Jump to content

- - - - -

ขอความร่วมมือทุกสีครับ เชิญเข้ามาอ่าน

• Please log in to reply
2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:29

จากที่ฟังข่าว แกนนำเสื้อแดงบอกว่า จะมีคนปลอมเป็นเสื้อแดง เพื่อเข้าไปสร้างสถานะการณ์ ให้พี่น้องเสื้อแดงยืนดูเฉยๆ
ผมขอเปลี่ยนใหม่ได้ไหมครับ ถ้าพี่น้องเสื้อแดง ไปอยู่แถวนั้น
กรุณาก้าวออกแล้วเข้ามาช่วยกันกระทืบพวกสร้างสถานะการณ์กันดีกว่า และเป็นการยืนยันว่า พวกนี้ไม่ใช่คนของเสื้อแดงจริงๆ
เพราะฟังแกนนำ แนะนำอะไรแล้ว ผมไม่เข้าใจว่า การกระทำในสิ่งที่จะปกป้องความรุนแรงมันอยู่ตรงไหน แล้วก็ไม่สามารถมองข้ามไปได้ว่า แกนนำนั้นแหละ ให้พวกนี้เข้ามาป่วน เลยให้พี่น้องเสื้อแดงไม่ได้รับความเดือดร้อนไปด้วยเลยให้ยืนดูเฉยๆ

ไม่เข้าใจ ทำไมถึงรู้ไปหมดว่าอะไรจะเกิดขึ้น แต่ไม่เคยป้องกันได้เลย แล้วครั้งนี้จะป้องกัน รัฐบาลได้หรือ พี่น้องเสื้อแดงคิดดูเองแล้วกันนะครับ มีแต่ให้พี่น้องเสื้อแดงรับความเดือดร้อนทุกครั้ง (แต่ถ้าพี่น้องเสื้อแดงยอมรับสิ่งเหล่านี้ ผมก็เคารพในความคิดท่านทุกคนครับ)

#2 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:28

มีแน่ๆครับ
ก้อรู้ๆ ว่าความเลวน่ะ เวลตันแล้ว

#3 whiskypeak

whiskypeak

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:22

ผมขอเปลี่ยนใหม่(ด้วยคน)ได้ไหมครับ ถ้าเจอพี่น้องเสื้อแดง ไปอยู่แถวนั้น
ขอความร่วมมือทุกสี กรุณาก้าวออกมา แล้วกระทืบแม่มตรงนั้นเลยครับ เพื่อเป็นการยืนยันว่าเราไม่เอาเสื้อแดงจริงๆ

ปล.ล้อเล่นนะครับ สันติ อหิงสาครับ อะหิ อะหิ..

ถูกใจเสื้อแดง ของแพงไม่ว่า โดนโกงไม่ด่า ขอแค่ตระกูลชินนรกเป็น นายก พอ..

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน