Jump to content

- - - - -

เช้านี้ที่ ลานพระบรมรูปทรงม้า

• Please log in to reply
93 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:32

ช่วงบ่ายแก่ พบกันค่ะ....
ช่วงเช้าขอทำภารกิจก่อนน่ะค่ะ...

ระวังรักษาตัวด้วยค่ะ..

#52 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:43

เอารถไปจอดไหนดีครับ จอดแล้วเดินเข้างานก็ได้ พอดีมาไกล

#53 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:44

มีภาพมุมสูงบ้างไหมครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#54 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

ฉายคลิปแล้ว เรื่องสถาบัน

Edited by มังกือดำ, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#55 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:45

เอารถไปจอดไหนดีครับ จอดแล้วเดินเข้างานก็ได้ พอดีมาไกล

จอดรถที่ หอสมุดแห่งชาติ ครับ

แล้วเข้าร่วมชุมนุมทาง เทเวศน์ ครับ

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#56 Duke_th1

Duke_th1

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:08

จอดรถที่ หอสมุดแห่งชาติ ครับ

แล้วเข้าร่วมชุมนุมทาง เทเวศน์ ครับ

ตะนิ่นตาญี

ขอบคุณมากค่ะ ขอให้ทุกท่านปลอดภัยนะคะ คุณพระคุ้มครอง

Edited by Duke_th1, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:09.

#57 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:12

มีคนสอบถามว่า ห้องน้ำอยู่บริเวณไหนบ้างคะ จะได้กระจายข่าวต่อให้ค่ะ
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#58 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19

มีคนสอบถามว่า ห้องน้ำอยู่บริเวณไหนบ้างคะ จะได้กระจายข่าวต่อให้ค่ะ

วัดโสมนัส

#59 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:23

กำลังจะไป

#60 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:55

ฝากกำลังใจ กำลังกาย กำลังสติปัญญา

มอบให้คุณ ตะนิ่นฯ ด้วยครับ

หวังว่า เราคงจะได้ตื่นจากความฝัน จากนโยบาย ประชานิยม ขายฝัน

ขออวยพรให้คุณตะนิ่นฯ สร้างฝันที่เป็นจริงให้เกิดขึ้นกับประเทศไทยด้วยครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#61 asawinee

asawinee

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:59

ท่านใดที่ต้องการดูถ่ายทอดสดจากเวที
ดูได้ที่ เอฟเอ็มทีวี
http://livestream.boonniyom.net/

#62 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:03

ฝากกำลังใจ กำลังกาย กำลังสติปัญญา

หวังว่า เราคงจะได้ตื่นจากความฝัน จากนโยบาย ประชานิยม ขายฝัน

ขออวยพรให้คุณตะนิ่นฯ สร้างฝันที่เป็นจริงให้เกิดขึ้นกับประเทศไทยด้วยครับ

ปัญหามันคือเพื่อนพ้องพี่น้องร่วมชาติส่วนใหญ่ยังไม่ตระหนักรู้ถึงหายนะที่จะมาถึงนะสิครับ
ปล.เอาใจช่วยนะครับ ฝากอนาคตไว้ด้วย ผมไปไม่ได้ต้องทำงาน เลิกตีหนึ่งนู่น

#63 chackrapbong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:13

ปัญหามันคือเพื่อนพ้องพี่น้องร่วมชาติส่วนใหญ่ยังไม่ตระหนักรู้ถึงหายนะที่จะมาถึงนะสิครับ
ปล.เอาใจช่วยนะครับ ฝากอนาคตไว้ด้วย ผมไปไม่ได้ต้องทำงาน เลิกตีหนึ่งนู่น

เป็นหน้าที่ของคนไทยครับ
ที่จำต้องทำให้ผู้ด้อยโอกาส ได้มองเห็น ข้างหลังภาพ ว่ามีอะไรอยู่

ผมหวังว่า เวปแห่งนี้ จะทำหน้าที่นี้ให้ดียิ่งขึ้น
มากกว่า การ ตอบโต้ทางคารม กด Like แล้วจบกันไป

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#64 asawinee

asawinee

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:35

ขณะนี้ที่ลานพระบรมรูป ฝนเริ่มตกปรอยๆแล้ว
ใครจะไป ให้เอาร่ม เสื้อกันฝนไปด้วย

#65 ลูกนนทรี

ลูกนนทรี

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:50

ตอนนี้ฝนเริ่มใกล้จะตกแล้วครับ

หัวใจของนักการเมืองจริงๆคือการทำนุบำรุงผลประโยชน์ของชาติ แต่ปัจจุบันในเมืองไทยหาได้ยากเสียเหลือเกิน

#66 noswords

noswords

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11

ไม่สามารถไปร่วมด้วยได้ครับ สภาพร่างกายไม่อำนวย

ได้แต่ขอให้คุณพระคุณเจ้าคุ้มครองและอวยชัยแก่ผู้คิดดี ทำดี ทุกท่านครับ

What is a rebel? - A man who says NO!Albert Camus

#67 chackrapbong

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:18

ฝนตกหนักมากที่อยุธยา

หากฝนเป็นอุปสรรคต่อการชุมนุม กดดันรัฐบาลอย่างต่อเนื่อง
มีแผนรองรับหรือไม่ อย่างไร

หากมีการทำฝนเทียม สกัดกั้นการเข้าร่วมชุมนุมจริง
จะทำกันอย่างไร ต่อไป

อยากทราบแผนรองรับครับว่ามีประสิทธิภาพมากน้อยแค่ใหน

#68 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

กว่าจะเข้าถึงที่ชุมนุมได้ ปาเข้าไป 20-30 ด่าน....พี่น้องที่จะมาร่วมชุมนุมเริ่มหงุดหงิดแล้วนะครับ :angry:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#69 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:17

17.16. น. ฝนเริ่มตั้งเค้ามาแล้วครับ ลงละอองนิดหน่อย
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#70 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ตะนิ่นตาญี ถึง คอนโด-บ้านพัก แล้วครับ เปียก ม่ะล่อก-ม่ะแล่ก เป็นลูกหมาตกน้ำ อย่างไรอย่างนั้น

ไม่ได้สนุกอย่างนี้ เล่นน้ำฝนอย่างวันนี้ มานานแสนนาน...ภาพที่นำมาประกอบสองภาพนั้น เป็นภาพที่ถ่ายก่อนจะกลับบ้าน

เมฆดำทะมึนมาทีเดียว ผู้มาร่วมชุมนุมก็ เริ่มจะทยอยกลับบ้านกันแล้ว

เชื่อว่าชุมนุมอีกเมื่อไหร่ก็มากันอีกเมื่อนั้น คนที่เข้าร่วมชุมนุมไม่น้อยทีเดียว

ประมาณเอาเองโดยส่วนตัวแล้วก็น่าจะพอพอกับคราวชุมนุมกันที่ สนามม้านางเลิ้ง นั่นแหละครับ

การชุมนุมในคราวนี้อาจจะถูกคนเยาะเย้ยถากถางว่าหาพ่ายแพ้ แต่ไม่เป็นไรครับ ชุมนุมอีกก็ไปอีกครับ

แก๊ส น้ำตา ไม่ค่อยกลัวหรอกครับ กลัวแต่ น้ำฝน :lol:

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๒๔ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๘.๒๑ นาฬิกา

Attached Images

#71 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ขณะนี้ที่ลานพระบรมรูป ฝนเริ่มตกปรอยๆแล้ว
ใครจะไป ให้เอาร่ม เสื้อกันฝนไปด้วย

17.16. น. ฝนเริ่มตั้งเค้ามาแล้วครับ ลงละอองนิดหน่อย

ทั้ง 2 ท่าน เดินทางกลับถึงบ้านกันหรือยัง
ส่งข่าวให้ทราบบ้างคะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#72 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:22

คุณตะนินตาญี เดี๋ยวผมส่งข้อความไปหานะครับ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#73 asawinee

asawinee

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:51

ทั้ง 2 ท่าน เดินทางกลับถึงบ้านกันหรือยัง

ไม่ได้ไปร่วมชุมนุมค่ะ
ขัดข้องหลายประการ

ที่นำข่าวมาแจ้งให้ทราบ
ก็มาจากเกาะหน้าจอบุญนิยม ถ่ายทอดสดจากเวที

#74 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:55

ไม่ได้ไปร่วมชุมนุมค่ะ
ขัดข้องหลายประการ

ที่นำข่าวมาแจ้งให้ทราบ
ก็มาจากเกาะหน้าจอบุญนิยม ถ่ายทอดสดจากเวที

ขอบพระคุณ คุณ asawinee มากครับ ที่กรุณาช่วยเหลือถ่ายทอด

ความเคลื่อนไหวในจุดอื่นอื่นซึ่ง ตะนิ่นตาญี ไม่สามารถไปได้ทั่ว

ขอบพระคุณมากครับ

ตะนิ่นตาญี

#75 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:57

ขอบคุณ คุณ Asawinee ที่ช่วยรายงานสถานการณ์นะคะ

รู้สึกคุณ WeWe จะไป

จำไม่ได้อยู่ กระทู้ไหน เห็นว่ามีถลอกนิดหน่อย
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#76 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:05

ไม่อยากจะแก้ตัวว่าไปไม่ได้ครับ เพิ่งบึ่งจากภูเก็ต มาถึงเมื่อครู่นี่เอง ถึงอย่างไรก็เป็นกำลังใจให้ผู้ร่วมชุมนุมทุกท่านครับ

#77 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:10

ตะนิ่นตาญี ต้องขอขอบพระคุณ คุณนายนอกบ้าน เป็นอย่างมาก

ที่กรุณาช่วยนำภาพที่ ตะนิ่นตาญี ลงไว้ใน facebook มาลงให้เพื่อนเพื่อนได้ รับรู้-รับทราบ

ในเหตุการณืที่เกิดขึ้นเป็นลำดับ ขอบพระคุณ คุณนายนอกบ้าน เป็นอย่างยิ่งครับ

ขอบพระคุณมากครับ

ตะนิ่นตาญี

วันเสาร์ที่ ๒๔ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๙.๑๐ นาฬิกา

#78 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:10

ซ้ำครับ....

Edited by ตะนิ่นตาญี, 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:10.

#79 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:22

เพิ่งกลับมา ถึงบ้าน คนเยอะมาก ครั้งหน้านัดชุมนุมเมื่อไหร่ ขอให้บอก จะไปอีก

#80 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:59

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นตัวแทนและรายงานความเคลื่อนไหวการชุมนุมให้ทราบขอบคุณด้วยใจจริงๆ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#81 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:55

*
POPULAR

"เขาบอกให้มาชุมนุมก็มา เขาบอกให้เลิกชุมนุมก็เลิก มาทำไมก็ไม่รู้ เลิกทำไมก็ไม่ทราบ ตื่นขึ้นมาพรุ่งนี้เช้าก็ไม่รู้ว่าเมื่อวานชุมนุมเรื่องอะไร?"

24 พ.ย.55, โพสต์ในทวิตเตอร์ส่วนตัว @somkiatonwimon

ตะนิ่นตาญี ขออนุญาตเพื่อนเพื่อน ขุดกระทู้ ตัวเองสักครั้งหนึ่งเถอะครับ

เพราะเช้าวันนี้นั่ง อ่านกระทู้ และ ความเห็น ของเพื่อนเพื่อนในหลายหลายกระทู้แล้ว

บ้างก็ ตัดพ้อ-ต่อว่า บ้างก็ชื่นชม ในการกระทำของ เสธ.อ้าย พร้อมทั้งผู้มาร่วมชุมนุม

มาสะดุดหยุดลงกับ twitter ของ คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล ที่มีคนนำเอามาลงไว้

ที่ต้อง สะดุด กับ ความคิด-ความเห็น นี้ ไม่ใช่เพราะ ความเห็นด้วย หรือ ไม่เห็นด้วย ของ คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล

แต่เป็นเพราะสงสัยว่า ทำไม คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล จึงคิดว่า คนที่มาร่วมชุมนุม เขา โง่

โง่ มากพอที่จะให้คนอื่นสั่ง ซ้ายหัน-ขวาหัน ได้ ไม่ รู้เหตุ-รู้ผล ของการมาเข้าร่วมชุมนุม

นี่ คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล คงคิดว่า ถ้า เสธ. อ้าย สั่งให้ ผู้ร่วมชุมนุม เผา ทัพภาค ๑

หรือ เผา สำนักพระราชวัง ฯลฯ คนที่มาร่วมชุมนุม ก็จะเผาตามคำสั่ง ของ เสธ.อ้าย กระมัง

ตะนิ่นตาญี ขออนุญาตพูดตรงตรง ในฐานะที่เป็น ๑ ในหลายหลายคนที่เข้าร่วมชุมนุม

คนที่เขามาเข้าร่วมชุมนุม ไม่ได้ปัญญาอ่อน เหมือนอย่าง คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล

ที่ถูก ท่านอาจารย์คึกฤทธิ์ ดุเอาว่า เที่ยวได้ไป ละเมิดในสิทธิส่วนบุคคลของท่าน

จน คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล อยู่ ช่อง ๗ ไม่ได้ ต้องระเห็จออกมา...

โดยเนื้อแท้แล้ว ถ้า คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล อยู่ใน เหตุการณ์การชุมนุม เดินดู และพูดคุย กับ ผู้ร่วมชุมนุม

ก็คงจะรู้ว่า พวกเขา แต่ละคนนั้นต่างก็ "มาร่วมชุมนุมโดย รู้สำนึกในการกระทำของตนเองทั้งสิ้น"

ตะนิ่นตาญี มีโอกาส ได้พูด-ได้คุย กับ ผู้มาร่วมชุมนุมหลายหลายคน มีทั้งผู้สูงแล้วซึ่งวัย

และ ผู้ที่ยังมีวัยอันยังไม่สูง ได้คุยด้วย-ได้พูดด้วย มีบ้างมาจาก น่าน นั่ง รถบขส. มาคนเดียว

มีบ้างมา ศรีสะเกษ มาคนเดียวเช่นกัน และอีกหลายหลายจังหวัด ต่างคน-ต่างพื้นเพ ต่างคน-ต่างถิ่น

แต่ทุกคนมาด้วยหัวใจดวงเดียวกันนั่นก็คือ มาเพราะไม่ต้องการ รัฐบาล ที่ อุ้มชู คนล้มล้างสถาบันพระมหากษัตริย์

มี เด็กผู้หญิง อยู่คนหนึ่ง อายุก็น่าจะประมาณ ๑๘ ถึง ๒๐ ปี มาจาก จังหวัดนนทบุรี

ตะนิ่นตาญี ถามว่า หนู มาทำไม มาเพราะความเชื่อ หรือ มาเพราะตามตามกันมา...

เธอตอบว่า หนูมาเพราะหนูไม่ชอบคนที่จ้วงจาบหยาบช้าต่อในหลวงค่ะ ตะนิ่นตาญี ฟังแล้วน้ำตาซึมอยู่ในหัวอก

เด็ก อายุแค่นีมีความคิดขนาดนี้ แล้ว ไอ้แก่หัวหงอก อย่าง คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล ทำไมถึงยังไร้ความคิดอยู่ ก็ไม่รู้ได้

ตะนิ่นตาญี อึ้งไม่รู้จะพูดอย่างไรต่อ ก็เลยถาม เธอ ว่า แล้วหนูมาอย่างไร เธอตอบว่ามากับ คุณพ่อ-คุณแม่ ค่ะ

ก็เลยบอกเธอไปว่า เกิดอะไรให้ไปอยู่กับ คุณพ่อ-คุณแม่ นะ ไม่ต้องเป็นห่วงคนอื่น...

คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล ทราบหรือยังครับว่าคนที่เขามานั้น เขารู้-เขาไม่โง่ หรอกครับ พวกเขาไม่จำเป็นต้องรอ

ให้ใครต่อใคร "สนตะพายสายจมูก" จูงไปไหนต่อไหนหรอกกระมังครับ คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล ครับ

ตะนิ่นตาญี

วันอาทิตย์ที่ ๒๕ พฤษจิกายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๖.๕๕ นาฬิกา

#82 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:58

ท่านตะนิ่นตาญีพูดถูกต้องที่สุดเลยครับ

ผมอยู่ฝั่งมัฆวาน ที่ตำกวดมันกัุ้้นไม่ให้เรารวมตัวกันได้นั่นแหละ เจอคุณพี่ผู้ชายคนนึง แกบอกว่า "ผมไม่เคยออกมาเลยนะ ไม่ว่าครั้งไหนๆ แต่ครั้งนี้ที่ออกมาเพราะทนไม่ไหวกับการหมิ่นในหลวง"

คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล ปล่อยแกไปเถิดครับ แกเป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว สมัยพฤษภาทมิฬแกก็คิดแบบนี้แหละ

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#83 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:03

ท่านตะนิ่นตาญีพูดถูกต้องที่สุดเลยครับ

ผมอยู่ฝั่งมัฆวาน ที่ตำกวดมันกัุ้้นไม่ให้เรารวมตัวกันได้นั่นแหละ เจอคุณพี่ผู้ชายคนนึง แกบอกว่า "ผมไม่เคยออกมาเลยนะ ไม่ว่าครั้งไหนๆ แต่ครั้งนี้ที่ออกมาเพราะทนไม่ไหวกับการหมิ่นในหลวง"

คุณสมเกียรติ อ่อนวิมล ปล่อยแกไปเถิดครับ แกเป็นแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว สมัยพฤษภาทมิฬแกก็คิดแบบนี้แหละ

ขอบพระคุณ คุณภูผาหมอก มากครับ

ตะนิ่นตาญี like หมด เย็นเย็นนี้จะมาชดเชย

เพื่อบอกกับเพื่อนเพื่อนทุกคนว่า ขอบพระคุณเพื่อนเพื่อนทุกคนที่กรุณาต่อ ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

#84 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:17

คุณสมเกียรติแกมุขตัน ไม่รู้จะวิจารณืเรื่องนี้ยังไง
วิจารณ์แบบธรรมดา คนอื่นก็วิจารณ์ไปหมดแล้ว
ปล่อยแกไปเหอะ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#85 chef de partie

chef de partie

น้องเก่า

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:43

สมเกียรติ อ่อนวิมล ...หมามันยังสำนึกเมื่อเอาข้าวให้มันกิน

ไปอยู่ เขมร เลยไป๊...

#86 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:49

ก็เพราะแก "ยึดความคิดตัวเองเป็นหลัก" แกถึงไม่ได้เป็น ปูชนียบุคคลของวงการข่าว
gladiator 1.jpg

#87 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53

สรุปแล้ว

คนที่ไม่รู้เรื่อง คือ สมเกียรติ อ่อนวิมล นั่นเอง
ปลง

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#88 asawinee

asawinee

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

คุณตะนินตาญี เดี๋ยวผมส่งข้อความไปหานะครับ

จะชวนกันหนี ผบ. ที่บ้าน ไปเที่ยวล่ะซี้
:D :D

#89 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:34

ก็เพราะแก "ยึดความคิดตัวเองเป็นหลัก" แกถึงไม่ได้เป็น ปูชนียบุคคลของวงการข่าว

ลูกน้องที่ว่ามีฝีมือ ก้อลูกน้องแม้ว ด่าแม้วก้อคล้ายด่าตัวเอ็ง น้ำท่วมปาก

#90 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:40

ลูกน้องที่ว่ามีฝีมือ ก้อลูกน้องแม้ว ด่าแม้วก้อคล้ายด่าตัวเอ็ง น้ำท่วมปาก

หมายถึง ลดาวัลย์ วงศ์ศรีวงศ์
ที่มีข่าวว่าย้ายไปอยู่กะแม้วด้วยค่าตัวหลัก10ล้านเหรอคะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#91 redfrog53

redfrog53

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:45

ที่มีข่าวว่าย้ายไปอยู่กะแม้วด้วยค่าตัวหลัก10ล้านเหรอคะ

10ล้านเหรอ เพิ่งรู้ฮะเนี้ย หลานชาย ก้อคนที่ไปคุยกะคุณกนก

Edited by redfrog53, 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:46.

#92 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:50

10ล้านเหรอ เพิ่งรู้ฮะเนี้ย หลานชาย ก้อคนที่ไปคุยกะคุณกนก

หลัก10ล้าน ไม่ใช่แค่10ล้านค่ะ :)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#93 redfrog53

redfrog53

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:28

หลัก10ล้าน ไม่ใช่แค่10ล้านค่ะ :)

อ้าายยะ นั้นสิถึงถึงว่า เคลือญาติชาติดระกูลถึงเคารพกราบไหว้สมเด็จมหาเดโชฯแม้วแบบถวายหัว

#94 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:30

โปรดอย่าให้ราคา "สมเกียรติ อ่อนวิมล" เลยครับ ผมตัดขาดจากการคบค้าสมาคมไปนานแล้วคนๆนี้

เป็นสื่อมวลชนประเภท "ขยะ" ของแท้

อ่านการ์ตูน "ชัย ราชวัตร" สามช่องยังมีสาระกว่าคุยกับอีตานี่เสียอีก เหนื่อย!!!!
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน