Jump to content

- - - - -

เรียน MOD จะเอาฮา เดือนนี้ทั้งเดือนเหรอครับ

• Please log in to reply
33 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:53

*
POPULAR

เพิ่งเห็น วันเวลาในการโพสต์ข้อความ ในแต่ละกระทู้
สรุปแว่ ...MOD จะเอาฮาไปถึงไหนครับ
เดือนนี้ มี 30 วัน แต่ท่านๆ จะเอาฮาไปถึง 31 วัน :D :D :lol: :lol: :P
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#2 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:01

ก็ตามท่านนางยกไงครับ เป็นแบบนั้ตั้งแต่ปีที่แล้ว แล้วล่ะครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#3 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:03

ฉลองเดือน พฤศจิกาคม :lol: :lol:

#4 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:09

กลัวตัวเองจะสับสนไปด้วยน่ะสิ
วันนึงอ่านแต่เสรีไทยอยู่เวปเดียว
อยู่ๆ นั่งสงสัยว่า ปฏิทินมันพิมพ์ผิดหรือเปล่า
แล้วเดือนนี้ มัน ยน หรือ คม กันแน่
55555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#5 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:13

ถ้าเดือนนี้ คือ พฤศจิกาคม เดือนหน้าก็ต้องเป็น ธันวายน สิครับ
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17

ถ้าเดือนนี้ คือ พฤศจิกาคม เดือนหน้าก็ต้องเป็น ธันวายน สิครับ

c]แล้วตกลงเราจะได้ฉลองปีใหม่กันหรือเปล่าเนี้ย.... <_<

#7 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

เพิ่งเห็น วันเวลาในการโพสต์ข้อความ ในแต่ละกระทู้
สรุปแว่ ...MOD จะเอาฮาไปถึงไหนครับ
เดือนนี้ มี 30 วัน แต่ท่านๆ จะเอาฮาไปถึง 31 วัน :D :D :lol: :lol: :P

สงสัย MOD หลงความงามเครื่องแต่งกายนายกฯยิ่งลักษณ์.....
จึงคิดว่าพฤศจิกาคม ต้องมี 31 วัน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#8 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:28

:huh: อือวุ๊ย..เพิ่งสังเกตุ...

:angry: หรือเวปนี้เป็นของนางยกฯ... เผาเลยพี่น้อง...

:rolleyes:
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#9 DETECT2

DETECT2

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:28

สงสัยเสพข่าวนายกสภาคาเฟ่เยอะไป เลยซึมเข้าสมอง :ph34r: :ph34r: :ph34r:

Edited by DETECT2, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:29.

คนเสื้อแดงตอนนี้ไม่ได้มีจำนวนเพิ่มขึ้น แต่คนเกลียดพวกเสื้อแดงเริ่มจะมีมากขึ้น

#10 Ballbk

Ballbk

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:41

มันเป็นเดือน ที่สมองของนายก มันกลั่นกรอง ออกมาเลยนะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

*
POPULAR

ให้ถือว่าเป็นประเพณีของที่นี่แล้วกันครับ -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:44

*
POPULAR

ให้ถือว่าเป็นประเพณีของที่นี่แล้วกันครับ -_-

thank you three times -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#13 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:02

จุ๊ๆ

เขาเล่นกันตั้งแต่ปีทีแล้ว

แต่สงสัยลืมแก้ เลยเนียนๆเล่นต่อปีนี้ :rolleyes:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#14 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:05

ครบปีพอดี

#15 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

thank you (three times) :P

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#16 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:18

จริงๆต้อง tee times นะถึงจะเป๊ะ :lol: :P
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#17 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:21

หน้ากระทู้ระบุเดือนพฤศจิกาคม เดือนใหม่หรือครับ?

โดย ssa, 24 พฤศจิกาคม 2554 19:12

มีคนถามมอด เมื่อปีที่แล้ว

http://webboard.seri...ุเดือนพฤศจิกาค/

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:45

ไม่เป็นไร ลูกเพ่... พูดไปเฮอะ แล้วมันก็ชินไปเอง.

เอาแบบเค้ามั่งซี..โกหกบ่อย ๆ พวกเค้าก็เชื่อเองน่า

สมมุติ อะไร ขึ้นมาสักเรื่องซี เช่น ( ได้ข่าวว่าไอ้แม้ว-

ตายแล้ว ) แล้วก็แชร์ กันไป พูดไป โพสต์ ไปให้ทั่ว

ทุกแห่ง. แล้วมันก็จะลือกันไปเอง คนมันอยากเชื่อ

อยู่แล้ว จริงรึเปล่าไม่รู้ คนมันพร้อมที่จะเชื่ออยู่แล้ว.

เพียงรู้จัก.จิตวิทยามวลชน. ก็ไม่ยาก...!!!

#19 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:55

5555 พึ่งเห็น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#20 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:07

สโลแกนของ MOD....แก่ อารมณ์ดี ขี้เหนียว(ไลค์) อยู่ กทม.... :lol: :lol: :lol:

#21 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:09

เข้ามายัน พฤศจิกาคม แน่แช่ปู

thank you three times

#22 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:42

บอกแล้วววว

เข้าเว็บเสรีไทยเราเพื่อเอาฮาแบบไม่ต้องพึ่งเทปตลกเลยนะ

แหม...ภายนอกดูขรึมและดุ
ที่ไหนได้...............................อย่าได้เผลอเข้าเว็บเชียว
หัวเราะกันท้องแตก
gladiator 1.jpg

#23 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

เอาแค่ ตัวตลกตัวเดียวที่ทำเอาฮาเรื่องสลิปเงินเดือน ทั้งเว็บ ไม่พอ MOD เล่นปล่อยมาเรื่อยๆ
ระวัง จะกลายเป็น เว็บ เบาสมอง คลายเครียดละนะ อิอิ
นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#24 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:32

ไม่เป็นไร ลูกเพ่... พูดไปเฮอะ แล้วมันก็ชินไปเอง.

เอาแบบเค้ามั่งซี..โกหกบ่อย ๆ พวกเค้าก็เชื่อเองน่า

สมมุติ อะไร ขึ้นมาสักเรื่องซี เช่น ( ได้ข่าวว่าไอ้แม้ว-

ตายแล้ว ) แล้วก็แชร์ กันไป พูดไป โพสต์ ไปให้ทั่ว

ทุกแห่ง. แล้วมันก็จะลือกันไปเอง คนมันอยากเชื่อ

อยู่แล้ว จริงรึเปล่าไม่รู้ คนมันพร้อมที่จะเชื่ออยู่แล้ว.

เพียงรู้จัก.จิตวิทยามวลชน. ก็ไม่ยาก...!!!

พระฤา๊ษีชวนให้ผมนึกถึงเจ้าเกาที่ พูดให้ลาเป็นม้าได้ มีอำนาจทำอะไรไม่มีใครขัด :lol: :lol: :lol:
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#25 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:17

อะไรกันเล่า เดือนนี้มี 31 วันก็ถูกต้องแล้วไง อย่าเถียงเสียง(ส่วน)ใหญ่ :angry:

เบื่อจริงๆ พวกแมงสาปชอบจับผิดหยุมหยิม ถึงได้แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#26 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:52

LMFAO three times :D :lol: :P

It's us against the world

#27 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:04

what is "Thank you three times"???

Edited by วันศุกร์, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:05.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#28 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:16

เรื่องนี้มีตั้งแต่ปีที่แล้วล่ะครับ นึกไม่ถึงว่าปีนี้ยังมีอีก 555
/人^ ‿‿ ^人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#29 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:52

เล่นมุกแข่งกับนายกละซิ แค่นี้เบสิค นายกฮากว่าเยอะ 55555
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#30 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:55

what is "Thank you three times"???

มาจากตรงนี้ค่ะ ;-) ส่วนตัว ฮาไม่ออก อยากไปซื้อปี๊บมาไง้เพิ่มเติม
http://webboard.seri...้ว/#entry482329

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:04

คุณไฟรเดย์อ่านจบแล้ว..เรามาช่วยกันแชร์ค่าซื้อปี๊บเถอะครับ
แก้เงิบบบ..... :lol: :lol: :lol:

อะไรกันเล่า เดือนนี้มี 31 วันก็ถูกต้องแล้วไง อย่าเถียงเสียง(ส่วน)ใหญ่ :angry:

เบื่อจริงๆ พวกแมงสาปชอบจับผิดหยุมหยิม ถึงได้แพ้เลือกตั้งซ้ำซาก -_-

หยุดเดี๋ยวนี้! หยุดเดี๋ยวนี้!
ไม่ไหวแล้ว ท้องจะแตก...ไอ้ปิ๊ก-ฮาตายหงายหลัง.gif
gladiator 1.jpg

#32 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:52

มาจากตรงนี้ค่ะ ;-) ส่วนตัว ฮาไม่ออก อยากไปซื้อปี๊บมาไง้เพิ่มเติม
http://webboard.seri...้ว/#entry482329

lol Thank kaa (Three times)

คุณไฟรเดย์อ่านจบแล้ว..เรามาช่วยกันแชร์ค่าซื้อปี๊บเถอะครับ
แก้เงิบบบ..... :lol: :lol: :lol:

เอาแบบคลุมทั้งตัวเลยนะคะ พอดีอยู่เมืองฝรั่งทุกวันปิดแค่หน้าเค้าจำได้

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#33 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:12

ท่าน ธนุส ใช้ ruger sr9c เหรอครับ

#34 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:40

จ้าวเกา..ขันทีผู้ ทำลายราชวงศ์ ฉิน เขียนประวัติไว้ในเฟซฯ

มันเดายาก ขนาด..ซือหม่าเฉียน.นักประวัติศาสตร์ที่ยิ่งใหญ่

ของจีน ก็ยังไม่กล้าปักใจว่า จ้าวเกา ทำลายราชวงศ์ฉิน เพราะ

อะไร ? ทำไมแค่ ขันที จึงทำสำเร็จ ล้างผลาญ ราชวงศ์ฉินจน

ย่อยยับ ราชโอรส ฝูโซว์. มงเถียน แม่ทัพ.ฮ่องเต้หูไฮ่. แม้แต่

หลี่ซือ..ไม่มีใครพ้นมือ จ้าวเกา..เอ๊ะ โทษที เพ้อ จนผิดกระทู้..

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน