Jump to content

- - - - -

เสธ.อ้าย เป่านกหวีด ชุมนุมใหญ่ 24 พ.ย. นี้ ตั้งเป้า 1 ล้านคน

• Please log in to reply
20 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:43

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ แกนนำกลุ่มองค์การพิทักษ์สยาม กล่าวยืนยันว่า องค์การพิทักษ์สยามจะนัดชุมนุมใหญ่ในวันที่ 24 พ.ย. นี้ โดยจะเริ่มการชุมนุมในเวลา 09.01 น. ที่ ลานพระบรมรูปทรงม้า และจะไม่มีการเคลื่อนย้ายไปที่อื่นและจะชุมนุมเพียง 1 วันเท่านั้น เบื้องต้นตั้งเป้าผู้ร่วมชุมนุมจำนวน 1 ล้านคน หากมีผู้เข้าร่วมการชุมนุมมาก ก็อาจจะขยายเวลาการชุมนุมออกไป แต่ไม่ให้ยืดเยื้อเกิน 2 วัน 1 คืน เนื่องจากเป็นการต่อสู้ครั้งสุดท้ายแล้ว
ที่มา เวบmthai
+
+
+
ประวัติศาสตร์การชุมนุมที่ผ่านมาของเมืองไทย ยังไม่เคยมีการชุมนุมสำเร็จภายใน 2 วันเลย

ยังไงก็ขอขอบคุณที่ช่วยทำให้ผู้คนรักชาติมีความฝันเเละความหวังอันเลื่อนลอยนะคะ

^_^ jub jub

#2 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:52

ชุมนุมแต่ละครั้งของเสธ.อ้าย นี่ ควายแดงต้องออกมาดีดดิ้นดีเหลืิอเกิน อย่างน้อยม๊อบนี้ก้อไม่มีเผาหรอก

#3 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:03

5555 เข้าสูตรแดงตัดแปะแล้วเว้ย :lol: :lol:

กุกะไว้แล้ว แม๊ :rolleyes: ซื้อหวยทำไมไม่แม่นอย่างนี้ว้า :D :D

#4 great

great

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:10

เราและเพื่อนๆ จะไปให้กำลังใจ เสธ. อ้ายกันหลายคน

รับรองไม่เผาเมืองแน่นอน

กระบือแดง คลั่งหน้าเหลี่ยม จนเสียสติ

#5 thebriza

thebriza

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:32

1000ยางมายถงเลย

อวตารร่างใหม่ แต่สไตล์เหมือนเก่านะ เก็บรูปไว้ว่าวคนเดียวเถอะ

Edited by thebriza, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:33.

#6 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ผมว่าไม่ถึง 1 ล้านคนแน่ๆ ...
/人= ‿‿ =.u人\

สำหรับความคิดผม จัดไฮปาร์กพูดเรื่องการเมืองจะแจ่มมากกว่านะครับนั่น
เพราะยังไงรัฐบาลนี้ทำงานไม่เป็นอยู่แล้ว มีเรื่องให้พูดเพียบ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#7 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

แม่ทัพนำศึกยึดรัฐบาลยิ้งร้าย นายกจอมปลอม..

#8 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ผมว่าคนคงไม่ถึงล้่าน
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#9 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:22

ผมว่าคนคงไม่ถึงล้่าน

ผมกะจะลางานครึ่งวันแล้วจะไปเข้าร่วมด้วย................คงครบล้านพอดีน่ะครับ :lol:

เอาจริงๆ :) .....ผมไปแน่ครับ เขียนใบลาแล้ว :angry: ....

#10 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:22

5555 เข้าสูตรแดงตัดแปะแล้วเว้ย :lol: :lol:

กุกะไว้แล้ว แม๊ :rolleyes: ซื้อหวยทำไมไม่แม่นอย่างนี้ว้า :D :D

ชิส์..............ขี้จับผิด หยุมหยิมจังนะ

คนจะแอ๊บให้นานกว่านี้อีกซะหน่อย <_<

ป.ล.ไม่ถึงล้านก็ไม่เป็นไร ไปกันให้เยอะเอาเท่าที่ได้จริงก็พอครับ ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#11 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:26

ควายแดงดิ้นกันใหญ่เลย

#12 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:30

5 อันดับความเห็นความเห็นยอดนิยม จากเว็ปเอเอสทีวีผู้จัดการ
ความคิดเห็นที่ 27 Posted Image เพิ่กลับจากสนามม้านางเลิ้งมาค่ะ มากันมากกว่าสามหมื่น-สี่หมื่น เเละเท่าที่สังเกตดู ส่วนใหญ่คนที่มาชุมน จะเป็นพันธมิตรเกินกว่าครึ่ง ทั้งที่ทางเเกนนำยังไม่มีมติ นี่เเหละคือความเเตกต่างของพันธมิตรกับพวกกระบือเเดง มาด้วยใจ ไม่ต้องจ้าง รู้ผิดชอบชั่วดี มีสมองคิดเองได้
มากันอย่างคับคั่ง อบอุ่น มีน้ำใจ กล้าหาญ เสียสละ สุดยอดพันธมิตร
คุณหนูนั่งเบนซ์

จาก http://www.manager.c...D=1

คุณหนูนั่งเบนซ์สุดสวยยยยยยยยยยย คุณนี้โครตโหดเลยอะ แต่ไม่รู้ว่าโหดแต่ปากหรือ ไอ้ที่บอกว่าจะเผาไอ้กล้าหรือป่าวอยากเห็นพอดีใกล้ๆโรงเรียนผมด้วยท่าไม่เผานี้เสียหมาเลยน่ะคับ แต่สำหรับหรับผมที่ท้าพวกเสือแดงอ่ะท่ามีใครก็ผมก็ทำจิงน่ะ อยากดีแต่ปาก เหมือนที่พวกคนเคยด่าคนอื่นเค้าไว้น่ะ คุณหนูนั่งเบนซ์สุดสวยยยยยยยยยยย
โดย : toy83 (#2915034) เมื่อ : วันเสาร์ที่ 10 พฤศจิกายน 2012 เวลา : 19:00 น. IP : 171.99.3.xxx

มันทำทำได้หรอก พวกควายเหลืองแมลงสาป กรูจะออก มา ล้อม แล้ว เผา พวกควายเหลืองแมลงสาป ให้ดิ้นให้หมด
โดย : คุณหนูนั่งเบนซ์สุดสวยยยยยยยยยยย (#2914632) เมื่อ : วันเสาร์ที่ 10 พฤศจิกายน 2012 เวลา : 12:53 น. IP : 58.11.111.xxx
จาก http://news.mthai.co...page-7#comments

แล้วความเห็นของอีหนูนั่งเบนซ์ในเสรีไทย คือ ........ ? อิ อิ อิ ...

คิวซีช่วงนี้ เยอะดีหนักหนา

Edited by Stargate-1, 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:00.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#13 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:45

จัดไปครับ จะ 1 แสน จะ 1 ล้านไม่สน พวกผมพร้อมพ้องเพื่อน 42 ชีวิต พร้อม ลุย :D

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#14 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:26

อาจลับลวงพรางก็ได้ ถ้ามีคนเยอะก็จัดต่อที่อื่นเลย

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#15 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:39

วันนี้ไปดูเหตุการณ์มาแล้ว มีแต่สายสันติ เดินงานแบบรัดกุม ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

คนมากหรือน้อยต้องแล้วแต่ฟ้าลิขิต

กำหนดนัดชุมนุม วันที่ 24 พ.ย. วันคริสต์มาส

เวลา 9.01 น.

ฤกษ์นี้มีความหมาย

#16 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 10 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:51

เอาสิทธิชัย หยุ่นไปชุมนุมก็ได้ล้านนึงแล้ว :D

I've got the moves like Jagger~~~

#17 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:05

เอาสิทธิชัย หยุ่นไปชุมนุมก็ได้ล้านนึงแล้ว :D

มาล่อเป้าเหรอครับ มีคนฝากมาบอก Jagger ว่า

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#18 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:10

เอ่อ..jagger กุไม่ได้หยุมหยิมนะ.....สุทธิชัย หยุ่น ไม่ใช่ สิทธิชัย หยุ่น......

เป็นห่วง กลัวเบิกตังค์ไม่ได้ -_-

#19 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:27

วันนี้ไปดูเหตุการณ์มาแล้ว มีแต่สายสันติ เดินงานแบบรัดกุม ไม่มีอะไรน่าเป็นห่วง

คนมากหรือน้อยต้องแล้วแต่ฟ้าลิขิต

กำหนดนัดชุมนุม วันที่ 24 พ.ย. วันคริสต์มาส

เวลา 9.01 น.

ฤกษ์นี้มีความหมาย

งง ครับ คริสต์มาส ธันวาไม่ใช่หรือครับ หรือ จัดชุมนุม ถึง คริสต์มาส กลัวสับสน

Edited by หงส์แดง, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:28.

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#20 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:04

โทษที ใจคิดไปใกลถึงคริสมาส ซานต้าจะมาช่วย

#21 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:05

ที่จริงเสธ.อ้ายจะมามากมาน้อยก็ไม่น่าจะเดือดร้อนใครมิใช่หรือ?

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน