Jump to content

- - - - -

เตรียมปืนกันไว้ป้องกันตัวด้วยนะครับ

• Please log in to reply
78 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 8 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:58

ไม่ได้จะยุให้ใช้ความรุนแรงหรืออย่างไร แต่จะมีม็อบชนม็อบแน่ บ้านท่านใดอยู่ กทม ปทุมธานี นนทบุรี เตรียมถังน้ำไว้ดับไฟด้วยครับ รวมทั้งอาวุธทั้งหลายไว้ป้องกันตัวเวลาโดนบุกบ้าน ไม่แนะนำปืนเถื่อนนะครับ ถ้าเงินไม่ถึงจริงๆให้ปืนลมดีกว่า ของแบบนั้นกันไว้ก่อนดีกว่าครับ อย่าได้หวังพึ่งเจ้าหน้าที่ เวลานั้นคงไม่มีเวลาว่างมาดูแลครับตัวใครตัวมันไว้ก่อน ยิ่งบ้านไหนมีลูกสาวยิ่งน่าเตรียมพร้อมไว้ครับ อาหารสำรองสะสมไว้สักเดือน อย่าทำเป็นเล่นไป เพราะทั้งสองฝ่ายส่วนใหญ่ไม่ใช่คนในพื้นที่ เวลาปะทะกัน เน้นสะใจลูกเดียว ลองไปศึกษาประเทศ รวันดา ดูครับบ้านไหนผู้หญิงสวยได้สิทธิ์เป็นฝ่ายตรงข้ามทันที

ปล.ถ้าจะเล่นปืนลมอย่าลืมไปทำเรื่องขอใบ ป.4 ด้วยนะครับ

ย้ำนะครับเอาไว้ป้องกันตัวที่บ้านเท่านั้น ใครจะไปม็อบอย่าพกไปละ ผิดกฏหมาย นะครับ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:03

ปืน สมัยนี้ ซื้อรถมือสอง สภาพพอวิ่งได้ แอร์เย็นได้เลยนะ(โตโยต้าสามห่วง,มิตซู อีคาร์) ยิ่งถ้าไม่ได้ซื้อผ่านโครงการ ราคา แพง เวอร์ แต่คนเลวอย่างโจร ซื้อปืนเถื่อน แถวโรงเกลือ กระบอกละ สองพัน ก็ได้แล้ว ยิงเสร็จก็โยนลงน้ำอย่างไม่เสียดาย

Edited by plunk, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:10.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:11

ปืน สมัยนี้ ซื้อรถมือสอง สภาพพอวิ่งได้ แอร์เย็นได้เลยนะ ยิ่งถ้าไม่ได้ซื้อผ่านโครงการ ราคา แพง เวอร์ แต่คนเลวอย่างโจร ซื้อปืนเถื่อน แถวโรงเกลือ กระบอกละ สองพัน ก็ได้แล้ว ยิงเสร็จก็โยนลงน้ำอย่างไม่เสียดาย

ใช่ครับ ลูกโม่มือสอง รวมค่าโน้นนี่ก็เกือบแสน แนะนำปืนลมดีกว่าอย่างดีก็หมื่นนิดๆเองแต่อย่าลืมไปขอใบ ป.4 ด้วยครับเดียวจะโดนตารางเอา
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#4 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:16

ผมว่ามันไม่มีอะไรเกิดขึ้นหรอก ลักษณะมวลชนไม่เหมือนกัน

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:25

ผมโชคดี ที่มี มรดก เพราะ พ่อ ชอบยิ่ง เลย ขอมาพกติดตัวตลอด(ปืนใส่เกะหน้ารถ,ลูกปืนอยู่กระเป๋า ท้ายรถ)เป็นการ พา อาวุธ ซึ่ง ถ้าเกิดเหตุเฉพาะหน้า คง ได้แต่ เอาปืน เขวี้ยงโจร ได้เท่านั้นเองครับ

Edited by plunk, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:25.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:30

จุดที่น่าอันตรายทีสุดคือแถวรามคำแหง..ขอเตือนครับ

#7 paknam

paknam

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:44

ไม่ได้จะยุให้ใช้ความรุนแรงหรืออย่างไร แต่จะมีม็อบชนม็อบแน่ บ้านท่านใดอยู่ กทม ปทุมธานี นนทบุรี เตรียมถังน้ำไว้ดับไฟด้วยครับ รวมทั้งอาวุธทั้งหลายไว้ป้องกันตัวเวลาโดนบุกบ้าน ไม่แนะนำปืนเถื่อนนะครับ ถ้าเงินไม่ถึงจริงๆให้ปืนลมดีกว่า ของแบบนั้นกันไว้ก่อนดีกว่าครับ อย่าได้หวังพึ่งเจ้าหน้าที่ เวลานั้นคงไม่มีเวลาว่างมาดูแลครับตัวใครตัวมันไว้ก่อน ยิ่งบ้านไหนมีลูกสาวยิ่งน่าเตรียมพร้อมไว้ครับ อาหารสำรองสะสมไว้สักเดือน อย่าทำเป็นเล่นไป เพราะทั้งสองฝ่ายส่วนใหญ่ไม่ใช่คนในพื้นที่ เวลาปะทะกัน เน้นสะใจลูกเดียว ลองไปศึกษาประเทศ รวันดา ดูครับบ้านไหนผู้หญิงสวยได้สิทธิ์เป็นฝ่ายตรงข้ามทันที

ปล.ถ้าจะเล่นปืนลมอย่าลืมไปทำเรื่องขอใบ ป.4 ด้วยนะครับ

ย้ำนะครับเอาไว้ป้องกันตัวที่บ้านเท่านั้น ใครจะไปม็อบอย่าพกไปละ ผิดกฏหมาย นะครับ

สงสัยต้องไปหาซื้อ RPG แถวพม่าบ้างแล้ว

#8 osamu

osamu

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:13

แนะนำลูกซองห้านัดครับ นัดสองนัดแรกบรรจุลูกปราย ที่เหลือเบอร์สิบสอง ไม่ต้องพกไปไหน ไม่ต้องไปอวดใคร เน้นใช้ป้องกันทรัพย์สินในบ้าน ใช้ได้ดีครับ

#9 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:19

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:31

ผมโชคดี ที่มี มรดก เพราะ พ่อ ชอบยิ่ง เลย ขอมาพกติดตัวตลอด(ปืนใส่เกะหน้ารถ,ลูกปืนอยู่กระเป๋า ท้ายรถ)เป็นการ พา อาวุธ ซึ่ง ถ้าเกิดเหตุเฉพาะหน้า คง ได้แต่ เอาปืน เขวี้ยงโจร ได้เท่านั้นเองครับ

มันโหดก็ตรงที่เอา ปืนไปเขวี้ยงโจร นี่แหล่ะ

โหดเกิ๊นนนนนน.............................. :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:33

ถามนิดนึงครับ ปืนลมต้องทำใบ ป.4 ด้วยเหมือนกันเหรอครับ :o

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:15

พกคมแฝกพอมั้ยครับ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#13 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:18

เอากล้องบันทึกภาพถ่ายบริเวณรอบนอกดีกว่าครับ การพกปืนผิดกฏหมายครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#14 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:41

ปืน สมัยนี้ ซื้อรถมือสอง สภาพพอวิ่งได้ แอร์เย็นได้เลยนะ ยิ่งถ้าไม่ได้ซื้อผ่านโครงการ ราคา แพง เวอร์ แต่คนเลวอย่างโจร ซื้อปืนเถื่อน แถวโรงเกลือ กระบอกละ สองพัน ก็ได้แล้ว ยิงเสร็จก็โยนลงน้ำอย่างไม่เสียดาย

ใช่ครับ ลูกโม่มือสอง รวมค่าโน้นนี่ก็เกือบแสน แนะนำปืนลมดีกว่าอย่างดีก็หมื่นนิดๆเองแต่อย่าลืมไปขอใบ ป.4 ด้วยครับเดียวจะโดนตารางเอา

ปืนอะไรมันแพงอย่างนั้นหล่ะครับท่าน มือสองเกือบแสนนี่คงไม่ใช่แน่ๆครับท่าน เช็คราคาปืนให้ชัวร์ๆก่อนครับ

ถ้าคุณต้องการซื้อปืนมาป้องกันตัว แล้วกลัวราคามันแพงมาก ผมแนะนำให้เลือกซื้อยี่ห้อที่คนไม่ค่อยนิยม และถ้าสะดวกให้เลือกซื้อปืนยาว จะประหยัดเงินกว่ามากครับ

แล้วอย่างนั้นจะได้ของดีเรอะ ก็น่าจะได้ประมาณนึงครับ เอาเป็นว่ามีทะเบียนถูกต้อง และยิงได้ไม่ติดขัด ก็แจ่มแล้วครับ :lol:

Edited by ควันหลง, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:42.

#15 plunk

plunk

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:38

ปืนอะไรมันแพงอย่างนั้นหล่ะครับท่าน มือสองเกือบแสนนี่คงไม่ใช่แน่ๆครับท่าน เช็คราคาปืนให้ชัวร์ๆก่อนครับ

ถ้าคุณต้องการซื้อปืนมาป้องกันตัว แล้วกลัวราคามันแพงมาก ผมแนะนำให้เลือกซื้อยี่ห้อที่คนไม่ค่อยนิยม และถ้าสะดวกให้เลือกซื้อปืนยาว จะประหยัดเงินกว่ามากครับ

แล้วอย่างนั้นจะได้ของดีเรอะ ก็น่าจะได้ประมาณนึงครับ เอาเป็นว่ามีทะเบียนถูกต้อง และยิงได้ไม่ติดขัด ก็แจ่มแล้วครับ :lol:

ปืนยาวนี่ หมายถึง ลูกซอง 5 นัด ออร์โต้ หรือเปล่าครับ?

#16 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:01

มีลูกโม่ .38 มีทะเบียนของพ่อครับ ใส่กล่องเก็บไว้บรรจุกระสุนเรียบร้อยพร้อมใช้ :P
มีลูกซองอีกกระบอกสองกระบอกของลุง ระยะประชิดมีดาบโบราณครับ เพราะเมื่อก่อนบ้านเป็นสวน เลยต้องมีติดบ้านไว้ :lol:
ตอนปีนั้นที่มีข่าวมันจะบุกมาหมู่บ้านผมก็นั่งรอแล้วตอนนั้น ถ้าเข้ารั้วมาล่ะโดนแน่ๆ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#17 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:14

แนะนำลูกเกลี้ยงไว้สักลูกก้อดีนะครับ เผื่อเอาไม่ทัน

#18 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:18

ถามนิดนึงครับ ปืนลมต้องทำใบ ป.4 ด้วยเหมือนกันเหรอครับ :o

ปืนอัดลมเบอร์ 1 ประเภทกระสุนโลหะหัวร่ม ต้องทำครับ

ปล. ปืนพกเมืองไทยแพงมากจริงๆครับ ผมใช้กล้อค19 กว่าจะผ่อนพ่อหมด เล่นซะเกือบ 2 ปี ยิงจนปืนเก่าเลย 555+
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#19 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:30

ใช้ธนู, หน้าไม้ดีกว่าครับ ถ้าไม่งั้นก็ทำโมโลโตฟค๊อกเทล สมัยผมเด็กๆก็ทำระเบิดขวด, ระเบิดพพลาสติก ถ่ายทอดกันมาเป็นรุ่น เพราะถ้าแบบรวันดา ผมหา เอ็ม 60 กับ อาร์พีจี ดีกว่าครับ

#20 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:31

บ้านเมืองเรา มันถึงขั้นนี้แล้วหรืออออออ.....................

สงสัยต้องเอา rpg ไปยิงกบาล "ไอ้แม้ว" คนเดียวดีกว่ามั้ง...........

เรื่องจะได้จบ........................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#21 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:38

เอาแน่หรอท่าน เข้าทางอิหมวดเจี๊ยบ จะได้มีปั๋วเป็นตัวเป็นตน

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#22 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:45

ผมจะพก"กล้อง"ถ่ายแม่มให้หมด เผลอๆไปถ่ายเจอคลิปเด็ดๆรวยไม่รู้เรื่อง :D
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#23 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:49

ลูกผู้ชายอย่างผม...พกไม้ตะพดอย่างเดียว เอาอยู่ :lol:

#24 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:02

*
POPULAR

ระวังด้วยนะครับถึงปืนจะมีทะเบียนแต่เป็นของคนอื่นเช่นพ่อ เราเอามาใช้ก็โดน "ผิดมือ" ได้นะครับ
และถึงจะเป็นปืนของเราเองแต่ดันยิงแม่นเกินไปดันกลางแสกหน้าก็โดน "ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ" ได้อีกเช่นกัน
จะยิงให้ปลอดภัยก็ต้องให้มันมีอาวุธอยู่แล้วต้องพิสูจน์ให้ได้ว่ามันกำลังจะมาทำร้ายเราแล้วยิงขายิงแขน
สรุปคือ เรื่องมาก ให้ดีก็ยิงตำรวจแม่งเลย

#25 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ตอนนี้ควายถูกปลดกันเยอะ
ซื้อควายดุๆสักตัว เอาประเภทไร้สมอง ใช้เขาอย่างเดียว
เลือกเอาที่เห่าดังๆได้ และฟังเสียงเคาะกะลาได้ด้วย

คุ้มกว่าครับ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#26 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ปืน สมัยนี้ ซื้อรถมือสอง สภาพพอวิ่งได้ แอร์เย็นได้เลยนะ(โตโยต้าสามห่วง,มิตซู อีคาร์) ยิ่งถ้าไม่ได้ซื้อผ่านโครงการ ราคา แพง เวอร์ แต่คนเลวอย่างโจร ซื้อปืนเถื่อน แถวโรงเกลือ กระบอกละ สองพัน ก็ได้แล้ว ยิงเสร็จก็โยนลงน้ำอย่างไม่เสียดาย

ต้องขอลองยิง ดูด้วยนะคับ เเละ ซ้อมยิงให้ชินเสียงชินมือด้วย มีเเล้วใช้ไม่เป็นอย่ามีดีกว่าอันตราย

#27 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:33

ปืนลม เอามาทำอะไรครับ

แนะนำทั้งที เอาให้มีประโยชน์หน่อย

จะปืนลม ปืนไม่ลม ยังไงต้องไปขอ ป.3 อยู่แล้ว

เอาที่มันสมน้ำสมเนื้อหน่อย
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#28 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

ระวังด้วยนะครับถึงปืนจะมีทะเบียนแต่เป็นของคนอื่นเช่นพ่อ เราเอามาใช้ก็โดน "ผิดมือ" ได้นะครับ
และถึงจะเป็นปืนของเราเองแต่ดันยิงแม่นเกินไปดันกลางแสกหน้าก็โดน "ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ" ได้อีกเช่นกัน
จะยิงให้ปลอดภัยก็ต้องให้มันมีอาวุธอยู่แล้วต้องพิสูจน์ให้ได้ว่ามันกำลังจะมาทำร้ายเราแล้วยิงขายิงแขน
สรุปคือ เรื่องมาก ให้ดีก็ยิงตำรวจแม่งเลย

ปืนของพ่อ เอามาใช้นอกบ้านพ่อ พ่อไม่อยู่ ปืนผิดมือ

ปืนของพ่อ พ่อนอนบ้านเดียวกัน ป้องกันในบริเวณบ้านที่อยู่ ไม่ผิดมือ
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#29 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:34

สงสัยต้องไปหาซื้อ RPG แถวพม่าบ้างแล้ว

แล้วศึกษาวิธีใช้จากโอ๊ค ท่าขึ้เหล็กยัง..

:P

#30 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

M79 เลยไหม อิๆ

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#31 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:39

ผมคิดว่า...มีสิทธ์ที่จะเกิด.ม็อบเสธฯอ้าย มาแน่ แล้วให้สัมภาษณ์

( เอาหักกันไปข้างเลย) ฝ่าย รัฐฯ เขาก็มี กองกำลัง แดงแถมติด

อาวุธ แกนนำเขาก็อยู่ในรัฐฯ หลายคน เขาจะทิ้งอำนาจง่าย ๆ คง

เป็นไปไม่ได้...งานนี้เสี่ยงชน...ตำรวจ ก็เป็นที่รู้ว่ากองกำลังฝ่ายไหน.

อย่าหวังพึ่ง..เสธฯอ้ายคิดว่าไม่โดนเล่น น่าจะคิดผิด แต่ระดับนี้แล้ว

คิดว่าคงรู้ จะอาศัยคนมากอย่างเดียวคงเสี่ยง.ถ้ามีปัญหาเกิดขึ้น คิดว่า

ควรมีคนเฝ้าบ้านพร้อมปืน คิดว่าสมควร แต่ผมก็เบาใจอย่าง ที่บ้าน

อยู่หลังกรมทหาร..ก็เอาละ เสธฯอ้าย เอาไงก็เอากัน ผมไปด้วย......

#32 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

ปืนยาวนี่ หมายถึง ลูกซอง 5 นัด ออร์โต้ หรือเปล่าครับ?

เปล่าครับ ผมหมายถึงรวมๆครับ :D

#33 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:15

ผมและเพื่อนๆเป็นพวกเกิดแถวๆกึ่งพุทธกาล ปีนี้ก็ห้าสิบกลางค่อนปลาย

ตอนนี้เริ่มขนเอาปืนออกมาทำความสะอาดกันแล้ว

คนไหนไม่สันทัดเรื่องปืน ไอ้พวกแก่วิชาก็ไปบริการล้างทำความสะอาดปืนให้ถึงบ้าน

เตรียมตัวไว้ก่อนครับ พวกเราคนมีอายุไม่ออกไปหาเรื่องใครอยู่แล้ว

แต่ถ้ามีเหตุบานปลายและมีการล่วงเกินสถาบัน

คงต้องมีการสังหารควายกันบ้าง

#34 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:44

ปืนของพ่อ เอามาใช้นอกบ้านพ่อ พ่อไม่อยู่ ปืนผิดมือ

ปืนของพ่อ พ่อนอนบ้านเดียวกัน ป้องกันในบริเวณบ้านที่อยู่ ไม่ผิดมือ

น้องฝึกงานที่กระทรวง โจรปีนขึ้นบ้าน เอาปืนของพ่อมายิง โดนข้อหาผิดมือครับ
งั้นแสดงว่าน้องเขาโดนยัดข้อหาไปเสียแล้ว ดังนั้นต้องยิงตำรวจด้วย :wacko:

#35 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:37

เอาแน่หรอท่าน เข้าทางอิหมวดเจี๊ยบ จะได้มีปั๋วเป็นตัวเป็นตน

ผมเกรงว่า เจ้าหล่อน อยากจะได้เพิ่มอีกหลายๆตน อ่ะดิ

#36 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:51

เตรียมมานานแล้ว หลายแม็ก หลายกล่องด้วย ควายแดงมึ..งว่าวัดไหนเหนียวพกมาให้หมด จะกดให้กระเด็นเลย55555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#37 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

เสรีไทย บางทีก็เสรีเกินจริงๆ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#38 ควันหลง

ควันหลง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:00

ผมว่าตายไม่ตายนั้น แล้วแต่กรณีครับ ว่าภัยอันตรายได้จะตัวท่านแล้วหรือยัง เช่น ถ้าคนร้ายมีมีดสปาตาร์ แต่อยู่ห่างจากท่านนั้น ราวยี่สิบเมตรกว่าๆ ท่านชักปืนรีวอลยิงกระสุนอย่างแม่นยำราวกับจอหน์ เวยน์ ในหนังคาวบอย กระสุนเข้าอกสองนัด ศีรษะหนึ่งนัด คนร้ายเสียชีวิตทันที แบบนี้เกินกว่าเหตุชัวร์ๆครับ เพราะศาลท่านจะมองว่า คุณสามารถยิงขู่ หรือยิงทำให้บาดเจ็บ เพื่อไม่ให้คนร้ายหมดสภาพไปก่อนภัยอันตรายจึงถึงตัวคุณได้

กรณีในทำนองเดียวกัน แต่ลดระยะจากยี่สิบเมตร เหลือแค่สองเมตร แล้วท่านกระทำเหมือนกรณีตะกี้เปี้ยบ จะถือว่าสมควรแก่เหตุ เพราะศาลจะมองว่า ภัยอันตรายถึงตัวคุณแล้ว และคุณก็ไม่มีทางอื่นใดที่จะป้องกันตัว

และถ้าเปลี่ยนจากมีสปาตาร์ เป็นอวป. ระยะใกล้ไกล ยิงได้หมดครับ เพราะมันถือว่าคนร้ายเป็นภัยอันตรายกับคุณได้จากระยะนั้น ภัยอันตรายที่ว่านี่ ไม่จำเป็นต้องมาที่ตัวท่านเพียงอย่างเดียว ถ้าคนร้ายจะทำร้ายคนอื่นๆในบ้านของท่าน ท่านก็สามารถกระทำได้ทำได้เช่นเดียวการป้องกันตัวท่าน

ถ้าไม่แน่ใจว่าคนร้ายมีอวป.หรืออาวุธอื่นใดหรือไม่ ให้ยิงตํ่าๆไว้ก่อน เพื่อคนร้ายไม่มีอาวุธขึ้นมา จะได้ไม่ปัญหาในภายหลังครับ

ปล.โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านครับ :lol:

Edited by ควันหลง, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:01.

#39 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:06

ผมไม่รู้ว่า จะได้ใช้ไหม เพราะไม่ได้ไปร่วมชุมนุมด้วย อยู่เชียงใหม่

แต่ถ้าได้ไป ไม่พลาดพกไปแน่นอน

พ่อผมยกให้ผมไว้ กระบอกหนึ่ง พร้อมกระสุนถึง 2 กล่อง

คงพอกระมัง

ใจจริง อยากเอา ลูกซองพ่อไปอ่ะ แต่มันคงเตะตาเกินไป

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#40 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:18

หน้าไม้หรือธนู ติด ลูกกระสุน ครับ หัวตะปูหาเทปพันลูก ติด ตะปู ยิงไปกระแทก ก็เหมือนโดนปืนแล้วครับ ไทยประดิษฐิ์
โดยอย่างมากก็ครอบครองลูกกระสุน
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#41 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ชอบอันนี้อะ เงียบ แม่น ไม่มีเสียง

เอา ยาเบื่อหนูซองขาวๆ ที่เป็น ไซยาไนด์ ป้ายหัวลูกดอกสักหน่อย

แล้วจัดเน้นๆ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#42 อ้วนประจัญบาน

อ้วนประจัญบาน

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:28

เตรียมปืนกันไว้ป้องกันตัวด้วยนะครับ

โดย winwin191, เมื่อวาน, 23:58

(เรียบ ออกมาเป็นผู้ก่อการร้ายเร็วๆ จะได้กวาดทีเดียว)

#43 ปลายแสง

ปลายแสง

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:38

งานนี้พ่อบ้านไปด้วย...จิ๊บๆ มาเหอะ 2:1 ยังสูสีเลย

#44 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:39

โดย winwin191, เมื่อวาน, 23:58

(เรียบ ออกมาเป็นผู้ก่อการร้ายเร็วๆ จะได้กวาดทีเดียว)

รู้สึกที่เค้าคุยกันนะ เค้าคุยกันด้วยเหตุและผลเลยนะครับ ว่าทำแบบไหนผิดกฎหมายหรือไม่ผิด

แล้ว เตรียมปืนกันไว้ป้องกันตัวด้วยนะครับ

ถ้าไม่โง่จนเกินไปก็น่าจะบอกได้นะครับ ว่าอะไรเป็นอะไร

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#45 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:51

อ่านพาดหัวกระทู้ไม่ละเอียดรึ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#46 notcomeng

notcomeng

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:53

ขอโควตเก็บไว้ฮาหน่อยนะหมูน้อย :lol: :lol: :lol:

#47 142bamak

142bamak

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:25

ประเทศเรามีปืนเป็นอันดับต้นๆของเอเชียครับ คงไม่ยืดเยื้อเหมือนราวันดา......ตัวผมก็9กระบอกแล้ว

Edited by 142bamak, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26.

#48 colt rampant

colt rampant

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:01

ปืนไม่ใช่เพื่อนที่ดีที่สุดของเราหรอก
ถ้ามีแล้วสักแต่ว่ามี
แต่ใช้มันไม่เป็น

อนึ่ง "รูหมารอด" ในทางกฏหมาย ถ้ารู้ไว้บ้าง ก็จะเป็นคุณอย่างมากในการใช้ในเวลาวิกฤติ
ท่าน จขกท เปิดประเด็นแล้ว ก็รบกวนให้ความรู้ทางกฏหมายเพิ่มเติม คงจะดีไม่น้อย
เพราะเชื่อว่ายังมี สมช หลายๆท่านยังไม่รู่
ด้วยความเคารพ

#49 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:21

รู้สึกที่เค้าคุยกันนะ เค้าคุยกันด้วยเหตุและผลเลยนะครับ ว่าทำแบบไหนผิดกฎหมายหรือไม่ผิด

แล้ว เตรียมปืนกันไว้ป้องกันตัวด้วยนะครับ

ถ้าไม่โง่จนเกินไปก็น่าจะบอกได้นะครับ ว่าอะไรเป็นอะไร

พอดีว่ามันโง่เกินไปน่ะครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#50 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:44

เหมือนจะเกิดสงครามกลางเมืองอีกเลยนะครับ เตรียมอาวุธเพียบเลย 2ปีที่แล้ว มีคนรู้จักกันแนะนำให้ซื้อปืนสั้นไว้ เสนอราคาแค่หลักพัน ส่วนกระสุนลูกละ 5 บาท บอกว่าได้มาจากคนคุก ผมก็ไม่มีความรู้เรื่องปืนเท่าไร (ไล่เตะบอลอย่างเดียว) ยังย้ำอีกนะเอาเมื่อไรบอกมีของตลอด ผมละสงสัยจริงๆไหงมันหาง่ายอย่างนี้ แต่ผมไม่ได้ซื้อไว้นะ กลัวไข้โป้งเหมือนกัน :P

Edited by pingping, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:45.

อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน