Jump to content

- - - - -

ถ้าสมมติมีม๊อบมาสัก 1 ล้านคนจริง จะมีผลอะ ไรเกิดขึ้นกับประเทศไทยบ้างคะ?

• Please log in to reply
38 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:47

ถ้ามีม๊อบมาสัก 1 ล้านคนจริง จะมีผลอะ ไรเกิดขึ้นกับประเทศไทยบ้างคะ? ทั้งผลดี เเละผลเสีย?

ถ้ามีเหตุผลดีจริง หนูเบนซ์ อาจจะ ไปร่วมด้วยค่ะ :)

คนจะมากมายเเบบนี้? :o :o :lol:

หรือเเบบนี้? :)

#2 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:55

เงียบจัง :)

#3 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ตลกดี

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#4 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:29

พอถามจริงจัง มีสาระ.... ก็ม่ายยมีใคร ยอมมาตอบ

เเต่พอโพสต์ภาพ ท่านนายกเเสนสวย เข้ามาด่า หนูเบนซ์ กันเยอะเเยะเลย

โลกนี้อยู่ยากจัง :lol:

Edited by คุณหนูนั่งเบนซ์, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:30.

#5 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

ลองไม่ตั้งกระทู้สักอาทิตย์สิ โลกนี้จะอยู่ง่ายขึ้นทันทีเลย

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#6 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:10

ขอให้มาเถอะ เอาสักเเสนนึงก็พอ หนูจะไปตั้งซุ้มขายส้มตำไก่ย่าง รวยไม่รู้เรื่องละงานนี้

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#7 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:15

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#8 Maratiraj_

Maratiraj_

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:40

กทม รถติดแน่นอนครับ

Edited by Maratiraj_, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:41.

#9 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:44

จะสอบถามไปเพื่ออะไร

Edited by KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว, 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46.

#10 V for Macaw

V for Macaw

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:56

เดี๋ยวก็รู้ครับ

ฉันมาที่บอร์ดแห่งนี้ เพื่อหยุดระบอบทักษิณ

#11 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:57

ที่อียิตป์ มีคนมาชุนุมไล่มูชารัควันละ 3 -5 ล้านคน ตลอด 3 สัปดาห์

แกก็ด้านและอยู่ได้ นี้คือความจริง เรื่องจริง

#12 SKIDATO

SKIDATO

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:05

พอถามจริงจัง มีสาระ.... ก็ม่ายยมีใคร ยอมมาตอบ

เเต่พอโพสต์ภาพ ท่านนายกเเสนสวย เข้ามาด่า หนูเบนซ์ กันเยอะเเยะเลย

ตอบให้ก็ได้เอ้า

1 ล้านคนน้อยไป ต่อให้มา 10 ล้านเลยเอ้า

แต่ถ้าม็อบพวกนี้มันยังขี้ขลาดตาขาวใช้แนวทางสันติอยู่

ก็จะไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นต่อประเทศไทยและรัฐบาลชุดนี้เลย ทุกอย่างยังเหมือนเดิม

นายกปูก็ยังคงเป็นนายกต่อไปอีกสบายๆ

คุณชายมาร์คก็เป็นหัวหน้าฝ่ายค้านยาวๆต่อไป

ข้อเสียของฝ่ายต่อต้านไอเหลี่ยม

คือม็อบพวกนี้ส่วนมากเป็นพวกปัญญาชน

คนพวกนี้มันบ้าหลักการซะจนไม่อาจจะทำงานใหญ่ให้สำเร็จได้

แนวคิดของคนพวกนี้มันใช้ไมไ่ด้กับสถานการณ์ที่่ต้องการความเด็ดขาดชี้เป็นชี้ตายวัดผลแพ้ชนะ

เพราะฉะั้นั้นคนกลุ่มนี้ต่อให้มามากแค่ไหนเป็นล้านๆคน

รัฐบาลชุดนี้ที่ได้ชื่อหน้าด้านไร้อางอายที่สุดในโลก มันก็ไม่สะทกสะท้านอะไร

ถ้าตราบใดที่ม็อบขี้ขลาดพวกนี้มันยังยึดหลักสันติอยู่แบบนี้

นายกปูจะเป็นนายกต่อไปยาวๆ 8 ปี แบบสบายๆ

#13 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:57

อย่าไปเลย เวลากิน-เวลานอน ยังต้องมีคนเตือน
นอนอยู่บ้านดีกว่านะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#14 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:16

ถ้าตอบแบบมีเหตุผล จริง ๆ ต้องบอกว่าไม่มีหรอก...

มันลงทุนขนาเผาเมือง เผาศาลากลาง บุกโรงพยาบาล ฆ่ามวลชนตัวเอง เพื่อมาเป็นรัฐบาล

ไม่มีพรรคการเมืองไหนในโลกเฮี่ยกว่านี้อีกแล้ว

เอาคนมาไล่เฉย ๆ มันไม่หน้าขนาดลาออกหรอก

ใจเย็นได้ นังตุ๊ด

:D

#15 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:26

ตามความเห็น ความเข้าใจของผมเองนะ ไม่จำเป็นต้อง เห็นด้วย
ที่ต้อง 1 ล้าน เพราะ เป็นการแสดงทาง สัญญลักษณ์ ให้เห็นเด่นชัดว่า
คนไทยส่วนใหญ่ เค้าไม่เอารัฐบาลนี้แล้ว ออกไปได้แล้ว อย่าหน้าด้าน
คนเป็นล้าน มันเกินความสามารถของ เสื้อแดง ที่จะขนกันมาได้
ม็อบประเภทจัดตั้งกันมา เต็มที่ ได้แสนนึง ก็เก่งแล้ว ต่อจากนั้น
ถ้าจะประกาศยึดอำนาจโดยประชาชน ก็จะมีความชอบธรรม

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#16 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:28

ไม่เห็นคุณหนูต้องมาเสียเวลากับม๊อบเขาเลย ทำใจสงบๆแล้วภาวนาช่วยรัฐบาลแม่หนูเถอะ :lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#17 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:32

ไม่ต้องถามถึงวันที่จะมีม็อบหรอก อินู๋ลากเกวียน....

แค่เค้านัดกันจะมา แค่นี้พวกขี้ข้าทักษิณก็ดิ้นกันเป็นห มาโดนน้ำร้อนลวกเลย... :angry:

#18 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:08

เข้ามาสืบข่าวเหรอ นู๋
กะจะคาบไปบอก แกนนอนเพื่อไทยล่ะซี
อย่าพยายามเลย
  • OSR likes this

#19 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16

กะจะคาบไปบอก แกนนอนเพื่อไทยล่ะซี

อ้าว.. คุณหนูขี่รถเบนซ์ ผมอุตส่าห์ให้เครดิต ว่า อารมณ์ดีมีเหตุผล
ไหง๋ กลายเป็นสปายไปได้ จริงไม่จริง บอกจุดยืนหน่อย จะได้วางตัวถูก
โดยเฉพาะ แกนนอนล้มเจ้า พวกนี้ผมไม่ไว้หน้านะ ตายกันไปข้าง ซิบอกให้

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#20 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:21

ควายแดงก็จะออกมาดิ้นพล่านๆ

#21 มาหยารัศมี

มาหยารัศมี

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ตอบให้ก็ได้เอ้า

1 ล้านคนน้อยไป ต่อให้มา 10 ล้านเลยเอ้า

แต่ถ้าม็อบพวกนี้มันยังขี้ขลาดตาขาวใช้แนวทางสันติอยู่

ก็จะไม่มีผลอะไรเกิดขึ้นต่อประเทศไทยและรัฐบาลชุดนี้เลย ทุกอย่างยังเหมือนเดิม

นายกปูก็ยังคงเป็นนายกต่อไปอีกสบายๆ

คุณชายมาร์คก็เป็นหัวหน้าฝ่ายค้านยาวๆต่อไป

ข้อเสียของฝ่ายต่อต้านไอเหลี่ยม

คือม็อบพวกนี้ส่วนมากเป็นพวกปัญญาชน

คนพวกนี้มันบ้าหลักการซะจนไม่อาจจะทำงานใหญ่ให้สำเร็จได้

แนวคิดของคนพวกนี้มันใช้ไมไ่ด้กับสถานการณ์ที่่ต้องการความเด็ดขาดชี้เป็นชี้ตายวัดผลแพ้ชนะ

เพราะฉะั้นั้นคนกลุ่มนี้ต่อให้มามากแค่ไหนเป็นล้านๆคน

รัฐบาลชุดนี้ที่ได้ชื่อหน้าด้านไร้อางอายที่สุดในโลก มันก็ไม่สะทกสะท้านอะไร

ถ้าตราบใดที่ม็อบขี้ขลาดพวกนี้มันยังยึดหลักสันติอยู่แบบนี้

นายกปูจะเป็นนายกต่อไปยาวๆ 8 ปี แบบสบายๆ

หากม๊อบทำอะไรไม่ได้ ไม่สะทกสะท้าน อยู่ยาวได้สบาย

แต่...
ที่เห็นและเป็นไป ทำไมดิ้นพล่านกันนัก
ถึงกับจะทำทางหนี อย่างถาวรเชียว

#22 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:25

อยุ่กับผัวซึคร๊า ประการแรก หาผัวก่อนคร๊า

#23 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:37

:o โอ้ๆๆๆๆ คิดลึกมากมาย.... น่าไปเเต่ง นิยายขายเล่มละ 10 บาท :lol:

ตลกดี

#24 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:47

ถ้ามีม๊อบมาสัก 1 ล้านคนจริง จะมีผลอะ ไรเกิดขึ้นกับประเทศไทยบ้างคะ? ทั้งผลดี เเละผลเสีย?

อย่างน้อยควายแดงคงต้องคิดหน้าคิดหลังก่อนที่จะทำสิ่งเลวๆกับบ้านนี้เมืองนี้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#25 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:56

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#26 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:10

ตลกดี

ตลกดี

ตลกดี

ตลกดี

ตลกดี

ตลกดี
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#27 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:12

จากใจเลยนะ จริงจังไร้สาระ

#28 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:20

คุณหนู อาจจะเยี่ยวแตกคารถมั๊งครับ :P

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#29 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:43

:o โอ้ๆๆๆๆ คิดลึกมากมาย.... น่าไปเเต่ง นิยายขายเล่มละ 10 บาท :lol:
ตลกดี

แล้วไป ถ้าเป็นคนดีมีเหตุผล ผมคบได้ทุกสีแหละ ไม่เกี่ยง
แอ๊บ ล้มเจ้า เมื่อไหร่ เจอกันแน่ หวังว่าจะไม่ไช่นะ คุณหนู
ชอบนะ ที่ลงท้ายด้วยวลีว่า ตลกดีน่ะ น่ารักน่าหยิก ;)

#30 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:10

ตลกดี

แล้วไป ถ้าเป็นคนดีมีเหตุผล ผมคบได้ทุกสีแหละ ไม่เกี่ยง
แอ๊บ ล้มเจ้า เมื่อไหร่ เจอกันแน่ หวังว่าจะไม่ไช่นะ คุณหนู
ชอบนะ ที่ลงท้ายด้วยวลีว่า ตลกดีน่ะ น่ารักน่าหยิก ;)

เป็น character ของเจ๊แกไปซะแล้วนะ

ผมมีเพื่อนคนหนึ่ง ทำตัวใครไม่คบ แต่ผมยอมคุยด้วย
แกก็ชอบเอาคนอื่นมาว่าร้ายให้ฟัง
ลงท้ายแกก็ย้อนมานั่งวิเคราะห์ความดีของตัวเอง ว่าดีอย่างนั้น ดีอย่างนี้
พร้อมทั้งทำหน้าเศร้าๆ แล้วก็พูดว่า ตลกดี แบบ กลืนน้ำลายไม่ค่อยลง

ตลกดี
  • OSR likes this
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#31 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:20

ผมว่ามาจริงๆ ตามที่ว่า คุณหนูไม่กล้ามาปากดีอย่างนี้หรอก

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#32 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:42

มาสิบล้านก็ไม่มีอะไรเปลี่ยนหรอก ถ้าไม่เผา <_<

#33 คนบูรพา

คนบูรพา

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:41

หนูเบนซ์...........สอนไม่จำอีกแล้ว...............

ว่ามัน "รกบอร์ด"................555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#34 raffy

raffy

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:49

นับวันๆๆความปัญญาอ่อนเริ่มส่องประกายมาเรื่อยๆ

#35 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:15

ถ้ามา 1 ล้าน ก็จะไม่มีคนจ่ายบัตรเติมเงินให้หนูมานั่งโพสอยู่อย่างนี้ไง

แล้วมีคนถามหาอยู่ เรียกหลายครั้งแล้วเงียบ ติดต่อกลับด่วน :lol:

http://webboard.seri...บั/#entry496305

Edited by Benten, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:19.

#36 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:20

คงไม่มีประโยชน์ในเชิงพฤติกรรม แต่คงมีประโยชน์เชิงสัญลักษณ์ เจอ รบ. อย่างหนา ก็คงลำบาก (คำตอบสำหรับคำถาม)
ส่วนที่ตัดพ้อว่า โลกนี้อยู่ยากจัง...ก็ไม่ต้องอยู่ Go 2 Hell
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#37 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:33

เอาขวดเปล่ามาคนละใบ น้ำมันมาหาเอาข้างหน้า หนึ่งล้านคนก็หนึ่งล้านลิตรเชียวนะ

#38 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:11

ต่อให้มาครบ11ล้านแล้วไม่ได้เผา ยังไงปูก็อยู่ได้เพราะปูมี15ล้าน
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#39 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

หนูเบนซ์...........สอนไม่จำอีกแล้ว...............

ว่ามัน "รกบอร์ด"................555+

เบื่อคำนี้จัง ''รกบอร์ด'' :)

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน