Jump to content

- - - - -

เฮ้ยยยย แค่ข่าวตั๋วเอี้ยยยเข้าไปกระเทือนถึงขนาดนี้เลยเหรอ บอกแล้วเหยียบที่ไหน ชิหะที่นั้นนนน อย่าลบหลู่!!!! ET. น่าจะเตือนก่อนนะ ...!!!

• Please log in to reply
32 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:48

*
POPULAR

@js100radio: เมื่อเวลา 08.12น.เกิดแผ่นดินไหวที่พม่า ขนาด6.6 ริกเตอร์ ห่างจากไทย4-500กม.ผู้อาศัยบนอาคารสูงในกรุงเทพ รู้สึกสั่นไหวได้
@Annanop: ที่พระราม4 อาคารมาลีนนท์ชั้น 23 แผ่นดินไหว รู้สึกถึงการสั่นสะเทือน มา 2-3 นาทีแล้ว
@js100radio: "@TonOnSky: มีแผ่นดินไหวที่ใหนรึเปล่าครับ อยู่ขั้น 14. แถวรัชดา ท่าพระ เหมือนมีการสั่นของอาคาร และ เวียนหัว "

จุดศูนย์กลางแผ่นดินไหว ระดับ 7 อยู่ติดแม่น้ำอิรวดี ใกล้เมืองชเวโบ คาดโบราณสถานในเขตมินกุน มัณฑะเลย์ และอีกหลายเมืองรอบๆเสียหายหนัก รอฟังสถานการณ์ http://goo.gl/maps/BOvzF

เฮ้ยยยย แค่ข่าวตั๋วเอี้ยยยเข้าไปกระเทือนถึงขนาดนี้เลยเหรอ บอกแล้วเหยียบที่ไหน ชิหะที่นั้นนนน อย่าลบหลู่!!!!
ET. น่าจะเตือนก่อนนะ ...!!!

#2 desert

desert

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:55

น่าจะแรงมาก สุดเกจ์วัดของสถานีตรวจเลยอ่ะ บริเวณนั้นจะเป็นอย่างไรหนอ...

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:08

*
POPULAR

อืม.... คนหนักแผ่นดินมันเป็นแบบนี้นี่เอง ไม่เชื่อไม่ได้แล้ว -_- -_-

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:11

มาไทยเมื่อไหร่คงโดนธรณีสูบ!!
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#5 แม่รำพึง

แม่รำพึง

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:14

แบบนี้แสดงว่าไม่สมควรที่จะกลับมารับโทษที่เมืองไทยเลยไม่งั้นเมืองไทยเจอหายนะแน่ใช่มั้ย
:lol: :lol: :lol:

#6 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

เมื่อก่อนไม่เชื่่อว่าไอ้แม้วมันเป็นตัวซวยคิดว่าแค่อำเล่นขำๆ

ตอนนี้ผมมั่นใจแล้วว่าไอ้แม้วมันเป็นตัวมหาตัวซวยของจริง

#7 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

*
POPULAR

หึ..หึ..อำมาตย์ลงขันหกพันล้านจ้างทำแผ่นดินไหวเพื่อลอบสังหารท่านทักษิณแน่ๆ :angry: ........ร้ายชมัด :angry:

#8 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:25

Kritchanuth C'Kanok @kritchanuth_
รองอ.อุตุ สมชาย ใบม่วง บอกแผ่นไหวเลยจุดสูงสุด 6.6 ริกเตอร์มาแล้ว เฝ้าระวังอาฟเตอร์ช๊อค #ch.3
รังสิมา ศฤงคารนฤมิตร @Rangsima_s
แผนที่เส้นทางบอกตำแหน่งจุดที่แผ่นดินไหวในประเทศพม่า pic.twitter.com/VFvvQcpI
Chu_SpringNews @Chu_SpringNews
RT“@MrVop: จุดไหวอยู่ 27 กม ทางตะวันออกของชเวโบ มีคนอยู่ไม่หนาแน่น (หลักแสน) แต่แรงจะไปถึงมัณฑะเลย์ ซึ่งห่างออกไปอีกหน่อยแต่คนอยู่หลายล้าน”
Chu_SpringNews @Chu_SpringNews
RT@Medhasith: ตามมาติดๆหลังแผ่นดินไหว6.6 ด้วยอาฟเตอร์ช๊อค pic.twitter.com/m38mgTdo
issara r @issarar
“@payakorn: ทั้งหมอดูอีที ทั้งแม้ว โทษใครไม่ถูกกันไปเลย #ตลกร้าย ;)” #PTcyberTalk #redshirt #ICC @PouYingluck

#9 redfrog53

redfrog53

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:30

Ripmilla @ripmilla
หลักฐานว่าแผ่นดินไหวแรงมาก การ์ตูนพังทลายลงมาเลย instagr.am/p/R3zpm7Sff7/

วีระศักดิ์ พงศ์อักษร @MrNaling เช้านี้ตึกไหนสั่นไหวบ้าง?...
**** ตึกชิน ****

#10 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:31

เหยียบที่ไหน บรรลัยที่นั่น
ยิ่งกว่าก๊อตซิล่าอีก!

#11 Spiderbaidu(1)

Spiderbaidu(1)

น้องเก่า

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:31

แผนลอบสังหารแผน2ล้มเหลว

Edited by veryslow, 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32.

#12 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:39

เมื่อก่อนไม่เชื่่อว่าไอ้แม้วมันเป็นตัวซวยคิดว่าแค่อำเล่นขำๆ

ตอนนี้ผมมั่นใจแล้วว่าไอ้แม้วมันเป็นตัวมหาตัวซวยของจริง

ผมก็รู้สึกเหมือนกัน มันเกิดขึ้นบ่อยจนไม่น่าใช่ความบังเอิญแล้วล่ะ

#13 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:45

เป็นแผนลอบสังหารทักษิณสินะ -_-

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#14 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:46

ผมว่า เป็นแผนลอบสังหารครับ

สงสัยมีทีมพิเศษเอาไม้จิ้มฟันไปแหย่พุงปลาอานนท์

เพื่อให้กระดิกตัวเกิดแผ่นดินไหว ลอบสังหารทักษิณ

และเมื่อสำเร็จจะกลับมารับเงินค่าจ้าง 6000 ล้าน

คุ้มสุดๆ ใช้ไม้จิ้มฟันที่ใช้เหลือจากการไปยันเรือรบ เอ๊ยเรือดันน้ำมารีไซเคิล

สุโค่ย เสื้อแดงเขาเชื่อนะครับ อย่าประมาทพวกเขามากไป

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:48

ปากร้ายกันจริงๆ เลย พวกสลิ่ม แมลงวาป นี่

สรุปว่า แผ่นดินไหวนี่ "เพราะ นช. ทักษิณตัวซวย"

เป็นต้นเหตุกันแทบทุกคนเลยนะ....................ชิส์ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:48

รด.กระลาโหม บอกว่าเป็นแผนลอบสังหารคุณพ่อ

แปลก แต่จริง เขาไปที่ใหน แผ่นดินไหว พายุ ไปที่นั่น
มันไม่น่าจะเกี่ยวกัน แต่....แปลกกกก

#17 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:56

อืม.... คนหนักแผ่นดินมันเป็นแบบนี้นี่เอง ไม่เชื่อไม่ได้แล้ว -_- -_-

ต่อไปนี้"หมอดู"ทำนายว่า"ตัวหนักแผ่นดิน"เข้าที่ไหน แผ่นดินนั้นมี'อาเพท' ทุกที......!
ชื่อว่าถูกมากกว่าผิด.................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#18 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:58

ผมเป็นห่วงโบราณสถานว่ามันได้รับความเสียหายเยอะไหม?
/人= ‿‿ =人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#19 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 11 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:47

ตัวกาลากิณีครับ

#20 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:16

ใกล้แล้วครับ...อีกไม่นานๆๆ...เตรียมเฮ..กันได้เลย

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#21 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:26

ผมเชื่อหมดใจแล้ว มันเหยียบประเทศไหน บรรลัยประเทศนั้นจริงๆ
ช่วยกันรวบรวมหน่อยดีไหมครับ

เหยียบดูไบ ดูไบล้มละลาย
เหยียบญี่ปุ่น อีกเดี๋ยวมีสึนามิ
เหยียบสหรัฐ แป๊บเดียวพายุเข้า ระดับหายนะเลย

มีอะไรอีกครับพี่น้อง
gladiator 1.jpg

#22 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:56

ผมก็รู้สึกเหมือนกัน มันเกิดขึ้นบ่อยจนไม่น่าใช่ความบังเอิญแล้วล่ะ

สึนามิเกิดที่เมืองไทยครั้งแรกเมื่อไหร่หนอ

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:00

ฮิ..ฮิ..ถ้าอ้างก๊อตซิล่า แสดงว่ายังวัยสะรุ่นเลยล่ะ

#24 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:30

อย่ามาแถวบ้านผมนะ เด๋วสาวกเสื้อแดงมาเผาตึกเล่นกันอีก
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#25 redfrog53

redfrog53

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:14

เว้ยยเฮ้ยยยยย!! ฮาร์ฟเตอร์ช้อกกระเทือนถึงกะบอร์ดเดี้ยงเลยรึ ทำไปเล่นไปได้ ต้องชาบูจืงๆๆๆ

Edited by redfrog53, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:21.

#26 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:18

ฮิ..ฮิ..ถ้าอ้างก๊อตซิล่า แสดงว่ายังวัยสะรุ่นเลยล่ะ

เพิ่งได้รู้จักตอนฮอลลีวู้ดเอามาสร้างเป็นภาพยนตร์นี่แหละครับ :P

#27 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:48

เพิ่งได้รู้จักตอนฮอลลีวู้ดเอามาสร้างเป็นภาพยนตร์นี่แหละครับ :P

ขอแสดงความยินดี..คุณผ่าน"QCแดง"ได้ 1 ข้อ(ไม่ยอมรับความจริง)...5555

#28 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:51

-_- สามคำ... กรู ว่า แร๊ว...แร๊ะยังเจื่อกจะหามกันมาเหยียบเชียงรายกันด้วยนะเนี่ย... ตาเถร...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#29 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:33

ที่ท่านทักษิณไม่กลับมาไทยเพราะท่านเป็นห่วงพี่น้องประขาขนจะลำบากจากภัยพิบัตินี่เอง
ใจดีจริงๆ .....พ่อเจ้าประคุณของบ่าว :wub: :wub: :wub:

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#30 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:05

ขอแสดงความยินดี..คุณผ่าน"QCแดง"ได้ 1 ข้อ(ไม่ยอมรับความจริง)...5555

5555

#31 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:09

โอ้ว โน้วววว!...
นี่ขนาดเหล่าไพร่ ไม่ได้ข้ามไป
กราบตรีน ***** อย่างที่เตรียมการไว้น่ะนั่น... :mellow:
[attachment=9252:กาลีบ้าน กาลีเมือง.jpg]

Edited by Suraphan07, 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:13.

#32 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:54

Ripmilla @ripmilla
หลักฐานว่าแผ่นดินไหวแรงมาก การ์ตูนพังทลายลงมาเลย instagr.am/p/R3zpm7Sff7/

วีระศักดิ์ พงศ์อักษร @MrNaling เช้านี้ตึกไหนสั่นไหวบ้าง?...
**** ตึกชิน ****

โหหหหหหหห หนังสือการ์ตูนทั้งนั้นเลย อ่ะ บ้านท่านเปิดร้านหนังสือ เหรอ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#33 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:25

ขอ ไลท์
ให้ 1 ที

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน