Jump to content

- - - - -

ขอรับบริจากสิ่งของที่จำเป็นใช้ในการชุมนุมครับ(สำหรับคนที่ไปร่วมไม่ได้ครับ)

• Please log in to reply
43 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:30

เราต้องเตรียมความพร้อมให้กับทุกคนที่จะไปร่วมกันในการชุมนุมครับตอนนี้ในเฟสผมให้น้องรับบริจากกันอยู่ครับ..

โทรโข่งใครมีไม่ได้ใช้.ใครมีขอซื้อก็ได้ครับ.เพราะจำเป็นต้องใช้มาก..
ใครอยากช่วยติดต่อหลังห้องเลยครับ.

Edited by kon_thai, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:20.

#2 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:39

แล้วขออาสาสมัคร.ผู้ที่จะร่วมดูแลผู้อื่นได้ด้วยครับ..เช่นเด็ก.คนสูงวัย..และคนที่บาดเจ็บถ้าหากมีการใช้แก๊ซนํ้าตาครับ..

#3 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:15

(ปลายด้ามขวาน-จังหวัดพัทลุง) ส่งความรัก ความห่วงใย มาให้ลูกของพ่อทุกคนที่นี่ นํ้าใจของคนไทยครับ..

Edited by kon_thai, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:18.

#4 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:17

ถุงยาง 20 ลัง :rolleyes:

เเค่ล้อเล่น อย่าโกรธ น้องเบนซ์นะ :P

นานๆ จะมี คนกด like ที ขอบคุณมากค่ะ ดีใจจัง :lol:

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:36.

#5 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

ถ้าอยู่เเบบค้าง ข้ามคืน.... กางเกงในกระดาษ ก็จำเป็นนะ โดยเฉพาะ คนต่างจังหวัด

น้องเบนซ์ อุตส่าห์ช่วย เเนะนำเเล้ว.... ขอความกรุณา.....อย่าใช้ความรุนเเรง อย่าทำอันตรายท่านนายกเเสนสวยเลยนะจ๊ะ :)

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:23.

#6 คนสับปรับ

คนสับปรับ

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:33

*
POPULAR

ถ้าอยู่เเบบค้าง ข้ามคืน.... กางเกงในกระดาษ ก็จำเป็นนะ โดยเฉพาะ คนต่างจังหวัด

น้องเบนซ์ อุตส่าห์ช่วย เเนะนำเเล้ว.... ขอความกรุณา.....อย่าใช้ความรุนเเรง อย่าทำอันตรายท่านนายกเเสนสวยเลยนะจ๊ะ :)

ผมว่าช่วย..............อยู่เงียบๆสักพักได้ใหมครับ มันรกบอร์ดน่ะครับ

#7 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ผมว่าช่วย..............อยู่เงียบๆสักพักได้ใหมครับ มันรกบอร์ดน่ะครับ

:o :o :o อคติ อคติ อคติ

น้องเบนซ์ ทำอะไร... ก็ผิด ไปหมดเลยนะ อยากรู้จัง ว่าเพราะอะไร ไม่เข้าใจเลย :(

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:39.

#8 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47

เพราะคุณเป็นคนเสื้อแดง

เสื้อแดงสนับสนุนการล้มล้างสถาบัน .....โดยอ้างประชาธิปไตย

ชัดเจนไหมครับ?? ถึงแม้ตัวคุณจะไม่คิด แต่ถ้าคุณเป็นพวกนั้น ก็โดนเหมาโหลอยู่แล้วครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#9 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:48

สำหรับคุณหนูถ้าจะไปด้วย ควรนำตะกร้อครอบปากไว้ด้วย เผื่อปากหมาใส่ใครเค้าเข้าจะโดนกระทืบตายคาตรีนไม่รุ้ด้วยนะเอ้า

สิ่งที่ต้องเตรียมอีกอย่างคือพวกผ้าอนามั้ย เห็นบ่นว่าหอยแฉะ มันอาจจะแก้ได้

Edited by Fus Ro dah, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:49.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#10 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:56

สำหรับคุณหนูถ้าจะไปด้วย ควรนำตะกร้อครอบปากไว้ด้วย เผื่อปากหมาใส่ใครเค้าเข้าจะโดนกระทืบตายคาตรีนไม่รุ้ด้วยนะเอ้า

สิ่งที่ต้องเตรียมอีกอย่างคือพวกผ้าอนามั้ย เห็นบ่นว่าหอยแฉะ มันอาจจะแก้ได้

ขอบคุณ ที่เเนะนำ สิ่งดีดี...เเต่ว่าป้า ป้าหลายๆ คนที่ไปชุุมนุม น่ะ ไม่รู้ ว่าจะ เเฉะ บ่อย เเบบ น้องเบนซ์ หรือเปล่า น้าาา

คิดว่าคงไม่ :rolleyes: :P

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:57.

#11 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:01

ขอบคุณ ที่เเนะนำ สิ่งดีดี...เเต่ว่าป้า ป้าหลายๆ คนที่ไปชุุมนุม น่ะ ไม่รู้ ว่าจะ เเฉะ บ่อย เเบบ น้องเบนซ์ หรือเปล่า น้าาา

ความเห็น..สมเป็นอี้เหี้....ย..จริงๆ..อีหนูจิ้นซีแปรด.... :P :P

อ่ะ...ล้อเล่นน๊ะ.. :P
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#12 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:03

ความเห็น..สมเป็นอี้เหี้....ย..จริงๆ..อีหนูจิ้นซีแปรด.... :P :P

อ่ะ...ล้อเล่นน๊ะ.. :P

เยี่ยมมาก... มุกนี้ผ่าน :lol:

ตลกดี

#13 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28

หมวกกันน็อค ก็จำเป็นน๊ะค๊ะ....... รีบเตรียมเข้า เอาไว้ป้องกันตัว

ถึงเวลาต้องใช้.... น่าจะมี ไม่พอหรอก

เเล้วอย่าทำร้าย ท่านนายกน๊ะ :)

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28.

#14 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:38

พี่คนไทยต้องการอะไรเป็นพิเศษอีกไหมคะ

บอกผ่านบอร์ดได้เลย

เชื่อว่ามีหลายคนอยากช่วยค่ะ ^___^

#15 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:48

ชอบมากครับ รับบริจาคเป็นของ ไม่รับบริจาคเป็นเงิน

ถ้าต้องแพ็คส่งให้ทางปณ.ได้ไหมครับ
เผอิญผมไม่เข้าหลังไมค์เลย(โง่มากๆเรื่อง PM)
ถ้าที่อยู่ปณ.สามารถเปิดเผยในกระทู้ได้ ผมจะส่งให้เลยครับท่าน
(พรุ่งนี้ผมต้องไปซื้อยาที่ร้านขายยาพอดี แล้วร้านมันอยู่ติดกับปณ.พอดีเลย จะได้รีบซื้อรีบแพ็คส่งให้เลยครับ)
gladiator 1.jpg

#16 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:46

สิ่งที่อยากได้มากๆตอนนี้ก็คือโทรโข่งและวิทยุสือสารครับ..ว.แดงก็ได้.เพราะเป็นไปได้ว่าอาจจะมีการตัดสัญญาณโทรศัพย์ถ้ามีคนมาเยอะมาก..จะทำให้การติดต่อกันในส่วนของผู้ชุมนุมจะลำบากมาก..ครับ.ถ้าใครมีสองรายการข้างบนแต่ไม่ได้ใช้.ผมขอซื้อต่อก็ได้ครับ..ช่วยติดต่อหลังห้องด้วยครับ..

#17 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:12

หมวกกันน็อค ก็จำเป็นน๊ะค๊ะ....... รีบเตรียมเข้า เอาไว้ป้องกันตัว

ถึงเวลาต้องใช้.... น่าจะมี ไม่พอหรอก

เเล้วอย่าทำร้าย ท่านนายกน๊ะ :)

น้ิองเบ๊นจิ๋มติดเบาะ ไม่ต้องห่วงเลย ว่าจะมีใครทำร้าย นางยกของน้องได้เพราะ......

เหล่าบรรดาอันธพาลหมาหมู่ทั้งหลายนั้นยืนอยู่ข้างเดียวกับนางยกของน้องอยู่แล้ว

แต่หากเหล่าอันธพาลเหล่านั้นมาเปรี้ยวตีนกับอำมาตย์อย่างพี่ อำมาตย์อย่างพี่จะเอานิ้วดีดติ่งหูให้เมื่อยนิ้วเลย

:lol: :lol: :lol: :lol:

ถ้าน้องอยากลองหลังไมค์มาหาพี่ได้เลยคะ

Edited by ใจหมาอำมหิต`, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:12.

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#18 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:51

ด้วยจิตคารวะ...พี่น้อง สรท.ทุกท่านครับ.ผมขอนะครับทู้นี้ขอเป็นงานเป็นการกันหน่อยนะครับเหลือเวลาอีก9วัน.เราต้องเตรียมตัวให้พร้อม.สำหรับงานใหญ่ครับ.ถ้าอยากจะมาคุยเล่นกันเดี่ยวผมจะเปิดกระทู้ใหม่ให้เข้าไปคุยเล่นกันนะครับ.มันเปลืองหน้ากระทู้..ขอความร่วมมือด้วยครับ..
ด้วยความรักสมาชิก สรท.ทุกๆท่านครับ..

#19 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:23

คุณ Kon_thai ถ้าไม่สะดวกไปที่ไปรษณีย์ มีช่องทางอื่นอีกไหมค่ะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#20 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:35

อยากบริจาคน้ำดื่ม

มีใครเป็นโต้โผสั่งจาก เสริมสุข หรือไทยน้ำทิพย์ให้เขาเอาไปส่งหน้างาน
1.จะได้ไม่ลำบากคนให้คนรับ
2.สั่งจากรถน่าจะได้ราคาส่ง
แล้วช่วยบอกเบอร์บัญชีหลังไมค์ก็ได้ค่ะ

#21 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:46

เดี๋ยวถึงวัน สิ่งใดที่ผมพอจะสับสนุนได้...จะหิ้วไปให้เองเลยละกันครับ

#22 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:43

เดี๋ยวถึงวัน สิ่งใดที่ผมพอจะสับสนุนได้...จะหิ้วไปให้เองเลยละกันครับ

ขอขอบคุณมากๆครับ..

#23 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

อยากบริจาคน้ำดื่ม

มีใครเป็นโต้โผสั่งจาก เสริมสุข หรือไทยน้ำทิพย์ให้เขาเอาไปส่งหน้างาน
1.จะได้ไม่ลำบากคนให้คนรับ
2.สั่งจากรถน่าจะได้ราคาส่ง
แล้วช่วยบอกเบอร์บัญชีหลังไมค์ก็ได้ค่ะ

ขอขอบคุณมากๆเลยครับต่อนํ้าใจที่ส่งมาให้..เดี่ยวผมจะติด่อดูหรือว่าให้องถ้าใครพอรู้ช่วยบอกด้วยครับ..เดี่ยวผมติดต่อหลังห้องกลับนะครับ.

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:49

ช่วยกันคนละไม้คนละมือ .... อย่าเอาของเหล่านี้ไปนะครับ....

:D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#25 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:51

ขอขอบคุณ คุณ เอกพล เบญจวรกาญจน์ สำหรับน้ำใจเป็นอย่างสูงครับ(พี่น้องในเฟส.ส่งมาครับ..)

#26 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:52

:D มาดู อีตัว ดิ้นๆๆๆๆ แทบทุกกระทู้ของ เสธ.อ้าย อย่างฮา...

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#27 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:12

ช่วยกันคนละไม้คนละมือ .... อย่าเอาของเหล่านี้ไปนะครับ....

อันนี้ต้องเตือนม็อบเสื้อแดงที่ฝังคุณปลุกไปต้านม็อบมั้งค่ะ
เพราะคนเสื้อแดงถนัดการใช้อาวุธแบบนี้มากกว่า

#28 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:25

เอ ถ้าอากาศร้อนอบอ้าวแบบครั้งที่แล้ว (ขนาดเราอยู่บ้านยังร้อนเลย ร้อนจนป่วย )

ได้ผ้าขนหนูชุบน้ำเย็นๆ ก็คงดีนะ

#29 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:29

อันนี้ต้องเตือนม็อบเสื้อแดงที่ฝังคุณปลุกไปต้านม็อบมั้งค่ะ
เพราะคนเสื้อแดงถนัดการใช้อาวุธแบบนี้มากกว่า

บังเอิญว่า มันมีข้อเท็จจริงที่ว่า... ไอ้ของแบบที่เห็น มันมาจาก การชุมนุม ก่อนหน้า ของ
คณะที่จะไป ชุมนุมกันอีก....

ผมก็เลยเตือนอะครับ... ไม่อยากให้รัฐบาลเอาเป้นข้ออ้างในการใช้ความรุนแรง... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#30 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:57

ช่วยๆกันอย่า สันติ อหิงสา แต่ปาก :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#31 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:59

บังเอิญว่า มันมีข้อเท็จจริงที่ว่า... ไอ้ของแบบที่เห็น มันมาจาก การชุมนุม ก่อนหน้า ของ

ผมก็เลยเตือนอะครับ... ไม่อยากให้รัฐบาลเอาเป้นข้ออ้างในการใช้ความรุนแรง... :D

มาลักษณะไอ้เป็ดเหลิมอีกแล้ว รู้ไปหมดทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องตัวเอง ไปรู้ไปเห็นมาจากไหนละนั่น อย่าบอกนะว่าเป็นเสื้อแดงปลอมตัวมา :D

#32 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

อ้ายรอบนี้พันธมิตรเขาประกาศแล้วไม่ใช่เหรอคะว่าจะไม่ชุมนุมด้วย
สงสัยไม่ได้ติดตามข่าว

#33 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

ขอขอบคุณมากๆครับ..

จะพกติดตัวไปหลายๆ อย่าง เยอะๆ เผื่อคนรอบข้างที่ไปไม่ถึงจุดให้บริการ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#34 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:08

รู้สึกคึกคัก ฮึกเหิม กลัวแต่ไอ้พวกแดงแฝงตัว กับไอ้พวกตำรวจแดง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#35 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:10

ทีแรกก็แอบเอ็นดู อีหนูเบนซ์ อยู่เหมือนกัน..............แต่พอบ่อยๆเข้า..........เริ่มรู้สึกรำคาญแล้วววววววววว

มัน "รกบอร์ด" อย่างที่ว่าจริงๆ............................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#36 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:58

ทีแรกก็แอบเอ็นดู อีหนูเบนซ์ อยู่เหมือนกัน..............แต่พอบ่อยๆเข้า..........เริ่มรู้สึกรำคาญแล้วววววววววว

มัน "รกบอร์ด" อย่างที่ว่าจริงๆ............................

:o :o :o อคติๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#37 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:33

เห็นด้วยอย่างแรง ไม่น่าตามที่ Mthai เลย นี้ขนาดเห็นใจแล้วนะ

#38 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ไม่เห็นด้วยตรงที่ โควตสีแดงนะครับ
อายไหมเวลาพูดนางยกแล้วบอกว่าสวยเนี่ย
เจ็บคอ ปวดแสบปวดร้อนบ้างไหม??

จริงๆน่าจะบอกว่า นางยก แสนสิริ มากกว่านะ

#39 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

งั้นต้องเอา
M79
RPG
M67
AK-47
MAC-10

พวกนี้ใช้ได้เพราะฝ่ายประชาธิปไตยเคยใช้มาแล้ว :D
We love fender.

#40 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46

ของที่ต้องใช้หากมีการสลายการชุมนุม
1. ผ้าขนหนู (สำหรับชุบน้ำคุมไว้หากมีการใช้แก๊สน้ำตา)
2. เสื้อกันฝน (สามารถกันฝน และ แก๊สน้ำตาได้หนึ่งชั้น)

3. น้ำเกลือ (สำหรับล้างตา)
4. เอียปั๊ก (สำหรับอุดหูในกรณีที่ตร.ใช้รถปราบจราจลเปิดคลื่นเสียงรบกวนหู)
5. แอมโมเนีย+ สำลี
6. ยาแก้ปวดหัว แก้ปวดท้อง
7.แมทผ้า (สำหรับจมูกและปาก)
8.อุปกรณ์ปฐมพยาบาลเบื้องต้น

Edited by kon_thai, 15 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46.

#41 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:59

น้ิองเบ๊นจิ๋มติดเบาะ ไม่ต้องห่วงเลย ว่าจะมีใครทำร้าย นางยกของน้องได้เพราะ......

เหล่าบรรดาอันธพาลหมาหมู่ทั้งหลายนั้นยืนอยู่ข้างเดียวกับนางยกของน้องอยู่แล้ว

แต่หากเหล่าอันธพาลเหล่านั้นมาเปรี้ยวตีนกับอำมาตย์อย่างพี่ อำมาตย์อย่างพี่จะเอานิ้วดีดติ่งหูให้เมื่อยนิ้วเลย

ถ้าน้องอยากลองหลังไมค์มาหาพี่ได้เลยคะ

เอาลงเหรอ ใจหมา ๕๕๕

#42 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:06

เอาลงเหรอ ใจหมา ๕๕๕

อาจจะเอาไปล่ามโซ่ที่คอไว้ เพราะสัตว์เลี้ยงประเภทนี้มันเลี้ยงไม่เชื่อง

คอยเล่นกับมันบ้าง แต่อย่าให้มันเลียปากเป็นใช้ได้คับป้าพิงค์แพนด้า

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#43 mr.patton

mr.patton

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:04

เสื้อกันฝน ถุงมือ ผ้าเอาไว้ปิดปากปิดจมูก ของง่ายๆที่หาได้ในราคา 40 บ. ไปซื้อที่ร้านขายของ20บาทใกล้บ้านติดดัวเอาไว้เลยคับ พี่ น้อง

ของที่ต้องใช้หากมีการสลายการชุมนุม
1. ผ้าขนหนู (สำหรับชุบน้ำคุมไว้หากมีการใช้แก๊สน้ำตา)
2. เสื้อกันฝน (สามารถกันฝน และ แก๊สน้ำตาได้หนึ่งชั้น)

3. น้ำเกลือ (สำหรับล้างตา)
4. เอียปั๊ก (สำหรับอุดหูในกรณีที่ตร.ใช้รถปราบจราจลเปิดคลื่นเสียงรบกวนหู)
5. แอมโมเนีย+ สำลี
6. ยาแก้ปวดหัว แก้ปวดท้อง
7.แมทผ้า (สำหรับจมูกและปาก)
8.อุปกรณ์ปฐมพยาบาลเบื้องต้น

#44 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ขอขอบคุณ @wikkie เสรีไทย ...สำหรับ ผ้าปิดปาก น้ำดื่ม ยาดม

ขอให้คุณและครอบครัว ประสบแต่ความสุขความเจริญตลอดไปครับ.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน