Jump to content

- - - - -

ชื่นชมโอบามา และผู้นำ ตัวแทนชาติต่างๆที่เข้าพบนายกปูค่ะ

• Please log in to reply
23 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

คิดว่าท่านเหล่านี้ ต้องมีความอดทน อดกลั้น ที่จะไม่แสดงออกเมื่อได้พบ หรือสนทนากับนายกปู
มานั่งคิดๆ ดู ถ้าเป็นเรา คงจะฮากลิ้ง หรืออย่างน้อยๆ ก็มีการแสดงสีหน้าอะไรออกไปบ้าง กับหลายๆคำ ที่เป็นทอล์กออฟเดอะทาวน์ ในเสรีไทยหลายๆครั้ง
^_^

:rolleyes:

มองในแง่บวกดูสิค่ะ นายกปูเราเองก็ข่มอารมณ์ได้เป็นอย่างดี เวลาคนอื่นโต้ตอบอะไรมา ยิ้มรับตลอด แม้ว่าจะโดนจิก นี่ถ้าไม่บอกว่าว่าจบนอก และมีความรุ้ทางภาษาอังกฤษดีเยี่ยมตามใบบอกของสาวกเสื้อแดง

เราคงคิดว่า นายก โง่จริงๆ

#2 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:18

เราไม่ได้คิด แต่นางยกแสดงออกมาว่าโง่จริงๆครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#3 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:24

เราไม่ได้คิด แต่นางยกแสดงออกมาว่าโง่จริงๆครับ

อย่าเพิ่งตัดสินนายก ง่ายๆสิค่ะ เราต้องมองว่าเธออดทนต่อถ้อยคำจิกกัด เพื่อประเทศ

ต้องมองให้ลึก ถึงแกนโลก ว่านายกช่างเสียสละยิ่งใหญ่นัก ทำให้ใครๆ มองเธอว่าโง่ดักดาน

#4 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

เห็นฮิลลารี่ ถอดรองเท้าขณะเดินอยู่ในวิหารพระนอนด้วย

ช่างสมกับเป็น รมต ต่างประเทศจริงๆ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#5 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

ฮาอ่ะ

#6 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:32

อย่าเพิ่งตัดสินนายก ง่ายๆสิค่ะ เราต้องมองว่าเธออดทนต่อถ้อยคำจิกกัด เพื่อประเทศ

ต้องมองให้ลึก ถึงแกนโลก ว่านายกช่างเสียสละยิ่งใหญ่นัก ทำให้ใครๆ มองเธอว่าโง่ดักดาน

เสียสละด้วยการให้คนทั่วโลกได้ชมตลกเชิญยิ้ม โดยไม่ต้องมาประเทศไทย?? :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#7 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:37

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#8 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:51

:)
I've got the moves like Jagger~~~

#9 nnnn43

nnnn43

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:56

:)

น่าชื่นชมจริงๆๆ ก๊ากๆๆๆ :lol:

Edited by nnnn43, 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:00.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#10 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:05

มีเส้นบาง ๆ ที่กั้นระหว่าง คำว่า โง่จริง และ คำว่า อดทนต่อการจิกกัด คือคำว่า ไม่รู้เรื่อง
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#11 nadja

nadja

น้องเก่า

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:32

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:38

ผมขอยื้มรูปนิดนึงนะค้าบ
obama shame7.jpg
gladiator 1.jpg

#13 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:02

เห็นฮิลลารี่ ถอดรองเท้าขณะเดินอยู่ในวิหารพระนอนด้วย

ช่างสมกับเป็น รมต ต่างประเทศจริงๆ

โอบามาก็ถอดนะครับ :)

แต่มีีอยู่ตัวนึงครับ....ไม่ยอมถอดที่วัดพระแก้ว -_-

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#14 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:12

อย่างน้อย โอบาม่าและ รมต.ตปท.ของเขาก็ยังรู้กาละเทศะกว่านายกของเรา

แสดงว่าทำการบ้านมาดีทีเดียว เดินทางไปไหนไม่ทำให้ประเทศขายหน้า

เหมือนอิโง่บ้านเรา ที่ต้องคอยระแวงว่านางจะเอาไก่ไปปล่อยที่ไหนอีก

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#15 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:11

แต่มีีอยู่ตัวนึงครับ....ไม่ยอมถอดที่วัดพระแก้ว -_-

ใคร ? ช่วยบอกที

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#16 RaRa

RaRa

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ไอ้นี่ไงครับ... -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#17 RaRa

RaRa

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:15

เอาภาพประกอบไปด้วยครับ เดี๋ยวจะมีคนถามหาหลักฐาน :lol: :lol:

#18 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18

คำว่า มารยาท และสมบัติผู้ดี ไม่มีในตระกูลนี้จริงๆ

#19 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:01

ปูอยู่มาได้เพราะแรงง่าว

#20 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:33

ตกลง มันโง่นี่ ไหนว่าอดทนไม่ตอบโต้ไง หรือจะปัญญาอ่อน ไม่รู้สึกรู้สาอะไร

#21 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 05:38

สุดโง่ ยังฉลาดเกินไป ..สำหรับเธอ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#22 คนบูรพา

คนบูรพา

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:27

จริงๆแล้ว.....มันคือแผนที่เหนือชั้นต่างหาก.........แกล้งโง่.........เพื่อเบี่ยงประเด็นความสนใจ.......ในเรื่องของผลงาน..........

แต่ให้มาสนใจดูที่ เสื้อผ้าหน้าผม.........และความโง่.........ของ she แทน............555+
ถ้าไม่คิดจะตอบแทนแผ่นดิน ก็จงอย่าทำลาย

#23 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:02

ไอ้นี่ไงครับ... -_-

รูปน่ากลัว ..เหมือนในนรกอ่ะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#24 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:18

มีเส้นบาง ๆ ที่กั้นระหว่าง คำว่า โง่จริง และ คำว่า อดทนต่อการจิกกัด คือคำว่า ไม่รู้เรื่อง

แรงครับพี่

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน