Jump to content

- - - - -

ถึง phat21

• Please log in to reply
24 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:50

เที่ยวไปตั้งกระทู้ถึงคนอื่น

http://webboard.seri...25433-ถึงแคนไท/

พอถึงเวลาที่มีคนถาม ก็ไม่ไปตอบคำถามเค้า......แบบนี้หมายความว่าไงครับ??

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#2 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56

นิสัยเหมือนแป๊ะเลย

#3 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47

นั่นน่ะสิ ถามก็ตอบอ้อมไป อ้อมมา
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#4 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

เงียบ.....สงสัย phat ไม่ช๊อต B)

#5 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:29

เอาจริงรึครับ
จะคุยกันรู้เรื่องเหรอ :blink:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#6 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:51

มีสมาชิกบ้าๆบอๆแบบ phat มากๆ ผมเบื่อนะครับ
ชีวิตประจำวันก็เครียด เรื่องการบ้านการเมืองก็เครียดมากพออยู่แล้ว

มาเจอคนบ้าป่วนบอร์ดอีก ไม่ไหวครับ
gladiator 1.jpg

#7 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:57

มีสมาชิกบ้าๆบอๆแบบ phat มากๆ ผมเบื่อนะครับ
ชีวิตประจำวันก็เครียด เรื่องการบ้านการเมืองก็เครียดมากพออยู่แล้ว

มาเจอคนบ้าป่วนบอร์ดอีก ไม่ไหวครับ

คุณผึ้งน้อยเครียดเรื่องอะไรครับเนี่ย :o ;)
คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:07

คุณผึ้งน้อยเครียดเรื่องอะไรครับเนี่ย :o ;)

เออจริงเนอะ เป็นคำถามที่ดีนะครับเนี่ย
ผมเขียนด้วยความเผลอตัวจริงๆ แปลว่า มันออกมาจากจิตใต้สำนึกเลยนะเนี่ย ว่าผมเครียดจริง :unsure: 555

คือเครียดเรื่องงาน ตอนนี้ผลิตภัณฑ์ก็ออกแบบอยู่ ลุ้นสุดตัว ต้องค่อยๆแก้ไขอีกเยอะเลย เครียดว้อย
ออกแบบเสร็จก็ต้องเครียดเรื่องเงิน ต้องลงทุนเงินผลิตของอีกเยอะเลยครับปลายปีนี้ (ลงเป็นล้าน ได้คืนเมือ่ไหร่ไม่รู้)
เศรษฐกิจก็แบบนี้อีก .... <_<
ไม่ทำงานออกมาก็ไม่ไ่ด้ จะเอาอะไรกิน

นี่คือสาเหตุว่า...การมาเจอพวกป่วนบอร์ดอยู่ได้วันละหลายๆกระทู้ มันเป็นเรื่องไม่น่าโสภาเอาเล้ยยยย
เฮ้อ...

#9 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:08

เราเลิกสนใจแพร่ดกันบ้างเถอะครับ

ใครบอกอะไร มันก็วนลูปอยูที่เดิม

ไม่มีใครสนใจมันสักพัก เดี๋ยวน้ำไม่แตกก็เลิกเล่นไปเอง

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#10 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:16

นั่นน่ะสิ ถามก็ตอบอ้อมไป อ้อมมา

อืมอยากรู้เหมือนกัน

#11 RaRa

RaRa

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:43

เอาจริงรึครับ
จะคุยกันรู้เรื่องเหรอ :blink:

นั่นไงครับ...คือสิ่งที่น่าลอง!!!
จะดูว่า เหมือนอีกพวกนึงหรือเปล่า ที่อธิบายยังไงก็ไม่ฟังหน่ะครับ? :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#12 RaRa

RaRa

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:44

ไม่ต้องห่วงครับท่านผึ้งน้อยฯ

เดี๋ยวไอ้รายการป่วนบอร์ดแบบนี้

ผมขอแบ่งมารับอาสาบ้างก็ได้ครับ :lol:

#13 RaRa

RaRa

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:49

เออจริงเนอะ เป็นคำถามที่ดีนะครับเนี่ย
ผมเขียนด้วยความเผลอตัวจริงๆ แปลว่า มันออกมาจากจิตใต้สำนึกเลยนะเนี่ย ว่าผมเครียดจริง :unsure: 555

คือเครียดเรื่องงาน ตอนนี้ผลิตภัณฑ์ก็ออกแบบอยู่ ลุ้นสุดตัว ต้องค่อยๆแก้ไขอีกเยอะเลย เครียดว้อย
ออกแบบเสร็จก็ต้องเครียดเรื่องเงิน ต้องลงทุนเงินผลิตของอีกเยอะเลยครับปลายปีนี้ (ลงเป็นล้าน ได้คืนเมือ่ไหร่ไม่รู้)
เศรษฐกิจก็แบบนี้อีก .... <_<
ไม่ทำงานออกมาก็ไม่ไ่ด้ จะเอาอะไรกิน

นี่คือสาเหตุว่า...การมาเจอพวกป่วนบอร์ดอยู่ได้วันละหลายๆกระทู้ มันเป็นเรื่องไม่น่าโสภาเอาเล้ยยยย
เฮ้อ...

สู้ๆ นะครับ ท่านผึ้งน้อยฯ อย่าไปซีเรียสกับ ไอ้คนพวกนั้น!!

ผมว่าก็แปลกดีนะ..ที่มี ไอ้พวกนั้น ผลัดกันมาโชว์อะไรบ้าๆบอๆ

อีกนัยหนึ่งผมเคยคิดว่าจะพยายามอธิบายอะไรๆ ให้พวกนั้นรู้กันมั่ง(แต่มันก็รั้นซะเหลือเกิน)

ไปๆ มาๆ หลังๆ มานี่ผมก็ใช้วิธีเดียวกับไอ้พวกนั้นคืนพวกมันไปเลยครับ... :lol: :lol:

#14 RaRa

RaRa

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:51

เราเลิกสนใจแพร่ดกันบ้างเถอะครับ

ใครบอกอะไร มันก็วนลูปอยูที่เดิม

ไม่มีใครสนใจมันสักพัก เดี๋ยวน้ำไม่แตกก็เลิกเล่นไปเอง

อย่าไปเลิกสนใจครับ ต้องสนใจต่อไป แต่สนแบบมีเหตุผล

พวกนี้มันแพ้เหตุผลครับ สิ่งที่พวกมันชอบคือ "ตะแบง" ครับ :D

#15 RaRa

RaRa

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:52

อืมอยากรู้เหมือนกัน

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ...ทำไมไม่ยอมตอบคำถามผมเลย!!

ถามไป 500 กว่ารอบ แล้วนะครับเนี่ย.... :lol: :lol:

#16 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:14

อย่าไปเลิกสนใจครับ ต้องสนใจต่อไป แต่สนแบบมีเหตุผล

พวกนี้มันแพ้เหตุผลครับ สิ่งที่พวกมันชอบคือ "ตะแบง" ครับ :D

มาเล่าพุทธประวัติแบ่งปันกันครับ

พระพุทธเจ้าท่านเคยยกให้พวกที่เป็น "คนที่สอนไม่ได้ ให้ฆ่าเสีย"

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ครั้งหนึ่ง นายเกสี ผู้ฝึกม้าเข้าไปเฝ้าพระผู้มีพระภาคเจ้า นั่งถวายความเคารพเรียบร้อย ถูกพระองค์ตรัสถามว่า
“ท่านเป็นสารถีฝึกม้า มีชื่อเสียง ท่านฝึกม้าด้วยวิธีอย่างไร”
นายเกสีได้กราบทูลว่า
“ข้าพระพุทธเจ้าฝึกม้าด้วยวิธีละมุนละม่อมบ้าง ด้วยวิธีรุนแรงบ้าง ด้วยวิธีทั้ง ๒ ประกอบกันบ้าง”

พระผู้มีพระภาคเจ้า ตรัสตอบว่า
ถ้าม้าของท่านไม่รับการฝึกด้วยวิธีละมุนละม่อม ไม่รับการฝึกด้วยวิธีรุนแรง ไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๒ ประกอบกัน ท่านจะทำอย่างไรกับม้านั้น
“ถ้าม้าของข้าพระพุทธเจ้าไม่รับการฝึกด้วยวิธีละมุนละม่อม ทั้ง วิธีรุนแรง และวิธีทั้ง ๒ ประกอบกัน ข้าพระพุทธเจ้าก็ฆ่ามันเสีย ที่ทำอย่างนั้นเพราะเหตุไร เพราะเพื่อมิให้สำนักอาจารย์ต้องเสียชื่อเสียง”

ครั้นกราบทูลเช่นนั้นแล้ว ก็กราบทูลถามว่า
“สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าเป็นสารถีฝึกคนชั้นเยี่ยมยอดทรงฝึกคนด้วยวิธีใดเล่า พระพุทธเจ้าข้า”
พระองค์ทรงแสดงคล้อยตามวิธีฝึกม้าของนายกาสี ความว่า
"เราก็ฝึกคนด้วยวิธีละมุนละม่อมบ้าง ด้วยวิธีรุนแรงบ้าง ด้วยวิธีฝึกทั้ง ๒ ประกอบกันบ้าง "

วิธีละมุนละม่อม คือ แสดงสุจริต ความประพฤติดี และผลของสุจริต ความประพฤติดีนั้นว่า กายสุจริตอย่างนี้ ผลของกายสุจริตอย่างนี้ วจีสุจริตอย่างนี้ ผลของวจีสุจริตอย่างนี้ มโนสุจริตอย่างนี้ ผลของมโนสุจริตอย่างนี้ เทวดาเป็นอย่างนี้ มนุษย์เป็นอย่างนี้

วิธีรุนแรงเป็นอย่างไร คือ แสดงทุจริตและผลของทุจริตว่า การทุจริต วจีทุจริต มโนทุจริตอย่างนี้
ผลของกายสุจริต วจีทุจริต มโนทุจริตอย่างนี้ นรกคติที่มีความเดือดร้อนเป็นอย่างนี้
กำเนิดสัตว์เดรัจฉานเป็นอย่างนี้ เปตวิสัยเป็นอย่างนี้ ฯลฯ”

นายเกสีได้กราบทูลถามว่า
ถ้าผู้นั้นไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๓ นั้น พระองค์จะทรงทำอย่างไรกับเขา พระพุทธเจ้าข้า”
พระผู้มีพระภาคเจ้าจึงตรัสตอบว่า
“ถ้าคนนั้นไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๓ นั้น เราก็ฆ่าเขาเสียเหมือนกัน”

นายเกสีกราบทูลย้อนถามว่า
“ปาณาติบาต ไม่ควรแก่พระผู้มีพระภาคเจ้ามิใช่หรือ ไฉนจึงรับสั่งว่า เราก็ฆ่าเสีย กระนั้นเล่า”
พระผู้มีพระภาคเจ้า ตรัสอธิบายว่า
“จริงซี เกสี ตถาคตไม่ควรฆ่าสัตว์
แต่ว่าคนผู้ใดไม่รับการฝึกด้วยวิธีละมุนละม่อม ไม่รับการฝึกด้วยวิธีรุนแรง ไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๒ ประกอบกัน
ตถาคตก็ไม่นับคนผู้นั้นว่าเป็นคนควรกล่าวสั่งสอนอีกต่อไป

ทั้งเพื่อนพรหมจารีผู้รู้ทั้งหลาย ก็ไม่นับคนผู้นั้นว่าเป็นคนที่จะพึงว่ากล่าวสั่งสอนด้วย

ข้อที่ตถาคตไม่นับคนผู้นั้นว่าเป็นคนที่จะพึงว่ากล่าวสั่งสอนได้ต่อไป
ทั้ง เพื่อนพรหมจารี ผู้รู้ทั้งหลายก็ไม่นับคนผู้นั้นว่า เป็นคนที่จะพึงว่ากล่าวสั่งสอนด้วยนั้น
ชื่อว่าเป็นการฆ่าคนผู้นั้นเสียอย่างดีทีเดียว ในวินัยของพระอริยเจ้า

นายเกสีได้กราบทูลสดุดีพระผู้มีพระภาคเจ้า และขอแสดงตนเป็นพุทธมามกะตลอดชีวิต

#17 RaRa

RaRa

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:28

มาเล่าพุทธประวัติแบ่งปันกันครับ

พระพุทธเจ้าท่านเคยยกให้พวกที่เป็น "คนที่สอนไม่ได้ ให้ฆ่าเสีย"

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

ครั้งหนึ่ง นายเกสี ผู้ฝึกม้าเข้าไปเฝ้าพระผู้มีพระภาคเจ้า นั่งถวายความเคารพเรียบร้อย ถูกพระองค์ตรัสถามว่า
“ท่านเป็นสารถีฝึกม้า มีชื่อเสียง ท่านฝึกม้าด้วยวิธีอย่างไร”
นายเกสีได้กราบทูลว่า
“ข้าพระพุทธเจ้าฝึกม้าด้วยวิธีละมุนละม่อมบ้าง ด้วยวิธีรุนแรงบ้าง ด้วยวิธีทั้ง ๒ ประกอบกันบ้าง”

พระผู้มีพระภาคเจ้า ตรัสตอบว่า
ถ้าม้าของท่านไม่รับการฝึกด้วยวิธีละมุนละม่อม ไม่รับการฝึกด้วยวิธีรุนแรง ไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๒ ประกอบกัน ท่านจะทำอย่างไรกับม้านั้น
“ถ้าม้าของข้าพระพุทธเจ้าไม่รับการฝึกด้วยวิธีละมุนละม่อม ทั้ง วิธีรุนแรง และวิธีทั้ง ๒ ประกอบกัน ข้าพระพุทธเจ้าก็ฆ่ามันเสีย ที่ทำอย่างนั้นเพราะเหตุไร เพราะเพื่อมิให้สำนักอาจารย์ต้องเสียชื่อเสียง”

ครั้นกราบทูลเช่นนั้นแล้ว ก็กราบทูลถามว่า
“สมเด็จพระผู้มีพระภาคเจ้าเป็นสารถีฝึกคนชั้นเยี่ยมยอดทรงฝึกคนด้วยวิธีใดเล่า พระพุทธเจ้าข้า”
พระองค์ทรงแสดงคล้อยตามวิธีฝึกม้าของนายกาสี ความว่า
"เราก็ฝึกคนด้วยวิธีละมุนละม่อมบ้าง ด้วยวิธีรุนแรงบ้าง ด้วยวิธีฝึกทั้ง ๒ ประกอบกันบ้าง "

วิธีละมุนละม่อม คือ แสดงสุจริต ความประพฤติดี และผลของสุจริต ความประพฤติดีนั้นว่า กายสุจริตอย่างนี้ ผลของกายสุจริตอย่างนี้ วจีสุจริตอย่างนี้ ผลของวจีสุจริตอย่างนี้ มโนสุจริตอย่างนี้ ผลของมโนสุจริตอย่างนี้ เทวดาเป็นอย่างนี้ มนุษย์เป็นอย่างนี้

วิธีรุนแรงเป็นอย่างไร คือ แสดงทุจริตและผลของทุจริตว่า การทุจริต วจีทุจริต มโนทุจริตอย่างนี้
ผลของกายสุจริต วจีทุจริต มโนทุจริตอย่างนี้ นรกคติที่มีความเดือดร้อนเป็นอย่างนี้
กำเนิดสัตว์เดรัจฉานเป็นอย่างนี้ เปตวิสัยเป็นอย่างนี้ ฯลฯ”

นายเกสีได้กราบทูลถามว่า
ถ้าผู้นั้นไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๓ นั้น พระองค์จะทรงทำอย่างไรกับเขา พระพุทธเจ้าข้า”
พระผู้มีพระภาคเจ้าจึงตรัสตอบว่า
“ถ้าคนนั้นไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๓ นั้น เราก็ฆ่าเขาเสียเหมือนกัน”

นายเกสีกราบทูลย้อนถามว่า
“ปาณาติบาต ไม่ควรแก่พระผู้มีพระภาคเจ้ามิใช่หรือ ไฉนจึงรับสั่งว่า เราก็ฆ่าเสีย กระนั้นเล่า”
พระผู้มีพระภาคเจ้า ตรัสอธิบายว่า
“จริงซี เกสี ตถาคตไม่ควรฆ่าสัตว์
แต่ว่าคนผู้ใดไม่รับการฝึกด้วยวิธีละมุนละม่อม ไม่รับการฝึกด้วยวิธีรุนแรง ไม่รับการฝึกด้วยวิธีทั้ง ๒ ประกอบกัน
ตถาคตก็ไม่นับคนผู้นั้นว่าเป็นคนควรกล่าวสั่งสอนอีกต่อไป

ทั้งเพื่อนพรหมจารีผู้รู้ทั้งหลาย ก็ไม่นับคนผู้นั้นว่าเป็นคนที่จะพึงว่ากล่าวสั่งสอนด้วย

ข้อที่ตถาคตไม่นับคนผู้นั้นว่าเป็นคนที่จะพึงว่ากล่าวสั่งสอนได้ต่อไป
ทั้ง เพื่อนพรหมจารี ผู้รู้ทั้งหลายก็ไม่นับคนผู้นั้นว่า เป็นคนที่จะพึงว่ากล่าวสั่งสอนด้วยนั้น
ชื่อว่าเป็นการฆ่าคนผู้นั้นเสียอย่างดีทีเดียว ในวินัยของพระอริยเจ้า

นายเกสีได้กราบทูลสดุดีพระผู้มีพระภาคเจ้า และขอแสดงตนเป็นพุทธมามกะตลอดชีวิต

สงสัยว่าที่เล่ามาจะเป็นพวก "อเวไนยสัตว์" แน่ๆ เลยใช่ไหมครับท่านผึ้งน้อยฯ ^_^

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:56

สงสัยว่าที่เล่ามาจะเป็นพวก "อเวไนยสัตว์" แน่ๆ เลยใช่ไหมครับท่านผึ้งน้อยฯ ^_^

โอ๊ยยยย... ผมนึกคำนี้อยู่ตั้งนานครับท่านหร่าร้า นึกอยู่ตั้งนาน นึกไม่ออก
ตอนแรกคิดว่าเป็น "เดียรถีร์" ลองดูพจนานุกรม...อ้าว ไม่ได้แปลว่า "คนที่สอนไม่ได้" นี่นา
ท้อแระ นึกไม่ออก

ท่านหร่าร้ามาเฉลยให้เลย อา...โล่ง...นอนหลับแระ

#19 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:12

แล้วจะได้ไปเกณฑ์ทหารเมื่อไหร่วุ้ย
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#20 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:42

แล้วจะได้ไปเกณฑ์ทหารเมื่อไหร่วุ้ย

โห ปู่ ล้วงลึกขนาดนี้เลยรึครับนี่

ว้า แบบนี้ ต้องเรียกไอ้เหลนphat21แล้วซีเนี่ย :D

#21 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:30

อะ พิมไว้ที่อีกมู้นึง ฝากแปะหน่อยนะ

ถามหน่อยวะ ไอ้แป๊ะขี้หมาตัวนี้มีปัญญาทำอะไรใครได้วะ?

นอกจากปากหมา ส่งลูกสมุนต่ำๆอย่าเห่าหอนในนี้อ่ะ

:lol: :lol: :lol:

ผม ก็เบื่อสาวก ปชปที่หน้ามืดตาบอดเห่าอวยมาร์คแบบหลับหูหลับ ตา ไอ้มาร์คเทือกแดรกเงินหุ้น ปตทไปกี่ล้านบาทวะถามดิ ถ้า ปชปบริสุทธิ์ใจก็กรุณาเลิกกฏหมาย 11ฉบับเอา ปตทกลับมาดิ ยิ่งดิ้นยิ่งเลี่ยงยิ่งสงสัยว่า ปชปมีผลประโยชน์ทางพลังงานไม่ต่างจากแม้ว

ดูแล้ว มีแววจะโดนแบนอีกรอบแล้วนะเนี่ย

เอ ออ ผู้ดูแลครับ ช่วยพิจารณาคำร้องของผมด้วยนะ เนื่องด้วยล็อกอิน phat21 คนนี้ป่วนกระทู้มาหลายครั้งแล้ว เขาไม่ได้มีเจตนาจะมาเสวนาหรืออะไร แต่เจตนาป่วน โดนแบนก็ตั้งไม่รู้กี่ครั้งแล้ว ยังจะปล่อยให้อยู่ต่อไปทำไม?

ถ้าคราวนี้แบนอีก ถาวรไปเลยนะครับ.

อย่ามาให้แบนเลย ผมเนี่ยทนรับโทษแบนมาแล้วผมไม่ได้ทําผิดอะไร เลย ผมพูดความจริงแล้วมันผิดตรงไหน ครับ หรือว่าคุณอยากประเคนเงินที่ได้จากพลังงานไปขายให้แม้วมาร์ค หา ผมป่วนเพราะผมเห็นต่างจากพวก ปชปใช่รึไม่ครับ ถ้าจะแบนกรุณายกกฏมาด้วย อย่ามาแบนลอยๆ

จี๊ดสิท่า เมื่อผมบอกมาร์คเทือกแดรกเงินหุ้น ปตท

ไม่ได้คุยกับคุณครับ คุยกับผู้ดูแลครับ

-_- -_-

ก็เหมือนกันก่อนจะแบนผมก็ยกกฏมาสิครับ แบบนี้ผมก็เดือดร้อน ไม่ตอบผมแล้วมาแบนแบบเลื่อนลอยมันใช้ไม่ได้

ปกติ ที่ผ่านมาช่วงหลังๆ ไม่ได้ตอบ ไม่สนใจ ไม่ค่อยอ่าน คห แพทมานานแล้ว เพราะบอกตรงๆ รังเกียจ และขยะแขยงคนๆนี้มากๆ แต่เห็นอันนี้แล้วทนไม่ไหว ขอหน่อยละกันนะ

ที่แพทโดนแบน2 ครั้งล่าสุด บอกให้ก็ได้ ฝีมือผมล้วนๆ กูนี่ล่ะเป็นคนแจ้งมอดเอง

มาดูกันว่าข้อหาอะไร ผิดไม่ผิด

ครั้งก่อนหน้านี้ แบน1อาทิตย์

ข้อหา ด่าทอล่วงเกินสมาชิกท่านอื่น โดยเรียกลุงแคน ว่า "ไอ้นรกแคนไท"

ซึ่งแพทอายุน้อยกว่าขนาดไหน กล้าดียังไงไปจิกหัวเรียกผู้ใหญ่แบบนั้น

แต่โอเค ผมเข้าใจว่าที่บ้านแพทไม่เคยสอนเรื่องมารยาทและสัมมาคารวะ และเมื่อไม่ได้นับถือกันด้วยก็ไม่แปลกที่จะไม่พูดดีๆด้วย

ซึ่งหากเป็นการที่ทะเลาะกันอยู่ แล้วลุแก่โทสะ เลยหลุดคำด่าออกมา หรือต่างคนต่างด่า ผมคงไม่ยุ่ง

แต่กระทู้นั้นลุงแคนไม่ได้มาตอบด้วยซ้ำ อยู่ดีๆแพทเข้ามา แพล่มเรื่อยเปื่อยตามแบบของแพท แล้วอยู่ดีๆก็ด่าลุงแคนขึ้นมาซะเฉยๆงั้นอะ

ตือด่าเพราะอยากจะจิกหัวด่า อยู่ดีๆนึกอยากด่าก็ด่า ไม่ใช่เพราะทะเลาะกันอยู่หรือลุแก่โทสะ ด่าเพราะมันปากล้วนๆ

ถามว่าเนี่ยหรอ ไม่ได้ทำผิด

ส่วน ครั้งล่าสุดที่โดนไปน่าจะเป็นเดือนเนี่ย เพราะเรื่องเจ้าสีหนูสวรรคต แล้วแพทก็ไปด่าท่าน กษัตริย์ประเทศเพื่อนบ้าน ยังจะว่าไม่ผิดอีกปะ หรือของเราคนอื่นห้ามด่า แต่ของคนอื่นเราด่าได้

เขาไม่แจ้งจับก็บุญแล้ว ยังจะมาหน้าด้านบอกว่าไม่ผิด โถๆๆๆๆๆ พ่อพระเอกลิเก

อะ นี่หลักฐาน เด๋วจะมาหาว่ากล่าวหาลอยๆ เซนเซอร์ชื่อคนที่ตายออกแระ ดูกันเอาเองว่าผิดไม่ผิด

นี่อีกเรป หลังจากหลายๆคนเตือนไปแล้วก็ยังไม่หยุดคุ้มคลั่ง

ถ้าคิดว่าตัวเองไม่ผิดก็ดีแล้ว ทำตัวแบบเดิมต่อไปอะดีแล้ว จะได้จัดให้อีกเรื่อยๆ อย่าเผลอนะ พลาดมาจะจัดให้อีก สัญญาเลย

เพราะบอกตรงๆ รู้สึกขยะแขยง รังเกียจมากๆที่มีคนแบบแพทอยู่ในบอร์ดนี้ และจะพยายามทำทุกอย่างเพื่อกำจัดแพทไปจากที่นี่ให้ได้

ไม่ได้รังเกียจแพทเพราะฝ่าย สี หรืออุดมการณ์ของแพท แต่รังเกียจในตัวตน กมลสันดาน และความถ่อยของแพท

ปกติ ไม่เกลียดใครเลยนะในนี้ ไม่ว่าเขาจะสีอะไร แม้แต่ใจดี หรือเสื้อแดงคนอื่นๆ อาจมีรำคาญบ้าง โมโหบ้าง แต่ก็ยังคุยกันได้ เพราะทุกคน "ให้เกียรติกัน"

แต่แพทไม่เคยให้เกียรติ ไม่เคยเกรงใจ ไม่เคยแม้แต่จะพูดดีๆกับใคร ถ่อนเถื่อนสถุนนำตลอด แถมพูดจาไม่รู้เรื่อง

น่ารังเกียจยิ่งกว่าใจดีหรือเสื้อแดงคนอื่นๆอีก

เมื่อทำตามกฏไม่ได้ เด๋วจะช่วยหาทางออกให้เอง

คิดว่าตัวเองไม่ผิดอะดีแล้ว ทำต่อไปเหมือนเดิมอะดีแล้ว หนักกว่าเดิมยิ่งดี จะได้จัดให้

อ้อ แล้วอย่าลิมไปฟ้องที่ป่าช้าด้วยนะว่่าผู้ใหญ่ที่นี่รังแกเด็ก

จะว่าไปก็แปลกนะ ปกติเด็กแม่งไม่เคยเห็นหัวผู้ใหญ่ จิกหัวด่า ความเคารพเกรงใจไม่เคยมีให้

แต่พอโดนผู้ใหญ่อัด ทีนี้ล่ะเสือกจะอ้างเด็กขึ้นมาทันที

ตรรกกะแปล๊กแปลก พวกป่าช้าเนี่ยPosted ImagePosted ImagePosted Image

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#22 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:17

คนอย่างแพร่ดน่ารำคาญน่ารังเกียจกว่าเสื้อแดงที่มาตอบกระทู้ในเสรีไทยอีก คนอะไรเหมือนไม่มีวุฒิภาวะ
เหมือนขาดความอบอุ่น แต่ไม่น่าสงสาร แค่น่าสมเพช สงสัยแค่ว่าทำไมแกถึงไม่รู้ตัวนะ
อยากให้พวกเราทำเหมือนแพร่ดไม่มีตัวตนในนี้ดีกว่ามั๊ย เพราะคุยกับแพร่ดมันไม่ช่วยส่งเสริมปัญญาเลย เสียเวลา

Edited by tu249cm, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:18.

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#23 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:52

จขกท บ้าไปแล้ว
แนะนำไปพบจิตแพทย์ด่วน

คนดีๆที่ไหนคุยกับเครื่องถ่ายเอกสาร
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#24 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16

ที่จริงผมไม้ได้ถือสาอะไร เค้าอยากเรียกอะไรก็เรียก

คนในสังคมเดือดร้อนก็จัดการกันเอง เพราะผมก้ด่าพวกบุคคลสาธารณะหยาบๆ เช่น ไอ้แป๊ะขี้เรื้อน เรียกประจำ

สาวกไอ้แป๊ะขี้เรื้อนผมก้ด่าประจำ ใครอยากด่าผมยังไงก็เชิญ แต่ให้มันสมเหตุสมผลหน่อยละกัน

ถ้าสู้กันด้วยหลักฐาน ข้อมูล เหตุผลไม่ได้ แล้ววกมาด่าผมคิดว่ามันเป็นสันดอนที่ขุดไม่ออกของสาวกแป๊ะขี้เรื้อน

อย่าไปใส่ใจให้มากครับ ในสังคมย่อมมีทั้งคนดีและคนไม่ดี

ปกติก็ไม่ค่อยได้เข้ามาเสวนาในขบวนการมากนักเพราะเห็นตรงกันเยอะแล้ว

เลยไปเพลินในเฟซบุ๊ค พอดีกระทู้ก่อนมีคนไปแจ้งในเพจเลยตามมาดูเค้าหน่อย สุดท้ายก็ไม่ได้เรื่องอะไร

เรื่องถอดยศทักษิณก็ไปหาข้อมูลมาให้แล้ว จะเชื่อหรือคิดว่ามีเหตุผลเพียงพอหรือไม่่ ก็ให้สังคมตัดสิน

เอาเวลาไปเล่นเรื่องอื่นน่าจะได้ประโยชน์กว่ามาทำความเข้าใจกับคนที่ไม่ยอมเข้าใจเหมือนตักน้ำรดหัวตอ

เสียเวลาเปล่าครับ

#25 RaRa

RaRa

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:04

จากที่ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ สมาชิก สรท. ทุกๆท่าน ร่วมแสดงความคิดเห็นกันมา

สรุปว่า phat21 เป็นบุคคลที่ "ไม่สามารถ" สั่งสอนได้แล้วจริงๆ ........!!!

ผมเปิดโอกาสให้ เจ้าตัว มาแสดงความคิดเห็น...แต่ก็ไม่มีการตอบรับ

ดังนั้นผมขอปิดกระทู้ เพราะไม่มีประโยชน์อะไรที่จะไปสั่งสอน "อเวไนยสัตว์" ครับ -_-

21.04 น.

18 พฤศจิกาคม 2555

Edited by RaRa, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:05.

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน