Jump to content

- - - - -

ได้ยินจากช่องBlue Sky วันนี้ มาร์คพูดบนเวทีว่าตนเองโดนแกล้ง เรื่องถอดยศ ความจริงเป็นยังไงเหรอครับ ขอรายละเอียดดด

• Please log in to reply
72 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:52

ได้ยินจากช่องBlue Sky วันนี้ มาร์คพูดบนเวทีว่าตนเองโดนแกล้ง เรื่องถอดยศ ความจริงเป็นยังไงเหรอครับ ขอรายละเอียดหน่อย เอาแบบข้อมูล+หลักฐาน ถ้าผมแย้งได้ก็จะแย้งนะครับ

อันนี้แถมๆ คำต่อคำ จากเวปคุณมาร์ค http://www.abhisit.o...php?cate_id=581

รู้สึกอย่างไรที่มีความพยายามจะถอดยศ และขอคืนเบี้ยหวัดเงินเดือนที่เคยได้ รวมถึงทำลายภาพพจน์ของคุณอภิสิทธิ์

“ผมเอาประเด็นง่ายๆ อันที่
๑. ผมนั้นเข้ารับราชการทหาร ต้องฝึกทหาร ผมไม่ได้หลีกเลี่ยงการทำหน้าที่ตรงนี้
๒. ข้อกล่าวหาที่มีกับผมระยะหลังนี้ไม่ได้เกี่ยวกับการกระทำของผมด้วยนะครับ เป็นเรื่องที่บอกว่า อ้างว่าเอกสารไม่ถูกต้อง ไม่เข้าเกณฑ์ ซึ่งผมก็เรียนว่า จริงๆ เคยมีการสรุปเรื่องนี้ในทางตรงกันข้ามไปแล้วก็มี ทั้งโดยเรื่องภายในของกลาโหม ของรัฐบาล แล้วก็ของ ปปช. เพราะฉะนั้นมันก็เป็นเรื่องแปลกครับว่า อยู่ดีๆ จะมาสรุปอย่างนี้ ความจริงถ้าเกิดการกระทำที่อ้างว่ามีการรับผมเข้าไปไม่ถูกต้องนั้นก็แปลกนะครับ ไม่มีการไปดำเนินการอะไรเลยกับคนที่รับผม ซึ่งเป็นผู้มีอำนาจ
ไม่มีเอกสารไหนเลยครับที่ผมทำขึ้น ไม่มีเลยนะครับ เป็นเอกสารของราชการที่ออกให้ผมทั้งนั้นครับ แล้วถ้าเรียนตรงๆ นะครับ ถ้าวันนั้นเขาไม่รับผมเข้ารับราชการ ผมก็ต้องไปรับราชการทหารในช่องทางอื่น ถูกมั้ยครับ”
ดูเหมือนว่าจะมีการตั้งธงเอาผิดในลักษณะนี้ คุณอภิสิทธิ์จะมีการใช้ช่องทางไหนต่อสู้คดีหรือไม่ แล้วคนที่จะเป็นจำเลยของคุณอภิสิทธิ์บ้างจะเป็นคนระดับไหน เป็นฝ่ายการเมือง หรือระดับข้าราชการ
“มีแน่ครับ มีแน่ ก็ต้องไปดูตามอำนาจหน้าที่ แล้วก็การใช้อำนาจหน้าที่นั้นครับ ผมว่าทุกอย่างตามกฎหมายครับ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#2 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:11

ไม่โดนแกล้งมั้ง เรื่องตั้งกี่ปี เพิ่งนึกขึ้นได้เหรอ แล้วจะเอาผิดทำไมไม่ไล่ตามขั้นตอนของคนที่ทำเอกสาร คนรับเข้าราชการ ทำไมเน้นแต่มาร์ค
อ้อ อีก เรื่อง กระทรวงนี้มันเคยไปดูแลงานโดยตรงที่สำคัญมั่งมั้ย อย่างเรื่องภาคใต้ ลูกน้องต้องเผชิญชะตากรรมอะไรบ้าง เคยทุกข์ร้อนไหม เอาเถอะอยากทำไรก็ทำ สงสัยจะอยู่อีกไม่นานแล้ว :angry:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#3 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:14

หงษ์แดง
‡

เรื่องว่ากระทรวงนี้ทำไมไม่ทำอย่างอื่น แต่มาทำแต่เรื่องนี้

ผมว่านอกประเด็นแล้ว ข้อเท็จจริงเรื่องนี้เป็นยังไง ผมขอให้แยกออกไปก่อนได้ไหม :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#4 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:34

แล้วไง :(

#5 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:38

สงสัยว่าจริงๆแล้ว

คุณมาร์ค ทำไมไม่ต้องไปแสดงตัว เมื่อปีที่ถูกเรียกล่ะครับ ตอบหน่อยนะครับ

#6 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:39

หงษ์แดง
‡

เรื่องว่ากระทรวงนี้ทำไมไม่ทำอย่างอื่น แต่มาทำแต่เรื่องนี้

ผมว่านอกประเด็นแล้ว ข้อเท็จจริงเรื่องนี้เป็นยังไง ผมขอให้แยกออกไปก่อนได้ไหม :unsure:

เรื่องตั้งกี่ปี เพิ่งนึกขึ้นได้เหรอ แล้วจะเอาผิดทำไมไม่ไล่ตามขั้นตอนของคนที่ทำเอกสาร คนรับเข้าราชการ ทำไมเน้นแต่มาร์ค

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#7 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:51

เรื่องนี้นานหลายปีตั้งแต่ยังไม่มีเสื้อแดง ไม่ใช่เหรอ คุณหงษ์แดง

#8 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:09

*
POPULAR

เอาไว้ขึ้นศาลก็คงมีคนอธิบายเองแหละน่า

คนลาออกตั้ง 20 กว่าปี แล้วมาปลดตามหลัง จะบอกว่าไม่ใช่การแกล้งคงไม่ใช่แล้วมั๊ง

เพราะคนทำพยายามจะทำให้สส.คนหนึ่งขาดคุณสมบัติ

เขาก็ต้องต่อสู้ในชั้นศาล

จะเอามาตรฐานว่าเป็นการประพฤติชั่วอย่างร้ายแรงไม่ได้

การจะปลดใครต้องตั้งคณะกรรมการสอบวินัยให้เป็นเรื่องเป็นราว

แต่ไม่เคยมีใครสอบวินัยย้อนหลัง 20 กว่าปี

เรื่องแบบนี้ใครบ้างที่มองว่า นี่ไม่ใช่การกลั่นแกล้งเพื่อหวังผลต่อเนื่องในทางการเมือง

ทีแรกพยายามบอกว่า "หนีทหาร" ตอนนี้ยอมรับว่าไม่ได้หนีทหารเพราะมีเรื่องต้องให้ปลด

มาปลดเอาหลังจาก ปปช.สรุปแล้วไม่มีมูล

มาปลดเอาหลังจากกลาโหมเคยสอบแล้วให้ยุติเรื่อง

จะบอกว่าไม่ใช่การกลั่นแกล้ง น่าจะไม่ใช่

สำคัญว่าเวลาขึ้นศาลแล้วอย่าบอกว่าศาลเข้าข้างอภิสิทธิ์อีกล่ะ

ถ้าเป็นเช่นนั้นไปเกิดเป็นหมาป่าจะดีกว่า

Edited by Can Thai, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:15.

#9 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:27

คดีที่มาร์คฟ้องจตุพร
ศาลเขาบอกว่าไง่อะ ลุงป๋อง เรื่องเอกสารเข้าราชการของมาร์คอ่ะ ?? :unsure:

Edited by Tam-mic-ra., 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:28.

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:42

วนลูปกันอีกเรื่อง

รอศาลละกัน

ตั้งธงกันแล้วก็ไม่รู้จะถามทำไม?

#11 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:59

วงจรชีวิต

#12 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:28

ความจริง เรื่องถอดยศ
ไม่เรื่องอะไรมาก
สั้นๆ
ง่าย
คือ
แม้วแม่มมันเฮี่ยย

Edited by ก๊องส์ไข่กวน, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:29.

#13 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:31

เรื่องนี้นานหลายปีตั้งแต่ยังไม่มีเสื้อแดง ไม่ใช่เหรอ คุณหงษ์แดง

ก็เพราะมันเพิ่งมีเสื้อแดงใน พศ.นี้นะซี มันถึงเกิดเรื่องห่าเหวที่ไม่สมควรเกิด
คุณคงไม่อยากรู้หรอกใช่ไหมว่า ใครเป็นคนต้นกำเนิดเสื้อแดง???

#14 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:37

ไปศาลดีที่สุดถึงขั้นนี้แล้ว ขออย่างเดียวศาลตัดสินแล้วให้จบ ออกก็ออก ยึดเงินก็ยึด หรือคุกก็คุก เอาให้เต็มที่เลย อย่าหนีก็แล้วกัน

#15 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:17

ศาลเขาบอกว่าไง่อะ ลุงป๋อง เรื่องเอกสารเข้าราชการของมาร์คอ่ะ ?? :unsure:

งั้นถามก่อนนิดนึงว่า ตอนนี้ ยังคิดว่า มาร์คหนี ทหารอีกหรือเปล่า

เอาแค่หนีทหารก่อนนะครับ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#16 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:54

คุณไปสั่งปลดทหารที่ปลดประจำการไปแล้วเพราะอ้างว่าเอกสารที่หน่วยงานคุณออกให้มันผิด

ส่งผลให้คนที่ใช้เอกสารคุณประพฤติชั่วร้ายแรง สมควรให้ปลดออก

ต่อไปเองเสรือกตายก่อนแล้วสอบสวนได้ว่าเองผิดจริง กรูจะไปขุดศพเองมาตัดหัวซ้ำแล้วห้ามฝังนะ

อย่าลืมตามโดเรมอนเอาไทม์แมชชีนมาช่วยด้วยละ

Edited by เดือนเอก, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:55.

#17 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:38

:lol: :lol: :lol: เดี๋ยวนี้พวกควายแดง..เขาเริ่มหันมาดู BlueSky กันแล้ว..
แม้จะดูแค่ 3 นาที อาจจะไม่รู้เรื่องเหมือนอ่านหนังสือไม่เกิน 3 บรรดทัด..

ก็ยังดี...ดูต่อไปเรื่อย ๆ...น๊ะ...
อย่ามัวแต่ชเลีย..แต่..... นางยกแรงเอา...นางมุสา 4SS....ณ.เอเซียอาบแดดอยู่ล่ะ :lol: :lol: :lol: :lol:

เออ..มาร์คไม่หนีทหารแล้วใช่ไหม....
แต่ทำไมไปปลดมาร์ค ถอดยศทำไม...งี้มาร์คก็เป็นทหารอยู่แล้วซิ..ใช่ไหมกะลา :lol: :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#18 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:18

คุณมาร์ค ทำไมไม่ต้องไปแสดงตัว เมื่อปีที่ถูกเรียกล่ะครับ ตอบหน่อยนะครับ

เออนั่นซิผมก็สงสัย

ผมสงสัยว่าว่าเมื่อถูกทางการเรียก แล้วไม่ไปแสดงตัว แล้วยังไม่มีการบัน
ทึกการเลี่ยงหมายเรียก แล้วยังรับราชการทหารติดยศรต.
ผมสงสัยว่าทหารรับมาร์กได้ไง ..เลี่ยงหมายเรียกนะ โทษมหันต์

โทษมหันต์จนควายแดงเอามาเล่นว่าหนีทหาร ..ไม่ทำหน้าที่ชายไทย
ใจกล้า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#19 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

เรื่องนี้มันเล่นกันมาหลายปี หลายคนแล้ว แต่ต้นเรื่องคือตัวเฮียยังไม่ยอมรับ ให้หน้าใหม่เข้ามาเรื่อยๆ
คนแรกหมอเปรมศักดิ์ เล่นกันในสภา สุดท้ายก็ต้องยอมขอขมาอภิสิทธิ์ แต่ก็อย่างว่าตอนกล่าวร้ายได้ขึ้นหน้าหนึ่งตอนขอโทษเป็นแค่กรอบเล็กๆอยู่หน้าโฆษณา โ่ชคดีที่เมืองไทยมีนักการเมืองอย่างอภิสิทธิ์ ...สู้ต่อไปนะมาร์ค แม้ว่าน่าเสียดายที่เมืองไทยมีนักการเมืองอย่างทักษิณ เสนาะ สนั่น เนวิน เฉลิมอยู่มาก

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#20 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:37

ผมเคยถามคุณ Tam ไปเมื่อนานมาแล้ว

ในยุคสมัยนั้นบ้านของมาร์คมีฐานอำนาจทางการเมืองแล้วหรือ??????? ที่จะทำเรื่องราวได้ขนาดนั้น?????

ผมมองแค่ว่าบ้านมาร์คสมัยนั้นเป็นแค่บ้านที่พอมีฐานะ แต่ครั้นที่จะบอกว่าทำโน้นนี่นั่นแบบเสื้อแดงกล่าวหามันออกจะแรงไปหน่อย
แล้วถ้าผมเป็นพ่อแม่ หรือตัวมาร์คเอง มีเงินซักนิดยัดสัสดี ออกจะง่ายดายกว่าเรื่องที่เสื้อแดงกล่าวหามากนักแล
  • aya likes this

#21 Andiond Thunder

Andiond Thunder

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:42

ฝากไปถึง ปชป. ครับ อย่าเป็นฝ่ายตั้งรับให้มาก อย่าทำตัวเป็นกลางเพราะมันไม่เคยเป็นกลางกับเรา
ต้องเป็นฝ่ายรุก และรุกฆาตด้วย พอล้มต้องเหยียบซ้ำ อย่าให้ลุกขึ้นมาได้เพราะมันจะแว้งกัดเราอีก
ต้องปลุึกระดมความรู้สึกของประชาชนและบ่อย ๆ ด้วย โดยเฉพาะในโซเชียลเน็ตเวิร์ค เยาวชนของชาติ
มีอีกเยอะที่ต้องการเป็นผู้ใหญ่ที่ดีในวันหน้า

#22 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:45

ได้ยินจากช่องBlue Sky วันนี้ มาร์คพูดบนเวทีว่าตนเองโดนแกล้ง เรื่องถอดยศ ความจริงเป็นยังไงเหรอครับ ขอรายละเอียดหน่อย เอาแบบข้อมูล+หลักฐาน ถ้าผมแย้งได้ก็จะแย้งนะครับ

อันนี้แถมๆ คำต่อคำ จากเวปคุณมาร์ค http://www.abhisit.o...php?cate_id=581

รู้สึกอย่างไรที่มีความพยายามจะถอดยศ และขอคืนเบี้ยหวัดเงินเดือนที่เคยได้ รวมถึงทำลายภาพพจน์ของคุณอภิสิทธิ์

๑. ผมนั้นเข้ารับราชการทหาร ต้องฝึกทหาร ผมไม่ได้หลีกเลี่ยงการทำหน้าที่ตรงนี้
๒. ข้อกล่าวหาที่มีกับผมระยะหลังนี้ไม่ได้เกี่ยวกับการกระทำของผมด้วยนะครับ เป็นเรื่องที่บอกว่า อ้างว่าเอกสารไม่ถูกต้อง ไม่เข้าเกณฑ์ ซึ่งผมก็เรียนว่า จริงๆ เคยมีการสรุปเรื่องนี้ในทางตรงกันข้ามไปแล้วก็มี ทั้งโดยเรื่องภายในของกลาโหม ของรัฐบาล แล้วก็ของ ปปช. เพราะฉะนั้นมันก็เป็นเรื่องแปลกครับว่า อยู่ดีๆ จะมาสรุปอย่างนี้ ความจริงถ้าเกิดการกระทำที่อ้างว่ามีการรับผมเข้าไปไม่ถูกต้องนั้นก็แปลกนะครับ ไม่มีการไปดำเนินการอะไรเลยกับคนที่รับผม ซึ่งเป็นผู้มีอำนาจ
ไม่มีเอกสารไหนเลยครับที่ผมทำขึ้น ไม่มีเลยนะครับ เป็นเอกสารของราชการที่ออกให้ผมทั้งนั้นครับ แล้วถ้าเรียนตรงๆ นะครับ ถ้าวันนั้นเขาไม่รับผมเข้ารับราชการ ผมก็ต้องไปรับราชการทหารในช่องทางอื่น ถูกมั้ยครับ”
ดูเหมือนว่าจะมีการตั้งธงเอาผิดในลักษณะนี้ คุณอภิสิทธิ์จะมีการใช้ช่องทางไหนต่อสู้คดีหรือไม่ แล้วคนที่จะเป็นจำเลยของคุณอภิสิทธิ์บ้างจะเป็นคนระดับไหน เป็นฝ่ายการเมือง หรือระดับข้าราชการ
“มีแน่ครับ มีแน่ ก็ต้องไปดูตามอำนาจหน้าที่ แล้วก็การใช้อำนาจหน้าที่นั้นครับ ผมว่าทุกอย่างตามกฎหมายครับ

รอฟังในศาลดีมั้ยคะ

เอาตัวอย่างสำหรับเราก็ได้

อย่างเช่นตอนบรรจุ จะมีข้อกำหนดให้ ขรก ชั้น ๕ หรืออะไรนี่แหละเซ็นต์รับรอง ซึ่งเราก็ให้พี่ชายอดีตแฟนซึ่งอยู่กรมทางหลวง

เซ็นต์รับรองให้ เค้าก็เซ็นต์แล้วประท้บตราพร้อมีเอกสารบัตรประจำตัวอะไรด้วย พอยื่นกองการเจ้าหน้าที่หน่วยงานเรา เค้าจะเช็คไปยังต้นสังกัดว่า

พี่เค้าอยู่กรมทางหลวงนี้มีตัวตนหรือไม่ ไม่ใช่สักแต่ว่ารับเลย

ส่วนเรื่องที่สองเราร้องขอย้ายเพื่อไปทำงานยังศูนย์ที่ จ.เชียงราย ในเดือน เมย 56 ซึ่งต้องมีการอบรม สัมนา แล้วก็สอบเก็บคะแนนว่าผ่านหรือไม่

ตอนนี้ทางผู้ว่าออกคำสั่งให้ไปอบรม ณ ศูนย์ขอนแก่น เป็นเวลา 3 เดือน ซึ่งเราจะอนุมัติอบรมได้ ก็ต่อเมื่อหนังสือฉบันนี้ออกมาก่อน

ซึ่งออกมาแล้ว จากสำนักผู้ว่า ผ่านทางสายงานรองผู้ว่าการ ลงมาตามลำดับ กระทั่งถึงหน่วยงานเรา

สรุปเอกสารราชการมีลำดับขั้นตอน

เราออกเองไม่ได้หรอกค่ะ

ปล.เรื่องนี้ หากกระทำกับคุณมาร์ค ก็ควรกระทำกับบุคคลอื่นด้วย เช่น นช.ทักษิณ

และ ขรก. คนอื่นๆ ไม่ควรให้ใครกล่าวหาว่าทางฝ่ายแดงว่าคนอื่นว่าปฏิบัติ 2 มาตรฐานเสียเอง

ผู้มีศีลมีธรรม สิ่งหนึ่ง ที่ควรยึดถือ คือความยุติธรรมค่ะ ฝากไปให้ รมต.กลาโหมนะคะ เพราะท่านก็เกษียณราชการแล้ว

อายุก็เยอะ รู้สิ่่งผิดถูกดีนะคะ คิดว่าท่านไม่ใช่แก่กะโหลกกะลา แล้วก็เห็นกงจักรเป็นดอกบัว จนกลายมาเสียคนตอนแก่

ธรรมสวัสดีค่ะ

Edited by pinkpanda, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53.

#23 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

1) ถ้าเอกสารที่ใช้ผิดจริง

มาร์คก็ไม่ผิดคนเดียวครับ คนผิดร่วมคือคนที่เซ็นให้มาร์คเข้ารับราชการในตอนนั้น งานนี้มีคนโดนลูกหลงอีกเพียบครับ :lol:

2) กรณีหนีทหาร

งานนี้จตุพรเตรียมโดนฟ้องหมิ่นประมาทได้เลยครับ เพราะคนที่หนีทหารไม่สามารถเข้ารับราชการทหารเพื่อให้โดนถอดยศได้หรอกครับ

ดังนั้นที่ตู่พูดมา มันคือเรื่องโกหกชัดเจนครับ แต่ก็ยังมีคนไร้สมองหลงเชื่อที่มันพูดมาอะนะ :lol:

3) จขกท ดู blue sky ด้วยเหรอครับ

เพราะผมไม่คิดว่าเสื้อแดงที่ไหนจะมานั่งดู blue sky ได้ ก็เกลียดจนอยากจะฆ่าเขาไม่ใช่รึ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#24 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:58

1) ถ้าเอกสารที่ใช้ผิดจริง

มาร์คก็ไม่ผิดคนเดียวครับ คนผิดร่วมคือคนที่เซ็นให้มาร์คเข้ารับราชการในตอนนั้น งานนี้มีคนโดนลูกหลงอีกเพียบครับ :lol:

2) กรณีหนีทหาร

งานนี้จตุพรเตรียมโดนฟ้องหมิ่นประมาทได้เลยครับ เพราะคนที่หนีทหารไม่สามารถเข้ารับราชการทหารเพื่อให้โดนถอดยศได้หรอกครับ

ดังนั้นที่ตู่พูดมา มันคือเรื่องโกหกชัดเจนครับ แต่ก็ยังมีคนไร้สมองหลงเชื่อที่มันพูดมาอะนะ :lol:

3) จขกท ดู blue sky ด้วยเหรอครับ

เพราะผมไม่คิดว่าเสื้อแดงที่ไหนจะมานั่งดู blue sky ได้ ก็เกลียดจนอยากจะฆ่าเขาไม่ใช่รึ :lol:

อย่างงี้ จตุพร ก็ ซวยด้วยดิ ตำแหน่งก็ไม่ได้ แถมยังมาซวยเพราะคนกันเองอีก 55555555555

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#25 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:05

งั้นถามก่อนนิดนึงว่า ตอนนี้ ยังคิดว่า มาร์คหนี ทหารอีกหรือเปล่า

ถ้ามาร์คไม่ได้หนีทหาร มาร์คฟ้องจตุพรกลับ

จตุพรมีิสิทธิ์ติดคุกค่ะ

แต่ที่จำได้เหมือนศาลท่านตัดสินว่า จตุพรติชมตามข้อมูลเท่านั้น ศาลท่านมิได้รับรองว่ามาร์คหนีทหารนี่คะ
  • aya likes this

#26 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:36

ถ้ามาร์คไม่ได้หนีทหาร มาร์คฟ้องจตุพรกลับ

จตุพรมีิสิทธิ์ติดคุกค่ะ

แต่ที่จำได้เหมือนศาลท่านตัดสินว่า จตุพรติชมตามข้อมูลเท่านั้น ศาลท่านมิได้รับรองว่ามาร์คหนีทหารนี่คะ

คุณพิ้งครับ............ผมสงสารคุณพิ้งจังเลยครับ

คคห. ด้านบน คุณพิ้ง พิมพ์อธิบายซะยาวเลย

คิดเหรอครับว่า แต๋ม จะอ่านได้เข้าใจทั้งหมดครับ!!!

แต่ คคห. อันนี้ แต๋ม ยังพอ "กล้อมแกล้ม" อ่านไปได้ครับ

...ขอบคุณครับ คุณพิ้ง ที่ไม่เกิน 3 บรรทัด :lol:

Thank you ( three times เอ๊ย...cats )
แมว 3 ตัว.gif

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#27 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:38

ผมสงสัยว่าว่าเมื่อถูกทางการเรียก แล้วไม่ไปแสดงตัว แล้วยังไม่มีการบัน
ทึกการเลี่ยงหมายเรียก
แล้วยังรับราชการทหารติดยศรต.
ผมสงสัยว่าทหารรับมาร์กได้ไง ..เลี่ยงหมายเรียกนะ โทษมหันต์

โทษมหันต์จนควายแดงเอามาเล่นว่าหนีทหาร ..ไม่ทำหน้าที่ชายไทย
ใจกล้า

เคยเห็นไหม

ส่วนที่ถามว่าทหารรับมาร์กได้ไง ผมรู้สึกว่าตอนนั้นหน่วยงานเขามีการทักท้วงแล้ว

แต่ผมไม่รู้ว่ามาร์ค "เดิน"ยังไง จน จปร รับเข้าไปจนได้ แล้วก็เข้าประจำการโดยใช้ สด.9 ที่ลงวันที่ผิด แนบอีก

#28 human

human

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:41

แนะนำให้ดู บลูสกายทุกวัน เดี๋ยวก็ได้คำตอบที่อยากรู้
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#29 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42

คำถามกำกวมเล่นคำเกี่ยวโยงเรื่องเวลา นะครับ

ตามข้อมูลที่ผมยึดโยงอยู่ ผมตอบว่าหนีทหารเมื่อปี 2530 ครับ

Edited by Tam-mic-ra., 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42.

#30 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:48

แนะนำให้ดู บลูสกายทุกวัน เดี๋ยวก็ได้คำตอบที่อยากรู้

คุณรู้แล้วก็ช่วยบอกหน่อยสิครับ

#31 human

human

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:54

คุณรู้แล้วก็ช่วยบอกหน่อยสิครับ

คนที่มักถามหาเอาแต่จากผู้อื่น โดยไม่คิดจะขวนขวายโดยกำลังตนก่อน

คนประเภทนี้เข้าข่าย โง่แล้วยังขี้เกียจ โบราณว่าอย่าให้เข้าเรือนชานบ้านเชียวแล
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#32 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:59

คนที่มักถามหาเอาแต่จากผู้อื่น โดยไม่คิดจะขวนขวายโดยกำลังตนก่อน

คนประเภทนี้เข้าข่าย โง่แล้วยังขี้เกียจ โบราณว่าอย่าให้เข้าเรือนชานบ้านเชียวแล

ไรเนี่ยคุยกันแค่ Rep เดียวเอง มาใส่ร้ายว่าผม "มักถามหาเอาแต่จากผู้อื่น"
ผมก็ยังไม่ได้ถามอะไรคุณด้วยซ้ำ เพียงแต่บอกว่าถ้าคุณรู้ก็ช่วยอยู่ในกระทู้คอยตอบ

#33 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:59

ทึกการเลี่ยงหมายเรียก
แล้วยังรับราชการทหารติดยศรต.

ใจกล้า

เคยเห็นไหม

ส่วนที่ถามว่าทหารรับมาร์กได้ไง ผมรู้สึกว่าตอนนั้นหน่วยงานเขามีการทักท้วงแล้ว

แต่ผมไม่รู้ว่ามาร์ค "เดิน"ยังไง จน จปร รับเข้าไปจนได้ แล้วก็เข้าประจำการโดยใช้ สด.9 ที่ลงวันที่ผิด แนบอีก

วันนี้มีรีรันดูให้คุณอีกรอบนะคะ

มาร์คได้รับ สด 9 ซึ่งชายไทยทุกคนได้รับ ซึ่งขณะนั้นท่่านก็ไปสมัครเป็นอาจารย์ จึงไม่ได้ไปรับการเกณฑ์ในปีถัดไป

ซึ่งระหว่างนั้น ได้มีการพิจารณาบรรจุเข้าเป็นอาจารย์ นักเรียนนายร้อยพระจุลฯ ซึ่งท่าานทำ สด หาย จึงไปแจ้งกับสัสสดี ซึ่งสัสดีได้ออกหนังสือ

ใบ สด 9 แทน ให้โดยออก ณ วันที่ ไปแจ้ง โดยไม่ได้อ้างอิงจากต้นขั้วเดิม งานนี้สัสดีท่านนั้นออกเองนะคะ

จากนั้นก็ได้รับการบรรจุเป็นอาจารย์ ระหว่างนั้นก็ได้มีการตรวจเอกสารเท่ียบเคียงกับต้นขั้ว ตามขั้นตอนทุกอย่างก็ได้เป็นอาจารย์

แล้วบรรจุเป็นทหารค่ะ

ปล.การออกใบแทน เราคิดว่าคงเหมือนกับกรณี

ใบขับขี่รถยนต์ถาวรของเรา ซึ่งเราได้รับตลอดชีพ แต่ปรากฏกระเป๋าถูกขโมย ทางขนส่งไม่ออกฉบับเดิมให้ แต่ออกฉบับใหม่

ซึ่งปั๊มคำว่า 'ใบแทน' ซึ่งสอบถาม จนท ขนส่ง แล้ว บอ กว่ามีศักดิ์และสิทธิ์เท่ากับใบจริงทุกประการค่ะ

#34 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:00

ได้ยินจากช่องBlue Sky วันนี้ มาร์คพูดบนเวทีว่าตนเองโดนแกล้ง เรื่องถอดยศ ความจริงเป็นยังไงเหรอครับ ขอรายละเอียดดด

Started by Tam-mic-ra., Today, 00:52

Tam-mic-ra ก้าวข้ามเรื่องสุกำฯ"ถอดยศ"อภิสิทธิ์....
ไปติดตามนายกฯอภิสิทธิ์จะฟ้อง"สุกำฯ"และพวกกี่คดี ดีกว่า........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#35 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:02

ผมว่าคุณแต๋มไปหาอ่านกระทู้เก่าก่อนดีกว่านะครับ ที่คุณเอามาแปะสุ่มสี่สุ่มห้าน่ะ จะได้ไม่ต้องหน้าหงายกลับไปโดยไม่รู้ตัว
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#36 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:04

เอามาฝากนะคะ

ธรรมสวัสดี

#37 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:10

pinkpanda

การสมัครเป็นอาจารย์ ต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ ??

#38 human

human

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:12

ไรเนี่ยคุยกันแค่ Rep เดียวเอง มาใส่ร้ายว่าผม "มักถามหาเอาแต่จากผู้อื่น"
ผมก็ยังไม่ได้ถามอะไรคุณด้วยซ้ำ เพียงแต่บอกว่าถ้าคุณรู้ก็ช่วยอยู่ในกระทู้คอยตอบ

อ้าวเหรอ โทษทีครับผมตีความภาษาไทยไม่แตกละมั้ง

เห็นหัวข้อทู้ขอรายละเอียด

ผมชี้ทางให้ ก็ให้ผมช่วยบอก

ผมผิดเอง ผมผิดเอง

#39 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:14

ผมว่าคุณแต๋มไปหาอ่านกระทู้เก่าก่อนดีกว่านะครับ ที่คุณเอามาแปะสุ่มสี่สุ่มห้าน่ะ จะได้ไม่ต้องหน้าหงายกลับไปโดยไม่รู้ตัว

เอากระทู้นี้ละกัน ผมคงไม่ต้องอ่านหล่ะเพราะผมสนทนาอยู่ในนั้น
http://webboard.seri...หนีทหารหรือเปล/

#40 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:20

pinkpanda

การสมัครเป็นอาจารย์ ต้องใช้หลักฐานอะไรบ้างครับ ??

ดิฉันเป็น ขรก มหาดไทย

ไม่ได้เป็น ขรก กระทรวงศึกษา หรือว่า กระทรวงกลาโหม ที่มี รร จรป รร นายร้อยตำรวจ

รบกวนว่าถ้าอยากทราบ พรุ่งนี้เวลาราชการ 8.30 - 16.30 น. โทรไปสอบถามที่ ก.กลาโหมนะคะ

และขณะนี้ดิฉันเอางานหลวงมาทำด้วย เนื่องจากดิฉันต้องรับตำแหน่งหนง. และต้องอบรม 3 เดือน จึงต้องเคลียร์งานค้าง

ให้เสร็จภายในวันศุกร์นี้ ซึ่งปริมาณงานมีจำนวนเยอะมาก ไม่สามารถตอบมีเวลาไปหาคำตอบให้คุณได้

อยากทราบ อยากเป็นพหูสูตร ต้องรู้จักค้นคว้าด้วยตัวเองค่ะ จะถือว่าเป็นปราชญ์ที่แท้จริง อย่าให้คนอื่นเคี้ยวย่อ แล้วคายไปใส่ปากเลยค่ะ

มันไม่ผ่านกระบวนการความคิด สมองเราไม่ได้พัฒนา

ด้วยความปรารถนาดี

ปล.ถ้าอยากทราบจริงๆ ตอนนี้ ก็เข้าเพจ FB ของคุณอภิสิทธิ์ แล้วถามท่านเองโดยตรงได้เลยค่ะ

https://www.facebook...4124?ref=stream

Edited by pinkpanda, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:23.

#41 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:23

งั้นที่คุณ pinkpanda แสดง คคห ไว้ ที่ #33
ก็คือคุณกินน้ำลายคนอื่นมาพูดนั่นเองนะครับ เป็นข้อมูลเลื่อนลอยไม่ถูกต้องและมีธงทางการเมืองแน่นอน
งั้นไปทำงานเถอะครับ ผมก็คิดว่ารู้จริงเสียอีก

Edited by Tam-mic-ra., 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:24.

#42 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:25

งั้นที่คุณ pinkpanda แสดง คคห ไว้ ที่ #33
ก็คือคุณกินน้ำลายคนอื่นมาพูดมานั่นเองนะครับ เป็นข้อมูลเลื่อนลอยไม่ถูกต้องและมีธงทางการเมืองแน่นอน
งั้นไปทำงานเถอะครับ ผมก็คิดว่ารู้จริงเสียอีก

ตั้งแต่คุณมาตั้งกระทู้เมือ่วาน

วันนี้มีรีรันอีกรอบ

ดิฉันก็ดูเพื่อที่จะหาคำตอบมาให้คุณ ซึ่งดิฉันฟังมาจากคุณมาร์คโดยตรง

ถ้าคุณเห็นว่าผิดก็แย้งมาสิคะ มากล่าวหาผู้อื่นว่าเลื่อนลอยไม่ถูกต้องและมีธงการเมืองแน่นอน

ถามว่าดิฉันมีส่วนได้ส่วนเสียอะไรกับคุณมาร์คหรือคะ

ลูกผู้ชายตัวจริง เค้าไม่ทำนิสัยแบบคุณหรอกค่ะ อย่าได้ทำตัวแบบนี้เลย ผู้หญิงอย่างดิฉันยังรู้สึกเลยว่าคุณทำตัวไม่สมกับเป็นผู้ชายอกสามศอก

Edited by pinkpanda, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:27.

#43 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:28

ก็คือคุณกินน้ำลายคนอื่นมาพูดนั่นเองนะครับ เป็นข้อมูลเลื่อนลอยไม่ถูกต้องและมีธงทางการเมืองแน่นอน

จะเขียนจะโพสต์อะไร กรุณาตรองให้ดีนะคะ

เขียนแบบนี้ สำหรับดิฉันจะไม่ว่าคุณก็ได้

เพราะดิฉันจะเอ่ยถึงบิดามารดาครูบาอาจารย์ของคุณว่าสอนกันมาได้อย่างไร

และอย่าทำตัวแบบนี้ให้คนดูถูก ว่าเป็นแดง แต่ไร้ปัญญา นอกจากประดิษย์ถ้อยคำมากล่าวหาคนอื่นเขา

#44 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:34

อย่าให้คนอื่นเคี้ยวย่อ แล้วคายไปใส่ปากเลยค่ะ

เรื่องกินน้ำลายเนี่ย คุณเริ่มก่อนนะครับ คุณตรองดีแล้วใช่ไหม?? จึงจะมาเตือนผม

แล้วอย่าเพิ่งอ้างเรื่องเพศสิ่คุณ เพศไหนก็เท่ากันแหล่ะครับ เพราะมันเรื่องของข้อมูลความรู้น่ะ ใช้กำลังบังคับสู้กันไม่ได้หรอกครับ เสียหน้าแค่นี้โมโหแล้วหรือ

ตกลง #33 ยอมรับว่าฟังเขามานะครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะแย้งน่ะ (แต่ที่ถามกลับเมื่อกี๊ นั่นก็คือผมแย้งไปทีแล้วหล่ะ)

Edited by Tam-mic-ra., 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:35.

#45 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:37

อย่าให้คนอื่นเคี้ยวย่อ แล้วคายไปใส่ปากเลยค่ะ

เรื่องกินน้ำลายเนี่ย คุณเริ่มก่อนนะครับ คุณตรองดีแล้วใช่ไหม?? จึงจะมาเตือนผม

แล้วอย่าเพิ่งอ้างเรื่องเพศสิ่คุณ เพศไหนก็เท่ากันแหล่ะครับ เพราะมันเรื่องของข้อมูลความรู้น่ะ ใช้กำลังบังคับสู้กันไม่ได้หรอกครับ เสียหน้าแค่นี้โมโหแล้วหรือ

ตกลง #33 ยอมรับว่าฟังเขามานะครับ ขอบคุณครับ เดี๋ยวผมจะแย้งน่ะ (แต่ที่ถามกลับเมื่อกี๊ นั่นก็คือผมแย้งไปทีแล้วหล่ะ)

ขอร้องเถอะค่ะ

ฉันอุตส่าห์หาคำตอบมาให้คุณ

พร้อมกับบอกวิธีการเป็นพหูสูตร คุณกลับมาพูดลักลั่นย้อนแย้ง

ตกลงคุณดูบลูสกายจริงๆ รึเปล่าคะ

ถ้าคุณดูคุณก็จะได้คำตอบแบบที่ดิฉันบอก แสดงว่าตั้งแต่แรกคุณไม่ได้ดู แต่จะให้คนอื่นดูแล้วก็มาบอกให้คุณฟัง

ทำแบบนี้ไม่งามเลยนะคะ

ดิฉันไม่ได้โมโหค่ะ

แต่ดิฉันรู้สึกว่าคุณหน้าตัวเมียค่ะ ไม่หาความรู้ พอคนอื่นบอกคุณ กลับกล่าวหาเขากลับ แล้วมาว่าเขาอีก

สมควรแล้วที่จะว่าคุณ ดิฉันไม่ถอนคำพูดค่ะ

#46 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:44

pinkpanda

ผมถามแค่นี้ แต่ดูคุณตอบดิ๊ ที่ #40 น่ะ ทั้งเหน็บทั้งแนมทั้งแอบสอนเนียนๆ พอโดนว่ากลับไปนิดหน่อยก็โมโห แถมหาว่าผมเริ่มสะงั้น
เอาเหอะด่าอะไรด่าไปเหอะ ผมมาเล่นที่นี่โดนด่ามาเละอยู่แล้วหล่ะ :D

พวกผมกลัวแต่คนข้อมูลแน่นๆมากกว่าอันนี้พูดจริงๆ :unsure:

#47 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:58

โดนสาวด่าสะละเรา โพสต์รูปเล่นดีกว่า :unsure:

#48 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:59

pinkpanda

ผมถามแค่นี้ แต่ดูคุณตอบดิ๊ ที่ #40 น่ะ ทั้งเหน็บทั้งแนมทั้งแอบสอนเนียนๆ พอโดนว่ากลับไปนิดหน่อยก็โมโห แถมหาว่าผมเริ่มสะงั้น
เอาเหอะด่าอะไรด่าไปเหอะ ผมมาเล่นที่นี่โดนด่ามาเละอยู่แล้วหล่ะ :D

พวกผมกลัวแต่คนข้อมูลแน่นๆมากกว่าอันนี้พูดจริงๆ :unsure:

ดิฉันก็บอกแล้วว่าดิฉันอยู่ มท

ดิฉันไม่ได้เป็นอาจารย์ เอาเป็นว่าคุณไปดูที่มาร์คพูดแล้วกันนะคะ

ว่าเป็นอย่างไร ถ้าคุณมีคำถามก็อย่างที่ดิฉันแนะนำให้โทรไปสอบถามที่ กห

เพราะแต่ล่ะกระทรวงก็มีระบบคัดกรองบุคคลต่างกัน

ดิฉันไม่ได้โมโห ดิฉันเป็นคนตรง ถ้าต่อว่าด่า ดิฉันก็ด่าเลย

เหมือนด่าคุณไงคะ ว่า *******

ปล.ถ้าดิฉันไม่หวังดีกับคุณดิฉันไม่สอนคุณหรอกค่ะ

เพราะกว่าที่ดิฉันจะเป็นเรียนรู้ได้อย่างทุกวันนี้ดิฉันโดนมากกว่าคุณอีก

บางทีร่างรางงานบันทึกไปทั้งหน้าหลายแผ่น โดนกากบาท กลับมาให้แก้ทั้งหมดก็ยังมี แต่ดิฉันก็น้อมฟังคำที่เจ้านายตำหนิ อธิบาย

แล้วมานั่งคิด นั่งร่างใหม่ ถึงได้ผ่าน

เพราะฉะนั้นการที่คุณจะรับฟังความเห็นของคนอื่นคุณก็ควรเปิดใจ อย่าตั้งคำตอบไว้ในใจ แล้วต้องการคำตอบจากคนอื่นมายืนยันหรือย้อนแย้ง

มันเป็นการสร้าง bias ขึ้นในใจค่ะ บอกไว้เลยว่าถ้าคุณทำ thesis แล้วตั้งธงไว้ในใจแบบนี้ ผลการทดลองหรืองานวิจัยจะไปตามธงที่คุณตั้งไว

มันไม่ทำให้ thesis นั้นมี accuracy

แล้วคุณก็บอกว่าคนที่เขาอดทนดูทีวี แล้วมาอธิบายเพื่อคุณให้คุณฟัง รู้ไม่จริง ฟังมาจากปากคำคนอื่น ถามหน่อยว่า มันไม่เป็นการดูถูกน้ำใจของ
คนอื่นหรือ

คุณดูถูกน้ำใจของดิฉันมั้ย ที่เมื่อวานดิฉันก็ฟังมาร์คผ่านๆ ไม่ชัด กระทั่งคุณมาตั้งทู้ ดิฉันจึงได้ตั้งใจว่าจะฟังอีกครั้งให้ละเอียด

เพื่อเอามาย่อยแล้วอธิบายให้คุณฟัง

อย่าดูถูกน้ำใจของคนอื่น เพราะสุดท้ายแล้ว แม้แต่ฝ่ายตรงข้ามคุณก็็จะไม่เหลือให้เป็นมิตรแท้สักคน ยามที่คุณตกยาก

#49 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:40

ผมดูบลูสกายตอนนั้นปราศัยสดๆ เห็นมาร์คพูดว่าถูกแกล้ง แต่ไม่เห็นพูดรายละเอียดลงลึกๆ ใดๆ

มาร์คโกหก หรือเปล่า ที่อ้างว่าเพราะไปสมัครเป็นอาจารย์ จึงไม่ต้องไปเกณฑ์ ???
ข้อมูลของผมตอนนี้ ผมเชื่อว่าทำผิดกฏหมายแน่นอน

ขาดการตรวจเลือกชัดเจน !!
และในขณะนั้นต้องได้รับโทษก่อน จึงจะไปสมัครทหารได้

#50 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:44

ไม่มีใครมาแย้ง ผมก็ขอเชื่อในข้อมูลที่ได้เห็นก่อนแล้วกัน

ใครมาแย้ง อาจจะถามผม หรือผมถามกลับบ้าง ก็ห้ามโมโหไม่พอใจน่ะ :D :D
เพราะกำลังถกกัน จึงไม่ควรมีอารมณ์

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน