Jump to content

- - - - -

เสื้อแดงพวกคุณจำได้มั๊ยว่าพวกคุณใช้วิธีขับไล่รัฐบาลอย่างไร เวรกรรมกำลังจะสนองรัฐบาลของพวกคุณ

• Please log in to reply
16 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:06

พวกคุณเผาบ้านเผาเมือง ขัดขวางการปฎิบัติหน้าที่ของรัฐบาล สิ่งเหล่านี้กำลังจะตอบสนองพวกคุณอีกครั้ง

#2 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

มาแล้วนี่
เชลล์ท๊อกซ์
กำจัดแมลงสาป ใช่ป่าว
มาเนียนหรือป่าวเนี่ย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#3 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:42

ผมเชื่อว่าม๊อบของเสธอ้ายจะไม่ทำอย่างพวกเสื้อแดง เพราะเป็นม๊อบคนละเกรด แต่จะเป็นการรวมพลังของประชาชนที่ไม่พอใจการบริหารประเทศของรัฐบาล

#4 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:44

ม็อบนี้ดีครับ ไม่ได้มาแบบควายทุยสีแดง

#5 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

มาแล้วนี่
เชลล์ท๊อกซ์

คนที่ใครๆ ก็รู้

แอ๊บได้ไม่นานหรอก เดี๋ยวซักพักมันก็หางโผล่ :lol:

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

การใช้กำลังเพื่อเอาชนะไม่ว่าฝ่ายใด ไม่ใช่หนทางสร้างความเจริญหรอกครับ

การใช้สติปัญญาต่างหากที่จะรังสรรค์บ้านเมืองให้เจริญได้ ผมเชื่อว่าม๊อบเสธอ้าย

ไม่ใช่ม๊อบที่จะใช้กำลัง ปัญหาคือจำเป็นต้องแสดงเพื่อให้รัฐบาลหันมาฟัง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:48

การใช้กำลังเพื่อเอาชนะไม่ว่าฝ่ายใด ไม่ใช่หนทางสร้างความเจริญหรอกครับ

การใช้สติปัญญาต่างหากที่จะรังสรรค์บ้านเมืองให้เจริญได้ ผมเชื่อว่าม๊อบเสธอ้าย

ไม่ใช่ม๊อบที่จะใช้กำลัง ปัญหาคือจำเป็นต้องแสดงเพื่อให้รัฐบาลหันมาฟัง

กระทืบไล้สิบทีเลยครับ

#8 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00

มาแล้วนี่
เชลล์ท๊อกซ์

ผมว่าไม่น่าเกินสองวัน...คงจะได้รู้กันครับท่าน

#9 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:27

หวังว่าคงไม่เกิดเหตุการณ์รายแรงอันใดที่เกิดจากมือที่สาม

เช่น ชายชุดดำ กับ กองกำลังไม่ทราบฝ่าย

#10 คนไม่ธรรมดา

คนไม่ธรรมดา

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:35

หวังว่าคงไม่เกิดเหตุการณ์รายแรงอันใดที่เกิดจากมือที่สาม

เช่น ชายชุดดำ กับ กองกำลังไม่ทราบฝ่าย

ใช่ครับ ภาวนาขออย่าให้เกิดขึ้นเลย ไม่อยากให้ประชาชนที่ขาดสติต้องสูญเสียชีวิต เพราะนั่นไม่ได้เดือดร้อนเฉพาะตัวเขา แต่หมายถึงครอบครัวของพวกเค้าเหล่านั้นที่ต้องสูญเสียคนในครอบครัวไป

#11 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

ใช่ครับ ภาวนาขออย่าให้เกิดขึ้นเลย ไม่อยากให้ประชาชนที่ขาดสติต้องสูญเสียชีวิต เพราะนั่นไม่ได้เดือดร้อนเฉพาะตัวเขา แต่หมายถึงครอบครัวของพวกเค้าเหล่านั้นที่ต้องสูญเสียคนในครอบครัวไป

ถ้าการชุมนุมทางการเมืองรัฐบาลเยียวยาให้ครับ ตอนนี้น่าจะเกิน7.5ล้านเพราะว่าปีนี้อะไรๆก็แพง
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:00

พวก "แมงดาแดง" ชุมนุมโดย "ปราศจากอาวุธ" กันครับ แต่มีของพวกนี้ :lol:

ม๊อบเสธฯอ้ายชุมนุมโดย "มีอาวุธ" แบบนี้ครับ ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:55

มาแล้วนี่
เชลล์ท๊อกซ์

ผมว่าไม่น่าเกินสองวัน...คงจะได้รู้กันครับท่าน

เดี๋ยวนี้เราให้วงจรชีวิตเสื้อแดงลายออกสั้นจังเลยนะคับ
เมื่อก่อนยังให้เป็นเดือน

เด๋วนี้......เหลือฉองวัน!!ชู 2 นิ้ว.gif
gladiator 1.jpg

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:37

มาแล้วนี่
เชลล์ท๊อกซ์

คนที่ใครๆ ก็รู้

แอ๊บได้ไม่นานหรอก เดี๋ยวซักพักมันก็หางโผล่ :lol:

คิดเหมือนกันหรือเปล่านะ :rolleyes:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:33

ถ้าการชุมนุมทางการเมืองรัฐบาลเยียวยาให้ครับ ตอนนี้น่าจะเกิน7.5ล้านเพราะว่าปีนี้อะไรๆก็แพง

ไม่เกี่ยวครับ เพราะไม่ได้ชุมนุมเพื่อ "ประชาธิปไตย" .... ที่อยู่ต่างแดน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#16 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:49

ถ้าม็อบนายพลแก่นี่ชุมนุมโดยยึดหลักสันติ

รับรองไม่มีทางล้มรัฐบาลได้

หนำซ้ำนานๆไปมวลชนจะค่อยๆเริ่มถอยออกห่าง

เพราะเริ่มรู้แล้วว่าแกนนำไม่มียุทธวิธีที่จะเผด็จศึกรัฐบาลนี้

ผมยืนยันคำเดิม ถ้าชุมนุมเพื่อหวังพลิกล้มรัฐบาลนี้ให้ออกไป

การใช้ความรุนแรงก่อจลาจลเท่านั้นคือหนทางเดียวที่จะล้มรัฐบาลนี้ได้

แต่ถ้าม็อบนายพลแก่นี้ออกมาชุมนุมเพียงหวังแค่ได้แสดงออกทางประชาธิปไตย

คุณก็จะทำได้แค่แหกปากร้องเย้วๆไปวันๆเท่านั้นทำอะไรรัฐบาลนี้ไมไ่ด้หรอก

#17 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:50

ใกล้จบแล้ว ดีใจจัง

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน