Jump to content

- - - - -

เหิมเกริม เสื้อแดงเชียงใหม่ เอาป้ายยิ่งลักษณ์ไปทับป้าย แม่หลวงของคนไทย

• Please log in to reply
39 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:08

เหิมเกริม !! เห็นจะๆเสื้อแดงเชียงใหม่ ขึ้นป้ายสนับสนุนยิ่งลักษณ์ต้านรัฐประหาร ทัพป้ายสมเด็จพระนางเจ้า บริเวณริมน้ำปิง ตำบลป่าแดด — กับ เผด็จการ อันธพาล ครองเมือง คนเชียงใหม่คิดยังไง แล้ว รัฐบาลกำลังทำอะไรอยู่ หรือจะปล่อยให้เลยตามเลยแบบนี้

ภาพแชร์มาจาก facebook page
http://www.facebook....&type=1
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#2 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:12

ไอ้พวกที่นั่งคอมป้ายด้วย
ต้องโดนปาหินให้ลงมา
หมิ่นมาก

#3 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:31

พวกกินบนเรือน ขรี้รดหลังคา
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#4 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:52

สั นด าน เลว ทั้งคนสั่งและคนทำ

#5 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:00

บังอาจมากกกก........ตอนปลดธงโยนลงแม่น้ำก็ทีนึงแล้ว..........นี้ยังเอารูปอีกาก......ยิ้มแอ๊บแบ๊ว.........มาทับรูปพระองค์ท่านอีก.........

รู้ครับว่าคนแถบนู้นจงรักภักดี"ไอ้แม้ว" มากกว่า............แต่อย่าแสดงออกจนชัดเจนถึงขนาดนี้ก็ได้....................................

เห็นแล้วมันทนไม่ไหว...................................

ส่วนตำรวจที่นู้น.............ตายห่ากันหมดแล้วมั้ง............................
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#6 Ballbk

Ballbk

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:56

ส่งให้ สำนักนายก ดู ได้ไหม

รูป อี ดอก ทอง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#7 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:12

ส่งให้ สำนักนายก ดู ได้ไหม

รูป อี ดอก ทอง

ยังแรงได้อีก

#8 Reds_killer

Reds_killer

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:19

ต้องทำใจครับ..
คนชั่วครองเมือง
คนดีขี้ขลาด

#9 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

เชียงใหม่ อำเภอไชยปราการ ยังมีป้าย "ชาวไชยปราการขอสนับสนุนรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง" อยากถามกลับเหมือนกันว่า

"ถามกูหรือยัง" ว่ากูสนับสนุนพรรค here นี่หรือเปล่า

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#10 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:22

-_- แล้วยังจะบอกว่า...ให้มันอยู่ไปเห๊อะ อยู่ไปอีก20 ปี กรูก็ทนด๊ายยยยย ให้แม่มชิหายกันไปเห๊อะๆๆ...กันอีก เฮ้ออออออออออออ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#11 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:23

ต้องทำใจครับ..
คนชั่วครองเมือง
คนดีขี้ขลาด

คนดีไม่ได้ขี้ขลาดหรอกครับ แต่คนดีกำลังวางแผนสู้กับคนเลวแบบสันติวิธีหรือตามสถานการณ์มากกว่า

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#12 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:28

เชียงใหม่ อำเภอไชยปราการ ยังมีป้าย "ชาวไชยปราการขอสนับสนุนรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้ง" อยากถามกลับเหมือนกันว่า

"ถามกูหรือยัง" ว่ากูสนับสนุนพรรค here นี่หรือเปล่า

มันติดกันทั้งเมืองเชียงใหม่ นั่นแหละครับ ไม่รู้ว่า MANG สนับสนุนอะไร ประชาชนไม่รู้เรื่องสักนิด......... :angry:

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#13 เสือน้อย

เสือน้อย

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:32

มันไม่เคยคิดว่าเหมาะสมหรือไม่
-- อรุณสวัสดิ์ทุกท่าน -- http://www.Arunsawat.com

#14 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:38

อยู่เชียงใหม่ครับ

คนเชียงใหม่ที่ไม่เอามันนี่เยอะครับ ไม่งั้นจะมีรูปแบบนี้หลุดออกมาได้อย่างไร

แต่ก็อย่างที่ทราบกันดี พวกที่ถ่อย เถื่อน สถุล เราก็ไม่อยากยุ่งเกี่ยว

พวกมันตาย ก็กุ๊ยตาย แต่เรามีครอบครัวต้องดูแล ก็ไม่อยากมีเรื่อง

ขอความเห็นใจด้วยครับ ไม่อยากถูกเหมารวม

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#15 สุกี้น้อย

สุกี้น้อย

หล่อสุดในเสรีไทย 55

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:40

ยิ่งมึงทำอย่างนี้ อีปูของมึงจะอยู่ยากขึ้นเรื่อยๆ :angry: :angry:

#16 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ถาม..??? จังหวัดนี้ ( มีผู้ว่า ฯ หรือเปล่า ??? )

ถาม..??? จังหวัดนี้ ( มีเจ้า หน้าที่ตำรวจ หรือเปล่า ..??? )

ถาม..??? จังหวัดนี้ ( ข้าราชการ เป็นคน หรือ เป็น ควาย..???)

ถาม..??? ( รัฐบาล เอาคนหรือ ควาย มากำกับดูแล ..??? )

#17 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

พ่อเมืองเชียงใหม่ อ้าปากรอขี้อิปูอยู่กระมัง

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#18 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:50

คนเชียงใหม่ที่ไม่เอามันนี่เยอะครับ ไม่งั้นจะมีรูปแบบนี้หลุดออกมาได้อย่างไร

แต่ก็อย่างที่ทราบกันดี พวกที่ถ่อย เถื่อน สถุล เราก็ไม่อยากยุ่งเกี่ยว

พวกมันตาย ก็กุ๊ยตาย แต่เรามีครอบครัวต้องดูแล ก็ไม่อยากมีเรื่อง

ขอความเห็นใจด้วยครับ ไม่อยากถูกเหมารวม

รวมตัวรวมพลังกันกดดันสิครับ ถ้าปล่อยพวกชั่วนี่ทำเรื่องเลวๆต่อไป ทุกคนก็จะมอง่ามันเป็นเรื่องปกติ ไม่ใช่เรื่องผิด!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#19 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:57

พวกนั้น คงมองเห็นเป็นเรืื่องปกติ มั๊งครับ

#20 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:02

ถาม..??? จังหวัดนี้ ( มีผู้ว่า ฯ หรือเปล่า ??? )
ผู้ว่าเพิ่งโดนย้ายไปครับ คนใหม่นี่ไม่รู้เหมือนกัน เงียบมาก
ถาม..??? จังหวัดนี้ ( มีเจ้า หน้าที่ตำรวจ หรือเปล่า ..??? )
ก็เหมือนทั้งประเทศ ตำรวจ1 ตะกวด 99
ถาม..??? จังหวัดนี้ ( ข้าราชการ เป็นคน หรือ เป็น ควาย..???)
ข้าราชการคงเป็นคน แต่เจ้าหน้าที่รัฐคงเป็นขี้ข้าไพร่
ถาม..??? ( รัฐบาล เอาคนหรือ ควาย มากำกับดูแล ..??? )
รัฐบาบควายก็คงไม่มีคนดูแลหรอกท่าน

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#21 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:06

รวมตัวรวมพลังกันกดดันสิครับ ถ้าปล่อยพวกชั่วนี่ทำเรื่องเลวๆต่อไป ทุกคนก็จะมอง่ามันเป็นเรื่องปกติ ไม่ใช่เรื่องผิด!!!

อย่างที่ได้กล่าวไป กดดันไปแล้วทำอะไรได้ ถ้าตำรวจเป็นกลางก็คงไม่ปล่อยไอ้พวกนี้ไว้แล้ว

ท่านจำได้ไหม ที่พ่อดีเจกลุ่มพันธมิตรถูกยิงตาย แล้วตะกวดทำอะไรบ้างนอกจากลงบันทึกประจำวัน ต้องรอให้เปลี่ยนผ่านรัฐบาลคดีถึงได้เดิน

ประชาชนก็คือประชาชนครับ ส่วนมากทั้งแดง-ไม่แดงก็ต้องอยู่ร่วมกัน แต่ไอ้พวกฮาร์ดคอร์รับจ้างเลวนี่แหละที่ต้องกำจัด

แต่ก็ยาก เพราะคนพวกนี้ก็ปิดตาข้างนึง แล้วบอกไม่รู้ไม่เห็นมีพวกอีแอบล้มเจ้าอยู่ในพวกเดียวกันนั้น

เหมือนธาริตมองไม่เห็นชายชุดดำนั่นแหละครับ

#22 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07

ถ้าเป็นแถวบ้านผม ไอ้ตัวhere ที่ปีนขึ้นไปติด โดนสอยก่อนเพื่อน

แล้วก็เอาป้ายEปู มาเผาซะ

เพื่อมิให้มีสิ่งที่เป็นกาลกิณี มาบดบังภาพของพระองค์ท่าน..

#23 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:11

อย่างที่ได้กล่าวไป กดดันไปแล้วทำอะไรได้ ถ้าตำรวจเป็นกลางก็คงไม่ปล่อยไอ้พวกนี้ไว้แล้ว

ท่านจำได้ไหม ที่พ่อดีเจกลุ่มพันธมิตรถูกยิงตาย แล้วตะกวดทำอะไรบ้างนอกจากลงบันทึกประจำวัน ต้องรอให้เปลี่ยนผ่านรัฐบาลคดีถึงได้เดิน

ประชาชนก็คือประชาชนครับ ส่วนมากทั้งแดง-ไม่แดงก็ต้องอยู่ร่วมกัน แต่ไอ้พวกฮาร์ดคอร์รับจ้างเลวนี่แหละที่ต้องกำจัด

แต่ก็ยาก เพราะคนพวกนี้ก็ปิดตาข้างนึง แล้วบอกไม่รู้ไม่เห็นมีพวกอีแอบล้มเจ้าอยู่ในพวกเดียวกันนั้น

เหมือนธาริตมองไม่เห็นชายชุดดำนั่นแหละครับ

จำได้ครับ แต่ถ้าเราไม่สู้ก็แปลว่ายอมรับ ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งคอก ก็แปลว่าคนมองว่าคนเชียงใหม่คือคนเลวพวกนั้นทั้งหมด
ผมเคยอยู่เชียงใหม่ รักเชียงใหม่ และอยากไปเชียงใหม่ แต่พอเห็นว่าเชียงใหม่เหมือนเป็นเมืองเสื้อแดง ทำให้ไม่ชอบทั้งคนทั้งจังหวัด :huh:

#24 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:16

จำได้ครับ แต่ถ้าเราไม่สู้ก็แปลว่ายอมรับ ปลาเน่าตัวเดียวเหม็นทั้งคอก ก็แปลว่าคนมองว่าคนเชียงใหม่คือคนเลวพวกนั้นทั้งหมด
ผมเคยอยู่เชียงใหม่ รักเชียงใหม่ และอยากไปเชียงใหม่ แต่พอเห็นว่าเชียงใหม่เหมือนเป็นเมืองเสื้อแดง ทำให้ไม่ชอบทั้งคนทั้งจังหวัด :huh:

ใจเย็นๆ ครับ ท่านครุฑดำ อีกไม่นานผมคิดว่าคงได้เห็น "พลังคนเชียงใหม่ รักพ่อหลวง" แน่ๆ ครับ :)

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#25 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:53

จะเชียงใหม่จะสารคามหัวทะเลก็เหมือนกันนั่นเเหละ มีคนทุกประเภท ตำรวจน่าจะสืบจากตัวทางขวามือก่อน เเล้วไอ้ตัวที่ใส่เเว่นเหลืองเป็นลำดับ2

ตอนเเรกเขียนเป็นเขียงไหม่ :lol: :( :angry: :mellow: :huh:

Edited by จีรนุช, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54.

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#26 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:27

เหิมเกริม !! เห็นจะๆเสื้อแดงเชียงใหม่ ขึ้นป้ายสนับสนุนยิ่งลักษณ์ต้านรัฐประหาร ทัพป้ายสมเด็จพระนางเจ้า บริเวณริมน้ำปิง ตำบลป่าแดด — กับ เผด็จการ อันธพาล ครองเมือง คนเชียงใหม่คิดยังไง แล้ว รัฐบาลกำลังทำอะไรอยู่ หรือจะปล่อยให้เลยตามเลยแบบนี้

http://www.facebook....&type=1

ในฐานะคนเชียงใหม่ เกลียดแดงเลวๆ มากค่ะ

#27 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

ในฐานะคนเชียงใหม่ เกลียดแดงเลวๆ มากค่ะ

ศิษย์ยว.ด้วยกัน น่ารัก :wub:

#28 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:51

ตอบได้ดี...ขอบพระคุณ แค่นี้ก็ กระจ่าง..

Kaizer # 20 ถ้าเป็นจริง บ้านเมืองเราก็

ไม่มี. จริยธรรม.เหลืออยู่แล้ว การหมิ่น-

สถาบัน.รัฐบาล.ไม่ได้เอาใจใส่ จริง ๆ ...

#29 Ballbk

Ballbk

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:54

อยากให้ ไอ้เป็ด กับ ไอ้คำรวย เห็นรูปนี้จริง ๆ
แล้วให้นักข่าวคนที่ด่าไอ้เป็ด เป็นคนสัมภาษณ์

ดูดิ๊ แม่มจะฟ้อง ไหม

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#30 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:56

เป็ดเหลิมมันจะบอกว่า...............ภาพนี้เป็นเทคนิคการหาเสียงของคุณยิ่งลักษณ์...............555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#31 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:37

เป็ดเหลิมมันจะบอกว่า...............ภาพนี้เป็นเทคนิคการหาเสียงของคุณยิ่งลักษณ์...............555+

สีสันประชาธิปไตย :o

#32 เดือนเอก

เดือนเอก

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:40

ก็แค่ รูปปูแดง ขี้ข้าทักษิณ

#33 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:10

แบบนี้เหมือนจงใจนำไปปิดทับ จะขึ้นป้ายไปหาที่ตั้งใหม่ก็ไม่ทำ

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#34 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:29

แบบนี้เหมือนจงใจนำไปปิดทับ  จะขึ้นป้ายไปหาที่ตั้งใหม่ก็ไม่ทำ

มันต้องการยั่ว............ผู้ที่จงรักภักดี..........ให้ออกมาใช้ความรุนแรงกับพวกมัน...........แล้วทุกอย่างก็จะเข้าทางแผน "ควายแดง"

#35 tu249cm

tu249cm

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:13

เลว ชั่ว!!

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#36 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ทั้งหมดมีแต่ ควายครับ
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#37 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:52

ล่าสุดน้องขับรถไปดู บอกว่าปลดลงแล้วครับ

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13

บอกว่า ปิดผิดที่ เดี่ยวนี้ โกหกกันแบบหน้าด้านๆ คิดว่า คนไทยแมม่งโง่เหมือนควายแดงกันหมดหรือไง

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:16

แบบนี้เหมือนจงใจนำไปปิดทับ จะขึ้นป้ายไปหาที่ตั้งใหม่ก็ไม่ทำ

ที่สำคัญคือ เป็นพื้นที่ป้ายของทางราชการ
แต่มันเอาป้ายส่วนตัวมันไปปิดทับ!!

อยากถามว่า ทำได้ยังไง? ใครอนุญาต?
gladiator 1.jpg

#40 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20

กี่สิบหลินปิงก็ช่วยไม่ได้ ถ้าเชียงใหม่ยังเล่นหิ้ง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน