Jump to content

- - - - -

พวกที่ถามหาวิธีการ "แช่แข็งประเทศไทย" ไม่ต้องถามแล้วนะครับ ถ้าถามอีกขอแจ้งลบนะครับ

• Please log in to reply
5 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:02

ได้ทำการตรวจสอบคำพูดของ เสธ.อ้ายทุกคำแล้ว ไม่มีระบุว่าจะทำการ "แช่แข็งประเทศไทย" แม้แต่ที่เดียวครับ

ดังนั้น ไม่ต้องถามแล้วนะครับ เพราะมันไม่มีคำตอบ

ถามในสิ่งที่ไม่มี ก็จะไม่ได้คำตอบนะครับ

เพื่อนๆ ในบอร์ด ช่วยๆ กัน งดตอบกระทู้ขยะพวกนี้ด้วยครับ ช่วยลดภาระเซิฟเวอร์ด้วย

การเถียงกับคนโง่ จะทำให้เราโง่กว่าครับ

ดังนั้นไม่ต้องไปต่อปากต่อคำกะมัน

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#2 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:08

นั่นสิครับ.....เห็นก็แค่คำว่า "แช่แข็งนักการเมือง" เท่านั้นเองครับ :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#3 วิชชุดำ

วิชชุดำ

น้องใหม่

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:10

เมื่อกี้ผมก็กำลังจะด่ามันอยู่แต่เว็ปขึ้น error ไป 2 รอบ เบื่อมากไอ้วาทกรรม "แช่แข็งประเทศไทย" ไอ้ตัวที่พล่ามมันรู้ไหม

#4 Emolution

Emolution

โคตรพ่อโคตรแม่ควายแดง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:11

แช่แข็งทรราชย์

#5 best

best

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:13

โห...ช้าไปไม๊พี่ เขาเลิกแช่แข็งกันแล้ว กลับไปคิดคำอื่นเหอะ

#6 idecon

idecon

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ม็อบเสธอ้ายเลิกไป
แต่วาทะกรรมนี้น่าจะยังคงอยู่
สถานะการณ์จะสานต่อ
ผมคาดว่าเดือนหน้ามันจะเล่นแรงขึ้น เพราะตอนนี้ทางที่มันสร้างไว้เรียบมาก ไม่มีแม้แต่ก้อนกรวด
อาจมีคนที่เราไม่เห็นหน้ามา5 6 ปี โผล่มาฉลองวันสำคัญของประเทศเร็วนี้

ผู้ใช้ 3 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน