Jump to content

- - - - -

รับปี๊บเพิ่มมั้ยครับ ...

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ดอน

ดอน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:16

มีคนเคยบอกก่อนหน้านี้นานแล้วครับ... :D เอายังไงดี

ตามระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริงแล้ว หัวหน้าพรรคที่ได้รับความไว้วางใจจากประชาชนสุงสุด
จะได้รับตำแหน่งนายกรัฐมนตรี และนายกรัฐมนตรีก็จะแต่งตั้งคณะรัฐมนตรีในตำแหน่งหน้าที่ต่างๆ

...

http://webboard.seri...ยิ/#entry303260

อ้าว

แบบนี้ยิ่งลักษณ์ก็วิ่งราวตำแหน่งนายกเค้ามานะสิ

ซวยแล้วไง :blink:

แน่ะ....ยังไม่ยอมจบอีก ไปยกอะไรมาอ้างอิงนั่นน่ะ
รับไปเหอะ...ว่ามาร์คเป็นนายกได้เพราะความหน้าด้าน ยิ่งเถียงยิ่งเข้าเนื้อ

จงกล้าที่จะใช้ปัญญาญาณของตนเอง  โดยปราศจากการชี้นำจากผู้อื่น(คานท์)

#52 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:21

ปี๊ปเอามาทำอะไรครับ ผู้นำโลกมาเยือนในสมัยนี้ น่าภูมิใจจะตาย
ผิดกับสมัยก่อนหน้านี้ ชาวโลกไม่ค่อยต้อนรับ ถ้าจะเอาปื๊ปมา
เอาไปให้คนก่อนหน้านี้ละกัน

แล้วเขาจะได้ไปแสดงสุนทรพจน์ที่ "ดาวอส" ได้ไงวะ ไอ้ขี้ข้าทักษิณ

ไอ้นั่นเขาต้อนรับตามพิธีทางการทูต
แต่จริงๆชาวโลกเขารู้ว่ามันเป็น รบ. แพ้เลือกตั้ง แต่วิงราวตำแหน่งมา

แล้วตำแหน่งนายกต้องยกให้หัวหน้าพรรคที่ชนะเลือกตั้งมาเหรอครับ

ถึงจะไม่เรียกว่าวิ่งราว

อยากได้คำตอบจากดอนนะครับ

คืออย่างนี้นะ shariff สำนึกของนักการเมืองมันจะต้องสูงกว่าบุคคลทั่วไป(คุ้นๆมั๊ย)
ที่นี้เมื่อเลือกตั้งเสร็จแล้ว แล้วเรารู้ตัวว่าแพ้เลือกตั้ง สำนึกของนักการเมืองที่มีสูงกว่าบุคคลทั่วไป
ก็จะต้องยอมรับเป็นฝ่ายค้านโดยปริยาย ถึงแม้รัฐนวยจะเปิดช่องให้โหวต นายกฯในสภาก็ตาม
ไม่ต้องไปแข่งกะเขา ไม่ต้องหาคนช่วยล้ม รบ.อื่น ไม่ต้องหาคนช่วยเพราะกระสันอยากเป็นนายก
หรือต้องไม่เป็นหนังหน้าไฟให้ใคร เข้าใจที่ผมพูดมั๊ยครับ

งั้นผมถามดอนเป็นความรู้นะครับ

เลือกตั้งเสร็จ

พรรคที่แพ้ ให้เป็นฝ่ายค้านไป

พรรคไหนชนะเป็นรัฐบาลไป

ขั้นตอนโหวตนายกในสภาไม่ต้องมี

แบบนี้ใช่มั้ยครับ ประชาธิปไตยบ้านคุณ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#53 Shariff

Shariff

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

มีคนเคยบอกก่อนหน้านี้นานแล้วครับ... :D เอายังไงดี

ตามระบอบประชาธิปไตยที่แท้จริงแล้ว หัวหน้าพรรคที่ได้รับความไว้วางใจจากประชาชนสุงสุด
จะได้รับตำแหน่งนายกรัฐมนตรี และนายกรัฐมนตรีก็จะแต่งตั้งคณะรัฐมนตรีในตำแหน่งหน้าที่ต่างๆ

...

http://webboard.seri...ยิ/#entry303260

อ้าว

แบบนี้ยิ่งลักษณ์ก็วิ่งราวตำแหน่งนายกเค้ามานะสิ

ซวยแล้วไง :blink:

แน่ะ....ยังไม่ยอมจบอีก ไปยกอะไรมาอ้างอิงนั่นน่ะ
รับไปเหอะ...ว่ามาร์คเป็นนายกได้เพราะความหน้าด้าน ยิ่งเถียงยิ่งเข้าเนื้อ

งั้นลองบอกขั้นตอนการสรรหานายก

ตามรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย

มาหน่อยครับ

ผมว่าผมถามยากไปอีกแล้ว
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#54 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

:rolleyes: ใครหน้าด้านกันแน่นะ...

ไปคุยกับ Ich liebe dich ก่อนมั๊ย ว่าใครเป็นแดงแท้ แดงเทียม :lol:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#55 Shariff

Shariff

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:39

แค่ถามว่ากระบวนการสรรหานายก

ทำกันยังไง

ดอนยังตอบวกวนว่า

สรรหาโดยวิธีใช้สำนึกของนักการเมือง

ไม่รู้จะเลี่ยงตอบไปทำไม

#56 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:56

เค้าไม่ได้ วิ่งราว..เค้า.วิ่งแม้ว.....

แม้วเค้าให้เป็น..โทษเค้าได้ไง??

#57 alucardx

alucardx

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:59

http://www.youtube.com/watch?v=GAn2ObYBpsU

มีแต่เสื้อแดงเท่านั้นที่ชื่นชมยินดี...ที่ประเทศของเราโดนดูถูกเหยียดหยามจากพฤติกรรมของคนที่ได้ขึ้นชื่อว่าผู้นำประเทศ

แล้วตัวนางเองก็ยังไม่สำนึกอีกว่า นางเป็นตัวแทนของคนทั้งชาติ ไม่ใช่ของคนเสื้อแดง ควายเอ๊ย..

รับปี๊บเพิ่มมั้ยครับ

อ่ออ่ออ่อ มันคือนาทีที่ 34 นั่นเอง :wacko:

ไม่รู้คนอื่นเป็นเหมือนผมรึเปล่า เวลาฟังคำตอบมันนามธรรมมาก เหมือนกับบอกว่า

พระอาทิตย์ขึ้นทิศตะวันออก หากขึ้นเร็ว ฟ้าก็จะสว่างเร็ว หากยังไม่ขึ้น ฟ้าก็ยังมืดอยู่
หากรดน้ำต้นไม้อย่างสม่ำเสมอ ให้ปุ๋ยดูแลพรวนดิน ต้นไม้ย่อมจะงอกงาม ออกดอกออกผล blah blah blah :(

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน