Jump to content

- - - - -

ใครว่าไำม่แพง....ใหนใครว่าของถูก

• Please log in to reply
19 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ค่าแรงปีหน้ายังไม่ขึ้น แม่รง ขึ้นไปรอแระ ใจดี และคนอื่นๆๆที่ว่าไม่แพงว่าไง

Attached Images

#2 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:18

ชิส์ แมงสาป!!!
ไม่ใช้สะหมองซะเลย
แค่เสาะหาแหล่งอาหารราคาถูกแล้วดั้นด้น เดินทางไปกิน
อย่างที่ทั่นโอ๊กขึ้นเครื่องบินไปกินก๋วยเตี๋ยวสามบาทที่เชียงใหม่ ชิล ชิล
แล้วบินกลับ
แค่เนี๊ยะ
ทำไม่ได้
เชอะ!!! :angry: :angry:

#3 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

มันก็ไม่ได้ถูกลงหรอกค่ะ แต่มันเริ่มชินแล้ว

#4 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:01

<_< แข็งเปล่าแก้วแสตนเลสขนาดเหมาะมือขว้างหัวหมาเล่น แก้วล่ะ 2 บาทแล้วฮะ เดี๋ยวนี้กินข้าวแล้วต้องค่อยๆเคี้ยวค่อยๆกลืนฮะจะได้ไม่ติดคอ จ่ายตังค่าข้าวแล้วเดินไปกินน้ำออฟฟิศเอา ประหยัดค่าเจ็บใจได้ 2 บาทฮะ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:03

คิดไปเองว่าแพง

ไร้สาระจริง ๆ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

:angry: แถวบ้านแพง ก็ขับไปกินไกลๆซิ่

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#7 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:14

แถวๆ พรรคเผาไทยยังไม่มีของถูกๆ กินเลย

อีโอ๊คยังต้องนั่งรถไปกินถึงที่พรรคประชาธิปัตย์

:D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#8 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

ขึ้นรองรับค่าแรง เดี๋ยวพอค่าแรงขึ้น ขึ้นแม่มมันอีกรอบ !! อ้าวก็เมิงขึ้นไปแล้วไง งงอีกตู

#9 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ผมน่ะไม่กล้าซื้อ อาหารข้างนอกกินแล้วนะครับตอนนี้ ทุกวันนี้ ผมกึ่งบังคับให้แม่ทำกับข้าว ทุกวันแล้ว ยังไงทำกินเองก็ประหยัดกว่าเยอะครับ

เดี๋ยวนี้ ก็ไม่กล้าให้ทำ พวก กุ้ง ปลา ปู เท่าไหร่แล้ว มันแพงเกิน กินพวก หมู กับ ไก่ ก็ถือว่าดีแล้ว หนัก ๆ พวกผักหน่อยครับ พวก ฟัก แตง กะหล่ำปลี ผักกาดขาวอย่างนี้ จะได้อยู่ท้อง

เงินทองก็หายาก ขึ้นทุกวัน โดยเฉพาะพวกคนค้าขาย อย่างพี่ผมเป็นต้น ขายได้น้อยลง แต่ต้องซื้ออาหารแพงขึ้น เมื่อวานนั่งฟังวิทยุ คลื่นลูกทุ่ง เขาสัมภาษณ์ แม่ค้าคนหนึ่ง บอกว่า เป็นไงช่วงนี้ เขาบอกก็อย่างที่รู้ ยอดขายตก เศรษฐกิจซบเซา ก็รู้อยู่ ขายไม่ดี ก็ต้องถือซะว่าเป็นเรื่องปกติ อย่าไปคิดว่ามันแย่ลง เพราะใคร ๆ ก็เป็นกัน

ผมว่า ปูนา นี่ เค้าต้องมี คาถาดี อะไรสักอย่างนะ ลองคิดดูนะครับ ถ้าเป็นสมัย อภิสิทธิ เศรษฐกิจเป็นแบบนี้นะ มีหวัง เดินขบวนกันยาวเหยียด ตั้งแต่ โคราช มาถึง กรุงเทพฯ นั่นน่ะ

แต่พอเป็น แม่ปู บริหารแย่เอง ปรากฎ ว่า แม่ค้าพ่อค้า เลยกลายเป็นคนใจเย็น มีเหตุผล ขึ้นมาเฉย ๆ บอกต้องถือซะว่าเป็นเรื่องปกติ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#10 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:09

ไม่เห็นจะแพง แค่ไข่ดาวฟองละ 10 บาท (กินข้าวเยอะๆ ไม่เน้นกับก็พอแล้ว)

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#11 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

คอยดูนะพี่น้อง ไกล้เทศกาลท่องเที่ยว น้ำมันขึ้นราคาอีก อ้างอากาศหนาว คนใช้ดีเซลเยอะ

#12 PPPP58

PPPP58

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

#13 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:53

ปัญหาของแพง มันก็แค่ เรื่องเก่า..ที่ไม่เก่า..เพราะมันไม่ยอมเก่า

เหตุที่มันเป็นแบบนี้ เพราะเมื่อมันแพงแล้ว ก็แพงเลย ปัจจุบันก็-

ยังแพงอยู่ และแพงเพิ่มขึ้น โดยที่ ไม่มีใครทำให้ถูกลง มันก็แพง

ขึ้น ๆ ๆ แต่ว่าข่าวมันเก่า มันมีข่าวใหม่ที่แพงกว่า เช่นข่าว เสธฯ--

อ้าย. ข่าวแม้ว ถูกลอบกัด ข่าวแผ่นดินไหว. ข่าว ชัยสิทธ์ 5 ท้าชน

ม็อบเสธฯ.ฯลฯ ข่าวดัง ๆ ทั้งนั้น...จะคอยดู......

#14 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:46

ไม่พอครับ กำลังสุ่มหัวปรับราคาพลังงานอยู่ครับ

คาดว่า แ๊ก๊ส LPG คงขึ้นอย่างน้อย ๆ กก ละ 50 สต ถึง บาท

รับรองงานนี้ คนจนหมดแน่ ๆ ครับ (ตายอย่างเดียวไม่มีอะไรจะกิน)

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#15 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:59

ไม่แพง ไม่แพง ไม่แพง ไม่แพง ไม่แพง ไม่แพง ไม่แพง ไม่แพง.......ท่องไว้สิ ....ชิส์!!

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#16 ยืนงงกลางดงแดง

ยืนงงกลางดงแดง

น้องเก่า

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:07

ชิส์ แมงสาป!!!
ไม่ใช้สะหมองซะเลย
แค่เสาะหาแหล่งอาหารราคาถูกแล้วดั้นด้น เดินทางไปกิน
อย่างที่ทั่นโอ๊กขึ้นเครื่องบินไปกินก๋วยเตี๋ยวสามบาทที่เชียงใหม่ ชิล ชิล
แล้วบินกลับ
แค่เนี๊ยะ
ทำไม่ได้
เชอะ!!! :angry: :angry:

ชอบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :lol:

#17 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:29

ยังจะมีหลับหูหลับตาว่าอาหารแพงเพราะมาร์คชั่งไข่ไหมครับ หรือที่บอกว่ายุคมาร์คแพงกว่านี้ :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#18 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:44

ผมทำธุรกิจ ขายอะไหล่มือสองก็กระทบแล้วครับ

เข้าพรรษาเงียบ ก็ไม่้เท่าไหร่เพราะเงียบทุกปี

แต่พอออกพรรษา มันก็เงียบ... ยังหาค่าเช่าร้านไม่ได้เลย สงสัยต้องทำวีซ่าไปขายแรงในเขมร ซะระมั๊ง. :unsure:

#19 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:53

แพงก็ทำเองสิ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#20 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 12 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:56

เดี๋ยวก็มีพวกควายๆ ตะเวนหาร้านราคาถูกมาโชว์อีก มันโง่จริงหรือแกล้งกันแน่ ทุกร้านขายราคาเท่านั้นจริงเขาไม่บ่นกันหรอก แต่มันมีไม่กี่ร้านที่ขายถูก ส่วนใหญ่ก็แพงหมดเขาถึงบ่นเรื่องของแพงกัน พวกควายแดงยังไงก็ไม่เข้าใจเรื่องนี้

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน