Jump to content

- - - - -

หน้าปก "มติชินสุดสัปดาห์" "ไดโนซอรัส" มาจากไหน ??? คือไร

• Please log in to reply
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:20

uddthailand

ถูกใจแล้ว · 2 นาทีที่แล้ว

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:24

อีนี่มียุทธศาสตร์ด้วย

โอ้โฮเฮะ

นึกว่ามีแต่จุดยุทธศาสตร์

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#3 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:25

อีนี่มียุทธศาสตร์ด้วย

โอ้โฮเฮะ

นึกว่ามีแต่จุดยุทธศาสตร์

:o :o ^_^ ^_^

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#4 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:29

มียุทธศาสตร์?!?
เหอ เหอ
ทุกวันนี้นักรบไซเบ้อ ยังพยายามล้วงข่าวตามเว็บมาให้โอ๊ก ท่าขี้เหล็ก อยู่เลย

ข้อมูลข่าวสารยังหาไม่เจอ
จะกำหนดยุทธศาสตร์กันแระ

ขำว่ะค่ะ
:D :lol:

#5 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:32

ติดเรทน่าดู
เปิดจุดยุทธศาสตร์
ตลกดี

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:35

นายกเราสวยทุกปก

<_< <_<

#7 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:36

จะบอกว่ารัฐบาบาลนี้มีจีนกับสหรัฐหนุนหลังหรือ
ว่าสหรัฐกับจีนจะตีกันเพราะนางคนนี้กันแน่
We love fender.

#8 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:38

จะบอกว่ารัฐบาบาลนี้มีจีนกับสหรัฐหนุนหลังหรือ
ว่าสหรัฐกับจีนจะตีกันเพราะนางคนนี้กันแน่

:D :D

• -3- likes this

#9 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:39

นึกว่าหน้าปกหนังAVเลยแฮะ....
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#10 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:41

ถ้าคนหน้าตาดีทุกคนเป็นคนดีเหมือนเราเมืองไทยก็คงเเซงหน้าญี่ปุ่นเมกาไปเเล้ว มือไม้ของทักษิณมันก็มีทุกวงการนั่นเเหละ ดูจากตอนที่ศอฉสู้กับเเก็งเผาบ้านเผาเมืองปีก่อนก็ได้ ข่าวรั่วทุกวัน เเต่จะเอาของเเบบนั้นไปเทียบกับจีนหรือเมกา มติชนจะจินตนาการข้ามศตวรรษไปหน่อยเเล้วมั้ง ขอดูวันเเช่เเข็งหน่อยเเล้วกันว่าเเตงโมเขียวกับเเดงอะไรมันจะเยอะกว่ากัน ยังไงก็เชื่อว่าเเตงโมเขียวเยอะกว่า

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#11 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:43

:lol: :lol:

#12 Suraphan07

Suraphan07

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:07

มีความหมาย/ที่มา หรือเป็นพวกเดียวกะ
ไอ้ไพร่แดง ที่ใส่เสื้อนี้อ๊ะป่าวหว่า ?... <_<
"ไดโนซอรัส = คนแก่"
[attachment=9522:ยิ่งแก่ ยิ่งชั่ว.jpg]

Edited by Suraphan07, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:09.

#13 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:19

มีความหมาย/ที่มา หรือเป็นพวกเดียวกะ
ไอ้ไพร่แดง ที่ใส่เสื้อนี้อ๊ะป่าวหว่า ?... <_<
"ไดโนซอรัส = คนแก่"
[attachment=9522:ยิ่งแก่ ยิ่งชั่ว.jpg]

:D :D

#14 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:34

แนวป้าๆ นี่มันจะน่าดูหรือครับ :D

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#15 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:46

นักแสดงชายจะอ๊วกก่อนหรือเปล่าร่วมแสดง AV

#16 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07

แนวป้าๆ นี่มันจะน่าดูหรือครับ :D

เท่าที่ทราบ พี่ยุ่นมีทุกแนวตั้งแต่ ป้ายังตึงยันป้าย้วยยืด

Edited by วิดวะแบกปูนไปโบกตึก, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:07.

#17 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:11

***กะจะ วีเม้น ทัช ทุกประเทศเลยมั้งเนี่ย
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#18 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

เท่าที่ทราบ พี่ยุ่นมีทุกแนวตั้งแต่ ป้ายังตึงยันป้าย้วยยืด

งั้นผมจัดป้ากลวงให้ไปอยู่ในกลุ่มป้าย้วยนะครับ -_-
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#19 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:22

รู้ดีแบบนี้ บอกเวบโหลด bit มาซะดีๆ นะครับ :angry:

ของผมโดน ICT บล๊อคหมดแล้ว :(

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#20 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:29

<_< <_<

"แหนม ป้า ย่น"
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#21 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:42

<_< <_<

:o :o

#22 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:13

http://www.ookbee.co...ATICHONSUDSAPDA

ดูปกย้อนหลังได้ครับ ว่ามติชินเลียเก่งแค่ไหน -_-
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#23 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:18

นักแสดงชายจะอ๊วกก่อนหรือเปล่าร่วมแสดง AV

ให้กินยาก่อนครับ :P

Edited by pooyong, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:18.

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#24 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

<_< <_<

บางรูปก็เห็น...หน้าเหี่ยว และเท้ากา นะคะ
สงสัยลืมโบทอกซ์ :o

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#25 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:16

เหอ เหอ เหอ "เปิดยุทธศาสตร์ ยิ่งลักษณ์" มติชนคง สำรอก มาจาก
โพยที่นายกเอาไปอ่านให้ผู้นำต่างประเทศฟังละมั๊ง เพราะรู้สึกจะมีวาทกรรม
บางประโยคที่บอกว่า "จะกำจัดกลุ่มที่ต่อต้านรัฐบาลที่มาจากการเลือกตั้งของ
ประชาชนอย่างเด็ดขาด" ทั้งคนเขียนและคนอ่านไม่ได้รู้สึก กระดากใจ เล้ย
555555

แถมวันนี้ได้ยิน ฉะเหลิม ให้สัมภาษณ์นักข่าวอีกว่า ที่เสื้อแดงชุมนุมไล่ ปชป นั้น
มีความชอบธรรม เพราะ ปชป ไปแย่งเอา สส ของพรรคเพื่อไทยมา ฟังแล้ว
เหลือเชื่อจริง ๆ ว่า กูเกิดอยู่ในประเทศที่มีผู้ปกครองประเทศแบบนี้ 555555

ส่วนไอ้คำว่า "ไดโนซอรัส" น่ะ คงตรงตัวนั่นแหละ มติชน สำรอก มาจากคำว่า
แช่แข็งประเทศไทยของ เสธ อ้าย แน่นอน 5555555

#26 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:24

uddthailand
ถูกใจแล้ว · 2 นาทีที่แล้ว

คำว่าไดโนซอรัสเป็นสีแดง

ก็ต้องหมายถึงเสื้อแดงสิครับ :lol:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:51

บางคนชอบดู granny :D :D

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน