Jump to content

- - - - -

////////// คุณคิดว่า ไอ้คางคูดที่ตั้งกระทู้แบบนี้ ควรแสดงความรับผิดชอบอย่างไร ต่อกรณีฟุตซอลทีมชาติไทยเข้ารอบ

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

จากกระทู้นี้ (เนื่องจากกระทู้ถูกล็อค จึงขอบกมาแตกประเด็น)

http://webboard.seri...ควรแสดงความรับ/

หมู่เกาะโซโลม่อนโชว์เทพเบียดกัวเตมาลา 4-3 ส่งช้างศึกทะลุ16ทีมฉะกระทิง 11 พ.ย.นี้
คลิกไปอ่านที่ http://t.co/v5jMeKaA

ในแฟนเพจ
Thailand Futsal Fanpage (แฟนเพจฟุตซอลไทย)

https://www.facebook.com/ThaiFutsal
กล่าวไว้ว่า
การที่ไทยตั้งเป้าไว้ว่าจะเข้ารอบ 16 ทีมให้ได้ แม้ว่าจะไม่ได้เป็น 2 อันดับแรก แต่การเป็นที่ 3 ที่ดีที่สุด ก็ถือว่าเป็นไปตามเป้าแล้ว มันขึ้นอยู่กับปัจจัยของกลุ่มอื่นๆด้วย แน่นอนว่ามีคนไทยบางส่วนคิดว่าฟลุ๊คหรือดวงดี แต่ถ้าดูกีฬาเป็นจะรู้ว่าดวงก็เป็นปัจจัยที่ทำให้นักกีฬาระดับโลก และทีมกีฬาระดับโลกประสบความสำเร็จมากมาย

ใครไม่เชียร์อย่าไปสนใจ ของเสียงคนที่เชียร์และภูมิใจที่ฟุตซอลไทยสร้างสถิติใหม่หลายอย่าง และสร้างประวัติศาสตร์เข้ารอบ 2 ได้ แค่นั้นพอ
ทีมไทยได้เข้ารอบไปเจอกับสเปนครับ ร่วมด้วยช่วยกันส่งแรงใจไปเชียร์กันด้วยนะครับ
*คุณ*ยังไม่รู้ผล *คุณ*มาตั้งกระทู้ด่าคนสร้าง เสียๆหายๆ
ผมคิดว่า...คนอย่างเมิงควรแสดงความรับผิดชอบด้วยการประกาศขอขมา
ถ้าเมิงไม่ทำ *คุณ*ไปต่างประเทศแล้วก็ไม่ต้องกลับมานะ

ไอ้

ควาย

ขออนุญาต MOD ด้วยครับอาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องการเมือง แต่ผมขอใช้คำว่าพัวพันครับ

แก้ไขชื่อกระทู้ระบุตัวครับ

Edited by Leonet, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33.

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#2 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:27

ใจดี..หน้าด้านว่ะ :angry: :angry:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#3 Lucas Leiva Benitez Rodger

Lucas Leiva Benitez Rodger

ขาขาดประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:30

ดีแล้วแหละฮะที่คางคูดหน้าแหก เกิดไทยตกรอบจริงๆ เกรงว่าไอบ้านี่ตั้งกระทู้เกรียนไปได้เรื่อยๆอีก เห็นแล้วรกบอร์ด <_<

อเสวนา จ พาลานํ ปญฺฑิตานญฺจ เสวนา ปูชา จ ปูชนียานํ เอตมฺมงฺคลมุตฺตมํ

"Two things are infinite: the universe and human stupidity; and I'm not sure about the the universe."Einstein's words.

"ประเทศไทยจะปฏิรูปไม่ได้ ด้วยการนอนอยู่บ้านเฉยๆ"

#4 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:52

มันรู้จักคำว่ารับผิดชอบเป็นที่ไหน ตั้งกระทู้อวดแบบเพ้อฝัน พอถามหากลับไม่มีหลักฐานอะไรมาแสดงสักอย่าง พวกรสนิยมสูง แต่รายได้ต่ำ พวกควายเหมือนๆกันนั้นแหละที่พอจะหลอกได้

#5 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:59

คางคูดมันจิตเสื่อม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#6 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:11

หน้าแหกเต็มๆครับ ผมเดาว่าคงจะไม่ได้เห็นท่านอัตรเทพในกระทู้นี้แน่เลยครับ

คงหนีไปตั้งกระทู้ใหม่เหมือนเดิมนั่นล่ะครับ

เพราะเขาไม่เคยเคลียร์อะไร หนีอย่างเดียวครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#7 Nirvana

Nirvana

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:11

เป็นเรื่องอีกแล้วนะ

ใจดี...

#8 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:15

จะตั้งกระทู้ใหม่ก็ให้เค้าตั้งไปครับ

ผมไม่ตอบกระทู้ใหม่ซะอย่าง

ตั้งใหม่มา จะไปขุดกระทู้สลิปเงินเดือนอย่างเดียว

ลองเล่นตามผมกันทั้งบอร์ดดูสิครับ

จะกล้าตั้งกระทู้ใหม่อีกมั้ย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#9 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:42

จะตั้งกระทู้ใหม่ก็ให้เค้าตั้งไปครับ

ตั้งใหม่มา จะไปขุดกระทู้สลิปเงินเดือนอย่างเดียว

ลองเล่นตามผมกันทั้งบอร์ดดูสิครับ

งั้นผมขออันนี้ละกัน... :P
ดูกี่ครั้งก็ฮา :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#10 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:43

สงสัยมันบ้า

#11 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:43

มันไม่มีคนรัก ไม่มีคนคบ มีแต่คนด่า
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#12 Vegeta

Vegeta

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:04

อย่าไปหวังอะไรมาก
"...ไอ้อีมันผู้ใด คิดชั่วร้ายทำลายแผ่นดิน ทำลายชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ฤากระทำการทุจริต ก่อให้เกิดความเดือดร้อนต่อส่วนรวม จงหยุดการกระทำนั้นเสียโดยเร็วก่อนที่กูจะสั่งทหารผลาญสิ้นทั้งโคตร..."=== เสด็จเตี่ย ===

#13 soco

soco

เมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:09

งั้นผมขออันนี้ละกัน... :P

ดูกี่ครั้งก็ฮา :lol: :lol:

ผมเกือบตกเก้าอี้
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

ดีแล้วแหละฮะที่คางคูดหน้าแหก เกิดไทยตกรอบจริงๆ เกรงว่าไอบ้านี่ตั้งกระทู้เกรียนไปได้เรื่อยๆอีก เห็นแล้วรกบอร์ด <_<

พยัคฆ์ติดปีกแม๊ว.....
ทีมไทยตกรอบ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13

เดี๋ยวคางคูดก็จะตั้งกระทู้เกรียนอีก ถ้าทีมชาติไทยเตะแพ้สเปนพรุ่งนี้ :angry:

Edited by อู๋ ฮานามิ, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:13.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#16 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:40

ถ้ามันอายเป็นมันคงไม่มีหน้าโผล่มาบอร์ดนี้ตั้งแต่สมัยกระทู้สลิปเงินเดือนแล้วล่ะ

#17 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:52

อืม...น่าสน ผมคนนึงล่ะที่ประกาศตัวไม่ตอบกระทู้มัน แม้บางทีจะหมั่นไส้มันมากแต่ก็อดใจไม่ตอบโตักระทู้มัน <_<

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน