Jump to content

- - - - -

วันที่เรารอ...มาแล้วครับเสธอ้าย..

• Please log in to reply
77 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

*
POPULAR

เสธ.อ้าย นัดวันแล้วจ้าาา กาปฎิทิน เตรียมตัวให้พร้อม นัดนี้ม้วนเดียวจบ เสาร์ที่ 24 นี้ ไปช่วยกับจับนายก แอนด์ เดอะแก๊ง ใส่ "กระทงลอยออกทะเล" ไปเลย มาให้ให้แยะ ไม่ต้องคิดมาก ไม่มีสี ไม่มีกลิ่น ไร้มลพิษ แค่ "รักในหลวง และเกลียดทักษิณ " เท่านั้น เสธ.อ้าย บอกว่า ทหารจะตบเท้ามากันตั้งแต่รุ่น 1 ลงมาเลย อาจมีรุ่น 10 ด้วยที่ไม่แตกแถว ล่าสุด รุ่นเล็ก อย่าง นร.เตรียมทหาร ยังส่งกำลังใจมาให้

..ใครมาบ้างยกมือขึ้นครับ...

#2 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:32

3 ชีวิต

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#3 poco

poco

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

#4 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:38

อยากไปครับ แต่อยู่เชียงใหม่

แม่ยก ปชป จะจัดรถรับส่งให้ไหมเน้อ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#5 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

*
POPULAR

เสธ.อ้ายนี่แปลก
ดูหน้าตา ใจดี มากๆ เป็นคน อ่อนโยน
แต่พอฟังแกพูดแล้ว
ขนลุกทุกที
น้ำเสียงและคำพูดแก โคตรแข็งเลย
เสียงแบบ นักเลง ตรงไปตรงมา
คนคนนี้ จริงใจ ถ้ารัก รักจริง แต่ถ้าเกลียดเมื่อไหร่ล่ะก็
เหอ เหอ

ตอนนักข่าวถาม "มีความต้องการจะปิดสนามม้า"
แกตอบ
"ตายมาเยอะแล้ว ที่บอกว่าจะปิดเนี่ย
ตายก่อนเวลาอันควรทั้งนั้น"!!!!
หุ หุ

มิน่าล่ะ ลนลานกันทั้งแก๊งค์แดง
สวดยวด!!!

Edited by มังกือดำ, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:41.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#6 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

เชๆ ไปแน่นอน

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#7 IDEC

IDEC

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46

:D

#8 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:49

ไปที่พิกัดไหน เวลาใด ช่วยแจ้งรายละเอียดด้วย.........

ที่เก่าเวลาเดิมหรือเปล่า............ว.2
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#9 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ส่งใจไปละกัน......................................วันเสาร์ทำงานโดดไม่ได้ :huh:

#10 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01

แม่ยก ปชป จะจัดรถรับส่งให้ไหมเน้อ

ผมก็อยู่เชียงใหม่ รวมตัวที่ใหนบอกด้วย เสื่อแดงจิ๊บๆ

#11 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

เยี่ยมครับ....................

#12 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ไปด้วย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:23

ไม่เอาครับ อย่าไปอิง ปชป

งานนี้ไม่มีสีนะครับ....... -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 RaRa

RaRa

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ลงชื่อไปด้วย ยกสองมือเลย... ;)

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:27

ครั้งแรกไปมาแล้ว...ครั้งที่สองไม่พลาดแน่ เพราะลงทุนค่ารถแท็กซี่ไปแล้วนี่....แต่ครั้งนี้มีคนร่วมหารน่าจะประมาณ 9 คน

#16 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:34

http://www.facebook....XNU&h=fAQGo6RDM

ที่มาของข่าวครับ
http://www.matichon....&catid

Edited by kon_thai, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57.

#17 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:01

ผมก็อยู่เชียงใหม่ รวมตัวที่ใหนบอกด้วย เสื่อแดงจิ๊บๆ

ทีแรกช๊อค นึกว่าใจดีเอาด้วย :D

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#18 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:02

ไม่เอาครับ อย่าไปอิง ปชป

งานนี้ไม่มีสีนะครับ....... -_-

ครับ เข้าใจครับว่า ไม่มีสี

แต่แม่ยก ปชป ไปกันหลายอ่ะ วันก่อน

เลยอยากแค่บอกว่า จะมีแม่ยก ปชป ช่วยจัดรถรับส่งให้ไหมมมมมมมมม

:D

ตอนนี้ซ๊อต ครับบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#19 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:03

มีหลายคนใน สรท ที่อยู่เชียงใหม่ น่าจะรวมตัวกันเนอะครับ

#20 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:03

ลงชื่อไปด้วย ยกสองมือเลย... ;)

อำมาตย์น้อย เดินเป็นหรือยัง จะไปล้มรัฐบาล :wub:

#21 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:04

มีหลายคนใน สรท ที่อยู่เชียงใหม่ น่าจะรวมตัวกันเนอะครับ

ถามหน่อย คนเชียงใหม่ ทำไมไม่เอาแม้ว B)

#22 RaRa

RaRa

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:09

แนะนำให้ไปรวมตัวกันที่ "กำแพงดิน" ก่อนนะครับ

แถวนั้นมีหลายร้านที่น่าเข้าไปนั่งดูสาวๆ ขาวๆ อวบๆ!!

อ่าววววววววว.....โทษครับ หลงประเด็นไปนิดนึง :P

#23 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

ถามหน่อย คนเชียงใหม่ ทำไมไม่เอาแม้ว B)

ตอนนี้คนเชียงใหม่ เริ่มตาสว่างกันเยอะแล้วครับ

แม้แต่แม่ค้าในตลาดอุ้ยทา ก้อเริ่มตาสว่างกันเยอะละครับ

เมื่อก่อนมีแต่ธงแดง ตอนนี้เอาออกกันเกือบหมดละ

#24 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

แนะนำให้ไปรวมตัวกันที่ "กำแพงดิน" ก่อนนะครับ

แถวนั้นมีหลายร้านที่น่าเข้าไปนั่งดูสาวๆ ขาวๆ อวบๆ!!

อ่าววววววววว.....โทษครับ หลงประเด็นไปนิดนึง :P

แสดงว่า ท่าน รารา เคยไปเที่ยวกำแพงดินแน่เลย

#25 คนปลูกต้นไม้

คนปลูกต้นไม้

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:14

24 มีนัดหมายที่นัดล่วงมา 4 เดือนแล้วอะ ส่งแรงใจไปหนุนค่ะ

#26 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

เห็นบอกว่า24 นี่ยังไม่ใช่เสธอ้ายนัดนะครับ

รอวันที่ 10 ให้ประกาศอีกที

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#27 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:24

ไปที่พิกัดไหน เวลาใด ช่วยแจ้งรายละเอียดด้วย.........

ที่เก่าเวลาเดิมหรือเปล่า............ว.2

เดี่ยววันที่10จะแจ้งให้ทราบครับ....ใจเย็นครับมีของดี..ต้องใจเย็น..งานนี้บอกได้คำเดียวครับม้วนเดียวจบ..

#28 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:30

http://www.facebook.com/PithaksiamChiangmai
เชียงใหม่ติดต่อที่นี่เลยครับ..

#29 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:32

เอาใจช่วยเสธอ้ายครับ เอามันๆๆๆ ไอ้เหลี่ยม ***

#30 My Will

My Will

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:36

งานนี้ไม่พลาดแน่นอน

#31 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46

วันไหนแน่ค๊ะ......เห็นองค์การพิทักษ์ฯ จ.ลำพูนแจ้งว่าจะประกาศอีกที...http://www.facebook....dLaphun?fref=pb

Edited by ปลายแสง, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:48.

#32 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:01

ประกาศองค์การพิทักษ์สยาม

เนื่องจากขณะนี้มีกระแสข่าวออกมาว่า เสธอ้ายกำหนดวันชุมนุมครั้งต่อไปในวันที่ 24 – 25 พ.ย. 2555 เราขอยืนยันว่าข่าวนี้ไม่ได้ออกมาจากองค์การพิทักษ์สยาม และไม่ใช่จากคำสั่งของ พลเอกบุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ซึ่งมีกำหนดการแถลงข่าวในวันที่ 10 พ.ย. นี้ ขอให้เพื่อนๆติดตามข่าวสารโดยตรงได้จากเพจหลักองค์การพิทักษ์สยามเท่านั้น เราจะประกาศอย่างเป็นทางการเร็วยๆนี้ ขอบคุณครับ

@ หงส์แดง พิทักษ์สยาม

[font='lucida grande', ', tahoma, verdana, arial, sans-serif} ']อาจจะมีเร็วขึ้นครับ....ตอนนี้..ขอวันที่10.ไปประชุมกันก่อนครับ..ใครไปได้ขอให้ไปนะครับ..[/font]

Edited by kon_thai, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:03.

#33 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

http://www.facebook....elevant_count=1
เพิ่มเติมครับ..

#34 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:45

สงสัยจะซ้ำรอย ตอนพันธมิตร ชุมนุม งานนี้รัฐบาลมีหนาว แต่ยังไงคิดว่าคงไม่การเผานะครับ

#35 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ขอ สาม คำ "จัดที่ไหน หน้าทำเนียบ ในหนามม้า" ในวันหน้าถ้าจัดอีก

Edited by Oreki Houtarou, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#36 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:15

เอาใจช่วย ผมเกษตรกรทุนน้อย และอยู่ห่างไกลในดงแดง :)

#37 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:41

31-40 ก็น่าจะไปหลายคนครับ :D มีตั้งแต่ผู้พัน ยัน ผบ.ร้อย
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#38 RaRa

RaRa

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:38

เนื่องจากขณะนี้มีกระแสข่าวออกมาว่า เสธอ้ายกำหนดวันชุมนุมครั้งต่อไปในวันที่ 24 – 25 พ.ย. 2555 เราขอยืนยันว่าข่าวนี้ไม่ได้ออกมาจากองค์การพิทักษ์สยาม และไม่ใช่จากคำสั่งของ พลเอกบุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ซึ่งมีกำหนดการแถลงข่าวในวันที่ 10 พ.ย. นี้ ขอให้เพื่อนๆติดตามข่าวสารโดยตรงได้จากเพจหลักองค์การพิทักษ์สยามเท่านั้น เราจะประกาศอย่างเป็นทางการเร็วยๆนี้ ขอบคุณครับ

[font='lucida grande', ', tahoma, verdana, arial, sans-serif} ']อาจจะมีเร็วขึ้นครับ....ตอนนี้..ขอวันที่10.ไปประชุมกันก่อนครับ..ใครไปได้ขอให้ไปนะครับ..[/font]

สมเป็นคนวงในจริงๆ สำหรับท่าน khon_thai เนี่ย

รู้ลึกรู้จริง.......รู้รายละเอียดมากกว่าใครๆ....เยี่ยมครับ ;)

#39 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:40

สมเป็นคนวงในจริงๆ สำหรับท่าน khon_thai เนี่ย

รู้ลึกรู้จริง.......รู้รายละเอียดมากกว่าใครๆ....เยี่ยมครับ ;)

วันที่ 10 ไปประชุมด้วยใช่มั๊ยค๊ะ........

#40 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:44

ผบ.ทบ.ห้ามทหารร่วมชุมนุมทางการเมืองนะครับ

แต่ถ้าชุมนุมไล่ควาย จัดหนักไปเลย

#41 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57

ขอเขยเชียงใหม่ติดรถไปด้วยอีก สองคนนะครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#42 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:03

สงสัยจะซ้ำรอย ตอนพันธมิตร ชุมนุม งานนี้รัฐบาลมีหนาว แต่ยังไงคิดว่าคงไม่การเผานะครับ

อย่าเผาบ้านเผาเมืองครับ

แต่ถ้าเผาไอ้พวกปลวกหนักแผ่นดินล่ะก็ ผมสนับสนุนเต็มที่

เผามันแบบไม่ให้ผุดได้เกิดมาทำRA-YUMกับเมืองไทยอีกเลย

ครั้งนี้อย่าปล่อยเชื้อชั่วไว้นะครับเสธ. เอาให้***น
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#43 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:06

5 ขันไปด้วย ตูละเซ็ง

แต่ต้องไป
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#44 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

ผมไม่เคยขับรถยนต์ในบางกอกครับ ขอเชียอยู่ที่บ้านแล้วกัน

#45 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:17

รวมกันเป็นหนึ่ง...

Edited by ปลายแสง, 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:23.

#46 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:19

วันที่ 10 ไปประชุมด้วยใช่มั๊ยค๊ะ........

ต้องขอโทษด้วยครับที่เข้ามาตอบช้า.กำลังวุ้นมากๆออนเครื่องถึงสามเตรื่อง.แล้วต้องออกไติดต่อข่าวอีกครับ..ตอนนี้มีกลุ่มสร้างแผนลวงให้พวกเราสับสนในข่าว..อย่างมากมาย.แต่..ตอนี้รอวันที่10ก่อนนะครับ.แผนมีการรั่วไหล..แต่จะมีข่าวเข้ามาเรื่อยให้พี่น้องครับ..ถ้าจะให้ดีถ้าอยากรู้อะไร..เดี่ยวผมจะติดต่อหลังห้องไปหาแต่ละคนนะครับ..อันไหนที่ออกหน้าห้องได้ผมก็จะเอามาลงไว้ครับ..ตอนนี้ข่าวอะไรออกมาต้องฟังหูไว้หูก่อนนะครับ..ยิ่งพรุ้งนี้..ด้วยแล้ว..เรื่องท่าน....เอาเป็นว่าขอให้เตรียมตัวกันให้พร้อมครับ..อาจจะเร็วกว่าที่คิดก็ได้ครับ...ในวันที่10เป็นการประชุม.ทุกคนไปกันได้นะครับ.ผมขอยํ้าว่าประชุมนะครับไม่ใช่ชุมนุม..

#47 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:21

ขอ สาม คำ "จัดที่ไหน หน้าทำเนียบ ในหนามม้า" ในวันหน้าถ้าจัดอีก

วันที่10ประชุมที่สนามม้านางเลิ้งครับ..แต้การชุมนุมยังบอกไม่ได้ครับ..เดี่ยวไก่ตื่น...จะแจ้งให้ทราบเร็วๆนี้ครับ..

#48 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:02

ความหมายตรงตัวเลยครับ

ปล.ถ้าท่านเข้าใจความหมายของ3คำนี้
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#49 RaRa

RaRa

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:09

ความหมายตรงตัวเลยครับ

ปล.ถ้าท่านเข้าใจความหมายของ3คำนี้

สวยดีนะครับ แปลว่าอะไรเหรอครับ?? ^_^

#50 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:14

ดูมันทำกัน..

พี่แม้ว นำ ทีมร่วม บิ๊กโอ๋ 'ตท.5-ตท.10'จับมือต้าน'ม็อบเสธ.อ้าย'

"ตท.5 - ตท.10" จับมือแสดงพลังต้าน "ม็อบเสธ.อ้าย" ด้าน “ชัยสิทธิ์” ยังเหนียมปัดนำทีม ยอมรับเป็นกุนซือ อัด “พี่อ้าย”ทำไม่ถูกปลุกม็อบล้มรัฐบาล ซัดเป็นพวกชอบล้มล้างอยู่แล้ว “บิ๊กโอ๋” หนุนเพื่อนแสดงจุดยืน
เมื่อเวลา 17.00 น. 8 พ.ย.พล.อ.ชัยสิทธิ์ ชินวัตร แกนนำเตรียมทหารรุ่น 5 (ตท.5) และญาติผู้พี่ของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตน

ายกรัฐมนตรี เปิดเผยว่า เมื่อเวลา 10.00 น. วันที่ 9 พ.ย.ที่โรงแรมมิราเคิล แกรนด์ จะมีการแสดงจุดยืนของ เตรียมทหารรุ่น 5 และ เตรียมทหารรุ่น 10 (ตท.10) ที่จะมาเข้าร่วมเป็นจำนวนมากเพื่อแสดงพลังเพื่อต่อต้าน ม็อบของกลุ่มองค์กรพิทักษ์สยามที่มี พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ เสธ.อ้าย เป็นแกนนำ ซึ่งการเคลื่อนไหวของเราเป็นไปตามระบอบประชาธิปไตย เพราะตนมองว่า เสธ.อ้าย ทำไม่ถูกเพราะอยู่ดี ๆ จะปลุกม็อบมาล้มรัฐบาล หากรัฐบาลทำอะไรที่ไม่ถูกไม่ควร สภาฯ ก็เปิดให้มีการวิพากษ์วิจารณ์กันได้อยู่แล้ว แฉกันได้เต็มที่ แต่เสธ.อ้าย ทำอะไรไม่รู้ ยืนยันว่า ตท. 5 และ ตท.10 มาแน่
“น้องๆ เขาทำกันเอง ผมคงไม่ไปเข้าร่วม เพราะเป็นการแสดงจุดยืนธรรมดา แต่หากเมื่อไหร่มีการแสดงพลังก็จะเข้าไปร่วมแน่นอน ซึ่งการดำเนินการดังกล่าว ทำในทางที่ถูกต้อง ไม่ได้มีการใช้กำลัง ทั้งนี้ผมได้ให้กำลังใจกับน้อง ๆ ทำในสิ่งที่ถูก ที่ควร บ้านเมืองจะได้สงบ ตามระบอบประชาธิปไตยแสดงออกได้ด้วยกันทั้งคู่ในระบอบประชาธิปไตย”
เมื่อถามว่า ขั้นตอนการแสดงท่าทีเป็นอย่างไร เพราะเสธ.อ้าย ชุมนุมในวันที่ 24-25 พ.ย.นี้ พล.อ.ชัยสิทธิ์ กล่าวว่า ต้องดูท่าทีฝ่ายตรงข้ามก่อน ว่าเขาจะดำเนินการอย่างไรต่อไป การชุมนุมก็ต้องมีท่อน้ำเลี้ยง อย่างม็อบเสธ.อ้ายก็เหมือนกัน มีการใช้เงิน ส่วนที่จะไปล้อมทำเนียบรัฐบาล นั้น ตนคงไม่มีความเห็น แต่ก็ให้จัดชุมนุมไปเถอะ จะได้เสียเงินเยอะๆ อย่าคิดว่าคนของตัวเองมีเยอะฝ่ายเดียว ตนจะบอกให้ว่าฝ่ายที่ไม่เห็นด้วยมากกว่า เพียงแต่เขายังไม่ได้ออกมาแสดงท่าทีเท่านั้นเอง
ผู้สื่อข่าวถามว่า รู้สึกผิดหวังกับเสธ.อ้าย ในฐานะรุ่นพี่เตรียมทหารหรือไม่ พล.อ.ชัยสิทธิ์ กล่าวว่า เขามีเชื้อสายอยู่ เขาชอบการปฏิวัติรัฐประหาร ก่อนหน้านั้นเขาก็มีการปฏิวัติไปแล้วคิดว่า เมื่อได้ทำอีก ก็เพื่อความสะใจ เขาก็เป็นอย่างนี้แหละ ที่ชอบล้มล้าง
ด้านพล.อ.อ.สุกำพล สุวรรณทัต รัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม กล่าวว่า การที่เพื่อน ตท.10 จะไปชุมนุมกับ ตท.5 เพื่อต้านม็อบเสธ.อ้ายนั้น ตนอยากให้มองเรื่องนี้เป็นเรื่องส่วนตัว ไม่ใช่มามองที่รุ่น ใครคิดจะทำอะไร ก็ให้เป็นเรื่องของเขา อย่างไรก็ตาม ในส่วนของตนก็ไม่มีการพูดคุย กับสมาชิก ตท.10 เขาไม่ได้มาปรึกษาหารือ ส่วนจะกระทบถึงภาพลักษณ์ ความเป็นพี่น้องทหารด้วยกันหรือไม่นั้น ผู้สื่อข่าวก็อย่าไปมองอย่างนั้น อย่าเอาไปเกี่ยวกัน แก่ๆ กันแล้ว ถือว่าเป็นความคิดเห็นแต่ละบุคคล เสธ.อ้าย ก็มีสิทธิ์ไปชุมนุม ถ้า ตท.10จะชุมนุม ก็เป็นสิทธิ์ของเขา เพราะไม่ใช่จัดม็อบชนม็อบ ถือว่าต่างฝ่ายต่างใช้สิทธิ์ซึ่งกันและกัน

http://www.komchadlu...ml#.UJvZNW8xqZa

Edited by kon_thai, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:16.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน