Jump to content

- - - - -

"นักศึกษารามคำแหง" ประกาศ ไม่เอาแนวคิด "ไดโดเสาร์ อ้าย"

• Please log in to reply
52 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:40

#2 คุณหนูนั่งเบนซ์

คุณหนูนั่งเบนซ์

สาวสวยสุดประจำบอร์ด

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

#3 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:46

เค้าบอกว่า ต่อต้านการ ปฏิวัติ ไม่ใช่หรอ

เบื่่อไอ้พวกชอบแอบอ้างคนอื่นว่ะ ตัวมันไร้ค่าจนเอามาอ้างไม่ได้ล่ะสิ

Edited by some one, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:47.

• -3- likes this

---------------------------------------

#4 Lelouch Vi Britannia

Lelouch Vi Britannia

ขาประจำ

ว่้าจะไปเรียนดีไหม Pre-degree แต่อย่างว่า ม.นี้ก็ผลิตพวกห่ามาหลายคน ถือว่าเป็นสีสันครับ B) แต่เห็นในมู้ไม่เห็นมีเนื้อหาต้านม็อบเสธอ้ายเลยนะ
พี่หมู ไม่ผ่านอะ :lol: :lol: :lol: อีกอย่างนะ "ทักษิณคือพ่อของเรา เรามีพ่อคนเดียว ทักษิณคือประธานาธิบดี เราคือพวกล้มเจ้า" มติชน ถ้าผมพูดอย่างงี้แล้วให้ถือว่าเป็นคำพูดของมติชนบ้าง คงไม่ว่าอะไรนะ เพราะถือว่า พวกคุณเริ่มก่อนเอง :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

Edited by Oreki Houtarou, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:50.

คนที่จะยิงได้ มีแต่คนที่เตรียมใจจะถูกยิงกลับแล้วเท่านั้น

#5 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:48

โห ... คนเป็นล้าน !!

#6 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:49

ลองตรวจสอบดู อาจเป็นกลุ่มนี้ ที่ยิงเสื้อแดงตอนที่ชุมนุมในราม โดนยิงเจ็บไป 2 ...

#7 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:49

ประชาธิปไตยในความหมายของเขา และ เรา ที่มองไม่เหมือนกัน เลยวุ่นวายอยู่ทุกวันนี้นี่ไง

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#8 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:53

บล็อคของคนอเมริกา มันว่านายกเราสนุกปากเลย
" I want to fuck you "
http://gawker.com/59...ter-of-thailand
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#9 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:53

ไม่เอาไดโดเสาร์ แต่เอาคางคกกับตัวเฮีย เริ่ดคะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#10 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#11 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:00

ตกลงเรื่องพะจุณณ์ว่าไง ไอ้หมู*** :lol: :lol:

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#12 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:05

ก็เห็นบอกจะเอาที่มั่นในรามนิ
ว่าแต่ เค้าแค่บอกว่าไม่เอา เผด็จการ รัฐประหาร
แต่ไม่ได้บอกสักคำนิว่า ไม่เอาการชุมนุม ขับไล่
และไม่ถ่ายรูปที่มีคำว่าไม่เอาขี้ข้าทักษิณมาด้วยละ
มีใน ม.ราม เหมือนกันนะ หึ
เอาสถาบันเค้ามาอ้าง เคยเข้าไปบ้างรึป่าว
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#13 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:18

นักศึกษารามฯ เป็นแสนๆ มีแค่กะติ๊ดเดียว ไม่ถึง 20 คนด้วยซํ้า ยังกล้าเกือกเอา ม.ไปอ้างอีกนะ -_-

Edited by ควันหลง, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:23.

#14 Jagger

Jagger

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:23

ประกันความเป็นประชาธิปไตยของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ได้จากปากของประธานาธิบดีสหรัฐครับ :wub:
I've got the moves like Jagger~~~

#15 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ประกันความเป็นประชาธิปไตยของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ได้จากปากของประธานาธิบดีสหรัฐครับ :wub:

เมื่อยืนยันคำว่าประชาธิปไตย
การออกมาเรียกร้อง นั้นนี้ ก็เป็นไปตามระบอบประชาธิปไตยนิ
รึจะส่งไปถามโอบาม่าก็ได้นะ ว่าการออกมาชุมนุม ขับไล่ผู้นำ นับเป็นส่วนนึงของระบอบประชาธิปไตยไหม
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#16 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:30

นักศึกษารามฯ เป็นแสนๆ มีแค่กะติ๊ดเดียว ไม่ถึง 20 คนด้วยซํ้า ยังกล้าเกือกเอา ม.ไปอ้างอีกนะ -_-

เหมือน สนนท.รุ่นที่แล้วเลย
อ้างเป็นตัวแทนนักศีกษายันเต

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#17 zutto

zutto

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:34

ก็เรื่องของเมริง..........

#18 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

*
POPULAR

เหมือน สนนท.รุ่นที่แล้วเลย
อ้างเป็นตัวแทนนักศีกษายันเต

อ้างง่ายนิครับ ค่าลงทะเบียนก็ถูก ลงแล้วอยู่ได้8ปี
นักศึกษารามแท้ๆ ไม่มีเวลามาสนใจการเมืองหรอกครับ
ทำงานไปเรียนไป ไม่ก็เล่นเกมไปเรียนไป
พวกที่ออกมาแสดงท่าทีนั้นนี้ในราม เกี่ยวกับการเมือง ขอย้ำว่าเป็นแค่พวกจัดตั้ง
พวกที่สนใจการเมือง ก็ไม่พ้นกลุ่มที่เรียน รัฐศาสตร์ เพราะต้องนำไปใช้ในการสอบ
และพวกที่เรียนเท่าที่ผมรู้จักมา ก็ไม่มีใครฝักไฝ่การเมือง หรือเป็นขี้ข้าใคร
ทำไมชอบเอาสถาบันมาอ้าง
ปล. ผมนี้และเรียนราม เพิ่งว่างไปเรียน จบเทอมนี้
ข่าวคราวในราม ผมก็เดินดูไปมา ผมถึงทราบว่า มีป้าย ไม่เอาขี้ข้าทักษิณ ติดเหมือนกัน
แต่ไม่ยักกล้าเอามานำเสนอ เอามาแค่ด้านเดี่ยว

#19 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:41

แน่ใจเหรอครับผมเห็นแล้วฮาอ่ะ เพราะบ้านผมคนชุมพร ญาติๆ ซึ่งไม่ต้องถามว่าเยอะรึเปล่ากับคนใต้ ไม่มีใครเอาเสื้อแดงสักคนนะครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#20 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:43

แน่ใจเหรอครับผมเห็นแล้วฮาอ่ะ เพราะบ้านผมคนชุมพร ญาติๆ ซึ่งไม่ต้องถามว่าเยอะรึเปล่ากับคนใต้ ไม่มีใครเอาเสื้อแดงสักคนนะครับ

เเล้วป้าย ไปตั้งอยู่ ได้ไง รู้่เปล่าจ๊ะ? :)

#21 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47

เเล้วป้าย ไปตั้งอยู่ ได้ไง รู้่เปล่าจ๊ะ? :)

ก็ดูเอาซิครับ ชื่อกลุ่มก็มี และไอ้กลุ่มที่ว่ามีใครเป็นผู้นำ มีตัวตนจริงเปล่าก็ไม่รู้
รึมีแค่ชื่อกลุ่ม และเอาไปตั้ง ขออนุญาติรึยัง
รึแค่ป้ายเถื่อน เพราะตั้งไปแล้วกลัวโดนแจ้งจับ ข้อหาติดตั้งป้ายโดยไม่ได้รับอนุญาติ
หึ ยังจะกล้าเอามาถาม

#22 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:52

ป้ายมาจากไหนถูกกฎหมายหรือไม่
ขอให้บูชาตระกูลชินวัตรไว้ก่อน ตะกวดไม่จับ รัฐบาลไม่ห้าม

Edited by Et tu Brute?, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:52.

It's us against the world

#23 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:54

ก็ดูเอาซิครับ ชื่อกลุ่มก็มี และไอ้กลุ่มที่ว่ามีใครเป็นผู้นำ มีตัวตนจริงเปล่าก็ไม่รู้
รึมีแค่ชื่อกลุ่ม และเอาไปตั้ง ขออนุญาติรึยัง
รึแค่ป้ายเถื่อน เพราะตั้งไปแล้วกลัวโดนแจ้งจับ ข้อหาติดตั้งป้ายโดยไม่ได้รับอนุญาติ

มีกัน 5-10 คน ใช้คำว่า ชาว ชุมพร ได้ใจดีจัง

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#24 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:57

ต้องถามคนจ้างไปสิครับ ชุมพรน่ะเสื้อแดงมีครับ แต่เป็นชนกลุ่มน้อยยิบย่อยมากๆ แล้วอีกอย่าง คนชุมพรเค้าไม่พาลไปอาละวาดพังป้ายเหมือนคนบางจำพวกหรอกนะครับ ป้ายแค่จ้างคนงานมาไม่กี่คนก็ขึ้นได้แล้ว แต่เนื้อหาในป้ายมันขี้ฮกทั้งเพ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#25 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:02

แล้วไม่แสดงออกที่ ม.รามคำแหง ไปแสดงออกที่ไหน วิวนี้ที่รามมีด้วยหรือ

#26 sithdark

sithdark

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ไอ้หมู อวกาศ ขี้ข้าตระกูลชิน

#27 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ที่จริง เบนซ์ ก็.... ชอบ ภาคใต้น๊ะ ทะเลงดงาม ฝรั่งหล่อๆ เท่ๆ เยอะดี :)

#28 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:09

สอบถามแล้ว ไม่มีกลุ่มนี้ในชุมพร หากมีก็ตั้งไม่ถึงเดือน เพราะถามไปไม่มีใครรู้จัก

#29 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:12

ผมใช่คำตามป้ายนะ

สถานักศึกษา องค์การนักศึกษา มร

ไม่มีองค์กรนี้ใน Google ไม่มีในสารบัญระบบ

มีแต่ องค์การนักศึกษา มหาวิทยาลัยรามคำแหง

ไม่มี...........สภานักศึกษา

ผมไม่รู้เขาโง่หรือฉลาด คนทำงานในระบบองค์กรจริงๆ คำเรียกสำคัญต้อง ถูกต้อง อ้างอองค์กรได้

ไม่มั่วไปมา

ที่มีและใกล้เคียงคือ

องค์การนักศึกษา สภานักศึกษา มหาวิทยาลัยรามคำแหง หรือ อศ.มร

ไปเลียนแบบแอบอ้างเขาไหมนั้น

Edited by sigree, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:18.

#30 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:14

แล้วเค้าจะรู้มั๊ยว่า ประชาธิปไตย ของเขา เกือบจะโดนกระชาก !!!!! ไปแว้ว ววว....ววว :wub:

ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#31 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:16

ท่านนายกสุดสวย เเต่งหน้าจัด ไปนิดนึงน๊ะ :)

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:20

มาเหมือนกันหมดเลย ปกป้องประชาธิปไตย แนวนี้เลย

เนื้อนอกปกป้องประชาธิปไตย
เนื้อในปกป้องทักษิณ

Edited by อู๋ ฮานามิ, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:31.

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#33 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:23

ใช่เหรอครับ ชาวชุมพร ไม่เอา
แต่ที่แน่ๆ อ.ท่าแซะ คะแนนเสียงตอนเลือกตั้ง ของเผาไทยมีไม่ถึง 20 คะแนน โคตรต่ำเลย
ชาวชุมพรไม่เอารัฐบาลเผาไทยมากกว่า

#34 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:23

ที่จริง เบนซ์ ก็.... ชอบ ภาคใต้น๊ะ ทะเลงดงาม ฝรั่งหล่อๆ เท่ๆ เยอะดี :)

ช่ายค๊ายิ่งเยอะยิ่งดีค๊ายิ่งดำยิ่งชอบค้ายิ่งเห็นยิ่งอยากค๊า 108คนก็เยอะดีค๊า ยิ่งเอาอยู่ค๊า

#35 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:28

ในนาทีที่ 1:00 "เด็กๆนี่ฉลาดจริงๆ" ขี้ข้าทักษิณได้ยินแล้วก็รีบเอาเด็กๆออกมาทันที

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#36 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:30

ฝรั่งคงไม่มองหล่อนหรอก...อย่าเพ้อฝันว่าตัวเองสุดสวย
เพราะจริงๆแล้วเธอก็แค่ Red Buffalo Transvestism เท่านั้น

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#37 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ฝรั่งคงไม่มองหล่อนหรอก...อย่าเพ้อฝันว่าตัวเองสุดสวย
เพราะจริงๆแล้วเธอก็แค่ Red Buffalo Transvestism เท่านั้น

มอ มอ มอ :lol:

#38 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:33

ใช่เหรอครับ ชาวชุมพร ไม่เอา
แต่ที่แน่ๆ อ.ท่าแซะ คะแนนเสียงตอนเลือกตั้ง ของเผาไทยมีไม่ถึง 20 คะแนน โคตรต่ำเลย
ชาวชุมพรไม่เอารัฐบาลเผาไทยมากกว่า

เฮอะ...ป้ายตัดต่อมาจากไหน ดูเงาเส้นสีดำๆออกไปถึงขอบไม้แบบโน่น จะว่าเป็นแนวเงาสายไฟก็ไม่ใช่เพราะที่พื้นหญ้าไม่มีเงาเลย...
น่าจะเป็นป้ายอื่น แต่มีคนเลวชั่วตัดขอบแล้วเอาข้อความนี้มาใส่ แต่ฝีมือยังห่วยมาก

เป็นภาพที่ไปเอามาจากบ่อตมที่ลากดำนา

Edited by คนกรุงธน, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:47.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#39 คุณหนูนั่งเบนซ์

• Banned

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:35

ช่ายค๊ายิ่งเยอะยิ่งดีค๊ายิ่งดำยิ่งชอบค้ายิ่งเห็นยิ่งอยากค๊า ก็เยอะดีค๊า ยิ่งเอาอยู่ค๊า

:rolleyes: หนูเบนซ์ชอบ เเบบ ขาว อม ชมพู มากกว่า.... ดำ ดำ ดู เเล้ว น่ากลัว อ่ะ กลัว จุก..... :P

#40 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:38

มากันเยอะจริงๆ ใช้ทั้งนิ้วมือนิ้วเท้ารวมกันแล้วยังนับไม่พอเลย

#41 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:43

นี่ถ้าผมขึ้นป้ายหน้าบ้านว่าไม่เอารัฐบาล

ผมจะพบบอกได้เปล่า ว่าประชาขนชาวไทยไม่เอารัฐบาล ?

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#42 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:48

เมื่อยืนยันคำว่าประชาธิปไตย
การออกมาเรียกร้อง นั้นนี้ ก็เป็นไปตามระบอบประชาธิปไตยนิ
รึจะส่งไปถามโอบาม่าก็ได้นะ ว่าการออกมาชุมนุม ขับไล่ผู้นำ นับเป็นส่วนนึงของระบอบประชาธิปไตยไหม

ประชาธิปไตยของสหรัฐก็กำเนิดมาจากการที่ปฏิเสธการปกครองที่ไร้คุณธรรมของอังกฤษ นำไปสู่การต่อต้าน ทำสงคราม จนกระทั่งกลายเป็น"ประชาธิปไตย" ที่คอยเสือกไปทั่วโลก

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#43 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:51

นึกขึ้นได้

พาดหัวกระทู้เป็น "ไดโดเสาร์"
ผมรู้จักแต่ ไดโดม่อน ฮะ

#44 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:53

ในป้ายไม่เห็นเขียนบอกเลยว่า ไม่เห็นด้วยกับ เสธ อ้าย

แล้วโลกนี้มันมีการปกครองแค่ ประชาธิปไตย กับ เผด็จการ งั้นหรือ?????

เปลี่ยนเป็นระบอบ อื่นไม่ได้หรือ??? ที่เหมาะกับคนไทย ตั้งชื่อใหม่ให้หรูๆ เลย
แหม เอะอะ ก็บอกมาจากการเลือกตั้ง เลือกตั้งมันเป็นทุกสิ่งทุกอย่างงั้นเหรอ

#45 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:59

ผมใช่คำตามป้ายนะ

สถานักศึกษา องค์การนักศึกษา มร

ไม่มีองค์กรนี้ใน Google ไม่มีในสารบัญระบบ

มีแต่ องค์การนักศึกษา มหาวิทยาลัยรามคำแหง

ไม่มี...........สภานักศึกษา

ผมไม่รู้เขาโง่หรือฉลาด คนทำงานในระบบองค์กรจริงๆ คำเรียกสำคัญต้อง ถูกต้อง อ้างอองค์กรได้

ไม่มั่วไปมา

ที่มีและใกล้เคียงคือ

องค์การนักศึกษา สภานักศึกษา มหาวิทยาลัยรามคำแหง หรือ อศ.มร

ไปเลียนแบบแอบอ้างเขาไหมนั้น

มีค่ะ องค์การนักศึกษารามเปรียบเสมือนประธานนักเรียน
ซึ่งถ้าดูจากรูปแรกน่าจะมาจากพรรคตะวันใหม่ ที่มักจะได้รับเลือกเป็นองค์การนักศึกษาราม
พวกรุ่นพี่ในพรรคส่วนมากจะอยู่เกินแปดปี อยู่จนเป็นปู่เฝ้ามหาลัย เป็นมาเฟียไปแล้ว
พรรคนี้รุ่นแก่ๆมักจะฝักใฝ่การเมือง(แต่ซื้อได้ด้วยเงินไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด)
ส่วนคางคกตู่ก็เคยอยุ่พรรคศรัทธาธรรม และแว่วๆว่าไปกว้านซื้อพรรคอื่นๆมาเป็นฐานเสียงให้ ทรท.ในยุคนั้นด้วย

Edited by wikkie, 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:13.

รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#46 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:42

ช่ายค๊ายิ่งเยอะยิ่งดีค๊ายิ่งดำยิ่งชอบค้ายิ่งเห็นยิ่งอยากค๊า ก็เยอะดีค๊า ยิ่งเอาอยู่ค๊า

:rolleyes: หนูเบนซ์ชอบ เเบบ ขาว อม ชมพู มากกว่า.... ดำ ดำ ดู เเล้ว น่ากลัว อ่ะ กลัว จุก..... :P

อิอิ ไม่เคยไม่รู้คร๊า ขาวอมชมพูไม่เร้าใจเท่าขาวๆหมวยๆอมดำๆคร่า

#47 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:58

เสธ.อ้ายเขาไม่ได้จะก่อรัฐประหารซะหน่อย เอามาโยงกันได้งัย

#48 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:05

อิอิ ไม่เคยไม่รู้คร๊า ขาวอมชมพูไม่เร้าใจเท่าขาวๆหมวยๆอมดำๆคร่า

อิอิอิ
ตลกจัง
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#49 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:43

โอ้โหยยยยย
น่ากลัวมว๊ากกกกก
น่ากลัวจริงๆๆๆๆๆ
ตกใจจนขี้แตกเยี่ยวราดเลยแหละ

เฮ้อ................
จัดตั้งก็คือจัดตั้ง มิงไม่ศักดิ์สิทธิ์หรอก
เพราะเวลานี้มันไม่ใช่ประชาธิปไตย แต่มันเป็นเผด็จการ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#50 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07

รูปกะทู้บอก ไม่เอาเผด็จการ ==> ไม่เอาพรรคเพื่อไทย ?

ตอนนี้รัฐบาลบริหารด้วยระบอบเผด็จการประชาธิปไตย(ห้ามคนเห็นต่าง) !!??

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน