Jump to content

- - - - -

พลังโซเชียลบวกทหารเสือพระราชาปลดป้ายหนุนนายกปูสำเร็จ

• Please log in to reply
29 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:14

สถานีวิทยุวิหคเรดิโอ เทอดศักดิ์ เจียมกิจวัฒนา
SubscribeSubscribed · 2 hours ago via mobile

หลังกลุ่มบุคคลที่เรียกตัวเองเป็นทหารเสือพระราชาและประกาศนำคนในเครือข่ายจากเชียงใหม่เข้าร่วมชุนนุมกับองค์กรพิทักษ์สยามของ เสธฯอ้าย - พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ในวันที่ 24 พ.ย.55 ที่จะถึงนี้ ได้นำภาพกลุ่มบุคคลที่กำลังนำป้ายผ้าขนาดใหญ่นับ 10 เมตร สีแดง ที่มีข้อความว่า “ประชาชนตำบลป่าแดด สนับสนุนรัฐบาล ฯพณฯ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ที่มาจากการเลือกตั้งของประชาชน” ขึ้นไปปิดทับป้ายเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ที่เทศบาลตำบลป่าแดด นำมาติดตั้งไว้ที่จุดตั้งตั้งป้ายของเทศบาลฯ บริเวณหน้าโรงเรียนพิมาณเด็ก ติดกับสำนักงานตำรวจภูธรภาค 5 ในวโรกาสเฉลิมพระชนมพรรษา 12 สิงหาคม 2555 ที่ผ่านมา เมื่อ 15.00 น.วานนี้ (15 พ.ย.55) ขึ้นโพสต์บนโชเชียลเน็ตเวิร์คนั้น ปรากฏว่าได้เกิดกระแสวิพากษ์วิจารณ์ว่าเป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง

ล่าสุดวันนี้ (16 พ.ย.55) นายรุ่งปรีชา ปั๋นแก้ว นายกเทศมนตรีตำบลป่าแดด อ.เมืองเชียงใหม่ กล่าวยืนยันว่า ได้สั่งให้เจ้าหน้าที่ไปปลดป้ายผ้าสนับสนุนรัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ ดังกล่าวที่ปิดทัพป้ายเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระนางเจ้าฯ พระราชินีนาถ ลงแล้วตั้งแต่เวลาประมาณ 8 โมงเศษวันนี้

นายรุ่งปรีชา อ้างว่า ไม่รู้ว่าป้ายผ้าสีแดงสนับสนุนรัฐบาล น.ส.ยิ่งลักษณ์ เป็นของกลุ่มใด ทราบเพียงว่า มีกลุ่มคนกลุ่มหนึ่งจ้างบริษัทเอกชนทำป้ายผ้านี้ขึ้นมาแล้วนำมาติดผิดจุด ซึ่งตนก็ได้สั่งให้ปลดลงแล้ว หลังจากทราบเรื่อง

เมื่อถามว่า จุดที่มีการติดตั้งป้ายดังกล่าว อยู่ในเขตเทศบาลตำบลป่าแดด ซึ่งหากจะติดป้ายโฆษณาใดๆ ก็ต้องขออนุญาตเทศบาลฯก่อนนั้น นายรุ่งปรีชา กล่าวยอมรับว่า จุดดังกล่าวเป็นท่าลอยกระทงริมแม่น้ำปิงจุดหนึ่ง ซึ่งที่ผ่านมาเทศบาลฯได้นำป้ายเฉลิมพระเกียรติฯไปติดตั้ง ส่วนป้าสนับสนุนรัฐบาลสีแดงที่ปรากฏนั้น ไม่ได้ขออนุญาตติดตั้งจากทางเทศบาลฯแต่อย่างใด

#2 NongGrace

NongGrace

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17

อ้าว สรุป รูปนี้เค้าขึ้นไปปลดเหรอคะ

#3 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:28

แสดงว่าการทำป้ายไม่ใช่เป็นการร่วมมือของประชาชนจริงๆ และเป็นการติดตั้งป้ายโดยไม่ใช้สมองว่าควรหรือไม่ควร
ที่สำคัญ มันผิดกฏหมายไม่ได้ขออนุญาตอีกต่างหาก...
สร้างภาพให้นายกชัดๆ และเป็นการฆ่าตัวตายชัดๆ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#4 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:34

วิหค ทหารเสือพระราชาที่ประกาศนำพลคนเชียงใหม่มาร่วมเสธ.อ้าย ถ่ายภาพมาแฉว่า คนป่าแดดขึ้นป้ายเชียร์นายก ทับป้ายถวายพระพร ในเฟซบุ๊ค

นายกเทศมนตรีป่าแดด เห็นข่าวในโซเชียลก็สั่งให้เจ้าหน้าที่ไปดำเนินการปลดป้ายสนับสนุนนายกรัฐมนตรีลง

ในภาพเป็นการขึ้นป้ายครับ ไม่ใช่ปลด

#5 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:40

ผมเพิ่งกลับจากเชียงใหม่ เชื่อว่าเป็นการแอบอ้างแบบเหมารวมมากกว่า เพราะพบว่าหลายบ้านไม่ได้ดูทีวีช่องที่ตรงกันข้ามกับของเสื้อแดง รถหลายคันติดสติ๊กเกอร์ว่า เฮาฮักในหลวง ไว้ที่กระจกท้ายรถอย่างเปิดเผย โดยทะเบียนรถเป็นของจังหวัดเชียงใหม่
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#6 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:41

อ่าวลักไก่แปะนี่หว่า ไอ้พวกนี้นี่....
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#7 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:45

โลกสมัยนี้มันแคบ ทำอะไรไม่ดูตาม้าตาเรือ ระวังนะจ๊ะคนเสื้อแดงจ๋า
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#8 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:48

ขอขอบคุณคนเชียงใหม่ ที่ช่วยกันไม่ปล่อยวาง ขอบคุณมากค่ะ :)

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#9 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:52

ติดผิดจุด แหม่ ขนาดทำกันมาพอดีแปะเลยเนอะ

#10 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:07

ทีหลังจะขึ้นป้ายสนับสนุนใครก็ใส่ชื่อตัวเองไปเลย
อย่าไปเหมารวม หมู่บ้านนั้น ตำบลนี้ จังหวัดนู๊น คนที่เขาเห็นต่างก็มีครับ

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#11 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11

หลังกลุ่มบุคคลที่เรียกตัวเองเป็นทหารเสือพระราชาและประกาศนำคนในเครือข่ายจากเชียงใหม่เข้าร่วมชุนนุมกับองค์กรพิทักษ์สยามของ เสธฯอ้าย - พล.อ.บุญเลิศ แก้วประสิทธิ์ ในวันที่ 24 พ.ย.55 ที่จะถึงนี้ ได้นำภาพกลุ่มบุคคลที่กำลังนำป้ายผ้าขนาดใหญ่นับ 10 เมตร สีแดง ที่มีข้อความว่า “ประชาชนตำบลป่าแดด สนับสนุนรัฐบาล ฯพณฯ ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ที่มาจากการเลือกตั้งของประชาชน” ขึ้นไปปิดทับป้ายเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา สมเด็จพระนางเจ้าฯ พระบรมราชินีนาถ ที่เทศบาลตำบลป่าแดด นำมาติดตั้งไว้ที่จุดตั้งตั้งป้ายของเทศบาลฯ บริเวณหน้าโรงเรียนพิมาณเด็ก ติดกับสำนักงานตำรวจภูธรภาค 5

"หวังพึ่ง" ไม่ได้จริงๆ .....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#12 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:29

อ้าว สรุป รูปนี้เค้าขึ้นไปปลดเหรอคะ

ต่อให้มันแก้ตัวว่าเป็นการ "ขึ้นไปปลดป้ายเชียร์นายกฯ" ก็ยังไม่สมควรอยู่ดีครับ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#13 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:37

คิดดู คนมันสันดานขี้โกง ยังไงๆก็ขี้โกง

ซึ่งที่ผ่านมาเทศบาลฯได้นำป้ายเฉลิมพระเกียรติฯไปติดตั้ง ส่วนป้าสนับสนุนรัฐบาลสีแดงที่ปรากฏนั้น ไม่ได้ขออนุญาตติดตั้งจากทางเทศบาลฯแต่อย่างใด

gladiator 1.jpg

#14 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:54

ต่อให้มันแก้ตัวว่าเป็นการ "ขึ้นไปปลดป้ายเชียร์นายกฯ" ก็ยังไม่สมควรอยู่ดีครับ <_<

นั่นสิครับ ก็เป็นการยืนยันว่า ได้ปิดทับไปจริงๆ และได้ปิดทับแล้วเสร็จไปแล้วด้วย ไม่งั้นมันจะปลดได้ไง
แก้ตัวไม่ขึ้นเลย
<_<

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#15 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:58

เบื่อมากไอ้คำว่า "นายกฯที่มาจากการเลือกตั้งของประชาชน"

มาร์คมาจากไหน ถ้าปชช. ไม่ได้เลือกมา ถ้า สส.ในสภาไม่ได้โหวดมา

หรือว่าพวกเราที่เลือกมาร์คมา ไม่ได้เป็น "ประชาชน" <_<
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#16 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:58

นั่นสิครับ ก็เป็นการยืนยันว่า ได้ปิดทับไปจริงๆ และได้ปิดทับแล้วเสร็จไปแล้วด้วย ไม่งั้นมันจะปลดได้ไง
แก้ตัวไม่ขึ้นเลย
<_<

ใช่เลยครับ...

อ้าว....ขออภัย ไลค์หมด ครับ :(
like u.gif

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 -_-''

-_-''

น้องเก่า

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:00

ถ้ามีมือที่3เอาภาพมาร์ค ไปติดทับ บ้าง งานนี้ มาร์ค ไม่พ้นความรับผิดชอบไปเต็มๆ

Edited by -_-'', 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:00.

#18 ธนุส นิราลัย

ธนุส นิราลัย

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:19

ติดตั้งไม่ขออนุญาต ผิดกฏหมายมั๊ย หาตัวคนทำผิดมากระซวกด้วยล่ะ เทศบาล

Edited by ธนุส นิราลัย, 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:20.

นายกปูสงสัยว่าทำไมคนถึงบ่นว่าของแพง ก็ไปถาม ดร.โกร่ง ๆ ก็บอกว่ามันเป็นเรื่องของอุปทาน(supply)เจ๊แกก็เก็บความสงสัยเอาไว้ว่า มันคืออะไรฟะ พอได้โอกาสก็ไปถามทั่นรองฯที่มีดีกรีเป็น ด็อกเตอร์ ว่า อุปทานหมายถึงอะไรทั่น ดร.เหลิม ไม่เคยทำให้ใครผิดหวังอยู่แล้ว ตอบว่า อ๋อ อุปาทาน มันหมายถึง สิ่งที่เราคิดไปเอง ความคิดที่เราจินตนาการไปเอง ......แฮ่ม

#19 ชามู

ชามู

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:44

ถ้ามีมือที่3เอาภาพมาร์ค ไปติดทับ บ้าง งานนี้ มาร์ค ไม่พ้นความรับผิดชอบไปเต็มๆ

มาอีกแล้ว

อับจนหนทางขึ้นมาทีไร
เรียกใช้บริการมือที่สาม หรือ แดงเทียมทันที

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#20 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:49

คุณวิหค ถ่ายภาพขึ้นป้ายผ่านเฟซบุ๊คมาก่อน นี่เป็นภาพกำลังขึ้นป้ายทับครับ

พอนายกเทศมนตรีทราบเรื่องจึงสั่งคนไปปลดป้ายเชียร์ยิ่งลักษณ์ลงมา

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ติดผิดจุด แหม่ ขนาดทำกันมาพอดีแปะเลยเนอะ

บังเอิญ บังเอิญ บังเอิญ.....
เผอิญนายกเทศมนตรีอ่านโซเชียลมิเดีย.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 soco

soco

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57

ป้ายใหญ่ขนาดนั้น หาคนทำไม่ยากหรอกครับ
รักใครชอบใครก็เรื่องของเราแต่เราก็ไม่เป็นขี้ข้าโจร

#23 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 16 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:22

ทีหลังจะขึ้นป้ายสนับสนุนใครก็ใส่ชื่อตัวเองไปเลย
อย่าไปเหมารวม หมู่บ้านนั้น ตำบลนี้ จังหวัดนู๊น คนที่เขาเห็นต่างก็มีครับ

คิดดู คนมันสันดานขี้โกง ยังไงๆก็ขี้โกง

ติดตั้งไม่ขออนุญาต ผิดกฏหมายมั๊ย หาตัวคนทำผิดมากระซวกด้วยล่ะ เทศบาล

กด LIKE ให้กับทุกๆคน แถมด้วยข่าว

#24 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:02

อีตัวเมีย ที่อยู่ในรูป มันไม่พูดอะไรมั่งหน่อยเหรอ

ออกมา ตอแหล ปฏิเสธก็ได้นะ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#25 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:15

มีใครในเชียงใหม่"สอพลอ"นายกฯอภิสิทธิ์ฤๅ......ฮา

วิญญูชนต้องเข้าใจว่าไพร่เสื้อแดง/บัตรเติมเงินใส่ร้ายนายกฯอภิสิทธิ์เท่านั้น........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#26 odyssey

odyssey

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:29

ถ้า ม.ล. ปนัดดายังอยู่ ป้ายอัปปรีย์อันนี้คงไม่ได้เอาขึ้นมาแปะหรอก

#27 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:08

เยี่ยมมากครับ ต่อไปก็ขอให้เป็น
พลังโซเชียลบวกทหารเสือพระราชาปลดนายกปูสำเร็จ

ด้วยนะคร้าบ :D

#28 charlie24

charlie24

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:28

ขอดูรูปที่มีภาพมาร์คมาติดทับหน่อยครับ
ช่วยลงก่อนจะสำเร็จ...ตัวเองนะครับ

#29 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:44

ก็ต้องดูไปครับ ว่าติดไปด้วยเหตุผลอะไร ติดแบบไหน ด้วยสาเหตุอะไร ครับ

เพราะสำหรับผมป้ายมันก็แค่ป้าย แต่จุดประสงค์ของการกระทำนั้นนะชัดเจนกว่า

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

อภิสิทธิ์เค้าคงตามหาตัวคนทำผิดล่ะ แต่อีนี่เงียบเลยนะ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน