแล้วเดี๋ยวนี้
ต่อไป โซเชียล เน็ตเวิร์ค จะกลายเป็นสื่อกระแสหลักแทน
ซึ่งแม้วก็กลัวตรงนี้มาก จึงพยายามหายุทธวิธีมาสู้
เพราะมันกลัวม็อบเฟสบุ๊ค ที่มาแบบไม่มีการจัดตั้งมากกว่า

#25 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 7 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:01

จำที่มันพูดเรื่องควายกินหญ้า ตอนพ่อมันโดนยึดทรัพย์ได้ อ่านแล้วก็นั่งขำมัน สติปัญญามัน ขนาดเค้าท่องโพยก่อนพูด มันยังพูดผิด
ว่าไปแล้ว อาเอ๋อของมัน กับมันเนี่ย เหมือนกันยังกับแกะ น่าจะได้เป็นนายกแน่ๆ เพราะสติปัญญาโง่พอๆ กัน ชาวควายแดงชอบ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน