Jump to content

- - - - -

สื่อนอกเผย โอบาม่าเยื่อนไทยเพราะต้องโชว์กลุ่มที่กำลังขับไล่รัฐบาลว่าสหรัฐยืนอยู่ข้างรัฐบาลยิ่งลักษณ์!

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:15

เจ้าของกระทู้ ทำไมถึงไม่ตอบผมล่ะครับ

หรือถนัดตัดแปะจริงๆ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#52 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:34

ถ้าตอนนี้ตามาร์คเป็นนายกโอบาม่าก็พูดประโยคเดียวกันนี่แหละ ไม่เห็นจะแปลกตรงไหน

ฮั่นแน่......โมเม ทำเป็นรู้ดี แต่ตอนไอ่มาร์คเป็นนายก โอบาม่าไม่มาว่ะ :lol:

โอบาม่า มาไทย เพราะ ?

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#53 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:43

ถ้าตอนนี้ตามาร์คเป็นนายกโอบาม่าก็พูดประโยคเดียวกันนี่แหละ ไม่เห็นจะแปลกตรงไหน

ฮั่นแน่......โมเม ทำเป็นรู้ดี แต่ตอนไอ่มาร์คเป็นนายก โอบาม่าไม่มาว่ะ :lol:

อู้ยยย เจ็บปวดเหลือจะกล่าว โอบาม่าไม่มาหามาร์คเนี่ย เจ็บมากเลยรู้มั้ย :D

#54 คนในพื้นที่

คนในพื้นที่

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57

สื่่อนอกจริงๆ ด้วย ฮ่าๆๆ

#55 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:17

ทริปนี้เขามา 3 ประเทศ ไทย เขมร พม่า

หลักๆแล้วเขาจะมา ASEAN SUMMIT ที่เขมรแล้วจะไปพม่า

ก็เลยเป็น flight บังคับให้ต้องแวะไทย เพราะไทยเป็นพันธมิตร 1 เดียวของอเมริกาใน mainland SEA มาตั้งแต่ ปวศ.

เขาไม่ได้มาโชว์เสธ.อ้ายหรอก ว่ามาสนับสนุนป้านกแก้ว เค้าไม่สนใจหรอกว่าม๊อบใครจะต่อต้านใคร

ใครเป็น รบ. เค้าก็มาเข้าหาเพื่อประโยชน์ของนักลงทุนปท.เค้า

เลิกจินตนาการได้แล้ว มันฝืด มันเหมือนคนเพ้อเจ้ออ่ะ :lol:

ถ้า"บัตรเติมเงิน"ได้ชมรายการ"ข้ามขอบฟ้า"ของ"กษิต ภิรมย์"ทาง Blue Sky.....
จะไม่โง่เขลา ไม่หน้าด้านบิดเบือนข้อเท็จจริงนี้.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พวกนี้มันไม่ดูหรอกค่ะ สมองไม่ถึงดูไปก็ไม่เข้าใจที่ท่านกษิตพูดซึ่งท่านมีข้อมูลอ้างอิงได้เสมอ

ไม่ชมรายการนี้....
jagger และพวกบัตรเติมเงิน ต้องปล่อยโง่เป็นระยะ ๆ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#56 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:52

ทริปนี้เขามา 3 ประเทศ ไทย เขมร พม่า

หลักๆแล้วเขาจะมา ASEAN SUMMIT ที่เขมรแล้วจะไปพม่า

ก็เลยเป็น flight บังคับให้ต้องแวะไทย เพราะไทยเป็นพันธมิตร 1 เดียวของอเมริกาใน mainland SEA มาตั้งแต่ ปวศ.

เขาไม่ได้มาโชว์เสธ.อ้ายหรอก ว่ามาสนับสนุนป้านกแก้ว เค้าไม่สนใจหรอกว่าม๊อบใครจะต่อต้านใคร

ใครเป็น รบ. เค้าก็มาเข้าหาเพื่อประโยชน์ของนักลงทุนปท.เค้า

เลิกจินตนาการได้แล้ว มันฝืด มันเหมือนคนเพ้อเจ้ออ่ะ :lol:

เห็นด้วยครับ ถ้าคิดในแง่ร้ายหน่อย ที่มาเมืองไทยตอนนี้ก็เพราะรู้ว่านางยกอ่อนภาษาอังกฤษ เวลาเจรจาอะไรที่เป็นประโยชน์ต่อประเทศตนเองหรือที่ตนเองจะได้ประโยชน์ก็ต้องมาเวลานี้ เหมาะที่สุด เหอๆ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#57 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:08

Kittima Thara-rattanakul อึ๋ยยยยยย
Toy Chokechai ตอนObama กอดอองซานไม่เห็นอองซานหน้าระรื่นเหมือนนางปูนี่เลย ออกอาการอย่างนี้ใครก็รู้ว่ามันคิดอะไรในใจ
Wongdussadee Rusmintratip สมเป็นพริตตี้รัฐบาล ระริกระรี้กับผู้หลักผู้ใหญ่ดีจริงๆ~
Kimkee Kee เคลิ้มเชียว

Daffodil Narcisse มีภาพเอียงอายด้วยค่ะ

#58 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:26

เหอ เหอ เหอ น้า Jagger เอาข่าวของ พนมเปญ มาลงเยอะ ๆ อยากรู้
ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ที่ โอบาม่า ไปร่วมประชุมที่กัมพูชาอ่ะ 55555

พนมเปญ เขาลงข่าวรึเปล่า บรรยากาศการประชุมเป็นไงบ้าง กัมพูชา
ไม่ปลื้มเหรอที่ โอบาม่าไปร่วมประชุม ถึงมาลงข่าวเรื่องไทย 555555555

#59 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

Lindsay Murdoch, The Age's South-East Asia correspondent, is a two-time winner of the Walkley Award, Australia's top award for journalistic excellence.

He covers news events and writes feature stories in South-East Asia for The Age, The Sydney Morning Herald and other Fairfax Media properties.

Lindsay is a former correspondent based in Singapore, Jakarta and Darwin. In 1999 he covered the tumultuous events in East Timor, and in 2003 he covered the Iraq war while embedded with US Marines. Since 1977 Lindsay has held a number of senior positions on The Age, including chief of staff.

http://www.theage.co...0823-1j7l5.html

http://www.smh.com.a...1118-29k8b.html

ไม่ได้เป็นสื่อกัมพูชา แต่เป็นสื่อออสเตรเลียที่ประจำการที่กัมพูชาเมื่อมารายงานข่าวนี้ครับ เป็นนักข่าวเจ้าของรางวัลสื่อมวลชนด้วย
I've got the moves like Jagger~~~

#60 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:25

เหอ เหอ เหอ น้า Jagger ไม่แปลกใจเหรอ ทำไมเขาไม่เล่นข่าวโอบาม่า
ไปประชุมที่กัมพูชา เพราะน่าจะเป็นข่าวใหญ่กว่านี้เยอะ 555555

แอ๊ะ แอ๊ะ อย่าบอกนะว่าเขามีข่าว กัมพูชาเหมือนกัน แต่น้า Jagger ไม่เอา
มาเล่น 5555555555555

#61 เกลียดคุณแม้วจังครับ

เกลียดคุณแม้วจังครับ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:17

ถูกต้องแล้วครับ

#62 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

โอบาม่าเยื่อนไทยเพราะต้องโชว์กลุ่มที่กำลังล้มเจ้าว่าสหรัฐยืนอยู่ข้างสถาบันกษัตริย์!
แล้วแบบนี้หมายความเดียวกันไหม jagger ??
ไม่ได้จะดึงสถาบันลงต่ำนะครับ ท่านใดเห็นว่าไม่เหมาะสมเดี๋ยวผมจะลบออก :)

ผมพึ่งสังเกตุท่านั่งของโอบามาและคณะว่าตอนเข้าเฝ้าฯนั่งได้สำรวมดีครับ ต่างจากเวลาที่พบกับผู้นำประเทศอื่น แกจะนั่งไขว่ห้างตลอด

ต้องชมว่าทำการบ้านมาดีครับ

#63 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:08

**โอบามา ไม่มาในยุคมาร์ก
*เขากลัวสัตว์เลื้อยคลาน แค่รปภ.เจอตัวสองตัวยังเป็นข่าว
ตอนมาร์กเป็นนายก ไอ้ตัวพวกนั้นเพ่นพ่านเต็มเมือง กำลังแสดง
อำนาจเกรี้ยวกราดเต็มที่ ..ราวกับอยู่ในฤดูติดสัตว์
*สรุป เขากลัวไอ้สัตว์พวกนั้นครับ

**โอบามา มาไทย(น่าจะ)เป็นประเทศแรก หลังรับเลือกตั้ง
*เขาคงเครียดเรื่องเลือกตั้ง พอได้หมดเลือกตั้ง เลยอยาก
คลายสมอง ที่ปรึกษาให้คำแนะนำว่ามาเมืองไทยซิ นายกติดอันดับ
โลก เรื่องขยันสร้างเรื่องตลก และโง่ ..แต่โอบามา ผิดหวังทั้ง2เรื่อง
1.เรื่องนายกชอบทำตัวตลก โอบามาไม่พบ แต่พบว่านายกเรา
เป็น "กุน-ละ-สตรี" จนกระฉ่อน แม้คนจีนแผ่นดินใหญ่ ยังลงทุนทำ
คลิปมาอวย
2.เรื่องโง่ โอบามาก็ไม่พบ จนเขาต้องออกมายอมรับในการแถลง
ข่าว "นายกใช้ภาษาอังกฤษ ดีกว่าผมใช้ภษาไทยอีก"

***จะไม่คล่องภ.ฝรั่งได้ไงโว้ย นายกกูน่ะจบโทจึงอเมริกานะว๊อย

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#64 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:06

จริงด้วยท่านปธน ท่านนี้ก็ไม่มา =>นาย โยเวรี คากูทา มูเซเวนี (Yoweri Kaguta Museveni)ประธานาธิบดียูกันดา
ท่านมาสนับสนุนรัฐบาลที่เป็นประชาธิปไตยสินะ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#65 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:36

เห็นหน้า โล้นปินส์แล้ว นึกถึงตอนไปฟิลิปปินส์ น้องไอ้นี่ก็พยายามจะให้พี่มันเป็นผัวนังเม้ย ตูว่าอีนี่ไปประเทศไหน ก็อ่อยเหยื่อไปทั่วจนน่าเกลียด ให้น้องไอ้นี่เค้าดูออกว่า อยากจะเอาพี่มัน

Edited by Bookmarks, 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:37.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน