Jump to content

- - - - -

ใครไม่อาย..แต่คนไทยอย่างข้าพเจ้าอายเว้ย

• Please log in to reply
46 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:12

*
POPULAR

ที่มา:Siriwanna Jill

Thank you (three times) เรื่องขำก๊าก ระดับชาติ ของคนเป็นผู้นำประเทศ ในยุคของการเตรียมพร้อม เข้า AEC สมควรแล้วที่ ไทยติดอันดับรองบ๊วย ด้านภาษาปะกิดของโลก ตามข่าวว่า ใน สคริปต์ ที่เขียน Thank you (three times) หากใช้ "อ่องออ" (สมอง) ต้องรู้ว่า พูดซ้ำๆ กัน 3 ที แม่ม ...อ่าน ออกไปได้ (three times) ข่าวว่า นายกไทยกลายเป็น ตลกเชิญยิ้มทันที นายกฯสิงคโปร์ ทนไม่ได้ ถึงกับ ปล่อยออกมา ก๊าก ดังลั่น ..

.นึกภาพแล้วสยอง คงต้องเอาหน้าเดินต่างเท้า แต่ She ไม่ยักกะอาย ไม่เคยประเมินตัวเอง ขยันเป็นพริตตี้ เดินสาย ต่างประเทศตลอด

นี่ไม่ใช่ครั้งแรกนะคะ Thank you (three times) ก่อนหน้านั้น ยังไม่อื้อฉาเท่าครั้งนี้ ..... นอกจาก จะก้มหน้าก้มตาอ่าน ยังอ่านผิดๆ ถูกๆ ตะกุกตะกัก ...... เด็กม.ต้นยังอ่านได้ดีกว่าเลย เป็นถึงนายก ก็รู้ว่าเองไม่เก่ง น่าจะฝึกให้ดีไปกว่านี้ ฟังแล้วไม่รู้เรื่องเลย

คนต่างชาติ คงมองว่าคนชาติไ­ทยด้อยภาษาอังกฤษ เพราะว่าแม้กระทั่งผู้นำของประเ­ทศ ยังพูดภาษาอังกฤษได้แบบงูๆปลาๆ

ตอนที่เลขายูเอ็น กล่าวชม เชื่อมั่นว่านางปูแดง จะพาประเทศไทยพ้นวิกฤติไปได้ด้วยดี แต่ว่านางปูแดงฟังไม่ทัน หรือไม่รู้เรื่อง ได้แต่ยืนทำหน้าเฉยๆ แทนที่จะยิ้มหรือ ก้มหัวรับคำชมนั้น

The shame of the nation. หรือว่า พ่อแม้ว จะบอกว่า ภาษาอังกฤษไม่ใช่ภาษาพ่อภาษาแม่หรอก

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:15

เป็นนายกฯมาปีกว่า..
ไม่มีการพัฒนาตัวเอง
มีโพยให้อ่านก็อ่านอย่างเดียว
ถึงขนาดนายกสิงคโปร์..ทนไม่ไหว
ต้องปล่อยก๊ากออกมา
ขายหน้าไปทั้งโลก
ในฐานะที่เราเป็นคนไทยคนหนึ่ง
ขอตะโกนดังๆเลยว่า..
กรูอายโว้ย :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#3 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:20

สมกะที่เจ๊ปองว่า ไปเมืองนอกทีไร ปี๊บในเมืองไทยขายดี เพราะคนไทยอายจนต้องเอาปี๊บคลุมหัว

#4 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ถ้าป้าไม่ยอมปรับตัว ก็รอวันสูญพันธุ์แบบไดโนเสาร์เถอะป้า
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#5 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:37

ล่าสุดฟัง 101 สัมภาษณ์ ชัยสิทธิ์ ชินวัตร
ผู้ดำเนินรายการถามว่า..มีอะไรจะแนะนำนายกยิ่งลักษณ์บ้างมั้ย
ไม่มี เพราะนายกทำงานดีแล้วขยันมาก
โง่แต่ขยันแบบนี้..
เคยได้ยินว่ามีผู้นำระดับประเทศคนนึง
สั่งให้ฆ่าทิ้งนะเว้ย -_-

#6 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:38

คงต้องมีเรื่องให้อายอีกเยอะครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#7 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:43

เจ๊ปากจัดไปว่านายก ปู ได้ไง :lol:
หาได้ที่ไหน นายก โง่ๆ แบบนี้

#8 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:46

รอดูว่าจะมีอะไรเด็ดๆโผล่มาอีกจากบาหลี :lol:

#9 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:48

เจ๊ปากจัดไปว่านายก ปู ได้ไง :lol:
หาได้ที่ไหน นายก โง่ๆ แบบนี้

หายไปหลายวันนะจ้ะ
คอมซ่อมเสร็จแล้วเหรอ :)

#10 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

จากเพจของฅนเป็นครู
ฝากส่งต่อให้นายกด้วยค่ะ

#11 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:49

เออ..!!! แล้วข้าพเจ้าล่ะ จะอายด้วย.

จะดีไม๊ ?? แต่จำได้ว่า เริ่มอาย ตั้งแต่

นังนี่เป็น ผู้นำ รัฐฯ แล้ว สงสัยความอาย

น่าจะคงที่แล้ว คงไม่อายมากกว่านี้แล้ว...

#12 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:50

เห็นท่าน "นางยก..ปู" ทำอะไรให้ฮา..ฮา อย่างนี่
นี่ถ้าป้า "ชูศรี มีสมมน" สุดยอดตลกหญิงไทยยังอยู่ เห็นถ้ามีหวังหมดมุกเลยเชียว..5555

#13 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

เออ..!!! แล้วข้าพเจ้าล่ะ จะอายด้วย.

จะดีไม๊ ?? แต่จำได้ว่า เริ่มอาย ตั้งแต่

นังนี่เป็น ผู้นำ รัฐฯ แล้ว สงสัยความอาย

น่าจะคงที่แล้ว คงไม่อายมากกว่านี้แล้ว...

แสดงว่าลุงฤาษีมีใบหน้าในระดับที่อยู่ตัวแล้วค่ะ :D

#14 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ตัว "นางยกเอง" มันยังไม่อายเลยครับ............แล้วเราจะไปอายแทนมันทำไม.........

อยากรู้เหมือนกันว่ามันใช้แป้งแต่งหน้ารองพื้น ยี่ห้ออะไร........หน้ามันถึงได้หนาขนาดนี้.............

สงสัยจะเป็นยี่ห้อ "ตราช้าง" จากเครือซีเม้นต์ไทย.............................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#15 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:58

จากเพจของDislike Yingluck For Concentration Citizen

ความภูมิใจของควาย 15 ล้านตัว !!

นอกจากไม่สนใจใส่หูฟัง ชียั่งนั่งหลับ อึม Thank you (three times) เจริญพวง ประเทศไทย 555++

#16 โคนัน

โคนัน

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:59

สลื่มเล่นเรื่องหยุมหยิมอีกละ ใส่ร้าย สุดๆ

ขอหลักฐานครับ

#17 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ที่ไม่ใส่หูฟังน่าจะกลัวผมเสียทรง :lol: :lol: :lol:

#18 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:08

ปากจัดนะ
สามี ทนได้ไง ครับบบบ คุณ จุ๋ม 555

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#19 juemmy

juemmy

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:16

ปากจัดนะ
สามี ทนได้ไง ครับบบบ คุณ จุ๋ม 555

คุณเคน..เป็นภรรยาพวกคณะเราชมพู-ม่วง
มันต้องลับฝีปากบ่อยๆค่ะ
ไม่งั้นไม่ทันกัน
คุณเคน..กลับไปถามคุณพี่ผู้หญิงที่บ้านได้เลยค่ะ :D

#20 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:19

"That bimbo is freakin crazy. LMAO !!!" :lol:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#21 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ไม่ใช่.....ไม่กลัวผมเสียทรง... ไม่ต้องใช้รู้ฟัง รู้..รู้หมด.

รู้ทุกเรื่อง ( อับดุน ) ถามไรตอบได้...ได้...อับดุล เห็น ๆ

รู้....รู้... อับดุลเอ้ยยย. มองไร.....กล้อง...ยิ้มไร กล้อง...

เค้าพูดไรกัน?? อับดุล..( d^0twxd^w,Ugoup ) :P :D :rolleyes:

#22 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00

กำลังหาคลิปอยู่ครับ ใครมีช่วยเอามาโพสด้วย งานนี้มีหวังไปต่างประเทศ คงได้เอาปี๊บคลุมหัว ถ้าเป็นเรื่องจริงนะ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#23 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:10

อาย? อายทำไม?

ต่างชาติหัวเราะเยาะแล้วไง? ต้องเปลี่ยนรัฐบาลเลยเหรอ?

ตราบใดตู พี่ชาย และเผาไทย ยังกดหัวให้ฝูงควายเชื่องอยู่ได้

ตัวไหนรู้มากหน่อยก็เอาเงินฟาดหัวมันซะ

ตูและพวกพ้องก็ยังเสวยสุขอยู่ได้ต่อไป

มีไรปะ

#24 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:25

อยากรู้จังคนที่เลือกยายนี่มา อายมั้ย

#25 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:53

บอกอาการอึดอัด คับข้องใจ ไม่ถูก อับอายครับ อายจริงๆ

#26 suwadee

suwadee

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:59

ไม่อายว้อย เพราะตรูโง่กว่านังนี่เยอะ
จากแดง15ล้านตัว

Edited by suwadee, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01.

#27 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ยังดีที่ไม่อ่านว่า ในวงเล็บ three time

#28 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ยังอายได้อีกหลายครั้ง (three years) :D

#29 young politic

young politic

น้องเก่า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:02

กว่าพ้นตำแหน่ง ยังคงเรื่องให้คนที่ไม่เลือกเผาไทยอายอีกแยะ ส่วนอีก 15 ล้านคน เขาไม่อายหรอก เพราะเขาทำเป็นไม่เห็นไม่ได้ยินทั้งนั้น

#30 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ฟายได้ใจจริงๆ

#31 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:11

นังนี่ไปเดินสายต่างประเทศแล้วได้อะไรมั่งเนี่ย นอกจาก กิน ขี้ *** นอน เสียดายเงินภาษีของประชาชนเช่นตรูจริงๆ

ต้องก้มหน้าก้มตาทำงานเสียภาษี เพื่อให้คณะปาหี่ไปเที่ยวเล่นสำราญใจ ........ :(

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#32 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:20

นังนี่ไปเดินสายต่างประเทศแล้วได้อะไรมั่งเนี่ย นอกจาก กิน ขี้ *** นอน เสียดายเงินภาษีของประชาชนเช่นตรูจริงๆ

ต้องก้มหน้าก้มตาทำงานเสียภาษี เพื่อให้คณะปาหี่ไปเที่ยวเล่นสำราญใจ ........ :(

ชอบตัวสีแดง อ่ะ

ถ้าจะให้ครบต้อง กิน ขี้ *** เยี่ยว นอน

:D

เพิ่งเข้าใจว่า ทำไมชอบไป 4ss ไป *** นี่เอง

Edited by poulkung2012, 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:21.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#33 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:01

ที่ไม่ใส่หูฟังน่าจะกลัวผมเสียทรง :lol: :lol: :lol:

คุณ จูเอมมี่ ไม่เข้าใจหัวอกผู้หญิงด้วยกันเลย

ดิฉัน ตั้งใจจะโชว์ "ต่างหูคู่ใหม่" ที่สั่งทำพิเศษ

เพื่อให้เข้า "เซ็ตกับรองเท้า" เลยนะคร้าาาาาา.... :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#34 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:18

จะเลิกเรียกนายกปูแล้ว ต่อไปจะเรียกเตรียมอนุบาลปู
เพราะการพูดจา การกระทำ ได้แค่ระดับเด็กเตรียมอนุบาล เท่านั้นจริงๆ

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#35 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:13

อายว่ะ อายที่ประเทศอื่นๆ เค้าคงจะมองว่า ประเทศไทย มีแต่คนโง่ๆ ถึงได้เลือกนางยกที่โง่มากๆ มาเป็นผู้นำ

#36 gears

gears

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ทำไม พวกเอ็งเลือกคนกากเกลือแบบนี้ เข้ามาบริหารประเทศ หรอวะ

อายชิหายยยยย

" ขอบคุณ สามครั้ง............ " พวกเอ็งเคยพูดแบบนี้ในที่ประชุมหรอออออ
เฟ็ดเฟ้

#37 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:03

ทำไม พวกเอ็งเลือกคนกากเกลือแบบนี้ เข้ามาบริหารประเทศ หรอวะ

อายชิหายยยยย

" ขอบคุณ สามครั้ง............ " พวกเอ็งเคยพูดแบบนี้ในที่ประชุมหรอออออ
เฟ็ดเฟ้

กดไลค์ให้ครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#38 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:15

ทำให้นึกถึงเพื่อนคนหนึ่งตอนสมัยมัธยม ครูให้อ่านบทความให้ฟังแล้วตอนจบประโยคมันลงท้ายด้วยเครื่องหมายไปยาลใหญ่
เพื่อนก็อ่านเสียงดังฟังชัดว่า "เก้าลอเก้า" โอ้โห...ขำก๊ากกันทั้งห้อง
ขนาดระดับมัธยมเพื่อนๆในห้องยังขำขนาดนี้ แล้วระดับนายกปล่อยไก่ตัวเบ้อเร่อไปทั่วโลกมันจะน่าอับอายขนาดไหน :lol:
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#39 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:43

นายกสิงค์โปร์เค้าตอบหรือเปล่าว่า "You're welcome 3 times!"

It's us against the world

#40 wewe

wewe

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:53

ด้านได้ อายอด (three times) นะจ๊ะ :lol:

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#41 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:28

จากเพจของฅนเป็นครู
ฝากส่งต่อให้นายกด้วยค่ะ

นางยก และคณะ จะรู้จักมั๊ยเนี่ย

#42 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:00

เหอ เหอ เหอ คนเขียนสคิปคงยังไม่มีลูก เลยไม่เคยเขียนอะไรให้ลูกอ่าน
เพราะถ้าเคยเขียนอะไรให้ลูกอ่าน มาก่อน เขาจะต้องรู้ว่า ควรเขียนแบบไหน

ไม่งั้นลูกมันก็อ่านตามที่เราเขียนนั่นแหละ 555555

#43 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

ผมว่าที่จริงเรื่องนี้มันตลกมากนะครับ

คือถ้าเราคิดว่าเป็นนายกประเทศอะไรสักประเทศที่มาจากแดนลึกลับพูด
มันจะฮา
ดังนั้นที่ผู้นำประเทศอื่นฮานี่ผมเข้าใจ

ทว่าพอเราเป็นคนไทย
นายกฯประเทศไทยไปพูดอย่างงี้มันเจ็บครับ

มันเกินกว่าคำว่าอายครับ เรื่องอายนั้นผมไม่อายหรอก
แค่หน้าด้าน 1 ใน 10 ของปูผมว่าเรื่องแค่นี้ไม่มีสะเทือน

แต่มันเจ็บเพราะว่าประเทศเราเป็นอะไรไป คนเห็นกงจักรเป็นดอกบัวครึ่งค่อนประเทศ
เลือกนักการเมืองโดยไม่คำนึงถึงความสามารถ

สักแต่ว่าเลือกโดยอนุมานเอาว่าเป็นพวกพ้องของตัว
(เธอไม่ได้มาเป็นพวกด้วยหรอก อดีตเธอเคยเห็นหัวประชาชนหรือ? เธอแค่มาหลอกใช้ตามที่พี่สั่งเท่านั้น)

ทีเรื่องสนามฟุตซอลหนองจอกเสร็จแต่ฟีฟ่าไม่รับรอง
ผมเห็นคนเสื้อแดงในพันทิปออกมาดิ้นว่าเสียชื่อเสียงประเทศจะเป็นจะตาย

โน่น นายกฯปูเดินหน้าบดขยี้ทำลายชื่อเสียงของประเทศอยู่ทุกวัน
ไอ้พวกนี้มันไม่เคยสำเหนียก

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#44 คุณหนูจีน่า

คุณหนูจีน่า

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:26

อับอายขายหน้าไปสามโลก
ในส่วนของประเทศไทย เราไม่ขออะไรมากไปกว่า "แผ่นดินของเรา" - ท่านทูตวีรชัย พลาศรัย / คำแถลงปิดคดีปราสาทพระวิหาร

#45 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:10

ขออนุญาตถามเพื่อนๆ

สรุปเรื่องขอบคุณ 3 ครั้งนี่..มีคลิปที่เป็นหลักฐานไหมครับ?
gladiator 1.jpg

#46 so what?

so what?

ขาประจำ

ตอบ 9 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:31

ใครได้คลิปมาขอด้วยนะครับ :D

#47 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14

สมัยประถม เคยเจอเหมือนกัน

ไอ้....เก้า ล เก้า...นี่..พอเห็น

ก็เลยอด ก๊าก ไม่ได้..... :D

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน