Jump to content

- - - - -

สุธาชัย ยิ้มประเสริฐ จอมปั้นน้ำเป็นตัว

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Ultramate

Ultramate

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:13

69775.jpg .....ตามรูปแบบของนักวิชาการเสื้อแดง มักอ้างว่าตนเองกำลังต่อสู้เพื่อเรียกร้อง ปชต.อยู่ แต่หากดูลึก ๆ ก็จะรู้ว่า สุธาชัย ร่วมงานกับพรรคคอมมิวนิสต์แห่งประเทศไทยมาแล้ว (พคท) อยากรู้จังเลยว่าไปร่วมเคียงกันได้อย่างไร ในเมื่อแนวทางมันแตกต่างจาก ปชต. แบบหน้ามือ กับหลังมือ ดังนั้นแนวคิดของพวกนักวิชาการเสื้อแดงจึงหาราคาไม่ได้...เป็นการทำเพื่อผลประโยชน์ (ไม่มีมิตรแท้และศัตรูที่ถาวรทางการเมือง มันก็คือ...มีแต่ผลประโยชน์เท่านั้น)

.....ข้าราชการ ก็คือ “ข้ารับใช้ของพระราชา ที่ต้องทำงานเพื่อผลประโยชน์ ต่อคนไทยทั้งประเทศ” แต่ สุธาชัย ยิ้มประเสริฐ ซึ่งเป็นอาจารย์ประจำคณะอักษรศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เป็นข้าราชการ ที่จ้องล้มสถาบันฯ ทำอะไรเพื่อพระราชาบ้างหรือยัง ? อีกทั้งยังระบุชัดว่าเป็นนักวิชาการเสื้อแดง แสดงให้เห็นว่า สุธาชัย ทำประโยชน์ให้กับคนเสื้อแดงเท่านั้น ไม่ได้ทำให้กับชาวไทยทั้งประเทศจริง ๆ ซึ่งมันก็ไปสวนทาง ต่อคำว่าปรองดอง ที่ใช้เวลาหาเสียงอยู่แล้ว “มุสา” จริง ๆ

.....ว่าแต่การที่ นางฐิตินันท์ แก้วจันทรานนท์ ไปแสดงพฤติกรรมมิบังควรต่อพระบรมฉายาลักษณ์ ข่าวออกทุกช่อง คนอยู่ในเหตุการณ์เห็นเป็นพัน แล้วไปแจ้งความ แล้วไง ? เค้าเรียกว่าเอา 112 ไปเป็นเครื่องมือล่าแม่มดอย่างไร ในเมื่อเกิดการทำผิดจริง.......ทีสำคัญ สุธาชัย ควรศึกษาให้เห็นแจ้งหน่อยจะดีกว่าไหมว่า บนเครือข่ายอินเตอร์เน็ตเกิดการวิจารณ์สถาบันฯ อยู่ทุกวัน โจมตีสถาบันฯ ด้วยคำพูดหยาบคาย ข้อมูลเท็จ ตลอดจนภาพตัดต่อ ถ้า ม.112 ต้องการมีไว้เป็นเครื่องมือในการโจมตีทางการเมืองจริง มันต้องเกิดการจับเป็นรายวันแล้ว ไม่อยากเชื่อว่าคนที่คิดอะไรตื้น ๆ จะเป็นอาจารย์ และจบ dog -*-

#2 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

เห็นมันนุ่งกางเกงแล้วนึกถึงสายันห์ ดอกสะเดาทุกที :D
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#3 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:26

พวกไร้ราคา.............โผล่มาอีกตัวแล้ววววว
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#4 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:31

เอ้า เอาไปอีกตัวนึง!!!

Attached Images

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#5 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:44

แหม เห็นสีเสื้อก็รู้แล้วหล่ะว่า ตอแห ล

#6 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:55

ดูเหมือนผมจะเคย เขียนกลอน ( ยุทธ์ กะ ยิ้ม ) แต่ก็ลืมแล้ว

เขียนใหม่ให้สักบท.ดีนะ เขียนมาก.ขี้เกียจ ...........

( ยิ้ม ยิ้ม หยันหยัน ดันแห้งแห้ง......แล้งแล้ง โรยโรย ระโหยหา

ส่อเสียด เหยียดหยัน จำนรรจา.......บ้าบ้า บอบอ หนอยิ้มเอย)

#7 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:13

มันก็ตั้งแต่หัวหน้าแดงแม้ว ยันหางแหละ
เสียงปืนแตก ผมจะมานำทัพอย่างงี้
สะตอสุดๆ

#8 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

ลัทธิคอมมิวนิสต์ "กินสมอง" จนเป็นโรค "เอ๋อ" ไปนานแล้ว ชอบ "จินตนาการ" บ้าบอ เรื่อยเปี่อย ไปเรื่อย..

#9 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:53

ตอนอนุบาล ก็ใส่กางเกงดึงมาประมาณนี้

พอโตแล้ว ไม่เห็นใครทำ.. เคยเห็นบ้างเหมือนกัน

คนๆ นั้นประมาณว่า "เพี้ยน" นิดๆ "บ้า" หน่อยๆ

และดั๊นนน .. เป็นอาจารย์ผมเอง..

#10 wewe

wewe

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

เกลียดมัน

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#11 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:44

เหอ เหอ เหอ คนพวกนี้ น่าจะเป็นกลุ่มที่มีปัญหาทางจิต ไม่มากก็น้อย
มักจะอวดตัวอวดตนว่า เป็นคนหัวก้าวหน้า แต่พฤติกรรมมันเหมือนติดวนเวียน
อยู่กับบางเรื่องบางอย่างเท่านั้น ไม่ได้ก้าวไปไหนมาหลายปีดีดักแล้ว 555

พฤติกรรมของคนพวกนี้ ถ้ามีปัญหาทางจิตมากก็จะติดวนเวียนอยู่อย่างนี้เป็นหลัก
แต่ถ้ามีปัญหาทางจิตน้อย ก็จะไปแสวงหาประโยชน์ใส่ตนแบบนางนกแสก
และหมอเอ๋ง นั่นแหละ 5555

#12 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:55

แต้มต่อของพวกทักษิณและเหล่ากาสรสีชาดคือ "สามารถโกหกได้ไม่มีที่สิ้นสุด"
เมื่อโกหกแล้ว ก็มีกลุ่มคนที่พร้อมจะเชื่อคำโกหกเหล่านั้น
และเมื่อคำโกหกเหล่านั้นได้พิสูจน์แล้วว่าไม่เป็นจริง พวกเค้าก็สามารถโกหกใหม่ได้โดยไม่มีความละอาย
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#13 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ดูเหมือนผมจะเคย เขียนกลอน ( ยุทธ์ กะ ยิ้ม ) แต่ก็ลืมแล้ว

เขียนใหม่ให้สักบท.ดีนะ เขียนมาก.ขี้เกียจ ...........

( ยิ้ม ยิ้ม หยันหยัน ดันแห้งแห้ง......แล้งแล้ง โรยโรย ระโหยหา

ส่อเสียด เหยียดหยัน จำนรรจา.......บ้าบ้า บอบอ หนอยิ้มเอย)

ยังมีอีกคนที่ชื่อหวาน ยิ้ม-หวานอยู่คณะเดียวกัน

#14 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

เอ้า เอาไปอีกตัวนึง!!!

ฝากให้อีก 1 ครับ

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#15 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:12

RaRa...แหม..เธอน่ารักมาก หน้าตา ได้อารมณ์ เค้าเรียกว่า

ด่าแบบน่ารัก..คนถูกด่าเห็นแล้ว ไม่กล้าโกรธ 24 ขอแรงไป

ช่วยด่า หมู.หมา. หน้าสภาฯ หน่อยนะ ...!!!!! :P :D :rolleyes:

#16 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:56

ดร.สุธาชัย ยิ้มประเสริฐถอนฟ้องคดี"ผังขบวนการล้มเจ้า

ดร.สุธาชัย ยิ้มประเสริฐ อาจารย์คณะอักษรศาสตร์ จุฬาฯได้ถอนฟ้องคดี"ผังขบวนการล้มเจ้า"ต่อนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ และพ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด แล้ว หลังจากพ.อ.สรรเสริญได้แถลงยอมรับต่อศาลว่า ผังขบวนการล้มเจ้าเป็นแค่การโยงบุคคลต่างๆ ว่าแต่ละคนเกี่ยวข้องกันในฐานะอะไร เช่น เกี่ยวข้องสัมพันธ์กันในฐานะญาติพี่น้อง เกี่ยวข้องสัมพันธ์กันในฐานะผู้ทำธุรกิจร่วมกันอย่างนี้เป็นต้น มิได้แถลงเลยว่า บุคคลทั้งปวงเหล่านั้นมีความสัมพันธ์ในฐานะที่เป็นผู้อยู่ในขบวนการ และมิได้ให้หมายความเช่นนั้น
....

ก่อนหน้านี้นายถวิล เปลี่ยนศรี เลขาธิการสภาความมั่นคงแห่งชาติ เคยให้สัมภาษณ์ว่าแผนผังดังกล่าวเป็นเรื่องที่คิดกันขึ้นสดๆในที่ประชุมศอ ฉ.ในตอนที่จะหาเหตุสลายการชุมนุมเสื้อแดงเมื่อเดือนพฤษภาคมปีกลายนั่นเอง และยังรู้สึกละอายใจที่กุเรื่องนี้ขึ้นมา

http://chorchangsing...og-post_27.html

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#17 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:15

ดร.สุธาชัย ยิ้มประเสริฐถอนฟ้องคดี"ผังขบวนการล้มเจ้า

ดร.สุธาชัย ยิ้มประเสริฐ อาจารย์คณะอักษรศาสตร์ จุฬาฯได้ถอนฟ้องคดี"ผังขบวนการล้มเจ้า"ต่อนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายสุเทพ เทือกสุบรรณ และพ.อ.สรรเสริญ แก้วกำเนิด แล้ว หลังจากพ.อ.สรรเสริญได้แถลงยอมรับต่อศาลว่า ผังขบวนการล้มเจ้าเป็นแค่การโยงบุคคลต่างๆ ว่าแต่ละคนเกี่ยวข้องกันในฐานะอะไร เช่น เกี่ยวข้องสัมพันธ์กันในฐานะญาติพี่น้อง เกี่ยวข้องสัมพันธ์กันในฐานะผู้ทำธุรกิจร่วมกันอย่างนี้เป็นต้น มิได้แถลงเลยว่า บุคคลทั้งปวงเหล่านั้นมีความสัมพันธ์ในฐานะที่เป็นผู้อยู่ในขบวนการ และมิได้ให้หมายความเช่นนั้น
....

ก่อนหน้านี้นายถวิล เปลี่ยนศรี เลขาธิการสภาความมั่นคงแห่งชาติ เคยให้สัมภาษณ์ว่าแผนผังดังกล่าวเป็นเรื่องที่คิดกันขึ้นสดๆในที่ประชุมศอ ฉ.ในตอนที่จะหาเหตุสลายการชุมนุมเสื้อแดงเมื่อเดือนพฤษภาคมปีกลายนั่นเอง และยังรู้สึกละอายใจที่กุเรื่องนี้ขึ้นมา

http://chorchangsing...og-post_27.html

เอาข้อมูลมาจาก Blog สร้างขึ้นเรื่อยเปื่อยที่รับข่าวจากเวป Voice TV
ส่วนถ้าคุณคนกลางได้ชายตาดูรูปที่เจ้าของกระทู้โพสซึ่งไม่นับว่าเป็นบรรทัด ไม่น่าจะเกินความสามารถของมาตรฐานควายแดง ก็น่าจะทราบแล้วหนิครับง่าไอ้คุณ ดร.ตัวนี้เป็นคนหรือควายแดง? แถมตอนที่แถลงถอนฟ้องก็ถอนในเวทีเสื้อแดง เอาควายแดงระดับ ดร.มาสร้างข่าวแล้วถอนฟ้องเองแบบนี้มันเรียกว่าอะไรนะครับ???? จัดฉาก หรือป่าว..... ที่พวกแกนนำของคุณชอบร้องบ่อยๆ ว่าคนอื่นจัดฉากดิสเครดิตเสื้อแดง..... แต่ที่แน่ๆ อันนี้จัดฉากสร้างเครดิตปลอมๆ + หวังเอาแค่พาดหัวข่าวมาหลอกพลพรรคควายแดงว่าขนาด คนที่เป็น ดร. เค้ายังถอนฟ้องเลย
ขอโทษนะครับที่ผมพิมพ์เกิน3บรรทัด อ่านไม่หมดอ่านต่อวันหลังได้นะครับคุณคนกลางทั้ง3โลก ผู้รับสื่ออยู่3แบบ สื่อเสื้อแดง สื่อที่เข้าข้างเสื้อแดง และสื่อที่เอาข้อความของสื่อแดงมาโพส

#18 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:11

อันนี้ไม่ต้องอ่านข่าว เพิ่งเจอของจริงเมื่อเช้านี้
แกเป็นอาชามมหาลัยที่เป็นควายแดง..

เข้ามาติดต่องานกับเรา

อาชามหัวแดง : รถติดสนั่น โทษที ผมเลยเข้ามาช้า
เรา : เงียบ ยิ้มให้เล็กน้อย(ตามมารยาท) เพราะกำลังยุ่งกับเอกสารที่ค้างอยู่
อาชามหัวแดง : ชวนพูดคุยต่อ ..รถติดขบวนฟ้าชาย..

เรา : เงยหน้าถาม ท่านเสด็จมาขอนแก่นเหรอคะ
อาชามเสื้อแดง : งานกฐินครับ มาเครื่อง .. ปิดถนนกันยกใหญ่

เรา ; ยิ้ม ไม่ต่อความยาวสาวความยืด

รู้ว่าจะมาสไตล์ไหนอยู่แล้ว เพราะเที่ยวที่แล้วที่เข้ามาติดต่องาน แกถือหนังสือพิมพ์ข่าวปดเข้ามา :lol: :lol: :lol:

เมื่อกี๊เราโทร.เช็คข่าวจากตัวเมือง ได้ความว่า ไม่เห็นรถติดตรงไหน

เสื้อแดง ต่อให้เป็นด็อกเตอร์ มันหมิ่นทุกด็อก ขอแค่ได้เห่า ฮ่งๆ :ph34r: :ph34r: :ph34r:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:14

อันนี้ไม่ต้องอ่านข่าว เพิ่งเจอของจริงเมื่อเช้านี้
แกเป็นอาชามมหาลัยที่เป็นควายแดง..

เข้ามาติดต่องานกับเรา

อาชามหัวแดง : รถติดสนั่น โทษที ผมเลยเข้ามาช้า
เรา : เงียบ ยิ้มให้เล็กน้อย(ตามมารยาท) เพราะกำลังยุ่งกับเอกสารที่ค้างอยู่
อาชามหัวแดง : ชวนพูดคุยต่อ ..รถติดขบวนฟ้าชาย..

เรา : เงยหน้าถาม ท่านเสด็จมาขอนแก่นเหรอคะ
อาชามเสื้อแดง : งานกฐินครับ มาเครื่อง .. ปิดถนนกันยกใหญ่

เรา ; ยิ้ม ไม่ต่อความยาวสาวความยืด

รู้ว่าจะมาสไตล์ไหนอยู่แล้ว เพราะเที่ยวที่แล้วที่เข้ามาติดต่องาน แกถือหนังสือพิมพ์ข่าวปดเข้ามา :lol: :lol: :lol:

เมื่อกี๊เราโทร.เช็คข่าวจากตัวเมือง ได้ความว่า ไม่เห็นรถติดตรงไหน

เสื้อแดง ต่อให้เป็นด็อกเตอร์ มันหมิ่นทุกด็อก ขอแค่ได้เห่า ฮ่งๆ :ph34r: :ph34r: :ph34r:

คนมันจะหาเรื่องหน่ะครับคุณหนูอ้อย มันโยงไปเข้าเรื่องจนได้แหล่ะครับ

พฤติกรรมแบบนี้มันน่ารังเกียจจริงๆ .... -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:38

เป็นตุ๊ด?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#21 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:47

หัวก้าวหน้า กับ อิจฉาเจ้า

มีแค่เส้นบางๆ กั้น

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน